[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Silver Swallow

Xe máy
Em ngạc nhiên vì nhiều Cụ cho chuyện này là bình thường, ko hiểu nghĩ gì trong đầu, nếu đi với cq hoặc đi toàn đàn ông với nhau thì bảo nọ kia. Đây đi dl cùng gia đình, con gái thì đang tuổi trưởng thành mà còn hành động như vậy.
Lại còn chơi some kiểu bệnh hoạn nữa chứ?
Nhiều người còn bảo e kia là gái rồi nó lừa, mẹ 2 thằng mà tinh trùng ko lên não thì ai lừa đc?
Cụ chuẩn, nhưng cụ bỏ cái đoạn "chơi some kiểu bệnh hoạn" đi. Quan điểm em là muốn chơi sao thì chơi, miễn vui và đồng thuận, không gây tổn thương, đau đớn gì là được.

.Bo My

Xe lăn
Dân Châu Á nói chung luôn bị xếp vào hạng 3, dưới cả người da đen. Hôn nhân lai chủng trắng - đen rất nhiều nhưng trắng - vàng là rất ít, trong lĩnh vực thể thao, y tế người da vàng cũng bị coi thường, rất ít cầu thủ châu Á được đá cho các đội bóng lớn, còn nếu một bác sĩ người Châu Á mở phòng khám ở châu Âu, Mỹ như phòng khám răng hàm mặt chẳng hạn, thì không bao giờ bọn Tây nó đến.
Trong số dân Châu Á nói chung như Nhật, Hàn, Tàu...thì VN lại còn bị xếp hạng 2.
Thế cho nên 2 chú nghệ sĩ chuẩn bị tinh thần nhận một cái án thật nặng, và số tiền chi phí có thể lên đến triệu đô.
Cái này cụ xem kỹ lại, bọn da đen nó không làm bác sĩ nên cụ không so được à. Còn da vàng mà đá bóng như Maradona thử xem có ai nhận không.

otothanglong

Xe điện
Đang ăn cơm mà đọc trải lòng của cô em này mà em tí sặc, đúng là đầu óc có vấn đề, cùng giới với nhau nên cứ ảo tưởng như thế này thì bảo sao ra nước ngoài khi có khác biệt về văn hóa và luật pháp thì chẳng chết sặc tiết, đẹp trai với chả nổi tiếng, họ biết éo gì hai cái thằng da vàng tóc đen ấy là ai mà vội ảo tưởng vậy trời, cứ cùng suy nghĩ trong nước thì mình là tầng lớp tinh hoa nên ra nước ngoài cũng luôn tự coi mình như thế thì bảo sao chẳng gặp rắc rối, điều này như cccm OF vẫn nói : "ngu thì chết chứ bệnh tật gì "
Đội gừng nghệ này chắc phiêu nên chén sớm, chẳng thế mà anh bỏ vợ chị bỏ chồng như thay áo, mà thôi quan điểm sống là của họ họ dám nói ra mình nên tôn trọng, không lại u u mê mê thần tượng như nhân vật họ diễn thì cũng mệt ;))

mrdaubac

Xe điện
thấy em trà này và cái em gì đóng vợ núi ấy, phát ngôn thật chả ra cái giống gì. bảo văn hóa thấp chắc nhẩy dựng lên
Mây tầng nào gặp gió tầng ấy mà cụ, tự chúng nó coi người khác là chó với mèo thì người khác cũng coi chúng nó không bằng chó mèo.

vutuanlong

Xe tăng
Em thấy thực tế: Danh tính hai ông kia chưa được tiết lộ, tòa chưa kết án, CS cũng không bắt tạm giam .... vậy báo chí nhà mình khai thác tên tuổi, bình phẩm như hai ông ấy có tội thực sự, thậm chí còn gán cho số năm tù ..... Vậy có phải vi phạm nhân quyền. Giả sử mai tòa án bảo ko có tội thì khi đó lại tung hô ????
Cần phải đề cao nguyên tắc "suy đoán vô tội" cụ nhỉ.
Trước khi có án tuyên, chúng ta cần coi 2 cụ ấy là người vô tội cái đã

TUCSON9389

Xe điện
Cháu nghĩ là các đơn vị chủ quản như VTV, Sở văn hóa, học viện âm nhạc.. họ đã có thông tin chính xác từ phía đại sứ quán.. Nên họ mới có những quyết định như dừng chiếu, những hoạt động liên qua đến 2 nghẹo sỹ này. Chứ không phải vì tin đồn từ bên tây lông, hay thông tin trên facebook mà các đơn vị chủ quản đã có những quyết định như vậy.
Chắc người nhà đã bơm tiền cho báo chí trong nước để thôi không nói đến vấn đề này nữa và có những bài báo theo chiều hướng khác như " Đường dây lừa đảo tình dục ở TBN"...
Còn 2 ông nghẹo sỹ này chắc chắn đang bị rốt bên tây chờ xử án. Không biết có nhiều sèng như Ronaldo, Beckham...để mà chạy án bên tây lông nhỉ?
em cũng có nhận định như cụ. nhiều cư dân mạng cứ chửi vtv và nhạc viện. chả nhẽ họ lại phải show cái thông báo ấy ra à. họ là tổ chức, nếu ko có thông tin chính thống đâu dám làm liều

Lucifer2306

Xe tăng
Mấy em văn nghệ sĩ thì Tây Ta đều thế cả, phịch nhau như gà để check hàng và dùng thân xác tiến thân. Bây giờ các em ý bảo chuyện này là bình thường có cái mẹ gì đâu thì cũng đúng, vì đấy là hành động bình thường trong nghề này mà.

• Vodka
Reactions: BKG

phuongmit

Xe cút kít
Em thấy thực tế: Danh tính hai ông kia chưa được tiết lộ, tòa chưa kết án, CS cũng không bắt tạm giam .... vậy báo chí nhà mình khai thác tên tuổi, bình phẩm như hai ông ấy có tội thực sự, thậm chí còn gán cho số năm tù ..... Vậy có phải vi phạm nhân quyền. Giả sử mai tòa án bảo ko có tội thì khi đó lại tung hô ????
Cụ cứ làm như cơ quan ngoại giao, cảnh sát 02 nước ú ớ như mấy ông óp phơ trên này k bằng để mà mắc lỗi sơ đẳng như cụ đang ví dụ ;))

Đại tướng Alo

Xe điện
Tự thẩm du ít thôi. Dân Hàn với Nhật qua Mỹ còn bị dân Mỹ nó táng cho bỏ cụ, dân Mỹ léo biết Hàn Nhật nào chỉ thấy hao hao châu Á là cho ăn đòn. Giá mà lúc đó ông Nhật bảo tao Nhật Bổn đây thì lẽ ra bị vả 5 phát thì thôi vả nhẹ 2 phát, nhưng cũng là bị vả.
Cụ bị dân Mỹ táng / vả rồi à ? Khộ thân.
Tôi đi Tây Âu, Mỹ ...rất nhiều lần. Tôi toàn táng / vả bọn chúng nó, chưa đứa nào dám vả tôi. Hỵ hỵ. =))
Mà thôi, ở đây 8 chuyện vui thôi cụ, không nên cực tả - cực hữu - cực đoan quá. Hãy ôn hòa, cho không khí vui vẻ nhé :))

Xe_loi

Xe tăng
Cũng như ở phường cụ thôi, hàng xóm nhưng dez biết nhà bên cạnh có bn thằng nghẹo nhưng ds trên phường ko thiếu tên tồng chí nào

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ còm hơi quá...và không có cơ sở thực tế.

Em tháy dân da vàng Châu Á, cụ thể là dân Đông Á luôn được đánh giá cao trên trường quốc tế.
Về mặt thể thao : các nước Đông Á ( Nhật, Hàn, TQ) luôn cạnh tranh sòng phẳng với Phương Tây và Mỹ ở các kỳ Olympic.
Về bóng đá : nhiều cầu thủ Hàn, Nhật đang chơi bóng ở các giải hàng đầu Châu Âu. Điển hình là Son Huyn-Min đang đá có Tottenham ở giải NHA.
Các nước ĐNÁ thì kém hơn Đông Á, nhưng vẫn đang lên...Tây nó không quá coi thường dân ĐNÁ như cụ suy diễn đâu.

Cá nhân em thấy dân Đông Á, ĐNÁ còn hơn bọn rệp ( Ả rập ) về tính cách, về gu thời trang...
Dân châu Á chỉ thua dân da đen châu Phi về thể hình thể lực thôi.
Về trí tuệ ( nói chung ) thì dân Đông Á, ĐNÁ không ngán bất kỳ dân tộc tào trên TG, kể cả dân Do Thái.

Kỳ thị chủng tộc đang bị dân Tây nó loại bỏ khỏi đời sống XH, và dân Tây những năm gần đây cũng ít kỳ thị dân da màu từ Á, Phi...Nhưng chính dân Á, Phi có khi lại kỳ thị chủng tộc mạnh hơn dân Tây. Tự hạ thấp mình. Lạ thế đấy. :D
Không luận bàn đến vấn đề phân biệt chủng tộc, nhưng em nghĩ án phí của mấy cái dạng án tấn công tình dục, xâm phạm quyền tự do tình dục, xâm phạm quyền riêng tư này thì án phí có đáng bao nhiêu đâu, sao mà đến 1 triệu $ được hả cụ ?

Em nghĩ các chi phí lớn để giải quyết vụ này theo chiều hướng tốt nhất cho bị đơn nếu có là:
- Chi phí bồi thường cho nạn nhân
- Chi phí thuê luật sư: Họ sẽ đưa ra các khung hình có thể xảy ra để mình biết được và sẽ lựa chọn theo hướng có thể với các mức chi phí khác nhau từ việc thu thập hồ sơ, nhân chứng và đàm phán với nạn nhân
- Chi phí nộp phạt: Đây là hình thức tránh phải ngồi tù với thời hạn từ 1-5 năm khi bị tuyên là xâm phạm quyền tự do tình dục (tức là không có tấn công, đe dọa cưỡng bức tình dục, chỉ là quan hệ tình dục khi chưa được sự đồng ý của nạn nhân). Với khung này bị đơn có thể nộp phạt với mức từ 2-400 eur/ngày cho trong khung thời gian 18-24 tháng!

hminh2005

Xe điện
Cụ cứ làm như cơ quan ngoại giao, cảnh sát 02 nước ú ớ như mấy ông óp phơ trên này k bằng để mà mắc lỗi sơ đẳng như cụ đang ví dụ ;))
Ý cụ ấy là đám nhà báo đang đăng đầy tin với dụng ý là phạm tội. Còn MXH thì ko tính vì ko ngăn được. Chưa kể ngay cả VTV cũng đưa lên dự kiến không phát hình ảnh HĐ trong các phim hay chương trình cuối tuần. Ví dụ bảo họ đi NN ko xin phép cơ quan chủ quản thì OK. Còn tội kia đã có tòa kết án đâu cụ.

hminh2005

Xe điện
Cũng như ở phường cụ thôi, hàng xóm nhưng dez biết nhà bên cạnh có bn thằng nghẹo nhưng ds trên phường ko thiếu tên tồng chí nào
Việc biết thì OK nhưng công khai danh tính khi chưa có kết luận của tòa em e rằng đã đi quá đà. Họ có thể nghiện nhưng phải có chứng minh là họ nghiện chứ ?

Đại tướng Alo

Xe điện
Không luận bàn đến vấn đề phân biệt chủng tộc, nhưng em nghĩ án phí của mấy cái dạng án tấn công tình dục, xâm phạm quyền tự do tình dục, xâm phạm quyền riêng tư này thì án phí có đáng bao nhiêu đâu, sao mà đến 1 triệu $ được hả cụ ?

Em nghĩ các chi phí lớn để giải quyết vụ này theo chiều hướng tốt nhất cho bị đơn nếu có là:
- Chi phí bồi thường cho nạn nhân
- Chi phí thuê luật sư: Họ sẽ đưa ra các khung hình có thể xảy ra để mình biết được và sẽ lựa chọn theo hướng có thể với các mức chi phí khác nhau từ việc thu thập hồ sơ, nhân chứng và đàm phán với nạn nhân
- Chi phí nộp phạt: Đây là hình thức tránh phải ngồi tù với thời hạn từ 1-5 năm khi bị tuyên là xâm phạm quyền tự do tình dục (tức là không có tấn công, đe dọa cưỡng bức tình dục, chỉ là quan hệ tình dục khi chưa được sự đồng ý của nạn nhân). Với khung này bị đơn có thể nộp phạt với mức từ 2-400 eur/ngày cho trong khung thời gian 18-24 tháng!
Có ai bảo án phí đến 1 triệu USD đâu cụ.
Nếu tòa xử có tội, phải bồi thường nạn nhân, thì khoản bồi thường mới là đáng kể và chưa biết là bao nhiêu.
Các khoản phí tổn khác cho bản thân 2 nghệ sỹ ( ăn, uống, sinh hoạt hàng ngày, chờ đợi cho đến khi tòa xử) cũng kha khá nhưng chắc cũng không đến tiền triệu USD đâu.
Nếu 2 nghệ sỹ thuê luật sư Tây thì khoản phí này rất khó đoán, nó tùy tình hình và tùy cái tầm của luật sư mà có thể : ít, khá nhiều hoặc rất nhiều. :D

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còm hơi quá...và không có cơ sở thực tế.

Em tháy dân da vàng Châu Á, cụ thể là dân Đông Á luôn được đánh giá cao trên trường quốc tế.
Về mặt thể thao : các nước Đông Á ( Nhật, Hàn, TQ) luôn cạnh tranh sòng phẳng với Phương Tây và Mỹ ở các kỳ Olympic.
Về bóng đá : nhiều cầu thủ Hàn, Nhật đang chơi bóng ở các giải hàng đầu Châu Âu. Điển hình là Son Huyn-Min đang đá có Tottenham ở giải NHA.
Các nước ĐNÁ thì kém hơn Đông Á, nhưng vẫn đang lên...Tây nó không quá coi thường dân ĐNÁ như cụ suy diễn đâu.

Cá nhân em thấy dân Đông Á, ĐNÁ còn hơn bọn rệp ( Ả rập ) về tính cách, về gu thời trang...
Dân châu Á chỉ thua dân da đen châu Phi về thể hình thể lực thôi.
Về trí tuệ ( nói chung ) thì dân Đông Á, ĐNÁ không ngán bất kỳ dân tộc tào trên TG, kể cả dân Do Thái.

Kỳ thị chủng tộc đang bị dân Tây nó loại bỏ khỏi đời sống XH, và dân Tây những năm gần đây cũng ít kỳ thị dân da màu từ Á, Phi...Nhưng chính dân Á, Phi có khi lại kỳ thị chủng tộc mạnh hơn dân Tây. Tự hạ thấp mình. Lạ thế đấy. :D
He he, biết ngay là thế nào cũng có người nhảy dựng lên, quy kết tự nhục lọ chai. Nói chung là thực tế lúc nào cũng phũ phàng, thật chứ chính cái passport VN sẽ là tình tiết tăng nặng cho 2 chú nghẹo sĩ này, tòa nó cứ phán kịch khung đố mà cãi. Thực tế từ xưa đến giờ VN luôn thua trong mọi vụ kiện với người nước ngoài, trong mọi lĩnh vực luôn.
Nhưng có khi đây lại là cái cớ hay để cãi tội cho 2 nghẹo sĩ nhà mình. Bọn da đen ở phương Tây rất hay có cái trò vu cho tòa án là phân biệt chủng tộc nên nhiều luật sư dùng chiêu này cãi đen thành trắng. Nếu 2 nghẹo sĩ của chúng ta kiếm được luật sư tốt, đổ cho bọn TBN kỳ thị chủng tộc, phân biệt đối xử với người Châu Á thì có khi chính con bé 17 tuổi kia mới là đứa hiếp dâm 2 nghẹo sĩ nhà mình ý

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
Rảnh rỗi ngồi ngâm cứu NGHỊ ĐỊNH QUY ĐỊNH VỀ XÉT TẶNG DANH HIỆU “NGHỆ SĨ NHÂN DÂN”, “NGHỆ SĨ ƯU TÚ” (NĐ 89/2014/NĐ-CP), thì hóa ra chưa có điều khoản về thu hồi danh hiệu nếu tha hóa không còn đạt chuẩn, nên các NS nhà ta có danh hiệu xong là xõa tẹt ga :

Với 2 e NSUT ong ve đặng bú fame "hổ báo", xét theo Điều 9 khoản 2 yêu cầu NSUT cần có "Có phẩm chất đạo đức tốt, gương mẫu trong cuộc sống, ...". Không hiểu mấy e NSUT kia vớt vát được điểm gì mà được coi là gương mẫu nhỉ >:)>:)>:)

Vâng cụ, ngày càng chả ra gì, cổ xúy cho những tệ nạn xã hội, chả mấy chốc mà chúng nó ngồi xổm lên dư luận, văn hóa.

Chỉnh sửa cuối:

dattuyet_sghn

Xe điện
Trong thời gian chờ đợi thì cặp đôi 1 anh đánh đàn, 1 anh múa cột, thêm cái nón đặt ngược nữa chắc cũng đủ sống qua ngày :)

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có ai bảo án phí đến 1 triệu USD đâu cụ.
Nếu tòa xử có tội, phải bồi thường nạn nhân, thì khoản bồi thường mới là đáng kể và chưa biết là bao nhiêu.
Các khoản phí tổn khác cho bản thân 2 nghệ sỹ ( ăn, uống, sinh hoạt hàng ngày, chờ đợi cho đến khi tòa xử) cũng kha khá nhưng chắc cũng không đến tiền triệu USD đâu.
Nếu 2 nghệ sỹ thuê luật sư Tây thì khoản phí này rất khó đoán, nó tùy tình hình và tùy cái tầm của luật sư mà có thể : ít, khá nhiều hoặc rất nhiều. :D
Ôi em sorry cụ, quất nhầm còm bài của cụ!

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Mấy em văn nghệ sĩ thì Tây Ta đều thế cả, phịch nhau như gà để check hàng và dùng thân xác tiến thân. Bây giờ các em ý bảo chuyện này là bình thường có cái mẹ gì đâu thì cũng đúng, vì đấy là hành động bình thường trong nghề này mà.
Em không hiểu sao nghề này cũng như nhiều nghề, đều là đi kiếm tiền mà lối sống họ rất buông thả ngay từ khi còn ngồi trên ghế nhà trường, rồi lập gia đình thì bỏ vợ, bỏ chồng khá nhiều. Phẫu thuật thẩm mỹ thì không nói rồi vì cái này tùy quan điểm cá nhân, rồi họ có tiền nên họ làm thôi. Nhưng có vẻ họ luôn có suy nghĩ mình ở hành tinh khác, đẳng cấp khác thì phải ?????

LePower

Xe buýt
Cụ không phải lo đâu.
1. Tội hiếp dâm.
2. Tội mua dâm
3. Tội quan hệ trái phép....

Không (1) thì (2), (3)....

Trạng thái
Thớt đang đóng