2 tuần gia đình em lang thang xuyên 1/2 Việt

htkad

Xe buýt
Thèm những chuyến đi của các cụ như này quá. [-O<

hieutcnd

Xe điện
Vâng, cũng do em thèm giống cụ khi xem các cụ kể chuyện ở đây mà em ko chịu nổi cũng phải thu xếp chuyến này đấy ạ
Cụ chủ kỉ niệm 10 năm ngày cưới, chụp ảnh nghệ thụt ở studio mà ko thấy đưa lên cho anh em ngắm và học tập kinh nghiệm cái nhỉ :D

DIRE

Xe buýt
Cụ chủ kỉ niệm 10 năm ngày cưới, chụp ảnh nghệ thụt ở studio mà ko thấy đưa lên cho anh em ngắm và học tập kinh nghiệm cái nhỉ :D
He he, em giới thiệu địa chỉ rồi mà, 4 năm nữa cụ thu xếp vào chụp nhé, vui lắm :D

titi_oto

Xe tăng
Vâng, cũng do em thèm giống cụ khi xem các cụ kể chuyện ở đây mà em ko chịu nổi cũng phải thu xếp chuyến này đấy ạ
sang tuần e đi miền Tây sóng nước đấy cụ :)). Nhưng e chả có súng xịn để bắn cho các cụ xem =))

Shu_Ji

Xe đạp
em hâm mộ nhà bác quá!

Chi_Tom

Xe đạp
Chào cụ, em cũng có kế hoạch đi 1 chuyến lộ trình khá giống với cụ vừa đi.
Nhờ cụ xem qua và góp ý thêm giúp em về: lưu ý đường xá/ lộ trình, CSGT; Địa điểm tham quan/ ăn nghỉ trên toàn lộ trình...
Cảm ơn cụ nhiều ah!

CHƯƠNG TRÌNH HÀ NỘI - ĐÀ NẴNG - QUẢNG NAM 2015
I. THÔNG TIN CHUNG:
- Thời gian: 8 ngày từ 12 - 19/7/2015.
- Lộ trình: Hà Nội - Vinh - Kỳ Anh, Hà Tĩnh - Vũng Chùa, Quảng Bình - TP. Đồng Hới - Huế - Đà Nẵng - Chu Lai, Quảng Nam - Đồng Hới - Hà Nội.
- Chiều dài toàn chặng Hà Nội - Chu Lai, Quảng Nam: 925 Km (17h chạy xe).

II. THỜI GIAN, LỊCH TRÌNH:
- Ngày 1 (12/7): Hà Nội - Kỹ Anh Hà Tĩnh (450 Km)
o Chặng 1 (Hà Nội - Thanh Hóa): 193 Km (3h)
 Xuất phát từ Hà Nội: 5h sáng, ăn sáng Ninh Bình.
 9h tới Thanh Hóa nghỉ ngơi, café.
o Chặng 2 (Thanh Hóa - Vinh): 142 Km (1h30’)
 11h30’ - 12h tới TP. Vinh
 Ăn trưa, nghỉ ngơi (tìm chỗ ăn ngon, có chỗ ngủ nghỉ).
o Chặng 3 (Vinh - Kỳ Anh, Hà Tĩnh): 110 Km (1h30’ - 2h)
 14h - 14h30’ chiều đi từ Vinh tới Vũng Chùa khoảng 17h.
 Tắm biển, nghỉ đêm tại bãi biển Đèo Ngang - Kỳ Anh, Hà Tĩnh (K/s Hoành Sơn).

- Ngày 2 (13/7): Kỹ Anh, Hà Tĩnh - TP. Huế (290 Km)
o Chặng 4 (Kỳ Anh, Hà Tĩnh - Vũng Chùa, Quảng Bình): 40 Km (30’)
 Sáng 8h trả phòng, ăn sáng.
 9h30’ viếng thăm lăng mộ Cụ Võ Nguyên Giáp.
o Chặng 5 (Vũng Chùa - Đồng Hới): 70 Km (1h)
 10h30’ xuất phát đi Đồng Hới, tới nơi khoảng 11h30’-12h.
 Nghỉ ngơi ăn trưa.
o Chặng 6 (Đồng Hới, TP. Huế)
 14h xuất phát đi Huế: 187 Km (3h)
 17h-17h30’ tới TP. Huế: tham quan, nghỉ đêm tại Huế.

- Ngày 3 (14/7): TP. Huế - Đà Nẵng (105 Km)
o Sáng 14/7 tự do tham quan TP. Huế.
o Chiều 15h xuất phát đi Đà Nẵng, khoảng 17h tới nơi.
o Nhận phòng khách sạn, nghỉ ngơi.

- Ngày 4 & ngày 5 (15 - 16/7): Đà Nẵng - Chu Lai, Quảng Nam 98 Km (1h30’)
o Tự do tham quan tại Đà Nẵng: Bà Nà Hills, Bán đảo Sơn Trà, Cù Lao Chàm, Hội An, Đảo Lý Sơn…
o Cường tham gia các hoạt động của Cty: Gala dinner.
o 16h chiều ngày 16/7 xuất phát đi Chu Lai, Quảng Nam.
o 17h30’ tới nơi.

- Ngày 6 (17/7): Chu Lai, Quảng Nam
o Thăm người thân.

- Ngày 7 & ngày 8 (18 - 19/7): Chu Lai, Quảng Nam - Hà Nội (925 Km)
o Chặng 7 (Chu Lai - Huế): 200 Km (3h30’)
 8h xuất phát từ Chu Lai
 11h30’ tới Huế: nghỉ ngơi, ăn trưa.
o Chặng 8 (Huế - TP. Đồng Hới): 189 Km (3h30’)
 14h từ Huế khoảng 18h tới TP. Đồng Hới
 Ăn tối, nghỉ đêm.
o Chặng 9 (TP. Đồng Hới - Hà Nội): 500 Km
 5h sáng xuất phát.
 11h30’ về tới TP. Thanh Hóa (340 Km) ăn trưa, nghỉ ngơi.
 15h xuất phát về Hà Nội (160 Km) khoảng 18h về tới nhà.

titi_oto

Xe tăng
Quan trọng gì đâu cụ, cáic hính là có cái cho nhau xem ;))
dạ vâng. Em ngồi tính sơ qua cái lịch trình thấy cũng căng. Khả năng ngồi xế nhiều hơn đi bộ =))

DIRE

Xe buýt
Vâng, em thấy lịch trình của cụ ngon rồi, em thì chủ yếu đi đường 1 nên góp ý với cụ chút xíu thôi.

- Ngày 1 (12/7): Hà Nội - Kỹ Anh Hà Tĩnh (450 Km)
o Chặng 1 (Hà Nội - Thanh Hóa): 193 Km (3h)
 Xuất phát từ Hà Nội: 5h sáng, ăn sáng Ninh Bình.
 9h tới Thanh Hóa nghỉ ngơi, café.
o Chặng 2 (Thanh Hóa - Vinh): 142 Km (1h30’)
 11h30’ - 12h tới TP. Vinh
 Ăn trưa, nghỉ ngơi (tìm chỗ ăn ngon, có chỗ ngủ nghỉ).
o Chặng 3 (Vinh - Kỳ Anh, Hà Tĩnh): 110 Km (1h30’ - 2h)
 14h - 14h30’ chiều đi từ Vinh tới Vũng Chùa khoảng 17h.
 Tắm biển, nghỉ đêm tại bãi biển Đèo Ngang - Kỳ Anh, Hà Tĩnh (K/s Hoành Sơn).
Em thấy không cần thiết nghỉ ở Thanh Hóa đâu ạ, ăn sáng cà phê thoải mái ở Ninh Bình luôn sau đó cụ đi đường tránh Thanh Hóa cho khỏe, tới Vinh nghỉ ngơi ăn trưa luôn, cụ vào nhà hàng Thủy Linh, 144 Lê Hồng Phong được đấy ạ, nhưng chỗ ngủ thì em không có kinh nghiệm rồi.
Qua cầu Bến Thủy 1 chút cụ đi đường tránh TX Hồng Lĩnh luôn ạ (trên Google map là Bùi Cẩm Hổ đấy ạ)Đến Hà Tĩnh thì theo em biết đường tránh vẫn đang làm nên cụ chạy xuyên thành phố, tiếp theo cụ tránh luôn TT Kỳ Anh là đến chân đèo Ngang rồi.

- Ngày 2 (13/7): Kỹ Anh, Hà Tĩnh - TP. Huế (290 Km)
o Chặng 4 (Kỳ Anh, Hà Tĩnh - Vũng Chùa, Quảng Bình): 40 Km (30’)
 Sáng 8h trả phòng, ăn sáng.
 9h30’ viếng thăm lăng mộ Cụ Võ Nguyên Giáp.
o Chặng 5 (Vũng Chùa - Đồng Hới): 70 Km (1h)
 10h30’ xuất phát đi Đồng Hới, tới nơi khoảng 11h30’-12h.
 Nghỉ ngơi ăn trưa.
o Chặng 6 (Đồng Hới, TP. Huế)
 14h xuất phát đi Huế: 187 Km (3h)
 17h-17h30’ tới TP. Huế: tham quan, nghỉ đêm tại Huế.
Chặng này là chặng em kết nhất đây ạ, cụ xuất phát sớm hơn chút để ăn trưa ở cừa Tùng đi ạ. Cụ đi đường tránh Đồng Hới, hết đường tránh cụ chú ý bên trái có đường tránh 100M AH1 cách Đồng Hới khoảng 5 km, sau đó tới TT. Hồ Xá thì rẽ vào cửa Tùng nghỉ ăn trưa trên bờ biển, nhà hàng San Hô Đỏ được đâý ạ, ăn uống no cụ lên võng nằm ngủ thú lắm.
Từ cửa Tùng đi Huế thì cụ chạy đường ven biển cho em, qua cửa Việt rồi đi vào một số tỉnh lộ, hết tỉnh lộ 11c thì rẽ vào đường 1 qua cầu An Lỗ là coi như đến Huế rồi.
Đi theo google như này là được ạ, em test đường này 2 lượt rồi, ngon choét.
https://goo.gl/maps/BZhl1
Tối đến Huế mà tham quan thì chắc chỉ có món ca Huế còn các cụ muốn giao lưu văn nghệ thì chắc phải hỏi thổ dân rồi ;))

Mấy chặng tiếp theo thì em không có ý kiến gì, tùy cụ sắp xếp nghỉ ngơi ăn chơi thôi, ở Huế mà tham quan thì em thấy chỉ đi buổi sáng đến trưa là oải rồi, nóng lắm cụ ạ, chi bằng sau khi ăn trưa cụ vào luôn Đà Nẵng mà tắm biển cho mát. Đường Huế - Đà Nẵng chưa xong hẳn nhưng chạy ổn, chú ý nhiều đoạn 50 kmh và cấm vượt đấy ạ. Chương trình tham quan ở Đà Nẵng - Quảng Nam của cụ nhiều quá, em e là 2 ngày không kịp nếu thăm quan đúng nghĩa.

Chặng cuối Đồng Hới - Hà Nội, cụ ra Phan Bội Châu mà ăn sáng, có quán lươn ngon, xong rồi chạy đến TT Tĩnh Gia là tròn 300km, rẽ Thanh Còi mà ăn cơm sau đó lại tránh Thanh Hóa mà về.
Về xxx thì em thấy nên lưu ý đoạn TP. Ninh Bình (chú ý đèn xanh đỏ); đoạn qua địa phận Huế, đoạn Hà Tĩnh, em chạy các đường tránh vddoananj tỉnh lộ thì không thấy xxx nhưng cũng chả biết được thế nào nên cụ cứ đúng luật mà chạy cho chắc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

DIRE

Xe buýt
Kinh tế là đương nhiên, thời gian cụ có thừa, thèm cảm giác như cụ quá
Về kinh tế đúng như cụ nói, liệu cơm gắp mắm thôi ạ. Còn về thời gian thì thú thực với cụ là chương trình này em lên kế hoạch từ năm 2014 nhưng không thực hiện được do điều kiện công việc, rút kinh nghiệm năm trước, năm nay 2 vc chủ động thu xếp công việc từ đầu năm + quyết tâm cực cao để thực hiện mới dc đấy cụ ạ.
Ấy thế mà kế hoạch cũng phải lùi lại 1 tháng (lúc đầu nhà em dự kiến sau khi ku lớn thi học kỳ xong là đi luôn từ cuối tháng 5) và cũng chỉ nghỉ được có 10 ngày phép.

Trung Nhật

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thegioiphukien.com.vn
Cu nhà e nhỏ chưa đi đc, chứ đôi năm nữa kiểu gì cũng phải làm chuyến bác ạ, mệt đâu nghỉ đó. Khoái lắm

usernames78

Xe buýt
O
Vâng, sau đây là thông tin về các khách sạn mà em đã ở, vì lịch công tác thay đổi liên tục nên em không book trước được, chủ yếu đặt trước tròng vòng 1 tuần.
1. Thiên Cầm: Sao Mai (2 sao), phòng 2 giường nhìn ra đường 800k - KS này em thấy OK, mất điện lưới cái là có điện máy nổ ngay, độ sạch sẽ chấp nhận được.
Tel 039 221 4286, 0985757066, 0945675056
2. Huế: Duy Tân - 12 Hùng vương 3 sao, Phòng deluxe 2 giường nhỡ + ăn sáng 4 người, 700k/đêm ko phụ phí trẻ em, đỗ xe 20k/đêm - KS này em recommend cụ vì vị trí tốt, sạch sẽ phòng đủ rộng, đặc biệt gấu em rất thích vì có chỗ phơi phóng (ban công có cục nóng điều hòa, em mang cái dây theo căng ra phơi phóng tẹt ga =)) )
Tel 0543825001
3. Đà Nẵng: KS Sông Công 3 sao - 305 Nguyễn Văn Thoại, phòng superior 700k+ tuy nhiên hơi bé, phòng deluxe 80k + rộng rãi hơn cho 4 người, KS này nằm gần Mỹ Khê, tiện cho tắm biển, gần Nhà hàng Cua đỏ cho cụ thưởng thức hải sản, đối diện có cây xăng để cụ đổ xăng, lưu ý ở ĐN các cụ nên đổ xăng 95 vì 92 là xăng E5 ạ.
KS này em book trực tiếp qua trang web của KS, có vẻ cũng đông khách vì em muốn ở thêm 1 ngày tránh bão mà không được vì full phòng. KS này phụ thu trẻ em >6 tuổi 100k/đêm, giá phòng ở trên không bao gồm ăn sáng. Đỗ xe cũng tiện và free, ngay trước cửa KS hoặc sân sau KS. Tuy nhiên em sẽ không recommend cụ KS này, vì em đặt vội nên không có thời gian tìm hiểu các khách sạn khác tốt hơn.
4. Lăng Cô: KS Chăm Pa, đường Lạc Long Quân, 400k, 2 giường. Từ Bà Nà xuống hơi muộn nên em phát sinh nghỉ lăng cô, rẽ vào KS này ở tạm 1 đêm, nhưng em khuyên cụ nên kiếm chỗ khác, ở đây phòng ốc tàm tạm, ko sạch lắm, ra khỏi cửa KS là có mùi hôi
5. Đồng Hới: Năm Long Hotel, 22 Hồ Xuân Hương, Chỗ này em book trước 2 tuần, 500k family room 1 giường đôi, 1 giường tầng ko bao gồm ăn sáng :) em đổi lịch đến muôn 1 ngày vẫn OK, nói chung là recommend cụ KS này hoặc Năm Long plus gần đó.
Tel (052) 3821 851

Nhìn cái danh mục ksan giá cả mà chán luôn, Thiên Cầm ks 2 sao mà 800k, rõ ràng biển thì như cái hồ đục, ksan thì còi mà giá thì ôi thôi. Vậy k hiểu sao trên những lịch trình chạy đà nẵng nhiều ng vẫn cứ cỗ chui vào mấy cái biển kiểu này. Ai cũng hiểu là vì vùng này dân đông, gần hn, và biển chỉ có thế nên giá nó chát, trong khi các cụ có đkien đi tới phía nam đẹp đẽ vậy vẫn cố chui vào mấy cái biển này để làm gì k biết.
E thấy tiếc cho cụ chủ vì là có tới 13 ngày tức là 12 đêm, mà chỉ ở mấy cái chỗ người hn năm nào cũng có thể đi đc chỉ cần dịp cuối tuần. Những cũng vì do cụ chưa chạy HN-ĐN nên như thế cũng phải do chưa tìm hiểu.
Nếu quỹ thời gian như của cụ mà ngâm cứu kỹ tỉ mỉ, e dự cụ thừa hơi chơi dọc nam trung bộ, khu vực có biển đẹp nhất trên dải chữ S. Giá như cụ xác định bỏ qua hết toàn bộ chagj từ HN-DN, xác định chỉ có chạy xe mất 3-4 ngày cho cả vào lẫn ra, còn toàn bộ thời gian cụ dành ăn chơi ở khu vực từ ĐN trở vào thì e dự cụ sẽ k bao giờ muốn đi mấy cái biển như quảng bình gì đó nữa

Chỉnh sửa cuối:

DIRE

Xe buýt
O

Nhìn cái danh mục ksan giá cả mà chán luôn, Thiên Cầm ks 2 sao mà 800k, rõ ràng biển thì như cái hồ đục, ksan thì còi mà giá thì ôi thôi. Vậy k hiểu sao trên những lịch trình chạy đà nẵng nhiều ng vẫn cứ cỗ chui vào mấy cái biển kiểu này. Ai cũng hiểu là vì vùng này dân đông, gần hn, và biển chỉ có thế nên giá nó chát, trong khi các cụ có đkien đi tới phía nam đẹp đẽ vậy vẫn cố chui vào mấy cái biển này để làm gì k biết.
E thấy tiếc cho cụ chủ vì là có tới 13 ngày tức là 12 đêm, mà chỉ ở mấy cái chỗ người hn năm nào cũng có thể đi đc chỉ cần dịp cuối tuần. Những cũng vì do cụ chưa chạy HN-ĐN nên như thế cũng phải do chưa tìm hiểu.
Nếu quỹ thời gian như của cụ mà ngâm cứu kỹ tỉ mỉ, e dự cụ thừa hơi chơi dọc nam trung bộ, khu vực có biển đẹp nhất trên dải chữ S. Giá như cụ xác định bỏ qua hết toàn bộ chagj từ HN-DN, xác định chỉ có chạy xe mất 3-4 ngày cho cả vào lẫn ra, còn toàn bộ thời gian cụ dành ăn chơi ở khu vực từ ĐN trở vào thì e dự cụ sẽ k bao giờ muốn đi mấy cái biển như quảng bình gì đó nữa
Cụ nặng nhời quá rồi, mùa du lịch nên giá rổ nó thế, quy luật cung cầu thôi mà. Thế còn vụ xấu đẹp là tùy con mắt mỗi người, mỗi địa điểm đều có đặc điểm riêng, cứ từ từ mà khám phá cụ nhề, nhà em cứ vừa đi vừa hát bài Bố ơi mình đi đâu thế là đến đâu cũng thấy vui cụ ạ :)

hieutcnd

Xe điện
Cụ nặng nhời quá rồi, mùa du lịch nên giá rổ nó thế, quy luật cung cầu thôi mà. Thế còn vụ xấu đẹp là tùy con mắt mỗi người, mỗi địa điểm đều có đặc điểm riêng, cứ từ từ mà khám phá cụ nhề, nhà em cứ vừa đi vừa hát bài Bố ơi mình đi đâu thế là đến đâu cũng thấy vui cụ ạ :)
Ủng hộ cụ chủ, đẹp xấu là cảm nhận từng người. Với lại cũng phải đi mỗi nơi 1 tý cho biết chứ. Mà đúng là đi cùng 2 F1 miệng cứ liến thoắng nhìn con vui thì đi đâu cũng vui là đúng ròi :D

hanh24h

Xe hơi
cảnh đẹp quá cụ ah, chuyển đi của cụ đầy ý nghĩa nhỉ ?