[Thảo luận] 2 xe xịn va chạm tại Láng hạ, có hình, ai sai xin các bác bình luận

blackpaint

Xe container
Bó tay các cụ, con Q7 hơn 3.5 tấn trong khi Camry thì có hơn 1 tấn, lại là sedan, húc vào *** Q7, thế mà các cụ đã phán ngay Toy thế này thế nọ, haizzz ...
Có gì mà cứ phải nhảy lên thế cụ? Các cụ ấy so sánh cho vui thôi, chứ nếu đấu trực diện thì chắc Q7 cũng chả để ý gì.

TuanAnhDT

Xe tải
Xe hơi bao giờ đầu cũng sẽ thiết kế để hấp thụ xung lực tốt khi đâm trực diện để bảo đảm an toàn cho người trên xe. Hôm trước nhà em cũng bị quả y thế này đâm và mít ông CRV chỉ xước bong lẫy nhựa cản sau. Xe em thôi rồi, vênh capo móp mặt vỡ cả 2 đèn. Nhưng em ngồi trên xe thời điểm đó chả thấy bị dồn hay lắc gì do xung lực đã bị hấp thụ hết...

anhtho

Xe ngựa
Xe hơi bao giờ đầu cũng sẽ thiết kế để hấp thụ xung lực tốt khi đâm trực diện để bảo đảm an toàn cho người trên xe. Hôm trước nhà em cũng bị quả y thế này đâm và mít ông CRV chỉ xước bong lẫy nhựa cản sau. Xe em thôi rồi, vênh capo móp mặt vỡ cả 2 đèn. Nhưng em ngồi trên xe thời điểm đó chả thấy bị dồn hay lắc gì do xung lực đã bị hấp thụ hết...
Chưa chắc đâu cụ. Vụ xe Benley đâm vào xe taxi ở gần sân bay Nội bài thì thấy, mũi xe B'ley chỉ móp nhẹ trong khi sườn xe taxi bị thảm thương. Không lẽ xe xịn họ lại không muốn làm kiểu "hấp thu xung lực" hay sao cụ?

Mũi xe Benley chỉ bị móp nhẹ:

Còn đây là 'đối tác':

blackpaint

Xe container
Thì 1 xe là thiếu nữ đỏng đảnh được cưng chiều, còn 1 xe là xe tải mà...

emhamvui

Xe tăng
các cụ tham gia giao thông trong nội đô HN không thể nói tài được việc đảm bảo ko bao giờ húc *** xe đi trước được đâu ạ.
Về lỗi thì các anh xxx cho là do xe sau ko làm chủ tốc độ nên khi đâm vào xe trước là sai, lý thuyết đó đúng khi tham gia đường Quốc lộ, còn trong nội đô mà giữ khoảng cách an toàn thì có đến mùa quýt cũng chưa đến được nơi cần đến, nhưng để đâm vào *** xe trước thì anh xe sau b ao giờ cũng phải chịu thiệt trong bất kì hoàn cảnh nào.
Về chất lượng xe thì em cho rằng để biết xe nào hơn thì cứ thử đấu đầu nhau đi rồi mới xác định được, chứ kết cấu xe phía trước và phía sau khác nhau nên ko nói được đâu ạ. Mà chất lượng đi đôi với giá thành, xe nào cũng ngon miễn là 4 bánh (trừ trường hợp bị cõng nhiều phí quá thì mới mất ngon thôi ợ).

anhtho

Xe ngựa
các cụ tham gia giao thông trong nội đô HN không thể nói tài được việc đảm bảo ko bao giờ húc *** xe đi trước được đâu ạ.
Về lỗi thì các anh xxx cho là do xe sau ko làm chủ tốc độ nên khi đâm vào xe trước là sai, lý thuyết đó đúng khi tham gia đường Quốc lộ, còn trong nội đô mà giữ khoảng cách an toàn thì có đến mùa quýt cũng chưa đến được nơi cần đến, nhưng để đâm vào *** xe trước thì anh xe sau b ao giờ cũng phải chịu thiệt trong bất kì hoàn cảnh nào.
Về chất lượng xe thì em cho rằng để biết xe nào hơn thì cứ thử đấu đầu nhau đi rồi mới xác định được, chứ kết cấu xe phía trước và phía sau khác nhau nên ko nói được đâu ạ. Mà chất lượng đi đôi với giá thành, xe nào cũng ngon miễn là 4 bánh (trừ trường hợp bị cõng nhiều phí quá thì mới mất ngon thôi ợ).
Em thấy cái đó chẳng bao giờ sai cả. Cụ đang đi bị người khác đâm vào mông, không lẽ cụ có điều gì sai chăng?

emhamvui

Xe tăng
Em thấy cái đó chẳng bao giờ sai cả. Cụ đang đi bị người khác đâm vào mông, không lẽ cụ có điều gì sai chăng?
Xin cụ đọc kĩ rồi hãy bình loạn ạ. Em đang nói đến con camry chứ có nói con Q7 trước đâu.

Tieện thể em trích đoạn về quy định tham gia giao thông cho cụ tham khảo ợ:
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
i) Không giữ khoảng cách an toàn để xảy ra va chạm với xe chạy liền trước hoặc không giữ khoảng cách theo quy định của biển báo hiệu “Cự ly tối thiểu giữa hai xe”, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;
Và đây là khoảng cách quy định ợ:
KHOẢNG CÁCH GIỮA CÁC XE CƠ GIỚI THAM GIA GIAO THÔNG TRÊN ĐƯỜNG BỘ

Điều 9. Khi điều khiển xe tham gia giao thông trên đường bộ, người lái xe phải giữ một khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước xe của mình; ở nơi có biển báo “Cự ly tối thiểu giữa hai xe” phải giữ khoảng cách không nhỏ hơn số ghi trên biển báo.

Điều 10. Trên đường cao tốc, trừ khi nhập làn và tách làn, người lái xe phải duy trì khoảng cách an toàn với xe đang chạy phía trước. Khi mặt đường khô ráo thì khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau:

Tốc độ lưu hành (km/h) :

- Đến 60 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 30

- Trên 60 đến 80 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 50

- Trên 80 đến 100 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 70

- Trên 100 đến 120 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 90

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Xin cụ đọc kĩ rồi hãy bình loạn ạ. Em đang nói đến con camry chứ có nói con Q7 trước đâu.

Tieện thể em trích đoạn về quy định tham gia giao thông cho cụ tham khảo ợ:
Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
i) Không giữ khoảng cách an toàn để xảy ra va chạm với xe chạy liền trước hoặc không giữ khoảng cách theo quy định của biển báo hiệu “Cự ly tối thiểu giữa hai xe”, trừ các hành vi vi phạm quy định tại điểm i khoản 4 Điều này;
Và đây là khoảng cách quy định ợ:
KHOẢNG CÁCH GIỮA CÁC XE CƠ GIỚI THAM GIA GIAO THÔNG TRÊN ĐƯỜNG BỘ

Điều 9. Khi điều khiển xe tham gia giao thông trên đường bộ, người lái xe phải giữ một khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước xe của mình; ở nơi có biển báo “Cự ly tối thiểu giữa hai xe” phải giữ khoảng cách không nhỏ hơn số ghi trên biển báo.

Điều 10. Trên đường cao tốc, trừ khi nhập làn và tách làn, người lái xe phải duy trì khoảng cách an toàn với xe đang chạy phía trước. Khi mặt đường khô ráo thì khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau:

Tốc độ lưu hành (km/h) :

- Đến 60 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 30

- Trên 60 đến 80 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 50

- Trên 80 đến 100 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 70

- Trên 100 đến 120 ==> Khoảng cách an toàn tối thiểu (m) : 90
Những con số cụ đưa là khoảng cách an toàn trên đường lộ. Nhưng trong phố, đi rất chậm, người ta không thể đưa ra một khoảng cách nào, mà chỉ có thể nói: không làm chủ tốc độ nếu anh sau đâm vào anh trước, có thế thì giao thông mới ổn được. Cụ đi ô tô, xe máy, thường thì cụ phải canh phía trước, chứ có mấy khi cụ canh được phía sau (trừ khi cụ lùi hoặc rẽ chuyển hướng). Như vậy, bất luận trường hợp nào, xe sau đâm xe trước là cứ bị sai đã. Ngay như cụ đi bộ, Nếu 2 người đi bộ ngược chiều và chẳng may va vào nhau, có thể cả hai cùng xin lỗi. Nhưng nếu có ai va vào từ sau lưng cụ, không lẽ cụ xin lỗi họ?

