Chi hội 20/12/2009 gặp mặt ae Wagon tại Mỹ Đình. Kính mời các Kụ tham gia

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanendo

Xe hơi
Các cụ ơi. Xe em chạy được 1 lúc thì kim chỉ nhiệt độ lên đến gần giữa thì dừng lại không tăng thêm nữa nhưng ra đường cao tốc chạy nhanh 80km/h thì kim báo nhiệt lại giảm xuống gần mức C. Đi chậm số 3,4 nhiệt độ lại tăng trở lại gần vạch giữa. Như thế có bệnh tật gì không. Cám ơn các cụ

Ducwagon

Xe tăng
Bác Mr_bean ơi! em chưa nhận đc cái mẫu logo mới đâu cả?:^) Chắc là Kụ Duc gửi nhầm cho Kụ Hiếu nào bên MADAZ rồi?:77:. Bác nhận đc rồi thi gửi cho em xem với nhé! Thank bác trc.
A em lại tí quên, thế hôm CN tới mấy Kụ mổ xe thế có tiện thể mổ ....gà.... ko vậy? chiều hôm đấy em mới về! nếu sớm em sang làm cái Cánh gà Bác nhé!(b)(b)(b)

Mời cụ nhận mail đê, iem vừa gửi rùi đó (b)(b)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ ơi. Xe em chạy được 1 lúc thì kim chỉ nhiệt độ lên đến gần giữa thì dừng lại không tăng thêm nữa nhưng ra đường cao tốc chạy nhanh 80km/h thì kim báo nhiệt lại giảm xuống gần mức C. Đi chậm số 3,4 nhiệt độ lại tăng trở lại gần vạch giữa. Như thế có bệnh tật gì không. Cám ơn các cụ
Xe em cũng thế Kụ ạ! em cung hỏi thợ rồi.... thế là bình thường...( nhiệt độ lên nhanh và xuống nhanh là tốt). Em nghĩ ko sao đâu Kụ ạ.:))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
em có 2 cái loa sub loại để dưới gầm ghế: 1 caí vỏ gỗ nó có thêm 1 loa tép nữa, lắp vưà dứơi ghế phụ, mua 1,3tr ở Ninh Bình quê em nghe rất hay. Còn 1 caí vỏ bằng nhưạ nhưng rất nặng, nhìn giống cái bếp từ nhưng dầy hơn 1 tý, xin cuả em vợ (em vợ mua 2tr ở HN) chỉ đựơc đẹp mã thôi nghe thì tiếng bass nó cứ kéo dài ra ù cả tai, tức ** chịu được. Túm lại là loa lắp cho otô giá bán lung tung lắm, đắt tiền chưa chắc đã nghe hay
. Cụ nào có ý định lắp thêm tốt nhất là phải nghe thử đừng để tiền mất rồi mà nghe ko hay bằng lúc chưa lắp thêm sub. Cụ nào đã lắp DVD loại có liền màn hình thì xin chia sẻ cho ae 1 vài kinh nghiệm về chất lựơng, giá cả, chủng loại và cửa hàng lắp đặt. Em cũng đang có ý định nâng cấp hệ thống âm thanh
Em thấy auto ThanhBinh giá đc đấy! loại JVJ DVD liền màn hình cảm ứng giá 3,5 củ (đây là loại rẻ nhất) còn xịn hơn nữa 5 - 10 củ thì nhiều lắm , bác tha hồ mà chọn. Mấy hôm trước em gạ bác để lại cái DVD của bác cho em , vậy mà bác bảo đến Tết :mad:. Hôm qua em vừa mua xong, hôm nay bác lại muốn nâng cấp?:102:

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Trước tiên xin cảm ơn Wodka to cho bác HÒA đại nhân 7677,sáng nay lên chợ giời mua 2 lon nước xanh làm mát máy và 1 lọc gió của CD5,về lọ mọ thay nước máy và lọc gió chạy bốc hẳn lên.(đạp ga lưng dính luôn vào ghế cứ tưởng 3.5Q)bác nào lọc gió bẩn rồi thay đi em mua 70n ở ch HÀ KIÊN chính hãng luôn.
Kụ hướng dẫn em sử dụng cái lọ nước xanh với! mua giá bao nhiêu xiền hả Kụ?

