[Funland] 2 vợ chồng mất tích sau cú va chạm.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
trông hỗn loạn kinh quá, dân mình nhiều người khổ quá, thôi cũng mừng họ k sao là may rồi

RAVA

Xe ba gác
-Hồi xưa lần đầu tiên e đi ct về mạn Gò Công- Tiền Giang, khi qua cầu phà ngó xuống sông thấy tàu bè sao nó nhiều thế, đi lại như mắc cửi, nom chả khác gì đg bộ cả, ko lơ thơ như ngoài Bắc mình đâu? :P

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn kinh vkđ, lộn xộn, như kiểu xe đạp chạy giữa đám công vậy, chả ông nào nhường ông nào -_-

Trang Nguyen

Xe điện
Cửa cống đóng mở tự động theo con nước( con người ko can thiệp dc) để ngăn nc mặn chảy ngược vào trong sông gây hại. Nên giờ mở và tgian mở cũng tuỳ thuộc chứ ko nhất định dc mợ ah. Nhưng thường là khoảng 30-45’ là sẽ bị đóng lại. Nên mọi người tranh thủ( đua nhau) vượt cống cũng có lý do của nó. Những sông đông đúc tàu thuyền thì dễ bị rớt lại chờ con nc sau lắm ah, có khi fai chờ cả ngày. Những tàu lớn thì 1 tàu qua cửa(chỉ vừa 1 tàu lớn) có khi mất mấy phút rồi nên ai cũng muốn vượt lên trước.
Sông lớn nên chắc muốn khắc phục chuyện này thì rất tốn kém phải ko cụ. Nhưng hình như dân cũng quen, em xem clip đầu thớt thấy rất choáng, sau xem các cụ gửi thêm, thấy dân họ rất bình thản, nên em cũng đỡ choáng. Mà còn có clip 2 VC nhà kia nhanh chóng bám vào thuyền lớn nên ko hề gì 😂😂😂

Trang Nguyen

Xe điện
Mợ đi du lịch thì chỉ đi kinh rạch nhỏ thôi, cùng lắm là ven bờ sông Cái Răng thôi, chứ khách du lịch mà cho ra mấy sông to nhỡ chìm thuyền thì đi sạch.
Em chỉ biết bơi ếch trong bể sâu 1,5m nên sông nhỏ em cũng sợ.

Trang Nguyen

Xe điện
:) Trang có muốn bơi từ chậu nhựa ra bể bơi hok>:P ?
Cho chuồn chuồn nó cắn rốn 3 lần đê :-bd
Em cho nó cắn, nó ko chịu nhả, cắn liền tù tì, nên giờ mới vậy 😪😪😪

MiTa

Xe lăn
Sông lớn nên chắc muốn khắc phục chuyện này thì rất tốn kém phải ko cụ. Nhưng hình như dân cũng quen, em xem clip đầu thớt thấy rất choáng, sau xem các cụ gửi thêm, thấy dân họ rất bình thản, nên em cũng đỡ choáng. Mà còn có clip 2 VC nhà kia nhanh chóng bám vào thuyền lớn nên ko hề gì 😂😂😂
Vâng dân họ thấy vậy rất bình thường. Cccm phía Bắc ít thấy nên sợ thôi. Clip sau khi cứu vợ chồng a kia a ấy trả lời cũng rất tỉnh, như chẳng có gì xảy ra dù mới thoát chết, đồ đạc bị hất văng xuống sông và còn bay cả mấy triệu trong túi.
Giống như bọn tây sang mình lần đầu nhìn dân mình chen lấn xe máy nó sợ mất mật.
E về mtay lần đầu tụi bạn lấy vỏ lãi ra đón nó chạy muốn bốc đầu lên e muốn ái ra quần. Giờ quen rồi nó chạy chậm là ko thích, hihi.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Cuộc sống mưu sinh của bà con sông nước Miền Tây còn cơ cực và lầm than lắm!

Thương quá!...

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Vợ chồng cùng đồng cam cộng khổ, sống chết có nhau vậy chứ. Nhiều nhà no cơm ấm cật rồi lại rửng mỡ.
Ông chồng nhanh trí đu vào cái lốp hô bà vợ làm theo nhanh như thần.

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
=)) thì cụ cứ ra đường, tham gia giao thông giống như trong clip đi. Xong ai hỏi thì bảo vì cuộc sống mưu sinh...
1. Tham gia giao thông trên đường bộ khác hẳn hoàn toàn với đường thủy cụ ạ.
2. Tham gia giao thông đường thủy trong điều kiện bình thường khác hẳn hoàn toàn với hoàn cảnh tình huống như này cụ ạ.
3. Khi nào cụ buộc phải đánh cược tính mạng của mình và vợ con để mưu sinh thì khi đó cụ sẽ biết cái ý thức nó tròn méo ntn nhé cụ.

Bà con Miền Tây họ hiền lành chất phác lắm. Cả bên gây tai nạn và nạn nhân chết hụt vẫn cư xử đúng mực chứ không nhảy dựng lên, thậm chí lao vào bem nhau từ chết đến bị thương như va chạm giao thông đường bộ ở xứ nhà cụ nhé. Đó ý thức là ở chỗ đó đó!