Cái con số cụ đưa nó không có ý nghĩa mấy(mặc dù nó được đưa ra trong luật), bởi vì:
Trên đường quốc lộ, cao tốc, cụ tính khoảng cách thế nào? (trừ phi các xe có sensor, nhưng đại đa số là không có).
Nếu va chạm xẩy ra, mọi thứ đã suy chuyển, ai xác định được khoảng cách?
Chỉ khả dĩ nếu có camera, nhưng điều đó thì có vẻ hiếm ở VN.
Để tránh va xe trước, các cụ nên theo quy tắc 3s khi đi trên lộ, hoặc cao tốc. Còn trong phố thì tùy, nhưng cũng nên theo quy tắc : 17km/h tương đương với khoảng 1 thân xe. Dưới 17km/h thì khó húc nhau lắm, trừ phi lái mới bị cuống.

Chỉnh sửa cuối:

emhamvui

Xe tăng
emhamvui viết các cụ tham gia giao thông trong nội đô HN không thể nói tài được việc đảm bảo ko bao giờ húc *** xe đi trước được đâu ạ.

Những con số cụ đưa là khoảng cách an toàn trên đường lộ. Nhưng trong phố, đi rất chậm, người ta không thể đưa ra một khoảng cách nào, mà chỉ có thể nói: không làm chủ tốc độ nếu anh sau đâm vào anh trước, có thế thì giao thông mới ổn được. Cụ đi ô tô, xe máy, thường thì cụ phải canh phía trước, chứ có mấy khi cụ canh được phía sau (trừ khi cụ lùi hoặc rẽ chuyển hướng). Như vậy, bất luận trường hợp nào, xe sau đâm xe trước là cứ bị sai đã. Ngay như cụ đi bộ, Nếu 2 người đi bộ ngược chiều và chẳng may va vào nhau, có thể cả hai cùng xin lỗi. Nhưng nếu có ai va vào từ sau lưng cụ, không lẽ cụ xin lỗi họ?

Cái con số cụ đưa nó không có ý nghĩa mấy(mặc dù nó được đưa ra trong luật), bởi vì:
Trên đường quốc lộ, cao tốc, cụ tính khoảng cách thế nào? (trừ phi các xe có sensor, nhưng đại đa số là không có).
Nếu va chạm xẩy ra, mọi thứ đã suy chuyển, ai xác định được khoảng cách?
Chỉ khả dĩ nếu có camera, nhưng điều đó thì có vẻ hiếm ở VN.
Để tránh va xe trước, các cụ nên theo quy tắc 3s khi đi trên lộ, hoặc cao tốc. Còn trong phố thì tùy, nhưng cũng nên theo quy tắc : 17km/h tương đương với khoảng 1 thân xe. Dưới 17km/h thì khó húc nhau lắm, trừ phi lái mới bị cuống.
anhtho đã sửa : 28-03-2012 lúc 15:57

Cụ xem nó có bị oánh nhau ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

zaizaifoco

Xe đạp
Em thi thấy xe nào xịn hơn thì xe kia đền thôi

TL_Vietnam

Xe lăn
Cụ này có đầu óc con trẻ, phát biểu như mứt ấy. Cam gầm thấp, đầu rúc mít con Q thế kia làm gì chả bẹp chưa kể nắp capo là phần dễ cong vênh nhất. Mai thấy con A4 rúc mít con Mút xôi chắc phát biểu xe Hnaf có khác, xe tây cong vênh hết xả alo, đúng là thiển cận.
Kụ lại nóng trong người rồi :D

M3Fun

Xe hơi

Vụ việc vào khoảng 9h sáng nay ở đối diện công viên Thành công giữa Camry và Q7.
Nguyên nhân có lẽ là do xe máy rẽ tắt từ trong ngõ tạt đầu dòng xe oto để quay đầu ra ngã 4 Láng hạ - Huỳnh Thúc Kháng nên dòng xe phanh gấp, không căn đúng cự ly thế là RẦM,

Đuôi Q7 nói chung là không sao, vỡ tí phản quang ở dưới cản sau. Camry thì thôi, nát mặt nạ và cong capo.

Các Chủ xe giải quyết có vẻ bình tĩnh và có bảo hiểm ghi ghi chép chép.
Kết luận: Xe Đức ngon hơn xe Nhật. Em ngưỡng mộ em Q7 quá, RẦM...thế mà chỉ hơi ngứa mông :)

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
au đì đè chết cam rì....... đâm thế là đáng nhẽ em cam rì phải nổ cái túi khí ra rồi chứ nhỉ???????????? chịu chẳng nhìn thấy

tran_thuat_lai

Xe lăn
Anh To đi dư thế là sai rồi . đền anh bé đi ...ke ke

haivanphe

Xe container
Mít em Q7 ngon choét.

tran_thuat_lai

Xe lăn
em cũng đang đi Audi dòng Q. nhưng em nó là Q...isheng. hic