Hoakhi

Xe hơi
Em quên mất! hôm nay em hỏi giá lọc dầu 30k, lọc gió 50k ( bác bán hàng gần nhà em nói vậy , và khẳng định lắp vừa , em nghĩ chắc là của CD5 .)Bác nào ko biết thì đến chỗ em mà mua! ở Mai Động ( gần Su QH đấy).
Xe E đã đến lúc phải thay lọc dầu, lọc gió rồi, Cụ Hieunam cho E số địa chỉ và số ĐT của cửa hàng đấy với, cho E xin số điện thoại của cụ luôn (hôm trước đi off vui quá, quên cả xin số ĐT)

bluestar2006

Xe container
Em quên mất! hôm nay em hỏi giá lọc dầu 30k, lọc gió 50k ( bác bán hàng gần nhà em nói vậy , và khẳng định lắp vừa , em nghĩ chắc là của CD5 .)Bác nào ko biết thì đến chỗ em mà mua! ở Mai Động ( gần Su QH đấy).
Theo em nghe được thì lọc dầu của CD5 không lắp vừa cho WG, ren giống nhưng của CD5 dầy hơn thì phải. Bác nào cần phơm giúp xem cái lọc của WG chiều dầy là bao nhiêu cm. Nếu 2 cái lắp lẫn được thì các bác cứ chơi lọc xịn của KiaMorning giá 50K là ngon.

Cái Sub em mua hình của Nó như là cái phích nước ý, nằm ngang, màu đen... Em hỏi loại đấy rẻ nhất rồi, còn loại để dưới ghế thì toàn 1,2- 2t ( đắt quá). E ko chịu đc nhiệt. Hì:P
Cái phích rẻ nhất ở chợ Giời là 350K các bác ạ, chưa bao gồm công lắp đặt, nhưng bác nào khéo léo tự làm được ngay. Có vài loại khác 500 - 650K nữa.

Bác xem cái quạt gió có hoạt động không. Nếu quạt hoạt động bình thường mà nước mát xe bác không thiếu, không sôi thì ko vấn đề gì đâu.

Em thấy auto ThanhBinh giá đc đấy! loại JVJ DVD liền màn hình cảm ứng giá 3,5 củ (đây là loại rẻ nhất) còn xịn hơn nữa 5 - 10 củ thì nhiều lắm , bác tha hồ mà chọn. Mấy hôm trước em gạ bác để lại cái DVD của bác cho em , vậy mà bác bảo đến Tết :mad:. Hôm qua em vừa mua xong, hôm nay bác lại muốn nâng cấp?:102:
Em nói thật với các bác là Pride Club nhà chúng em không tín nhiệm chỗ này đâu, vì giá đắt, trình thợ thì thôi em không nói nữa.

Cái lon nước xanh chợ bán 15K-18K/lon. Như CD5 và WG thì dùng 1 đến 2 lon pha nước sạch (tinh khiết càng tốt, không dùng nước khoáng nhé) bác ạ. Sau khi xả nước cũ, rửa két, bình phụ, bác đổ lon này vào két nước, đổ nước sạch đến đầy, đậy lại, nổ máy một lúc rồi lại bổ sung nước cho đầy két + bình phụ. Chú ý thao tác khi mở két nước lúc nóng.
Chợ cũng có bán can 5 lít pha sẵn rồi, nếu dùng loại này bác cứ đổ vào thôi (bớt công đoạn đổ 2 bước)

Chỉnh sửa cuối:

o to be

Xe máy
Kụ cho em xin địa chỉ các phích 350 k nhé

bluestar2006

Xe container
Kụ cho em xin địa chỉ các phích 350 k nhé
Bác đi hết phố Thịnh yên đến trường Đòan kết, rẽ trái đi đến ngã 3. Ngay đó bên phải ngã 3 có một hàng bán đồ chơi ôtô - họ chuyên bán buôn, tất nhiên mình mua lẻ họ vẫn bán.

