[Funland] 20/11, tình cũ thời Sinh Viên lại về

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Nghe thì hơi kỳ, nhưng em khuyến khích chủ thớt nên rủ NYC vô nn ôn lại kỷ niệm xưa...
Riêng em thì sau lần ôn kỉ niệm đó, thì chính thức là ko còn vương vấn tí nào luôn. Vì thực ra người mình vấn vương nhung nhớ là cô bé 20t của 15 năm trước, chứ ko phải người đàn bà 35t xập xệ bây giờ!
Vợ ở nhà biết được thì cũng lung lay đó ạ

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Vợ ở nhà biết được thì cũng lung lay đó ạ
Vâng mợ, nhưng đàn ông thì ông nào cũng thế thôi mợ. Khác nhau là giấu vợ hay công khai mà thôi. Nhưng chuyện đó thì nên bàn ở topic khác mợ nhỉ.

butchikim

Xe ba gác
Thế thì phải tranh thủ an ủi thôi 8->

Grandtouring

Xe điện
Hầu như ai cũng có tình cũ, người cũ, tình mới, người mới. Cuộc sống nó phải thế, quan trọng là phải biết điểm dừng (và đừng để gấu/sói biết ☺ )

thuyhtt

Xe tăng
Nghe thì hơi kỳ, nhưng em khuyến khích chủ thớt nên rủ NYC vô nn ôn lại kỷ niệm xưa...
Riêng em thì sau lần ôn kỉ niệm đó, thì chính thức là ko còn vương vấn tí nào luôn. Vì thực ra người mình vấn vương nhung nhớ là cô bé 20t của 15 năm trước, chứ ko phải người đàn bà 35t xập xệ bây giờ!
Đàn bà 35 xập xệ thì cụ lấy gì đòi ngon? Ảo tưởng. Gừng càng già càng cay, già có cái giá của già (đàn bà tuổi 40 cho biết).

Két Già

Xe tải
15 năm kể từ ngày ra trường, 12 năm chia tay mối tình thời SV và cũng là thời gian ko liên lạc với nhau. Cuối tuần, bạn bè nhắn gọi tụ họp dịp 20/11 sau nhiều năm ko gặp mặt, khi nhắn gọi thì cũng buôn vài câu chuyện đứa này đứa kia thì mới biết gia đình em ko hạnh phúc, mới chia tay chồng vũ phu sau nhiều năm chịu đựng.

Nỗi buồn man mác thoáng về khi nghĩ về tình đầu...

Có Cụ nào giống em dịp 20/11 ko?
Tầm này mà cụ ko đến an ủi, động viên chia sẻ với người ta thì thật là có lỗi ... Tối nay cụ nên có hành động thiết thực ngay kẻo muộn .

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đàn bà 35 xập xệ thì cụ lấy gì đòi ngon? Ảo tưởng. Gừng càng già càng cay, già có cái giá của già (đàn bà tuổi 40 cho biết).
Em có nói em ngon đâu mợ, em chỉ đang nói về cảm nghĩ của bản thân khi gặp NYC thời SV. So với cô bé 20t thì đàn bà 35t chắc chắn là xập xệ rồi. Còn việc mợ cho là mợ 35t có giá thì e ko có ý kiến ạ.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Gái u40 mà ko hiểu nhể, thứ nhất là lạ, thứ nhì là quen (thói quen sở thích).
Cái quen mỗi giai đoạn của đàn ông nó khác, ví như ông sếp mình đi ngang chợ thấy bà bán thịt hợp mắt ổng nên ổng tìm mọi cách để chén, tất nhiên chén xong thôi. Còn mình thì thích các bạn gái có da có thịt chút, bọn người mẫu đáy lưng ong chân cẳng sếu mình chẳng hứng thú ....

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Vậy là NYC của cụ chưa thực sự chăm chút cho bản thân và cũng ko có ý gì với cụ, chứ nhiều người phụ nữ ở tầm tuổi này trở ra, đằm thắm và mặn mòi hơn hồi tuổi trẻ nhiều. Nhưng với kinh nghiệm bản thân thì ko nên gặp riêng, nhọc lắm :D

HUNGSMUN

Xe container
Hãy coi NYC như đồ thờ, luôn trân trọng và nâng niu.
Đừng coi NYC như đồ cúng: hết nhang là thụ lộc=))

Gionam72

Xe lăn
Gái u40 mà ko hiểu nhể, thứ nhất là lạ, thứ nhì là quen (thói quen sở thích).
Cái quen mỗi giai đoạn của đàn ông nó khác, ví như ông sếp mình đi ngang chợ thấy bà bán thịt hợp mắt ổng nên ổng tìm mọi cách để chén, tất nhiên chén xong thôi. Còn mình thì thích các bạn gái có da có thịt chút, bọn người mẫu đáy lưng ong chân cẳng sếu mình chẳng hứng thú ....
Bán thịt thì 100% là thừa da thừa thịt. Đúng gu của cụ rồi.

motthoidongbim

Xe điện
Nghĩ mà gato. Em học Kĩ thuật. Đã ít girl lại còn hix... ở lớp em cứ gọi tất là chị nên chẳng có mối nào trong lớp. Tăm tia 1 em học khoa kinh tế, êm êm rồi thì biết hơn 1 tuổi. Vậy là té, n gu vãi

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Bán thịt thì 100% là thừa da thừa thịt. Đúng gu của cụ rồi.
Cụ nhầm rồi, với vị trí và gia cảnh như ông ấy gái xịn sò không thiếu, bà bán thịt vẫn là đàn bà nhưng có gì đó không đúng lắm, vậy thôi.

Mũi tên bạc

Xe container
Giờ cuộc sống hiện đại; tình cũ thì nhiều khi còn nhớ chứ trường cũ nhiều người họ nhớ vừa vừa. Em thì vẫn coi các bạn cùng quê; lớn lên cùng trang lứa, tuổi thơ, ... có một vị trí nhất định trong em. TÌnh cũ thì nhiều khi nhắc lại kỷ niệm cho vui thôi!

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Thấy các cụ nói về họp lớp với tinh thần như vậy thật là sướng, bọn em giờ họp lớp toàn hỏi nhau uống thuốc xương khớp, tim mạch....loại nào vv và mây mây

Hung_aulac

Xe đạp
Website
mayphatdienbiogas.net
Cụ làm e cũng nhớ tình đầu quá...
Quen nhau từ năm e học 12, cô ấy học lớp 10 (2006). chia tay năm 2012
Trích đoạn nhật ký cô ấy gửi cho em vào ngày sinh nhật của e (20/11/2014).
Chồng cô ấy mất năm ngoái...
Không hiểu tại sao dường như đã quên hẳn, quên hết, đang rất hạnh phúc với gia đình nhỏ của mình. mà tại sao đọc lại vẫn thấy rưng rưng...

19/11/2014

Giờ ngẫm lại thấy hóa ra em được nhiều người quan tâm giúp đỡ mà chẳng biết trân trọng. Em chẳng biết giờ đây em muốn gì và tương lai em sẽ ra sao, con người đáng sợ nhất chính là không biết mình cần gì, muốn gì, vô định và mịt mù về tương lai. Cũng giống như phương diện tình cảm. Em đã từng nghĩ anh là người em yêu nhất nhưng hóa ra chẳng phải, em dốc cạn một nửa tuổi xuân của một người con gái để yêu mối tình đầu, hi sinh vì nó, cứ ngỡ em yêu nó thắm thiết hóa ra chẳng phải. Hay như trong một đêm rất lâu về trước, anh đi biển với lớp, nhắn tin cho anh, nội dung cụ thể là gì em chẳng nhớ rõ, chỉ nhớ cảm giác lúc đó thấy thương anh lạ, hóa ra trước biển, người ta cô đơn đến như vậy. Em chỉ nhớ mang máng anh nói rằng có lẽ anh chẳng còn yêu em nhiều như xưa, chỉ là em đã trở thanh một phần cuộc sống của anh mất rồi, nay thiếu nó, chịu sao nổi. Phải chăng giờ em cũng vậy, chỉ là do trước đó em có anh lâu ngày, sinh ra thói quen rồi sinh ra chiếm hữu, cuối cùng nảy sinh ghen tuông và đau khổ. Cứ ngỡ rằng em không thể nào sống thiếu anh, vậy mà em đã thử, hóa ra cũng chẳng phải không có nhau là hai đứa mình không sống nổi....

Đã có lần anh nói anh muốn đọc nhật ký của em, muốn em cho anh biết anh có gì và không có gì để anh ngẫm nghĩ lại, để anh lại yêu,lại đối xử với người đến sau trọn vẹn hơn. Như em đã từng nói, mỗi một người nhìn sự việc qua những lăng kính khác nhau, em không có quyền phán xét anh đúng hay sai, chỉ trích dẫn một vài đoạn có chọn lọc, để anh hiểu một em nông nổi của ngày xưa, để anh tự nhìn lại, tự rút ra những ý kiến của riêng mình. Sinh nhật anh lại sắp đến, đây có lẽ là món quà nhỏ cuối cùng em dành tặng cho anh trên cương vị người yêu cũ. Hi vọng tuổi mới anh được nhiều niềm vui, nhiều hạnh phúc và thành công.

Con người thì không thể sống mãi trong quá khứ, như em cũng đã từng nói, khi người ta trải nghiệm hơn, trưởng thành hơn sẽ nhìn rất nhiều sự việc với một con mắt khác. Có thể em đã từng là mùa xuân của anh, là tình yêu của anh như bộ tranh có lần anh gửi em về bốn người con gái đi qua cuộc đời bạn, có rất nhiều niềm vui cũng như nỗi buồn chúng ta tự tạo, cho đến giờ em thực sự không hối hận vì những ngày tháng đã qua, ít ra em và anh đã có một thời tuổi trẻ sôi nổi và cuồng nhiệt. Nay mỗi đứa đã lớn hơn, trải nghiệm hơn, tình cảm có thể không cuồng dã như ngày nào thơ bé, nhưng ít ra ta biết trân trọng hơn những gì mình đang có. Anh, nhất định phải hạnh phúc nhé.

Cuối cùng là muốn cảm ơn anh vì đã từng đến trong tuổi xuân của em.

HAPPY BIRTHDAY!!!

hưvô

Xe lăn
15 năm kể từ ngày ra trường, 12 năm chia tay mối tình thời SV và cũng là thời gian ko liên lạc với nhau. Cuối tuần, bạn bè nhắn gọi tụ họp dịp 20/11 sau nhiều năm ko gặp mặt, khi nhắn gọi thì cũng buôn vài câu chuyện đứa này đứa kia thì mới biết gia đình em ko hạnh phúc, mới chia tay chồng vũ phu sau nhiều năm chịu đựng.

Nỗi buồn man mác thoáng về khi nghĩ về tình đầu...

Có Cụ nào giống em dịp 20/11 ko?
Hơn 2 năm rồi, có gì tiến triển mới mới, hay hay hơn trước ko cụ: