[Funland] 2 bên đều là chính quyền: Biên phòng Triệu Vân và CSGT Triệu Phong- Bên nào đúng, bên nào sai?

Trạng thái
Thớt đang đóng

tonyphan26618

Xe tải
Chắc lúc bị bớ là mặc dân phục, chứ bth csgt cũng chả thích dây vào mấy ông bộ đội, lại còn biên phòng. Làm gì cũng phải có luật. Mà kể cả luật quân sự cũng ko có điều khoản cho phép cán bộ chiến sĩ uống rượu bia điều khiển xe. Nếu đang làm nhiệm vụ là cấm, nếu ngoài giờ thì ông là dân phải chấp pháp như dân thường. Nếu luật pháp nước CHXHCN Việt Nam có điều luật cbcs quân đội được làm những gì luật giao thông đường bộ đã cấm thì ok em thua, ko tranh luận nữa.
Cháu lại nghe bà hàng nước bảo các anh bộ đội rất ngại khi bị dừng kiểm tra đường bộ của các CSGT, thà bị xử phạt còn hơn là lộ thân nhân là bộ đội

nunachuoi

Xe điện
Như cụ nói thì tạm thời bên bộ đội biên phòng làm đúng chức năng nhiệm vụ, bên CSGT cũng có kế hoạch tuần tra kiểm soát cũng làm đúng chức năng nhiệm vụ, thế là ai đúng ai sai CCCM nhỉ
Vào vành đai biên giới thì làm cái gì cũng phải thông báo cho BP và BP ok mới được cụ nhé, đấy là Luật.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nếu tổ lập sai quy định thì theo cụ các biên bản rồi tạm giữ phương tiện nó có hiệu lực không ạ? Nếu BP nắm được thóp này thì GT ăn đủ luôn.
Em cũng nghiêng về bên bộ đội có lợi thế. Nhưng rõ ràng việc bất hợp tác của ông kia là có vấn đề. Vụ này lên đc báo ko biết mấy anh csgt có chống lưng ko. Hoặc là nút thắt mở đầu 1 chuyện ly kì.

tonyphan26618

Xe tải
- Chưa xác định anh LTT có uống rượu hay ko. Nên các cụ đừng kết luận vội.
- Đây là khu vực vành đai biên giới, cứ đợi cơ quan chức năng xác định xem: quy trình phối hợp của CSGT có đúng chức năng nhiệm vụ ko?
Biết đâu CSGT làm sai, anh LTT đang đi trinh sát ko mặc quân phục, thấy làm sai ko chấp hành, báo cáo thủ trưởng.
- Em biết cấp Đồn họ có chức năng khởi tố vụ án, họ được sử dụng vũ khí quân dụng khi đi làm. Vụ này vui đấy, em cứ đợi xem sao để mở mang tầm mắt thôi em ko dám chém bừa.
Hợp lý, cụ cho hỏi thêm vụ này xử lý thì cơ quan chức năng nào nhận nhiệm vụ làm trọng tài ạ

nunachuoi

Xe điện
- Chưa xác định anh LTT có uống rượu hay ko. Nên các cụ đừng kết luận vội.
- Đây là khu vực vành đai biên giới, cứ đợi cơ quan chức năng xác định xem: quy trình phối hợp của CSGT có đúng chức năng nhiệm vụ ko?
Biết đâu CSGT làm sai, anh LTT đang đi trinh sát ko mặc quân phục, thấy làm sai ko chấp hành, báo cáo thủ trưởng.
- Em biết cấp Đồn họ có chức năng khởi tố vụ án, họ được sử dụng vũ khí quân dụng khi đi làm. Vụ này vui đấy, em cứ đợi xem sao để mở mang tầm mắt thôi em ko dám chém bừa.
Cụ mới chuẩn :D . Nếu trường hợp khu vực này đang có vấn đề gì đấy về an ninh biên giới thì có khi hốt cả CSGT lên đồn ấy chứ.

nunachuoi

Xe điện
Em cũng nghiêng về bên bộ đội có lợi thế. Nhưng rõ ràng việc bất hợp tác của ông kia là có vấn đề. Vụ này lên đc báo ko biết mấy anh csgt có chống lưng ko. Hoặc là nút thắt mở đầu 1 chuyện ly kì.
Em thì chả thấy vấn đề gì, em thấy ông kia hiểu Luật đấy, còn kể cả ông ấy có cồn mà bên GT không thu thập được chứng cứ thì cũng chả làm gì được nhau, Luật thì không nên đoán cụ ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vành đai biên giới là phạm vi bao nhiêu km tính từ đường biên giới hả các cụ?

nunachuoi

Xe điện
Để có cở sở tranh luận, mời các cụ đọc Luật Biên phòng và NĐ 106/2021/NĐ-CP :D .

745Lii

Xe điện
Vành đai biên giới là phạm vi bao nhiêu km tính từ đường biên giới hả các cụ?
Có cồn hay ko chẳng dám bàn đến.
BP họ cũng có lý, từ đường biên đổ vào nội địa 3km thì BP họ to nhất, to cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Trước em đọc đâu đó là 1,5km, sau tăng lên 3km từ biên vào trong nội địa.

tonyphan26618

Xe tải
Để có cở sở tranh luận, mời các cụ đọc Luật Biên phòng và NĐ 106/2021/NĐ-CP :D .
Với vụ việc này, thì cụ tư vấn nên phân tích xem khoản nào, điểm nào, điều bao nhiêu của 2 bộ luật để đọc cho nhanh cụ ơi

hitle888

Xe điện
Chắc lúc bị bớ là mặc dân phục, chứ bth csgt cũng chả thích dây vào mấy ông bộ đội, lại còn biên phòng. Làm gì cũng phải có luật. Mà kể cả luật quân sự cũng ko có điều khoản cho phép cán bộ chiến sĩ uống rượu bia điều khiển xe. Nếu đang làm nhiệm vụ là cấm, nếu ngoài giờ thì ông là dân phải chấp pháp như dân thường. Nếu luật pháp nước CHXHCN Việt Nam có điều luật cbcs quân đội được làm những gì luật giao thông đường bộ đã cấm thì ok em thua, ko tranh luận nữa.
Chiến sĩ còn không được phép điều khiển xe máy cơ cụ ơi

tonyphan26618

Xe tải
Anh biên phòng tỉnh phết. Nhất quyết không thổi cồn là có cơ hội lật ngược thế cờ rồi.
Có cồn hay ko chẳng dám bàn đến.
BP họ cũng có lý, từ đường biên đổ vào nội địa 3km thì BP họ to nhất, to cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Trước em đọc đâu đó là 1,5km, sau tăng lên 3km từ biên vào trong nội địa.
Theo như các cụ phân tích thì vụ việc cụ thể này bên bộ đội biên phòng lại đang có ưu thế hơn so với CSGT

Cháu cũng thấy nút thắt vụ việc là ở chưa có cơ sở xác định chiến sĩ LTT có nồng độ cồn hay không, đến hôm nay lên báo thì chắc chắc là không có cồn rồi

nunachuoi

Xe điện
Với vụ việc này, thì cụ tư vấn nên phân tích xem khoản nào, điểm nào, điều bao nhiêu của 2 bộ luật để đọc cho nhanh cụ ơi
Đọc Luật là phải đọc từ cái ngày tháng trở đi cụ ạ, không đọc tắt được đâu :D .

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chả thấy vấn đề gì, em thấy ông kia hiểu Luật đấy, còn kể cả ông ấy có cồn mà bên GT không thu thập được chứng cứ thì cũng chả làm gì được nhau, Luật thì không nên đoán cụ ạ.
Ơ, khoan bàn chuyện chốt csgt lập đúng nơi hay sai chỗ. Luật quy định rõ ko chấp hành về thổi nồng độ cồn sẽ bị phạt. Sao cụ lại sửa thành "không thu thập được thì không làm gì được". Chả nhẽ bộ đội thì ngoài vòng luật pháp?

Cụ mới chuẩn :D . Nếu trường hợp khu vực này đang có vấn đề gì đấy về an ninh biên giới thì có khi hốt cả CSGT lên đồn ấy chứ.
Nhiều cụ chưa hiểu chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn của BĐBP ở biên giới đâu cụ.
Thằng lều vừa kích động mấy câu nhiều cụ đã sồn sồn lên rồi :D

Em đoán mò: khả năng mấy chú CSGT làm ẩu nhiều lần ko theo cơ chế phối hợp, BP đã biết chân tơ kẽ tóc quy trình rồi, Đồn trưởng đi 3 xe đến là họ đi đủ các ban bệ để làm việc, ban đầu trao đổi mềm mại nhưng mấy chú CSGT non lại gân lên. Thế là BP kiểm tra giấy tờ công tác theo quy trình, ko xuất trình được thì lập biên bản. Báo cáo lên BCH BP tỉnh (em đoán mò thôi đấy).

Trạng thái
Thớt đang đóng