[HĐCĐ] 2-9 định chạy HN - Đà Nẵng

vovan3455

Xe tăng
Năm ngoái e chạy đến Lăng Cô hết 500k thôi, có qua ĐN nhưng đi đèo HV nên ko biết hầm bn và ko qua Vinh
Bot 1tr chỉ được 1 chiều thôi cụ, em cũng tính dôi ra còn lượn lờ tạt té chứ sát sạt lại hụt. Tiền bot với tiền dầu gần tương đương, đi đâu cũng vậy cả

Ngô.Tường

Xe tăng
98km cho đoạn Cao tốc này chạy hết 1h20 phút, đường ngoài bọn em đi luac nào cũng gần 3h, chưa kể nơm nớp lo áo vàng và phạt nguội
Chắc cụ nhầm, em mới chạy từ cam lộ đến lối ra đoạn hoà khánh đà nẵng khoảng 170km rồi

Ngô.Tường

Xe tăng
Năm ngoái e chạy đến Lăng Cô hết 500k thôi, có qua ĐN nhưng đi đèo HV nên ko biết hầm bn và ko qua Vinh
E vừa chạy tháng trc đến đà nẵng ko qua hầm hải vân hết có chưa đến 250k tiền phí bot, cụ chạy đường nào mà lên đến 500k vậy

Berlin-germany

Xe hơi
Em vừa đi hn-đn dịp 30-4 vừa rồi.tổng quãng đường chạy 2 chiều 1700 km.đổ xăng 2,3tr.phí bot hết 670k (vi lúc vào e chạy cao tốc cam lộ- la sơn rồi la sơn túy- loan từ đông hà quảng trị nên đỡ đc khoảng mấy trăm phí bot)mỗi tội chạy cao tốc đó ko có trạm dừng nghỉ và hay bị mất sóng đt lắm.Một mình e lái xe gấu mẹ và 2 gấu con thì ngủ suốt.Xe em chạy Camry 2.0e 2016.

hmt6642lv

Xe đạp
Em đang lên kế hoạch 2/9 này đc nghỉ 4,5 ngày định làm chuyến vào Đà Nẵng cùng gia đình 2 cụ già và 2 bé nhỏ bằng xe Forrd Everest máy dầu. Các cụ cho em hỏi mấy thông tin sau:
1. Tiền BOT hết khoảng bao nhiêu? Xăng dầu khoảng bao nhiêu?
2. Chi phí gửi xe 7 chỗ từ ĐN ra HN, để bay về cho đỡ mệt?
3. Tiêu chí là đi thong thả, mệt đâu nghỉ đó, thì tầm bao nhiêu tiếng ngồi trên xe?
Lịch dự kiến như sau:
Day 1: 5h xuất phát, nghỉ trưa tại Vinh, đến Quảng Bình là 18h, nghỉ ngơi tại QB
Day 2: 6h chạy thẳng từ QB vào ĐN tầm 18h chiều
Day 3,4: chơi ở ĐN
Day 5: gửi xe và bay về HN
Nhờ các cụ tư vấn ạ
Theo mình, có lẽ cụ làm bài toán ngược thì hợp lý hơn. Gửi xe vào Đà Nẵng trước; đặt vé máy bay đi luôn buổi tối ngày 0, rồi chạy ngược trở ra, mệt đâu nghỉ đó, chủ động được thời gian.

Minhduc2409

Xe tải
Theo mình, có lẽ cụ làm bài toán ngược thì hợp lý hơn. Gửi xe vào Đà Nẵng trước; đặt vé máy bay đi luôn buổi tối ngày 0, rồi chạy ngược trở ra, mệt đâu nghỉ đó, chủ động được thời gian.
Em sợ lúc đi về bắt đầu oải, ko lượn lờ đc

chim.cu.gay

Xe tải
Mình cũng định đợi trẻ con Thi cấp 3 xong cũng tự lái HN - ĐN.
Tham khảo các Cụ, Nhưng ngày đầu mình dự định chạy luôn HN - Huế: Nghỉ 1 đêm, Sáng sau thăm Lăng tẩm rồi sang ĐN, Nghỉ ở ĐN khoảng 6 đêm rồi túc tắc về HN.
Mình 3 năm chạy HN - QBình rồi, Năm nay cũng vừa đi QB 30.04. Hè chạy xa hơn xem sao.
Nếu chạy HN - Huế trong ngày thì có lưu ý gì trên đường không ah? Xin kinh nghiêm các Cụ để mình tham khảo.

Carens2009

Xe điện
Cháu xin ý kiến chút về ngaỳ 1 , nếu có thể cụ nên xuất phát sớm từ hà nội tầm 4h 30 hoặc 5h
đi như thế sẽ nhàn hơn là xuất phát tầm 6h . Như vậy ăn sáng có thể ăn ở qua thành phố thanh hóa .nếu cụ thích ăn súp lươn , cháu đề xuất quán lươn niêu xứ nghệ - Cường liên ở quảng trung , quảng xương , thanh hóa . với cao tốc mới thì chỉ tầm 7h30 cụ đã ăn sáng ở đây .
tầm trưa cụ có thể ăn trưa ở thành phố hà tĩnh rồi . Chạy thế này thì tầm 3h hoặc 4h chiều là đến được đồng hới .có nhiều lựa chọn ăn nghỉ hơn .
hôm sau cụ chạy đà nẵng cùng nhàn hơn chưa kể bây giờ đã có cao tốc cam lộ - túy loan lái khá là nhàn .
Giữa tháng 6 em cũng chạy HN-QB và định ăn sáng ở Thanh Hoá, cụ cho em địa chỉ quán lươn của bạn Cường kia với.

Carens2009

Xe điện
Tham khảo các Cụ, Nhưng ngày đầu mình dự định chạy luôn HN - Huế: Nghỉ 1 đêm, Sáng sau thăm Lăng tẩm rồi sang ĐN, Nghỉ ở ĐN khoảng 6 đêm rồi túc tắc về HN.
Mình 3 năm chạy HN - QBình rồi, Năm nay cũng vừa đi QB 30.04. Hè chạy xa hơn xem sao.
Nếu chạy HN - Huế trong ngày thì có lưu ý gì trên đường không ah? Xin kinh nghiêm các Cụ để mình tham khảo.
Cụ ơi biển báo từ Thanh Hoá vào Quảng Bình có dõ không cụ. Em thấy các cụ ở thớt khác kêu cũng đánh đố lắm.

tungpt13

Xe tăng

Cụ đã chạy đến quảng bình rồi thì từ đoạn quảng bình chạy vào trong nam nhàn hơn nhiều cụ ạ , đường to vắng xe hơn , biển báo rõ ràng

Em đi từ hà nội vào đến ninh thuận rồi , cứ qua đất hà tĩnh , bắt đầu qua cầu gianh vào đất quảng bình lái xe rất là sướng , nhàn đầu .

Còn lịch trình của cụ , em nghĩ ngày đầu cụ cứ nghỉ ở quảng bình . ngày thứ 2 chạy sớm 1 chút thì đã ăn trưa ở đà nẵng rồi . còn nghỉ ngơi ở đà nẵng mấy hôm rồi quay xe ra chơi ở huế , lúc nào chán thì về hà nội .
Căn bản cao tốc cam lộ la sơn , và la sơn túy loan chưa thu phí , cụ chạy một lèo là đẹp . chiều chạy từ la sơn túy loan vài cháu thấy cảnh đẹp hơn chiều chạy ra .

tungpt13

Xe tăng
Giữa tháng 6 em cũng chạy HN-QB và định ăn sáng ở Thanh Hoá, cụ cho em địa chỉ quán lươn của bạn Cường kia với.

Cụ cứ vào goolge map , gõ lươn niêu cường liên xứ nghệ là ra mà , quán đấy cũng lâu và uy tín rồi

Còn về biển báo , cụ đi cứ đúng tốc độ thôi . chú ý đoạn qua nghệ an hà tĩnh là được

Còn mẹo em thấy là vào những đoạn không có giải phân cách , vạch liền liên tục thì những đoạn đó thường là hay bị hạn chế tốc độ .
Nhất là những đoạn đường tránh thành phố hay thị xã .

chim.cu.gay

Xe tải
Cụ đã chạy đến quảng bình rồi thì từ đoạn quảng bình chạy vào trong nam nhàn hơn nhiều cụ ạ , đường to vắng xe hơn , biển báo rõ ràng

Em đi từ hà nội vào đến ninh thuận rồi , cứ qua đất hà tĩnh , bắt đầu qua cầu gianh vào đất quảng bình lái xe rất là sướng , nhàn đầu .

Còn lịch trình của cụ , em nghĩ ngày đầu cụ cứ nghỉ ở quảng bình . ngày thứ 2 chạy sớm 1 chút thì đã ăn trưa ở đà nẵng rồi . còn nghỉ ngơi ở đà nẵng mấy hôm rồi quay xe ra chơi ở huế , lúc nào chán thì về hà nội .
Căn bản cao tốc cam lộ la sơn , và la sơn túy loan chưa thu phí , cụ chạy một lèo là đẹp . chiều chạy từ la sơn túy loan vài cháu thấy cảnh đẹp hơn chiều chạy ra .
Cảm ơn Cụ nhiều, Chắc nhà Cháu cũng nghiêng về phương án này chạy cho đỡ mệt. Khoảng 4-5h sáng xuất phát thì tầm 15h là có mặt QB rồi, Sáng hôm sau túc tắc vào ĐN.

chim.cu.gay

Xe tải
Cụ cứ vào goolge map , gõ lươn niêu cường liên xứ nghệ là ra mà , quán đấy cũng lâu và uy tín rồi

Còn về biển báo , cụ đi cứ đúng tốc độ thôi . chú ý đoạn qua nghệ an hà tĩnh là được

Còn mẹo em thấy là vào những đoạn không có giải phân cách , vạch liền liên tục thì những đoạn đó thường là hay bị hạn chế tốc độ .
Nếu ăn sáng ở Thanh Hóa, Thêm 1 địa chỉ nữa là Quán Cơm Dũng Quyền (Lòng lợn rất ngon) ở Tĩnh Gia Nghi Sơn, Nhà cháu thường dừng ở đây ăn sáng và nghỉ ngơi. Quán nằm bên phải đường ngay lối vào Biển Hải Hòa Tĩnh Gia. Cụ Search google là ra. Nhưng đến muộn mà ko đặt trc thì ko còn lòng ngon đâu ah.

Carens2009

Xe điện

Cảm ơn cụ, em vừa google map ra quán này phải không cụ?

siosie

Xe đạp
Nếu có 5 ngày thì cụ nên chạy theo lịch này:
Ngày 1: 5h xuất phát, 7h30 ăn sáng Thanh Hóa, 11h ăn trưa Hà Tĩnh, 16-17h có mặt ở Huế. Ăn chơi thăm thú ở Huế thú vị lắm.
Ngày 2: nếu thích thì chơi ở Huế
Ngày 3,4 chơi Đà Nẵng
Ngày 5: phi thẳng xe từ Đà Nẵng về Hà Nội. Đi thong dong ăn nghỉ chán chê cũng chỉ mất 14-15h là cùng

Mít - Mật

Xe tăng
Chắc cụ nhầm, em mới chạy từ cam lộ đến lối ra đoạn hoà khánh đà nẵng khoảng 170km rồi
Đường có đông xe ko cụ, mấy hôm nay thấy revew đường này nhiều xe tải, mà lại còn hạn chế tốc độ, và cấm vượt

Ngô.Tường

Xe tăng
Đường có đông xe ko cụ, mấy hôm nay thấy revew đường này nhiều xe tải, mà lại còn hạn chế tốc độ, và cấm vượt
Em chạy HN - Đà nẵng đến đc cao tốc này là tối rồi nên đường cũng vắng nên tốc độ luôn đạt đc trên 100