[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Zindaubo

Xe tải
E nhận định khả năng 2 phịch thủ được dẫn độ về nước là rất thấp các cụ nhé, mà quả này đi tù ở nước ngoài thì mấy em babe này sẽ bị thông nát ass. Âu cũng là tấm gương cho bọn gừng sĩ ở nhà nhìn vào cho bớt ảo tưởng.
Thế có nghĩa là anh chàng đẹp trai HD sau này sẽ mắc bệnh trĩ hả Cụ :D

cocsku

Xe cút kít
Về pháp lý, trước hết, chị Bị hại đã chym cút rồi, và khả năng cao là chị này cũng không có nhu cầu thuê 1 anh luật sư nào đó bảo vệ quyền lợi cho mình, tôi hiểu vậy.
Nên, cũng không bắt buộc cần 1 luật sư cứng cáp và đắt tiền.

Thế nên, riêng với cơ sở thực tế như thế, tôi nghĩ là khả năng 2 anh ra về là cao, với 1 cái án Nghiêm khắc cảnh cáo từ cậu toà.
Trường hợp này đã nhiều người cảnh báo khi đi sang các nước phương tây. Có bọn nó thấy dân châu á lớ ngớ, nhất là mấy nước cs như VN, TQ là nó thịt luôn. Dạng như kiểu đi cùng vào một thang máy nào đó mà nó biết chắc là không có camera. Vừa bước ra khỏi thang là nó bu lu bù loa lên với cảnh sát. Thế là mình gặp rắc rối to rồi .....

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
2 cụ này xác định là sẽ ở bên đó phục vụ điều tra + đợi tòa phán quyết dài dài. Trong lúc chờ đợi thì em nghĩ là 2 cụ đấy nên tính chuyện định cư lâu dài, xem xét trồng cây gì nuôi con gì. TBN có giống lợn đen cho 2 cái đùi sau chất lượng. Em đề nghị 2 cụ nên làm nghề chăn nuôi heo, để hợp với mệnh 2 cụ đấy.
Tranh thủ mấy tháng chờ đợi, đánh vài công nông sản cà phê hạt điều ...sang đó rồi túc tắc bán thêm cũng là một ý tưởng đáng tham khảo, cụ nhỉ.

lenhhoxung1980

Xe điện
1. Vụ này 2 ông kia hấp diêm thật, hay bị gài chưa rõ, nhưng không có lửa sao có khói. Chắc có tí toáy, mời em kia lên phòng mới nên cơ sự.
2. Ở VN mới ồn ào chứ bên TBN nó biết 2 ông này là ai đâu, cứ luật mà xử. Em dự có xử xong xuôi cũng mất cả năm chứ chả chơi.

El Jefe 2

Xe tăng
Nặng tiền tòa, luật sư với bồi thường (nếu có) thôi, chứ ăn ở thì 2 anh thuê cái apatment, tự đi siêu thị tự nấu ăn, đáng mấy đâu. Tháng hết độ nghìn oi-rô là thoải mái, cũng chỉ bằng chi phí sinh hoạt ở nhà.

Cuối tuần lại ra quảng trường thả cái mũ, bập bùng tý ghi ta là kiếm mấy trăm oi-rô dễ mà.

Bemagauvn

Xe điện
Nặng tiền tòa, luật sư với bồi thường (nếu có) thôi, chứ ăn ở thì 2 anh thuê cái apatment, tự đi siêu thị tự nấu ăn, đáng mấy đâu. Tháng hết độ nghìn oi-rô là thoải mái, cũng chỉ bằng chi phí sinh hoạt ở nhà.

Cuối tuần lại ra quảng trường thả cái mũ, bập bùng tý ghi ta là kiếm mấy trăm oi-rô dễ mà.
Thực ra bên Châu Âu cứ chăm chỉ thì bảo giàu khó chứ bình thường thì ngon.
Như cụ nói ĐSQ hỗ trợ thì thuê cái appart cho dân thu nhập thấp rẻ mà, thời tiết bên đó thì chăn đệm ngủ sướng hơn điều hoà Hn. Không ruồi muỗi ✌✌✌.
Xong tìm nhà hàng chạy bàn ông nào khá tiếng Anh chút 1k5-2k tháng - thằng Đăng xấu trai hay oánh phấn dùng app gỡ gạc, tiếng Anh mà kém thì rửa bát.
Hỏi xem cái chỗ phát bánh mì với sữa gần hết date cho người nghèo ở đâu trong tp tuần ra xếp hàng cùng tụi Đen tụi Hồi mà nhận. Ăn hơi bị ngon, đừng đùa.
Cuối tuần thì chạy chợ giời, làm thuê rồi cuốn Nem bán đăng kí Place trong chợ, khoe nấu phở bún cho vợ con suốt mà.
Ngày bán mấy trăm cái nem 2 euro/ cái mua 6 cái còn 1,5 euro. Phở bún thì 20-30 eu bát tuỳ thịt 😁 có tráng miệng thạch dừa…Rau cỏ thịt thà cuối buổi chợ ra xin hay mua rẻ thằng hàng xóm thì có mà cả rổ chả mất mấy!
Chăm chỉ tiết kiệm tháng mỗi anh cũng gần 3 ngàn euro. Trừ hết chi phí đút túi hơn 2 ngàn! Một năm 20 ngàn theo kiện nhoè 😁.
Ôi nói thật chứ muốn kiếm hay không thôi.

Chỉnh sửa cuối:

30xx1631

Xe điện
giờ này 2 cậu kia chắc bập bẹ được tiếng Tây Ba Nha rồi nhỉ, mấy khi có cơ hội trải nghiệm ngôn ngữ thực tế...về sau thất nghiệp dạy ngôn ngữ cũng đủ sống

agrimeco

Xe lăn
tôi đang xem "Thương ngày nắng về" mất HĐ thấy thiếu thiếu
phim quay từ trc khi xảy ra vụ này, vậy một số đoạn chắc phải quay lại để lồng ghép thay đổi so với ban đầu cụ nhỉ:D

LaziCat

Xe lăn
Như cụ nói ĐSQ hỗ trợ thì thuê cái appart cho dân thu nhập thấp rẻ mà, thời tiết bên đó thì chăn đệm ngủ sướng hơn điều hoà Hn. Không ruồi muỗi ✌✌✌.
Xong tìm nhà hàng chạy bàn ông nào khá tiếng Anh chút 1k5-2k tháng - thằng Đăng xấu trai hay oánh phấn dùng app gỡ gạc, tiếng Anh mà kém thì rửa bát.
Hỏi xem cái chỗ phát bánh mì với sữa gần hết date cho người nghèo ở đâu trong tp tuần ra xếp hàng cùng tụi Đen tụi Hồi mà nhận. Ăn hơi bị ngon, đừng đùa.
Cuối tuần thì chạy chợ giời, làm thuê rồi cuốn Nem bán đăng kí Place trong chợ, khoe nấu phở bún cho vợ con suốt mà.
Ngày bán mấy trăm cái nem 2 euro/ cái mua 6 cái còn 1,5 euro. Phở bún thì 20-30 eu bát tuỳ thịt 😁 có tráng miệng thạch dừa…Rau cỏ thịt thà cuối buổi chợ ra xin hay mua rẻ thằng hàng xóm thì có mà cả rổ chả mất mấy!
Chăm chỉ tiết kiệm tháng mỗi anh cũng gần 3 ngàn euro. Trừ hết chi phí đút túi hơn 2 ngàn! Một năm 20 ngàn theo kiện nhoè 😁.
Sư phụ vẽ việc giỏi thật ấy :D dưng mà cái đoạn kia làm em cười tí rớt hàm :)).

Bemagauvn

Xe điện
Sư phụ vẽ việc giỏi thật ấy :D dưng mà cái đoạn kia làm em cười tí rớt hàm :)).
À em nói thật với em thì nó bình thường thôi, không nam tính, vai không rộng, không cao ráo, không cơ bắp, mặt cũng bt luôn.
Bóng sáng chơi bời chút kiểu như Việt Anh, Mạnh Trường… rồi Bình Minh, Phúc Vinh, Song Luân, Ngọc Ngoan.. bla bla. Nói đẹp trai, soái còn có lí!
Được cả dáng lẫn nét. Đăng ngoài bình thường thôi mợ ơi. Thua nhiều cụ trên này. App ghánh còng lưng đấy!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nam thần mà kụ tấu hài thảm quá! Lại đi rửa bát nữa. Sao kụ biết HD dốt tiếng Anh dị ta

New car 2023

Xe container
Trường hợp này đã nhiều người cảnh báo khi đi sang các nước phương tây. Có bọn nó thấy dân châu á lớ ngớ, nhất là mấy nước cs như VN, TQ là nó thịt luôn. Dạng như kiểu đi cùng vào một thang máy nào đó mà nó biết chắc là không có camera. Vừa bước ra khỏi thang là nó bu lu bù loa lên với cảnh sát. Thế là mình gặp rắc rối to rồi .....
Bài này hay nhề.
Để tui copy và paste với đội không lớ ngớ, bác nhé, EU Mỹ Nhựt gì đó chẳng hạn.

LaziCat

Xe lăn
À em nói thật với em thì nó bình thường thôi, không nam tính, vai không rộng, không cao ráo, không cơ bắp, mặt cũng bt luôn.
Bóng sáng chơi bời chút kiểu như Việt Anh, Mạnh Trường… rồi Bình Minh, Phúc Vinh, Song Luân, Ngọc Ngoan.. bla bla. Nói đẹp trai, soái còn có lí!
Được cả dáng lẫn nét. Đăng ngoài bình thường thôi mợ ơi. Thua nhiều cụ trên này. App ghánh còng lưng đấy!
Em chưa thấy diễn viên nam VN nào đẹp zai hết á kể cả mấy bạn mà sư phụ liệt kê ở trên. Chắc mắt nhìn đàn ông của em nó hơi khác :)). Còn bạn Đăng em cũng chả biết bạn ấy cho tới khi đứa em chơi chung kể là nó và nam diễn viên đang hot này từng có thời yêu nhau, suýt lấy nhau. Trước khi bạn kia đi chu du nước ngoài vẫn còn nhắn tin cho cô bạn em đong đưa này nọ, rồi chưa đầy 3 tuần thì xảy ra scandal và em search Gg mới biết bạn ấy là ai, cái tội lười xem Tivi và phim truyền hình :D.

Ơ, mà vụ này hai ông thần kia liệu có cơ hội thoát kiếp nạn không sư phụ? Hôm trước em lướt fb bắt gặp ai đó mang sự việc lên hội Kinh dịch nhờ các thầy luận quẻ. Người luận ngược, người luận xuôi chả biết đường nào luôn :D

New car 2023

Xe container
bị hại lượn rồi, nhưng Đại sứ quán Anh đã lên tiếng yêu cầu điều tra kĩ càng, đảm bảo quyền lợi cho em bị hại!
Dịch ra tiếng ta là Bày tỏ quan ngại, bác ạ.

Đành là mọi thứ phụ thuộc hồ sơ tụi đó có, nhưng với những gì đang thấy, không đáng ngại lắm với các đồng chí nghệ xĩ nhà ta.
Tất nhiên, họ - tư cách bị cáo - biết rõ vụ việc hơn tôi và bác cộng lại.

Cái chắc chắn là: Không may dây dưa với pháp luật bên bển, thì tốn cả mớ tiền VND.

Bemagauvn

Xe điện
Em chưa thấy diễn viên nam VN nào đẹp zai hết á kể cả mấy bạn mà sư phụ liệt kê ở trên. Chắc mắt nhìn đàn ông của em nó hơi khác :)). Còn bạn Đăng em cũng chả biết bạn ấy cho tới khi đứa em chơi chung kể là nó và nam diễn viên đang hot này từng có thời yêu nhau, suýt lấy nhau. Trước khi bạn kia đi chu du nước ngoài vẫn còn nhắn tin cho cô bạn em đong đưa này nọ, rồi chưa đầy 3 tuần thì xảy ra scandal và em search Gg mới biết bạn ấy là ai, cái tội lười xem Tivi và phim truyền hình :D.

Ơ, mà vụ này hai ông thần kia liệu có cơ hội thoát kiếp nạn không sư phụ? Hôm trước em lướt fb bắt gặp ai đó mang sự việc lên hội Kinh dịch nhờ các thầy luận quẻ. Người luận ngược, người luận xuôi chả biết đường nào luôn :D
Em chịu ạ. Chắc cùng chờ thôi!
Nhưng mà đúng sai chưa biết những người liên quan như gia đình, vợ con nằm im cũng trúng đạn, tự nhiên ảnh hưởng nặng.
Cái đó mới khổ!

Kemhaha1619

Đi bộ

Ai nó cho tiền, TBN là đất tổ của guitar, hồi trước ông thày nhạc viện kèm guitar cho em kể lại rằng chán lắm, như tao sang đấy mà mấy thằng hát rong ngoài đường nó còn đánh hay hơn mình =))
May mà anh HHA có chuyên môn đàn bầu, khéo chơi món độc lạ đấy lại kiếm khá khá😂

Skoda_Favorit

Xe container
Gớm thạo ghê! =))

El Jefe 2

Xe tăng
Ai nó cho tiền, TBN là đất tổ của guitar, hồi trước ông thày nhạc viện kèm guitar cho em kể lại rằng chán lắm, như tao sang đấy mà mấy thằng hát rong ngoài đường nó còn đánh hay hơn mình =))
May mà anh HHA có chuyên môn đàn bầu, khéo chơi món độc lạ đấy lại kiếm khá khá😂
thế chuyển sang bên "thổi kèn" cụ nhể.

thuyhtt

Xe tăng
Không mê được điệu cười nửa mép của HHA. Đàn ông gì mà cười cũng thiếu khí chất.
HĐ thì không đánh giá vì lâu nay chỉ biết bạn là dv, mà nhà gần 15 năm ko xem tivi.

Trạng thái
Thớt đang đóng