[VHGT] 2 bánh đập vỡ kính xe 4 bánh sau va chạm bằng mũ bảo hiểm

Tookies

Xe điện
Nếu là em:Em kiện cụ 2B vì tội phá hoại tài sản. Còn em sai gì em chịu. Okie? Cụ ấy còn đứng phởn thế kia mà!

Tỉ như cụ vào tình huống như thế thì sẽ làm thế nào?
Cá nhân em không ủng hộ giải quyết mâu thuẫn bằng bạo lực. Từ lúc em đi học lớp một đến giờ U40 rồi, chỉ có 3 lần bị người ta đánh em, cả 3 lần em đều tự vệ hợp lý sau khi bị dính đòn, tránh đòn và đã cảnh cáo đến lần thứ 3- kết quả cho cả 3 chú kia K.O tại chỗ ạ. Em có tý nhu đạo tự vệ thôi, chẳng giám húng với ai.

Chỉnh sửa cuối:

lemdao

Xe buýt
4b lắm thằng mất dạy bỏ xừ, bạn em toàn thế em biết mà :D

Mấy năm trước, Gấu em đi 2b về kể mũ BH bị tụt quai, rơi xuống đường. Có 1 chú 4b đi từ xa biết rồi mà cứ lờ đi, đè vỡ làm Gấu phải đi hơn cây ko có mũ. Em mà ở đấy thì chắc chắn cả người cả xe nó nát bét.
Em đi cả 2b và 4b, ko bênh ai cả, nhưng thực tế thấy rằng, đa phần 2b đi rất hỗn láo và nhiều lúc vô liêm sỉ; tất nhiên lắm chú đi 4b cũng rất ẩu và láo. Những loại tham gia giao thông với sự đểu cáng và vô liêm sỉ như thế, thì cần phải lên án, ko cứ đi phương tiện gì.
Còn hành xử mà hùng hổ thế này, để làm gì. Đánh được người thì mặt đỏ như vang, bị người đánh thì mặt lại vàng như nghệ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

huynhque

Xe hơi
Em đi cả 2b và 4b, ko bênh ai cả, nhưng thực tế thấy rằng, đa phần 2b đi rất hỗn láo và nhiều lúc vô liêm sỉ; tất nhiên lắm chú đi 4b cũng rất ẩu và láo. Những loại tham gia giao thông với sự đểu cáng và vô liêm sỉ như thế, thì cần phải lên án, ko cứ đi phương tiện gì.
Còn hành xử mà hùng hổ thế này, để làm gì. Đánh được người thì mặt đỏ như vang, bị người đánh thì mặt lại vàng như nghệ thôi.
Avatar của cụ giống của em thế. Cụ phát biểu là em ưng nhất, em ủng hộ cụ! Vodka cho cụ rồi nhá!

9630

Xe tăng
em là em muốn bác 4b cứ đưa cái đơn cho ông 2b bán xe thay kính thế là hết đi đỡ đập em 4b khác

longnx

Xe hơi
Bác đi xe máy này manh động thế nhỉ

cuongdq9898

Xe hơi
chú 2b lớn tuổi mà xử lý mạnh thật, nếu gặp em thì chắc phải bán xe máy đền là cái chắc.

Caytown

Xe hơi
Va chạm giao thông mà hành xử côn đồ là sai rồi, mà công nhận bây giờ nhiều bác gấu thật^:)^

tank_commander

Xe hơi
Nếu là em:Em kiện cụ 2B vì tội phá hoại tài sản. Còn em sai gì em chịu. Okie? Cụ ấy còn đứng phởn thế kia mà!

Cá nhân em không ủng hộ giải quyết mâu thuẫn bằng bạo lực. Từ lúc em đi học lớp một đến giờ U40 rồi, chỉ có 3 lần bị người ta đánh em, cả 3 lần em đều tự vệ hợp lý sau khi bị dính đòn, tránh đòn và đã cảnh cáo đến lần thứ 3- kết quả cho cả 3 chú kia K.O tại chỗ ạ. Em có tý nhu đạo tự vệ thôi, chẳng giám húng với ai.
Trông bác Too thế mà có võ :D, e như bác cảnh cáo 1 lần cho bay luôn. Đỡ mất công giải thích

onlinefisher

Xe điện
Cụ chuẩn. Đi cùng chiều, va chạm chắc không nặng, trông ông 2b chắc chả xây xát gì đâu. Nhưng tính côn đồ. Tưởng lão ý chạy thoát, kiểu này lại đi vài củ.

Chú nào thì rồi cũng phải nộp cho mấy chú mặc áo vàng cả thôi!

f40fd

Xe điện
Chú 4B chắc dân có học, ko hành xử như ông mũ vàng.

Ông mũ vàng chắc làm cho nhà máy sản xuất mũ, tranh thủ quảng cáo sản phẩm.

artmedia5881

Xe container
Văn hóa thấp nó thế! Cứ va chạm là xuống táng nhau đã.
Nhiều vụ nó còn vác dao chém chết người chỉ vì mấy cái va chạm vớ vẫn này cơ

seconde epouse

Xe tải
Website
www.vovworld.vn
Vụ này giải quyết như sau:

1) Việc va chạm khi giao thông xử lý theo tình huống thực tế, bên nào sai và có thiệt hại gì thì đền bên kia. Ngoài ra, còn bị phạt hành chính tương ứng với lỗi.
2) Vụ đập vỡ kính xe: vụ này không liên quan gì tới va chạm giao thông. Ông 2B đập vỡ kính xe của người ta thì phải đền 100%.

Nói chung, 2B già rồi cũng nên có 1 bài học.
Báo chí mới chỉ đưa được phần ngọn. Cần phải đưa phần giải quyết vấn đề và kết luận. Những vụ như thế này phải theo dõi đưa tin đến cùng. Chứ cứ đưa theo cái kiểu chìm xuồng như thế này thì không bao giờ giải quyết được cái gì cả.