[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

hitle888

Xe điện
Haiz ! Tội danh này mà ở các trại VN lúc nhập buồng gặp " Tay Đao " thì xong cmn chym luôn, đánh cho sống cũng thành tật, các trưởng buồng, sỹ quan, xế , lái xe ... Rất ghét bọn xấu xa với tội danh " Hiếp dâm " này
À, cái tội hip này trại nào cũng thế, nước nào cũng thế đều là cái bao cát để tập thể dục thôi ạ. Có điều ở trại vn thì chim hỏng nhưng đầu không hỏng, nhưng đi trại mẽo hay âu thì chim không hỏng nhưng lại chỉ thích con trai, khuyến mại thêm là đi khám đại trực tràng không cần gây mê vì quen rồi

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chắc với bé gái người Anh kia lại kiểu "gian gian díu díu mập mờ" rồi.
Cho dù chứng minh được không phải hấp diêm thì vụ gái vị thành niên cũng ốm đòn.
khả năng là thỏa thuận chéng, em kia BJ xong đến lượt nằm hưởng thì chưa hưởng dc cảm giác lên đỉnh thì các ông đã kéo cuần đâm ra mâu thuẫn dẫn đến sự việc đáng tiếc chứ đang yên đang lành cho tiền cũng k dám hấp diêm ở bển ;))
Chi tiết 2 anh tiếp cận con mồi có chút thời gian mà nó đi cùng là chuyện quá hiếm luôn, với gái tây đi sàn nọ kia là chỗ dễ choén nhất cũng phải chuyện chán, cho nó ngà ngà mất kha khá tiền rồi lôi đi đâu thì đi, với mấy ông ngoại quốc độ khó chăn dắt nhân đôi lên. :D

Gái 17 chỉ cần tiếp cận, nhìn ánh mắt, vài câu chuyện là biết trong quần mấy thằng có gì rồi, mà đi cùng 2 không săm thì thằng kia ngồi xem quay tay à, đoạn này em tuởng chỉ đội nghiện chơi pháo giàn mí hay some thôi chứ nhể, nghệ sĩ mà "nghèo" thế á. :D
Nên nhiều khả năng khi đuợc tiếp cận đã có cái giá nào đấy cơ mà chả nói là giá some nên đôi bên ko thống nhất, chứ gái tây 17 dễ đi theo mấy thằng ngoại quốc thế khó có chuyện xảy ra, hoặc là cô kia quá say hoặc đầu óc có vấn đề. :D
À đừng cụ nào bảo ku diễn viên quá đoệp trai nên cô kia đi cùng nhá, nghe ngây ngô bỏ mợ. :D

Mời các bác:

FYI,
Về luật "only yes means yes" tại Tây Ban Nha

Hành vi hiếp dâm ở Tây Ban Nha có thể phải đối diện bản án nào? - 2

Trong thế giới phương Tây, điều luật "only yes means yes" được đánh giá là điều luật tiến bộ và bảo vệ cho phụ nữ trong vấn nạn xâm hại tình dục (Ảnh minh họa: New Frame).

Tháng 5 năm nay, nhà chức trách Tây Ban Nha bước đầu thông qua dự luật liên quan tới định nghĩa về sự đồng thuận trong quan hệ tình dục. Truyền thông và công chúng phương Tây thường gọi điều luật này với tên chung là "only yes means yes" (tạm hiểu: chỉ khi nói đồng ý mới có nghĩa là đồng ý).
Hiện tại, nhà chức trách Tây Ban Nha vẫn đang tiếp tục các bước bỏ phiếu để quyết định việc có chính thức đưa dự luật này vào trong thực tế hay không. Điều luật "only yes means yes" đã được nhà chức trách Tây Ban Nha bắt đầu đưa ra cân nhắc kể từ năm 2021.

Trong thế giới phương Tây, điều luật "only yes means yes" được đánh giá là điều luật tiến bộ và bảo vệ cho phụ nữ trong vấn nạn xâm hại tình dục. Cụ thể, tại Tây Ban Nha, trước đây, những người muốn tố cáo việc mình bị tấn công tình dục, sẽ buộc phải đưa ra được những bằng chứng chứng minh rằng có yếu tố bạo lực xảy ra trong quá trình họ bị tấn công tình dục.

Điều này khiến nhiều nạn nhân rơi vào thế khó bởi nếu dấu hiệu của bạo lực và sự kháng cự không để lại những vết tích hay những bằng chứng rõ ràng, kẻ gây án hoàn toàn có thể thoát tội hoặc chỉ phải chịu một tội nhẹ hơn.

Việc xử lý tội phạm tình dục dựa trên những bằng chứng cho thấy sự xuất hiện của yếu tố bạo lực, của sự kháng cự... đã từng làm dấy lên tranh cãi trong dư luận Tây Ban Nha trước đây.

Điều luật "only yes means yes" sẽ giúp bảo vệ phụ nữ khi họ lên tiếng tố cáo tội phạm tấn công tình dục. Theo đó, điều luật "only yes means yes" yêu cầu sự đồng thuận trong quan hệ tình dục phải được biểu đạt một cách rõ ràng, chắc chắn, không phải bằng những sự đồng thuận mơ hồ do một bên quy chụp và tự cho rằng "như thế đã là đồng ý".

Trước đây, trong một số vụ việc, bị cáo thường cho rằng sự im lặng của nạn nhân hay việc nạn nhân không phản kháng lại một cách dữ dội chính là cách biểu đạt... sự đồng thuận. Nhưng với điều luật "only yes means yes", chỉ có sự lên tiếng một cách rõ ràng, khẳng định sự thuận tình mới được xem là sự đồng thuận.

Mọi sự im lặng hay không phản ứng của nạn nhân đều là yếu tố vô giá trị khi người bị tố cáo lấy đó ra làm... bằng chứng bào chữa.

Nếu "only yes means yes" được chính thức thông qua tại Tây Ban Nha, thì khi đứng trước pháp luật, dù nạn nhân không có dấu hiệu bị ép buộc bằng bạo lực, dù nạn nhân im lặng và không phản kháng dữ dội trong lúc bị xâm hại, bị hiếp dâm, thì những yếu tố này cũng không thể coi là bằng chứng chứng minh cho sự "vô tội" của người bị tố cáo.

Khi quan hệ tình dục với một người mà người đó "không đồng thuận", hành vi này có thể khiến người bị tố cáo phải ngồi tù tới 15 năm theo quy định của pháp luật Tây Ban Nha.

Cơn giận dữ của người Tây Ban Nha trong vụ cưỡng hiếp tập thể gây chấn động

Hành vi hiếp dâm ở Tây Ban Nha có thể phải đối diện bản án nào? - 3

"Vụ án bầy sói" chính là câu chuyện có tính chất mở đầu để nhà chức trách Tây Ban Nha cân nhắc áp dụng điều luật "only yes means yes" (Ảnh: The Print).

Nguyên nhân khiến dự luật "only yes means yes" được nhà chức trách Tây Ban Nha chính thức đưa ra xem xét kể từ năm 2021 bắt nguồn từ một vụ cưỡng hiếp tập thể. Vụ việc xảy ra tại lễ hội chạy đua với bò tót San Fermin tổ chức ở Pamplona, Tây Ban Nha, hồi năm 2016.

Vụ việc liên quan tới 5 người đàn ông cưỡng hiếp một cô gái 18 tuổi. Chính những người đàn ông này đã tự nhận rằng họ đã hành động như "một bầy sói".

Hai người đàn ông trong số này đã ghi lại quá trình tội ác diễn ra, những hình ảnh này sau đó đã trở thành... bằng chứng trước tòa. Bởi trong lúc bị cưỡng hiếp, cô gái chỉ im lặng và không có hành động chống trả quyết liệt, nên tòa án cho rằng đó là "biểu hiện của sự đồng thuận".

Ban đầu, 5 người đàn ông này chỉ bị khép vào tội tấn công tình dục, một tội nhẹ hơn so với tội cưỡng hiếp. Bản án đã làm dấy lên cơn giận dữ của công chúng Tây Ban Nha, rất nhiều người đã xuống đường biểu tình và kêu gọi nhà chức trách Tây Ban Nha hãy gia nhập nhóm những quốc gia Châu Âu coi việc quan hệ tình dục không đồng thuận là hành vi cưỡng hiếp.

"Vụ án bầy sói" chính là câu chuyện có tính chất mở đầu để nhà chức trách Tây Ban Nha cân nhắc áp dụng điều luật "only yes means yes".

td lines

Xe điện
Cháu thấy TV vừa phát tin này, không biết là để làm gì nhỉ.
Thì để có cái nhìn chung lập hơn khi chưa có phán quyết của tòa án nhưng nhiều người không thích cái tin dạng như thế này mà chỉ thích kết án hộ quan tòa

Dân Tổ

Xe container
Cụ sướng thế đi nhiều nơi
Em xa mẹ từ 1998 đến 2012 mới về hề hề, thời đi học với bọn Ngoại hạng Anh này em đi chơi loanh quanh với chúng nó và cũng vừa kiếm xèng đóng học nên chỉ nhớ những chuyện ngày xưa thôi, chứ giờ chắc nó khác nhiều :))

Láu

Xe điện
Em xa mẹ từ 1998 đến 2012 mới về hề hề, thời đi học với bọn Ngoại hạng Anh này em đi chơi loanh quanh với chúng nó và cũng vừa kiếm xèng đóng học nên chỉ nhớ những chuyện ngày xưa thôi, chứ giờ chắc nó khác nhiều :))
1 thời tuổi trẻ trải nghiệm cụ nhỉ, 😁

Bemagauvn

Xe điện
Ôi thế thì cụ có khả năng học với chơi cùng Princess Ariel rồi 🤣🤣🤣.

datinh

Xe container
em cảm giác vụ này có vẻ rầm rĩ hơn mức cần thiết. nội dung nhạt toẹt mà mxh cứ xôn xao xôn xao :)

QUANG1970

Xì hơi lốp
Thì để có cái nhìn chung lập hơn khi chưa có phán quyết của tòa án nhưng nhiều người không thích cái tin dạng như thế này mà chỉ thích kết án hộ quan tòa

Bác đang ở Việt Nam? Nếu không thì chí ít thì bác cũng đang viết còm bằng tiếng Việt, nên em lưu ý bác:

+ Chuyện thích hay không thích là quyền tự do của họ nhé!

+ Còn ở Việt Nam vốn dĩ đã có từ, hay khái niệm phổ biến là: "rộng đường dư luận"
Nên miễn là cái thích hay làm của họ không vi phạm pháp luật thì cứ gọi là "welcome". =D> =D> =D>

Chỉnh sửa cuối:

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là dân tổ, tks cụ share thông tin hay hơn cả wiki =))

Hehe, nay cuối tuần thảnh thơi, nhân chuyện 2 anh checkers tai nạn ở Mallorca, em biên tí chuyện hầu các cụ :D

Mallorca và Ibiza - 2 đảo thuộc quần đảo Beleares, Tây Ban Nha - nằm phía Tây Địa Trung Hải từ lâu đã là điểm đến của khách du lịch Anh Quốc (dạng bình dân, thanh thiếu niên và cả những nhóm tội phạm) :)

Ở 2 đảo này số lượng dân Anh sang mở biz (quán bar, sàn nhảy, hotel...) khá nhiều và có những thời điểm đã lấn át toàn bộ biz ở những đảo này (giai đoạn 2004-2008) vì những chính sách ưu đãi của Tây Ban Nha tại đây tới những công dân, doanh nhân người Anh. Lượng dân Anh sống, lưu trú tại 2 đảo này từ 6 tháng - 1 năm liên tiếp thường luôn ở con số từ 16 nghìn - 20 nghìn công dân Anh.

Dĩ nhiên, với nguồn khách du lịch dồi dào từ Anh và những nước châu Âu khác sang, 2 đảo này từng là mỏ vàng của đội làm biz Anh quốc trong những thập niên cuối 1990 - đầu 2000. Giai đoạn sau từ 2004-2008 em nhắc ở trên bùng nổ và có sự loạn hơn là khi những nguồn ma túy, chất kích thích được nhắm tới đây.

Các nhóm tội phạm cả Anh, TBN thường chính là trung gian cung cấp nguồn tài mà (từ đội trồng trọt của Việt Nam ta tại Anh :D ) và nguồn chất kích thích, ma túy từ Ý, Hi Lạp tới - Hình ảnh những bữa tiệc cuồng nhiệt ở Ibiza với tràn ngập estasy, hay sex party tại Mallorca đã khiến nó chỉ được coi là điểm đến của đội ăn chơi xa đọa nhưng ít tiền :P

Và dĩ nhiên để so sánh độ sang chảnh thì Mallorca hay Ibiza đều không thể so với Monaco, Saint Tropez, Portofino, Capri, Amalfi... nổi tiếng trong khu vực Địa Trung Hải được vì phong cách bar, sàn, ăn chơi kiểu hướng Anh. :P - và vì 1 lý do nữa là tội phạm cũng nhiều, xen lẫn cùng những vụ việc xảy ra với khách du lịch khiến nơi đây cũng có những cảnh báo về an ninh trật tự tại 1 số thời điểm.

Việc có thể dễ dàng mua chất kích thích, vạ vập gái mại dâm ở Ibiza và Mallorca là điều bình thường, và những scam trong ngành này thường xuyên xảy ra. :) Mục đích khách tới đây có nhiều mục đích, nhưng vô tình trở thành mục tiêu của những nhóm tội phạm thì 1. Là do thiếu hiểu biết mà lại tò mò thích trải nghiệm, 2. Là do sự hớ hênh, khoe khoang để tự mình trở thành mục tiêu.

Nhưng không vì những lý do trên mà nói Ibiza và Mallorca không an toàn, nó thực sự vẫn là những điểm nghỉ dưỡng du lịch đẹp ở Tây Ban Nha cũng như khu vực Địa Trung Hải, chẳng qua là khách đến với mục đích gì và mang theo mình những kinh nghiệm bản lĩnh ra sao thôi :D

Em nhớ những năm 2004-2008, cứ đến gần hè ở Anh, là 1 số thằng bạn Tây trắng của em nó té sang đây vừa đi làm vừa đi kiếm (kiếm cả tiền và cả tình) :D - anh em đội Việt Nam thì vẫn ké gửi được kha khá hàng tài mà chúng nó đẩy đi cho :)) - Chính 2 checkers kia mà biết chút lịch sử quan hệ đội kiều Anh với ae xã hội Anh làm ăn ở Ibiza và Mallorca thì có khi được contact cho ăn hàng cao cấp chứ chả khổ thế này ;)) Dọc các bãi biển thì ngắm ngực trần free :P

Đơn giản là từ mấy sân golf Son Gual qua sân bay về thẳng Palma vào khu vực El Terreno có khi lại được đồng bào nói tiếng Việt hướng dẫn cụ thể ấy chứ :P

Mời các cụ xem video 4K bãi tắm cuối tuần cho sướng mắt ạ hề hề:

3077

Xe container
Ở VN mà gái nó đồng ý vào nhà nghỉ với mình thì khi nó kiện ra tòa thì tội rất nhẹ, vì có tình tiết tự nguyện.
Còn ở bên Tây, gái nó vào nhà nghỉ vs mình, có lột hết đồ nằm đó mà nó k đồng ý thì khi húp xong nó kiện mình vẫn dính tội như thường.
Ở Tây việc trai gái đi uống, sau đó về nhà vs nhau là việc bình thường. Ngay cả việc vợ đi du lịch 1vs1 với người yêu cũ nó vẫn xem là bình thường cơ mà
Nó đồng ý, húp xong nó vẫn kiện thì cãi ntn nhỉ

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Nó đồng ý, húp xong nó vẫn kiện thì cãi ntn nhỉ
Ồ, tôi nghĩ kể cả đồng ý hay ko đồng ý thì với gái Tây bác và các bác trên này chỉ cần quấn giẻ vào là được, sẽ tạo ra sự tương xứng khác biệt ngay. Bản chất là ở đó nhưng vì nhiều lí do người ta ngại đi vào vấn đề chính, lịch sự tối thiểu là ở sự tôn trọng, nếu thèm râu ngô các bác nhớ quấn giẻ nhé.

Tất nhiên rồi, quấn giẻ hay cho ong đốt thì là giải pháp của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thểaij là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về râu ngô nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường. Ko sao cả vì tôi là thế mà, chắc chắn rồi.

luot_song

Xe điện
Thằng Tây Ban Nha nó vừa thông qua luật về tố cáo tội hấp diêm này Anh em cẩn thận súng ống: Có quyền tố cáo hấp diêm không cần bằng chứng ...

alecom

[Tịch thu bằng lái]

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Xét về đánh chén Chó già gà non là không tốt.

Dân Tổ

Xe container
1 thời tuổi trẻ trải nghiệm cụ nhỉ, 😁
Chính em còn mạnh dạn vì học với bọn bên đấy từ cấp 2, chứ nhiều ae Việt Nam mình sang sau đấy chỉ học, chả đi đâu xa ngoài khu trường với khu ở nên nhiều khi đưa các bố ấy đi chơi lên đơn giản là trung tâm London thôi cũng như gà ấy cụ ạ :D Sau này có hội SVVN mình là SVUK mới giao lưu rộng rãi được trong giới du học sinh qua các hoạt động bóng đá, ca nhạc...

Ôi thế thì cụ có khả năng học với chơi cùng Princess Ariel rồi 🤣🤣🤣.
Ai đấy cụ? Em ít giao lưu với các cụ OF trên này nên cũng không biết ạ :D

Dân Tổ

Xe container
Đúng là dân tổ, tks cụ share thông tin hay hơn cả wiki =))
Hề hề, em hồi trước cũng lọ mọ cụ ạ, cũng thỉnh thoảng có chủ đề nào biết thì vào làm tí chuyện hóng cùng các cụ thôi ạ :D

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Tóm lại chắc tại 2 cụ kia vào Of đọc về chủ đề dâu ngô của Cc nhà mình ngấm quá qua đó thực hành, đen là bị bại lộ. Từ giờ cc đừng xui ăn dâu ngô nữa nhé:)), ăn miếng chạy ba quãng đường mà còn suýt ngồi bóc lịch kaka :D

Trạng thái
Thớt đang đóng