Bác cứ nghiên cứu các thứ họ bán ở đấy xem giá thế nào nhé, có gì đưa ra nhận xét cho các bác khác tham khảo.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Xe E đã đến lúc phải thay lọc dầu, lọc gió rồi, Cụ Hieunam cho E số địa chỉ và số ĐT của cửa hàng đấy với, cho E xin số điện thoại của cụ luôn (hôm trước đi off vui quá, quên cả xin số ĐT)
Lọc gió 50k, lọc dầu 30k. ở gần nhà em. Đường Tam Trinh. em ko nhớ số ĐT ở đấy đâu. Lúc nào bác đến chợ Mai Động thì gọi em, em dẫn bác ra chỗ CH đó. đt của em đây. 04.39916111 em là Hiếu!

wagon2005

Xe tăng
Hôm qua đi Bninh đón noen 5 người lớn 2 trẻ em,chạy thử lên đc 100km\h
Hiếu mua 20n 1 lon,xả bỏ nước cũ,.lấy kìm bóp cái ghim ở ống cao su dưới đáy két nước dút ống cao su đó và xả nc cũ(có cả núm xả bằng nhựa nhưng khó vặn hơn)đóng vào hòa lon nước xanh đỏ vào và lấy nước lạnh đổ đầy.thay lúc máy nguội nhé,thử đi nhé.

rfs

Xe điện
Thớt WG xôm tụ quá, e mời các cụ rượu nhà nấu nào

mr_bean

Xe tải
Mấy hôm nay em bận việc nên ít vào với các cụ, vừa vào thấy hội WG vui ghê nhỉ :))

@Linh: Đèn trần sau cụ ạ, trước thì WG có rồi còn gì, bác mua nhưng ko lắp đc vì chưa off với hội WG đấy, lần sau lên đi nhé (nhà bác xa hơn nhà e tí chứ mấy) :21:

Đèn trần của bác là đèn trước hay sau vậy, hôm trước em mua chỗ bác Namvu cái đèn led dùng pin để lắp vào phía sau mà khó quá ( hay tại mình ko có đồ ):102:
@wagoner: Chắc cụ cũng vào đó mua sắm vũ khí chạy đua vủ trang chứ giề:)):)):))

Báo cáo các bác, em vừa bắt quả tang tân chủ tịch hội wagon Hieunam tại Đỗ Ngọc Du (chợ trời), cụ đang lúi húi lắp DVD và loa Sub :21:.
Có tí chức tước vào đâm ra là cứ phải chạy đua vũ trang he he :))
Lắp xong cụ gửi báo cáo lên cho anh em học tập với nhé
Rượu em đâu hả cụ rfs :))

Thớt WG xôm tụ quá, e mời các cụ rượu nhà nấu nào

@hieunam: bác nhận được mẫu logo bác ducwagon gửi chưa? À mà bác gửi giúp cho e cái danh sách WG club nhé: hoan.ngo.gia@gmail.com Cám ơn bác!
Chiều mai thứ bẩy bọn em mổ xe rồi, cụ có rảnh thì qua nhé (b)

Bác Mr_bean ơi! em chưa nhận đc cái mẫu logo mới đâu cả?:^) Chắc là Kụ Duc gửi nhầm cho Kụ Hiếu nào bên MADAZ rồi?:77:. Bác nhận đc rồi thi gửi cho em xem với nhé! Thank bác trc.
A em lại tí quên, thế hôm CN tới mấy Kụ mổ xe thế có tiện thể mổ ....gà.... ko vậy? chiều hôm đấy em mới về! nếu sớm em sang làm cái Cánh gà Bác nhé!(b)(b)(b)

