[Thảo luận] 20/03 xxx bắt lỗi vượt đèn - cãi - được tha

f1_hn

Xe container
Đội 6 bên Đông Anh thì pải ;), có lần cũng e cũng dính 1 pat như thế này: Còn khoảng 2s thì e cug đi chậm rùi phanh lại thì từ phía sau e cảm giác có 1 điều gì đấy ko ổn nên e vít ga vượt thì y như rằng phía sau e là 1 ông xe tải 2.5t lao ầm ầm đến. Quá đấy e ko vít thì chắc h này đg ngồi vào Otofun dưới âm ti rùi :(

guidingstar

Xe tăng
Chốt lại bí quyết để cãi XXX là "cứng rắn (đanh đá) và đi biển đẹp + xe xịn :21::))

nghienruou

Xe điện
Bọn cùi dừa, cứ phải cãi đến cùng cho nó chừa cái thói ăn bẩn!(b)

trungnghia

Xe hơi
Đang đèn xanh (kể cả còn 1s) dừng lại xe sau đâm chết ngay (b)
Chuẩn, bác này nói cực chuẩn. Mà mấy chú xxx khen biển xe bác đẹp nữa cơ à? Cái này lại làm em nhớ mấy chú xxx Nam Định nhà em, chú xem giấy tờ em xong chú hỏi 1 câu: "thế không vi phạm gì à?" Ngày đó em mới là gà từ quê ra lên chẳng dám nói lại gì, Bây giờ mà thế là em cũng bật đớiiiiiii... Mừng bác chủ thớt (b)

latdat

Xe buýt
Thế là bác anh hùng quá rồi. Hôm trước em bị thế này: Đi sau một chú xe tải thùng cao ngất ngưởng, đường thì đông chi lăn bánh từng chút một. Thấy chú xe tải đi qua ngã tư em bám theo luôn. Quan vạch sơn trằng ngã tư rôi thấy 1 chú xxx đi ra dừng xe em. Đoạn đối thoại như sau:
xxx: (Chào). Mời anh xuống xe
Em: (Xuống). Có việc j đấy a?
xxx: Anh vượt đèn đỏ
Em: Vượt đâu, tôi đi sau thằng xe tải mà (lúc đó em cũng ko biết đèn đỏ hay chưa)
xxx: Xe tải không vượt nhưng anh vượt
Em: Cái thùng xe nó cao thế nhìn thấy đèn đỏ làm sao đc
xxx: Không biết! A cho xem giấy tờ
Em: (Có mỗi bằng lái). Giấy tờ tôi quên ở nhà rồi
xxx: Mời anh ra kia giải quyết
Em đánh xe ra góc đường, nơi có 1 số xxx khác đang đứng. Làm việc với 1 xxx già đeo quân hàm trung tá
xxx già: Giấy tờ anh đâu
Em: Em đi vội quá nên quên
xxx: Lỗi vượt đèn đỏ phạt 500k, giam xe 10 ngày. Không giấy tờ 300k (Ko biết có đúng ko?). Tay xxx già mân mê tập biên bản
Em: Thổi khỏi cần biên bản. Em biếu bác 200 k uống nước. Em đang vội.
xxx: Xong:)):77:
KL: Em cũng muốn cho xong vì đang vội. Với lại chắc lỗi ko mang giấy tờ nó mà đè ra phạt thì cũng mệt (em nghĩ thế)
Các bác đi đoạn Hà Đông (từ Văn Điển lên Hà Đông) cẩn thận đoạn ngã từ đầu cầu nhé. Ở đó có hai bốt đèn xanh đèn đỏ đấy. Nếu bốt dưới mà đèn đỏ là phải dừng chứ chạy lên bôt trên là bị xích ngay.

xaunhatxahoi

Xe điện
Thế là bác anh hùng quá rồi. Hôm trước em bị thế này: Đi sau một chú xe tải thùng cao ngất ngưởng, đường thì đông chi lăn bánh từng chút một. Thấy chú xe tải đi qua ngã tư em bám theo luôn. Quan vạch sơn trằng ngã tư rôi thấy 1 chú xxx đi ra dừng xe em. Đoạn đối thoại như sau:
xxx: (Chào). Mời anh xuống xe
Em: (Xuống). Có việc j đấy a?
xxx: Anh vượt đèn đỏ
Em: Vượt đâu, tôi đi sau thằng xe tải mà (lúc đó em cũng ko biết đèn đỏ hay chưa)
xxx: Xe tải không vượt nhưng anh vượt
Em: Cái thùng xe nó cao thế nhìn thấy đèn đỏ làm sao đc
xxx: Không biết! A cho xem giấy tờ
Em: (Có mỗi bằng lái). Giấy tờ tôi quên ở nhà rồi
xxx: Mời anh ra kia giải quyết
Em đánh xe ra góc đường, nơi có 1 số xxx khác đang đứng. Làm việc với 1 xxx già đeo quân hàm trung tá
xxx già: Giấy tờ anh đâu
Em: Em đi vội quá nên quên
xxx: Lỗi vượt đèn đỏ phạt 500k, giam xe 10 ngày. Không giấy tờ 300k (Ko biết có đúng ko?). Tay xxx già mân mê tập biên bản
Em: Thổi khỏi cần biên bản. Em biếu bác 200 k uống nước. Em đang vội.
xxx: Xong:)):77:
KL: Em cũng muốn cho xong vì đang vội. Với lại chắc lỗi ko mang giấy tờ nó mà đè ra phạt thì cũng mệt (em nghĩ thế)
Các bác đi đoạn Hà Đông (từ Văn Điển lên Hà Đông) cẩn thận đoạn ngã từ đầu cầu nhé. Ở đó có hai bốt đèn xanh đèn đỏ đấy. Nếu bốt dưới mà đèn đỏ là phải dừng chứ chạy lên bôt trên là bị xích ngay.
Xích dân ngoài thôi, chứ quê em thì tuyền chạy thẳng .... ra đến đèn thứ 2 mới dừng.
Còn chỗ cầu trắng đi từ hà đông ra HN đến đầu cầu có 1 đèn, cuối cầu có 1 đèn nữa, nhân dân hay đỗ ở đèn cuối, nhiều bác lạ bị bất ngờ phanh luôn ở đầu cầu nên dân nội thị tuyền đâm vào đít.
Luật còn thua Lệ là ở chỗ đó bác ạ

pipilazi

Xe tăng
Em cũng bị 1 lần như cụ chủ thớt, lúc quá vạch là đèn xanh còn 2s vậy mà xxx giơ gậy chỉ thằng mặt mình mới điên chứ :mad:

cd5_2000

Xe đạp

Cụ nói phải,em có thói quen , đèn xanh sắp hết là hay đá gương hậu, có chú nào hùng hổ đuổi theo là em cũng phải đi luôn , dừng lại là to chuyện .

manh39kd4

Xe hơi
Cụ chuẩn. Ở Hạ Long năm trước có 1 vụ. 2B dừng đèn đỏ. 4B đi sau đâm chết 6 người. Từ đó trở đi đèn đỏ đã bị tháo vào ngã 3 thì rào lại.
Em thề.:'(:'(:'(

bipbi

Xe hơi
Cám ơn các bác động viên, bình thường đi trong đường đông thì khéo 3s là em dừng để đỗ lốt đầu nhưng hôm nay sáng thứ 7 đường vắng đi tư xa nhìn tín hiệu đèn đủ để mình đi, đến đến nơi thì trôi tiếp chứ em cũng không phải loại đèn xanh ta đi từ từ - vàng thì phóng nhanh lên 1 tý còn đèn đỏ thì phải phóng cực nhanh đâu ạ !

Nhà em chạy con civic quèn, em thề là hôm nay mà bị lập biên bản là em xuống chụp ảnh các chú ý cả ngày ngay ... bỏ đi chỗ khác em đi theo ... cứ lăm lăm cái máy ảnh trên tay thì đảm bảo cỏ thằng chả cần dùng tăm ngày ý chứ ! thứ 7 em cũng rảnh mà
Em đã từng thực hiện vụ này rồi nhá.
Cách đây 2-3 năm gì đó em đi làm rẽ từ Minh Khai xuống Lạc Trung (là em đi 2b), đúng chỗ rẽ đó có 2 cái hố ga thụt khoảng 5-10cm so với mặt đường nên em giảm ga đi rất chậm (em vốn còi mà đi cái xe tay ga hơi to).
Vì đi chậm nên khi rẽ sang Lạc Trung mấy bác xxx gọi em vào lề đường, quy cho em tội vượt đèn đỏ (lúc em đi qua đèn còn chưa chuyển vàng).
Em cãi là em không vượt đèn đỏ, vì như em đã giải thích ở trên, đồng thời giải thích cho bác ấy là kể cả khi em cán vạch mà đèn vàng thì vẫn đc đi tiếp (ngày xưa em có đọc luật có cái này). Các bác hỏi giấy tờ xe, em bảo em không mang. Các bác hỏi sao không mang, em bảo vì mới bị trộm lấy trộm, nên k dám mang theo người.
Các bác dọa em là vượt đèn đỏ, không mang giấy tờ thì phạt bao nhiêu đó em quên rồi, và thu xe bao nhiêu ngày nữa ấy. Em bảo "ok, chú cứ lập biên bản về tội không mang giấy tờ, còn vượt đèn đỏ cháu không vượt, chú lập biên bản cháu không ký. Cái chỗ đường đó ai đi qua cũng phải đi chậm lại, chú không tin cháu đứng đây chụp ảnh cho chú xem".
Nói là làm, em lôi trong cốp xe ra cái máy ảnh to tướng, đứng chụp lia chụp lịa, chụp rồi còn chìa cho chú trẻ nhất xem.
À, trong khi các chú "hội ý" với nhau, em tranh thủ gọi điện đến công ty xin phép đến muộn. Một chú già già te tái ra hỏi "Cháu gọi cho ai thế?'' Chắc chú ấy nghĩ em gọi điện cầu cứu đâu đó (xin nói thêm là xe em mua lại của một chú xxx, biển 7686, không biết có ý nghĩa gì không nhưng mấy chú thay nhau ra ngó biển), nhưng em bảo "Cháu xin phép đến muộn để ở đây chụp ảnh".
Trong khoảng 15p em đứng đó có nhiều người đi như em lắm, có người thấy xxx vội đi thẳng, có người vòng lại, nhưng cũng có người phóng qua mà các chú ấy chả bắt gì cả, chắc vì có em đứng chụp ảnh tanh tách bên cạnh khó làm ăn:))
Các chú ấy dọa thêm em một lần nữa về việc thu xe, em lúc ấy bất cần rồi, mà cũng chẳng run nữa nên bảo vâng thì chú cứ lập biên bản giữ xe vì tội không mang giấy tờ, còn vượt đèn đỏ thì cháu không vượt. Một chú lại hùng hổ hỏi em làm ở đâu? Em trả lời làm ở... các chú còn dọa đến mách sếp em. Em bật cười hỏi "mách tội không mang giấy tờ ạ?"
Ba chú lại vòng qua đầu bên kia cái ô tô xa em ra để hội thảo hội ý gì đó rồi chú già nhất ra bảo em là "thôi đi đi, lần sau rút kinh nghiệm, xin các chú một câu các chú cho đi chứ cãi các chú làm gì, lại còn giở luật ra nói với các chú".
Em bảo "Vâng, cháu cám ơn". Sau đó chú trẻ nhất dắt xe trên vỉa hè xuống cho em, em nhét máy ảnh vào cốp đi thẳng. Tới cty kể ai cũng cười bò, bảo em có cái máy ảnh lợi hại quá.
Đó là lần duy nhất em đối mặt với xxx vì lúc nào em cũng tuân thủ luật giao thông tuyệt đối.
(Cảm ơn các bác đã đọc hết bài quá dài này)

LeTai1979

Xe cút kít
Xe Cụ biển số bao nhiêu để em về em độ 1 cái đi cho nó hoành (k)(k)(k)