[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cũng nghĩ Tây nó ra luật này, bề ngoài là để bảo vệ phụ nữ, nhưng bản chất là "định hướng" các quý ông vào hết các Nhà Thổ có kinh doanh đường hoàng, nhằm mục đích thu đủ thuế má...:))
Khó thế mà cụ cũng nghĩ ra được. Ờ cơ mà nghe cũng có lý :))

tranmanhha

Xe điện
Em cũng nghĩ Tây nó ra luật này, bề ngoài là để bảo vệ phụ nữ, nhưng bản chất là "định hướng" các quý ông vào hết các Nhà Thổ có kinh doanh đường hoàng, nhằm mục đích thu đủ thuế má...:))
Cụ quá chuẩn.
Hoá ra bọn Tây cũng lươn lẹo phết.

STElectrics

Xe lăn
Cụ đùa, báo lá cải, lá ngón nhà mình đã xục xạo lục tung ra rồi, cũng này nọ ra phết, HĐ em đếm sơ cũng 4 - 5 cái xe ô tô, 1800 m2 đất ở ngoại tỉnh. Cu tí cũng chả kém. Vậy là có của ăn của để rồi, quả này tha hồ đóng họ. Này nhá :
Đây nữa nà :
2 bạn này em cũng thương nhưng Cu tí thì chán quá, đi với vợ con mà vẫn còn loằng ngoằng thế này thì đạo đức dưới trung bình thật, đánh đĩ 9 phương để 1 phương lấy chồng, đây đánh luôn cả 10 phương. Ạ cu tí.
Thương nhất vợ và các cháu gái ở gia đình 2 bạn đó. Thật sự cảm thương.
Sở hữu nhiều siêu xe như anh Vũ tiền nhiều để làm gì thì em không nói. Nếu cụ là HĐ cụ có cần mua nhiều con xe đi lại hàng ngày thế không ạ?

trantien

Xe tăng
Em cũng còm chơi về vụ này, quan điểm của em là

1) Hoàn cảnh khách quan:
- Đàn ông ta, anh nào du lịch tây mà chả thấy ham, cứ có 10 ông thì 7 ông ham gái, 2 ông vừa yếu và liệt và 1 ông ham trai, khà khà . Bọn tây thì thoáng, nên ông ham càng dễ sinh hư.
- Nội tình chuyện 2 em nghệ thì em không care, chuyện ruồi bu, nhưng cơ mà tây, nhìn thì ngon mà ma cô cũng nhiều đấy, chúng ngửi thấy hơi tiền là bẫy, lịch sử để lại nhiều danh thủ, ngôi sao bị sập hầm đầy rồi (beckam, klivert, mai cồ, bin...) vụ này em dự cũng vậy thôi.
- Chuyện chẳng có gì gứm cả nhưng MXH thì rảnh rỗi thối mồm biết làm gì giờ, nên khai thác thôi.
Nên em dự là 2 thằng bé, vui chơi và đen thôi,phải trả giá chút danh, mớ tiền, gia đình lục đục vậy thôi chứ làm gì ghê.
2) Bài học rút ra:
- Nếu có đi tây, nhớ tìm chỗ tiệm có đóng thuế mà ăn chơi, nhá. Ra chỗ ăn chơi đừng sang chảnh quá, đừng để lọt mắt ma cô, không ích lợi gì.
- Giang cư mận thì nếu đủ tiền ăn xôi, phở cà phê rồi thì sao cũng được á, còn chưa xông xênh lắm thì nên quan tâm nhiều hơn về giá xăng, về chuyển đổi nghề nghiệp sau dịch bệnh để kiễm chút mà đổ vào bình xăng, chứ chuyện ruồi bu này cũng không ích lợi gì.
*** Bonus
Mây hôm nay, em cũng sang tây du lịch, hôm qua chủ nhật được hôm trời nắng đẹp, gái nó mang ra phơi kinh lắm, chúng tuyền bận quần lót bé như sợi dây thun, nhìn thốn lắm. Con trai thì nó cứ vắt lên tận sườn, em thì không sao, mà con bạn gái đi cùng cứ đấm em thùm thụp chứ lị. khà khà, gửi các cụ cái ảnh, kẻo bẩu em phét.
MXH cũng toàn thấy còm giống cụ và khác 1 tí mà cụ bảo ng ta là thối mồm à :)

New car 2023

Xe container
*** Bonus
Mây hôm nay, em cũng sang tây du lịch, hôm qua chủ nhật được hôm trời nắng đẹp, gái nó mang ra phơi kinh lắm, chúng tuyền bận quần lót bé như sợi dây thun, nhìn thốn lắm. Con trai thì nó cứ vắt lên tận sườn, em thì không sao, mà con bạn gái đi cùng cứ đấm em thùm thụp chứ lị. khà khà, gửi các cụ cái ảnh, kẻo bẩu em phét.
Phần bonus êm chả thấy gì.
Đề nghị bác kiếm mấy cái ảnh phù hợp post lên, không là thành nói phét.

VUONGNET_PRO

Đi bộ
Các cụ coi kỹ mắt HHA, ông này " tít " lắm đó. Em tin ban đầu Bé râu ngô này vừa thích, vừa nể HHA, nhưng vẫn giữ khoảng cách nào đó. HHA nghĩ ok ok easy easy.....khoảng cách kia dễ dàng san phẳng luôn đc.

- Nếu chỉ mình HHA em tin HHA đơm Bé này không khó. Đơm liên tục ok kg vấn đề gì.

- Nhưng HHA lại sĩ diện muốn HĐ " hàng ngon, vào làm tý đi chú...... "

Danh dự Bé này nổi lên. Bé cảm thấy bị xúc phạm nặng nề, Bé thoát ra đc khỏi phòng....

Và : Mọi chuyện rắc rối từ đây.

Kịch bản này có hợp lý không các Cụ ?

Moriarty

Xe container
Hạ màn rồi à cc?!
Nếu bayh hđ vs hha k có gì thì vtv, nvhn, mxh vn đều việt vị hết à?!
Rồi ai đứng ra xin lỗi nhỉ?! ;)).
Nếu vô tội thì cứ đường hoàng về giữa thanh thiên bạch nhật, tự khắc người ta phải chột dạ mà xin lỗi.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Các cụ coi kỹ mắt HHA, ông này " tít " lắm đó. Em tin ban đầu Bé râu ngô này vừa thích, vừa nể HHA, nhưng vẫn giữ khoảng cách nào đó. HHA nghĩ ok ok easy easy.....khoảng cách kia dễ dàng san phẳng luôn đc.

- Nếu chỉ mình HHA em tin HHA đơm Bé này không khó. Đơm liên tục ok kg vấn đề gì.

- Nhưng HHA lại sĩ diện muốn HĐ " hàng ngon, vào làm tý đi chú...... "

Danh dự Bé này nổi lên. Bé cảm thấy bị xúc phạm nặng nề, Bé thoát ra đc khỏi phòng....

Và : Mọi chuyện rắc rối từ đây.

Kịch bản này có hợp lý không các Cụ ?
Em cũng thiên về khả năng một trong hai ông văn nghệ sỹ này chuyện trò và có tạo được chút cảm tình của em nó. Còn có thể nó chưa đến mức sẵn sàng quan hệ tình cảm với một trong số các ông, nhưng sự việc sau đó lại quá đà do 2 ông gây ra nên nó cay, nó kiện. Chứ bắt ép thế nào được nó để đưa về phòng hay đâu đó khi nó không có thiện cảm với các ông ấy!

jazzzzz

Xe lăn
*** Bonus
Các khác cơ bản giữa ta (Á đông) và Tây là họ không soi mói chuyện thằng bên cạnh, trên bãi biển cũng thế người khác làm gì không cả care miền là tuân thủ luật.
Em đã từng ở bãi tắm Nude, mới đầu k dám cởi vì mấy thằng đó lủng lẳng như trái dưa leo, cà tím còn mình gặp nước nó như trái ớt.
Ngày đầu còn giả vờ chạy bộ để ngắm cũng chỉ dám liếc xéo thôi.
Thằng đồng nghiệp Pháp hỏi sao mày không xuống, em bảo tao ngại vì của tao nhỏ hơn so với tụi mày.
Thằng kia bảo xời của mày chứ phải của họ đâu mà họ quan tâm trừ phi mày có 2 cái thì họ mới tò mò nhưng cũng chỉ ngó chứ k bàn luận.
Nên một số nơi hội bạn thân vẫn rủ nhau đến bãi tắm nude mà k ngại hàng của gấu/sói mình bị đứa bạn nó dòm.

STElectrics

Xe lăn
Nhưng lúc cởi quần áo nó yes nhiệt tình, quan hệ tít mù xong nó yes nhiệt tình.
Sau đó nó đến công an, rơi 2 giọt nước mắt bảo tao hổng có nói yes, thế là đưa người ta vào tù à.
Thế thì phải quay phim từ đầu đến cuối làm bằng chứng thôi ạ.

Kuu

Xe lăn
Thực ra, đến nay cảnh sát TBN cũng chưa tiết lộ danh tính 2 người đàn ông kia. Tất cả chỉ là suy đoán. Em thấy VTV cứ vội vã làm phóng sự giải trình, Nhạc viện, nhà hát Kịch thì đua nhau xoá dấu vết. Thật lố bịch!
Phía Tây Ba Nha phải thông báo cho cơ quan ngoại giao VN về danh tinh và lý do bắt giữ/quản thúc nghi phạm. Gia đình và cơ quan chủ quản của 2 nghi phạm đã được phía ngoại giao VN thông báo thông tin trên. Cộng đồng thì có thông tin rò rỉ rồi chắp ghép lan truyền...

VTV, Nhạc viện họ không mơ hồ, hồ đồ đâu Cụ ạh.

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Vậy là đi tủ ah các cụ. Hề hề đáng đời bọn thối nát

Gét chó

Xe hơi
Nhưng nhỡ nó đồng ý cho quan hệ tình dục, thậm chí nhiệt tình. Xong rồi nó lại tìm công an khai là không đồng ý, bị cưỡng bức thì sao nhỉ?
chả sao cả, lúc đấy cứ đợi ra trước tòa mà trình bày, xong rồi chờ quan tòa phán xét.

safenoodles

Xe cút kít
Vụ này em thấy có gì đó uẩn khúc, các cụ mợ ạ.
Qua việc này, chúng ta nên đọc và hiểu luật pháp của nước mà mình tới.

Ở nước mình, thực ra có nhiều vụ nhưng vì người đi kiện yếu thế quá thôi, chứ ko thì cũng khối kẻ bị lôi ra ánh sáng.

phuongmit

Xe cút kít
Phim thương ngày nắng về vẫn chiếu, tuy nhiên toàn bộ tập hnay k có mặt ảnh nữa rồi :))

hoviba

Xe container
Các khác cơ bản giữa ta (Á đông) và Tây là họ không soi mói chuyện thằng bên cạnh, trên bãi biển cũng thế người khác làm gì không cả care miền là tuân thủ luật.
Em đã từng ở bãi tắm Nude, mới đầu k dám cởi vì mấy thằng đó lủng lẳng như trái dưa leo, cà tím còn mình gặp nước nó như trái ớt.
Ngày đầu còn giả vờ chạy bộ để ngắm cũng chỉ dám liếc xéo thôi.
Thằng đồng nghiệp Pháp hỏi sao mày không xuống, em bảo tao ngại vì của tao nhỏ hơn so với tụi mày.
Thằng kia bảo xời của mày chứ phải của họ đâu mà họ quan tâm trừ phi mày có 2 cái thì họ mới tò mò nhưng cũng chỉ ngó chứ k bàn luận.
Nên một số nơi hội bạn thân vẫn rủ nhau đến bãi tắm nude mà k ngại hàng của gấu/sói mình bị đứa bạn nó dòm.
Ở bên Châu Âu, đa số các khu vực xông hơi là bắt buộc phải cởi bỏ hết mọi thứ, chỉ được mang theo khăn tắm vì vấn đề an toàn vệ sinh. Thế nên việc khỏa thân ở bên này gần như là việc khá tự nhiên, không ai dòm ngó hay để ý người khác, ngoại trừ nude thiếu văn hoá ở những nơi công cộng. Còn thường đã là bể bơi, hay hồ bơi thì đa phần đều có khu vực dành riêng cho những người muốn nude. Nhiều người Việt Nam mình vẫn không thể hoà nhập với phong cách sống tự nhiên này, dù ở bên đây khá lâu.

windy1

Xe điện
Vụ này em thấy có gì đó uẩn khúc, các cụ mợ ạ.
Qua việc này, chúng ta nên đọc và hiểu luật pháp của nước mà mình tới.

Ở nước mình, thực ra có nhiều vụ nhưng vì người đi kiện yếu thế quá thôi, chứ ko thì cũng khối kẻ bị lôi ra ánh sáng.
ha...ha.. Oan ức như Thị mầu trong Quan Âm Thị Kính, mợ nhỉ.
Em cứ nghĩ đến với số tuổi như thế, mà làm chuyện tồi bại, với cô gái, ở độ tuổi của con mình. Không thấy họ oan ức chổ nào cả.

Bemagauvn

Xe điện
Không hợp lí ạ 😂, em biết hai cụ đùa.
Trên thực tế nhiều cụ nói Tây thoáng lắm không đúng đâu ạ, mà những Tây tới những tụ điểm ăn chơi như Bar , Pub…etc thì đúng hơn, nhưng nó không riêng gì Tây.
Nhiều cụ nói Diễn viên hay Nhạc sĩ ngon nên nó kết lại càng buồn cười ( Á nhỏ nhắn chưa bao giờ là gu số đông của gái Tây hết ). Còn đẹp trai ư , chết mất 😂😂😂.
Để khớp thì thường có quá trình và đã mời nhau gì đó.
Em lấy ví dụ cụ thể cùng vào Bar chơi, thấy vừa mắt mời Rượu, Bia, thuốc lá… bla bla. Chịu là step 1..
Quấn lấy cả đêm với nhau nếu mến sẽ nói chuyện cùng đến cuối, không thì té ngang.
Nếu ok, đi đâu bất cứ có thể về nhà ( phòng ) nó hoặc ông tuỳ, hoặc bờ bụi, ô tô etc. Nhưng hết buổi Bar say No cũng là chuyện rất bình thường, uống nốt rồi ai về nhà nấy.
Hôm sau bình thường coi như FWB, kể cả đang tới tp đó để thăm người yêu ốm 😂.
Nhưng chỉ nói dăm ba câu ngoài bãi Biển, hay phông bạt tao là ai đây là đâu xong ok về phòng thì với em hơi hoang đường.
Quan điểm của em nhé chứ em không đánh giá gì nạn nhân đâu ạ. Hoàn toàn vẫn có thể 😂.
BDS68 VUONGNET_PRO

Chỉnh sửa cuối:

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
ha...ha.. Oan ức như Thị mầu trong Quan Âm Thị Kính, mợ nhỉ.
Em cứ nghĩ đến với số tuổi như thế, mà làm chuyện tồi bại, với cô gái, ở độ tuổi của con mình. Không thấy họ oan ức chổ nào cả.
Mợ này nhanh tay quá.
Đọc lại comment của mợ safenoodles một vài lần nữa đi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không hợp lí ạ 😂, em biết hai cụ đùa.
Trên thực tế nhiều cụ nói Tây thoáng lắm không đúng đâu ạ, mà những Tây tới những tụ điểm ăn chơi như Bar , Pub…etc thì đúng hơn, nhưng nó không riêng gì Tây.
Nhiều cụ nói Diễn viên hay Nhạc sĩ ngon nên nó kết lại càng buồn cười ( Á nhỏ nhắn chưa bao giờ là gu số đông của gái Tây hết ). Còn đẹp trai ư , chết mất 😂😂😂.
Để khớp thì thường có quá trình và đã mời nhau gì đó.
Em lấy ví dụ cụ thể cùng vào Bar chơi, thấy vừa mắt mời Rượu, Bia, thuốc lá… bla bla. Chịu là step 1..
Quấn lấy cả đêm với nhau nếu mến sẽ nói chuyện cùng đến cuối, không thì té ngang.
Xong đi đâu bất cứ có thể về nhà ( phòng ) nó hoặc ông tuỳ, hoặc bờ bụi, ô tô etc. Nhưng hết buổi say No cũng là chuyện rất bình thường.
Hôm sau bình thường coi như FWB, kể cả đang tới tp đó để thăm người yêu ốm 😂.
Nhưng chỉ nói dăm ba câu ngoài bãi Biển, hay phông bạt tao là ai đây là đâu xong ok về phòng thì với em hơi hoang đường.
Quan điểm của em nhé chứ em không đánh giá gì nạn nhân đâu ạ. Hoàn toàn vẫn có thể 😂.
BDS68 VUONGNET_PRO
Chém gió cho vui thì cũng nên xét hết các trường hợp (nói trước đây không phải suy đoán nhé :)) )

Đàn ông hay đàn bà gì cũng có phần con như nhau cả (đàn ông chắc lộ hơn :)) ) nên chưa hẳn ai là con mồi ai là thợ săn đâu. Ngày xưa tụi em khi ở KTX chuyện đi bắt bò lạc là thường ngày ở huyện, các em ấy đều chưa đến 18 là con nhà có đk và hình thức cũng ngon cơm nhưng cứ phải ít nhất vài anh lv mới đủ đô do đó tụi sv đói thường trực như tụi em toàn nhắm mắt đưa chân cơm no bò cỡi nhưng lâu lâu 1 đợt thì còn khoái chứ kiếm hoài thì tụi em sợ mất mật :))

Trạng thái
Thớt đang đóng