@wagon0259: lắm loa sub thế, cho bớt đê, ko ai lắp 2 sub đâu cụ ạ :21:. À mai thứ 7 đến nhà em cùng bác laixe6868 đê, để em làm đèn trần cả 2 cùng lúc :69:
em có 2 cái loa sub loại để dưới gầm ghế: 1 caí vỏ gỗ nó có thêm 1 loa tép nữa, lắp vưà dứơi ghế phụ, mua 1,3tr ở Ninh Bình quê em nghe rất hay. Còn 1 caí vỏ bằng nhưạ nhưng rất nặng, nhìn giống cái bếp từ nhưng dầy hơn 1 tý, xin cuả em vợ (em vợ mua 2tr ở HN) chỉ đựơc đẹp mã thôi nghe thì tiếng bass nó cứ kéo dài ra ù cả tai, tức ** chịu được. Túm lại là loa lắp cho otô giá bán lung tung lắm, đắt tiền chưa chắc đã nghe hay
. Cụ nào có ý định lắp thêm tốt nhất là phải nghe thử đừng để tiền mất rồi mà nghe ko hay bằng lúc chưa lắp thêm sub. Cụ nào đã lắp DVD loại có liền màn hình thì xin chia sẻ cho ae 1 vài kinh nghiệm về chất lựơng, giá cả, chủng loại và cửa hàng lắp đặt. Em cũng đang có ý định nâng cấp hệ thống âm thanh

@ducwagon: nếu bác cho phép em sẽ phọt cái mẫu logo lên, nếu các wagoner OK thì bọn em sẽ mang làm nhé, cám ơn bác nhiều!

À mà cụ nào có thể làm được đề can ý nhỉ, hôm trước off em chỉ nhớ mặt chứ quên mất nick của cụ đó rồi:102:. Cụ nào làm được thì vào nhận đê (b)

Chỉnh sửa cuối:

mr_bean

Xe tải
Cụ xem giúp cho em là khi mới nổ máy (khi máy nguội) thì cái quạt làm mát két nước có quay ko, nếu nó ko quay và khi máy nóng đến 1 nhiệt độ nào đó (khoảng 90 độ) thì quạt quay thì tốt. Em sợ rằng quạt của cụ bị đã đấu tắt (ko dùng cảm biến nhiệt nữa) nên khi cụ chạy chậm thì kim nhiệt chỉ khoảng giữa (thế là bình thường), còn khi cụ chạy nhanh trên cao tốc, gió làm mát tự nhiên nhiều và quạt vẫn quay nên máy xe cụ bị mát quá (kim về mức C) :21:, em nghĩ phàm cái gì quá cũng ko tốt kể cả mát quá cụ ạ :)). Xe em thì đi trong phố hay đường trường kim nhiệt cũng ko về đến mức C bao giờ :P . chỉ dao động loanh quanh ở giữa thôi. Cụ kiểm tra rồi bảo em, em sẽ "phán" tiếp :)):)):))

wagoner

Xe buýt
Cụ xem giúp cho em là khi mới nổ máy (khi máy nguội) thì cái quạt làm mát két nước có quay ko, nếu nó ko quay và khi máy nóng đến 1 nhiệt độ nào đó (khoảng 90 độ) thì quạt quay thì tốt. Em sợ rằng quạt của cụ bị đã đấu tắt (ko dùng cảm biến nhiệt nữa) nên khi cụ chạy chậm thì kim nhiệt chỉ khoảng giữa (thế là bình thường), còn khi cụ chạy nhanh trên cao tốc, gió làm mát tự nhiên nhiều và quạt vẫn quay nên máy xe cụ bị mát quá (kim về mức C) :21:, em nghĩ phàm cái gì quá cũng ko tốt kể cả mát quá cụ ạ :)). Xe em thì đi trong phố hay đường trường kim nhiệt cũng ko về đến mức C bao giờ :P . chỉ dao động loanh quanh ở giữa thôi. Cụ kiểm tra rồi bảo em, em sẽ "phán" tiếp :)):)):))
Khả năng này có thể đúng đấy. Mấy thằng cha thợ lởm cứ thích đấu tắt quạt làm mát không qua cảm biến (tức là cứ bật chìa khóa điện là quạt chạy rồi, không cần chờ máy nóng). Xe em trước làm ở 87 Láng Hạ cũng bị đấu tắt kiểu này, về sau bác Nghĩa đấu lại cho (lại khen bác nghĩa rồi hehe)

mr_bean

Xe tải
Khi em bảo sao lại đấu như quạt trực tiếp như vậy, có chú thợ còn nói với e là: quạt để làm mát máy, em đấu trực tiếp nên quạt chạy liên tục máy càng mát, tốt quá còn gì :77::77::77:

Khả năng này có thể đúng đấy. Mấy thằng cha thợ lởm cứ thích đấu tắt quạt làm mát không qua cảm biến (tức là cứ bật chìa khóa điện là quạt chạy rồi, không cần chờ máy nóng). Xe em trước làm ở 87 Láng Hạ cũng bị đấu tắt kiểu này, về sau bác Nghĩa đấu lại cho (lại khen bác nghĩa rồi hehe)

tuanendo

Xe hơi
Nhưng mà các quạt làm mát máy ở..........chỗ lào nhỉ. Các cụ chỉ em cái.
Thanks

wapil

Xe đạp
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ. E mong đợi ngày off cuối năm quá.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Báo cáo các Kụ mây hôm nay em đi suốt! Hôm qua đi Nam Định, hôm nay đi Bát Bạt, đi trên đường em để ý mãi mà chẳng thấy Kụ nào nhà mình cả? Thế các Kụ toan đi chơi ở đâu vậy? sao mà kín thế?
-Em đã gửi danh sách hội Wagon cho mấy Kụ xin em rồi đấy nhé!
-Em cảm ơn Bác Wagon2005 đã hướng dẫn em làm cái vụ nước xanh nhé! Xe em chạy cả ngày mà sờ vào máy lạnh toát?:P
-Bác Wagon0259 mấy hôm nay ít nói vậy? hay lai bắt chiếc bác Mr_bean (... ko nói thì thôi, đã nói thì ...hỏi ko kịp....):21: VỢ 2 Kụ dạo này khỏe ko? Đề nghị Kụ đưa Vợ 2 vào mấy chỗ spa , mát xa ..nào cho chuẩn chuẩn 1 tí.... để sắp tới còn khoe với ae hội Wagon chứ!
-Em mới thay cái DVD mới hôm nay rồi, (cái hôm nọ kém quá) . Âm thanh 5.1 cơ nhé! Trống đập tức ngực các Kụ ạ! Hôm tới em phải tranh giải Âm Thanh mới đc!
-Kụ Mr_bean cùng mấy Kụ hôm thứ 7 đã làm đèn trần chưa vậy? mà chẳng thấy lên tiếng khoe ae gì cả?
-Kụ Dưcagon ơi! Ae duyệt cái logo đấy rồi đấy! Kụ tính toán rồi cho em xin cái Rổ Rá để em kêu gọi ae ủng hộ nhé!
-À, chiều nay em vừa lạp thêm ga vào cái máy lạnh. ( sáng nay đi đường mà bực quá, vì bật nó chỉ hơi hơi lạnh thôi...làm em vừa đi vừa bảo Gấu cầm quạt nan quạt cho em....) nạp ga chưa đầy 5f là xong. 100k ,em sửa ở chỗ Đông Kim ngưu, bác thợ ng sài gòn bảo OK rồi ..ở đây chuyên máy lạnh oto. Bác bào đã nạp ga rồi ạ? Xin ý kiến các bác như thế có đảm bảo ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng