2/3 chặng đường gian khổ.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Bác dauroi bắt được quả hình này chuẩn đấy:

Mấy hôm tới em có 1 em Naim CD3 về, em lại qua mượn bác bộ dây loa để tham chiếu nhé.

dauroi

Xe tăng
Bác dauroi bắt được quả hình này chuẩn đấy:

Mấy hôm tới em có 1 em Naim CD3 về, em lại qua mượn bác bộ dây loa để tham chiếu nhé.
Ngày mai anh đi công tác ngày kia mới về, xuống lúc nào cũng được. Anh cắt cặp vallaha ra đấu thành balance roài. Hehehe
Em tuyệt đối ghét tiếng bass của sup cũng như lắp thêm loa tep. Toàn bộ thiết bị của em chỉ có cắm disk vào là chạy thế nào ra như thế không luôn cả chỉnh tone bass tep gì hết. Cũng do quan điểm, gu và sở thích của mỗi người thôi.
Con đường audio lam gì có ai đúng hoặc sai, bản chất cái từ hay đã rất trừu tượng rồi vì vậy chỉ có bắt đầu chứ nào đâu kết thúc.

Hến Bột

Xe buýt
Cụ Dauroi cho nhà cháu hỏi tẹo" cái hộp chứa đĩa Cụ mua hay thửa ở đâu và rổ rá thế nào ợ?

B&O

Xe tăng
Đề nghị cụ cập nhật lại đồ đê. Isophone đâu roài

Linh_piano

Xe điện
Đúng rồi, cụ chủ show Isophon lên đi chứ.
Cơ mà cái phòng chỉ dừng lại dư lày thì em đồ rằng cụ còn vất lắm.

Chỉnh sửa cuối:

dauroi

Xe tăng
Hôm qua em mới cơ cấu xong cơ bản phần cứng. Các cụ cho em hoàn hồn tý để thưởng thức và phát biểu cảm tưởng sau vài ngày nhé vì thực sự nó quá hay vvà ấn tượng đến ngõ ngàng khiến em không giám tự tin để phát biểu nữa. Để không phải đính chính vì nghe cảm giác đánh lừa lúc đầu nên em xin khất về cảm nhận ạ

lúc nào phát biểu cảm nhận về thiết bị mới em sẽ đưa thông tin cụ thể về từng thiết bị sau ạ.
Kính

Hến Bột

Xe buýt
Bác Dauroi lại đầu tư cái gì mới (màu nhũ đẹp trong ảnh ấy) thế nhỉ. Phòng nghe của Bác hoành tráng quá đi thôi! theo đuôi làm sao được cơ chứ. Bác hưởng thụ đi rồi chịu khó mô tả lại để anh/em cùng sướng với nhé.

nk31

Xe tải
Hôm qua em mới cơ cấu xong cơ bản phần cứng. Các cụ cho em hoàn hồn tý để thưởng thức và phát biểu cảm tưởng sau vài ngày nhé vì thực sự nó quá hay vvà ấn tượng đến ngõ ngàng khiến em không giám tự tin để phát biểu nữa. Để không phải đính chính vì nghe cảm giác đánh lừa lúc đầu nên em xin khất về cảm nhận ạ

lúc nào phát biểu cảm nhận về thiết bị mới em sẽ đưa thông tin cụ thể về từng thiết bị sau ạ.
Kính
Công kê dọn đồ đạc của bác cũng đáng khâm phục chứ nhỉ . Toàn đồ to, nặng thế mà bác cứ thay ra thay vào liên tục . :D chứng tỏ cái thú này cũng rất cần sức khỏe nữa :D . em ném tí . đang rất nóng lòng chờ bài cảm nhận của bác :)

nk31

Xe tải
Nhân tiện bác cho em hỏi em định làm bộ như thế này có ổn không với ạ ( em mới vào đầu đường thôi :) , chủ yếu nghe nhạc nhẹ , nhạc không lời , jazz .. )

cdp : accuphase 655
am ; accuphase 306
loa ; Magnat quantum 607

Có thể có bộ nào khác hợp lý hơn trong tầm 120tr không bác .

em cam on bác

Da xong

Xe tăng
Con ơi nhơ lấy câu này
Cướp đêm là giặc
Cướp ngày là quan

Nghe sao chua sót vậy.

Cuối cùng rồi cũng lại trắng tay, buồn chán, thất vọng và đầytâm trang em lại quay về với áu dì ô. Cócái xã hôi nào mà một buổi sáng thức dậy vì thấy trời mưa nhà nồm quá khó chịura ngay một cái nghị định thế là đã có ước chừng 7.000.000 đồng bào thất nghiệpvới 60.000 doanh nghiệp ra đi và cũng chừng đó doanh nghiệp chuẩn bị ra đi. Số còn lại ở tình trạng chết lâm sàng.Thôi thì tựan ủi mình vẫn thuộc dạng chế lâm sàng.
Giờ ngồi nghe KhánhLy hát bài Đời gọi em biết bao lần mới thấy thấm thía làm sao.

Tiếp tục chia sẻ với các cụ thú chơi au dì ô với hệ thống mớicủa em:

1- D/A Accustic arts vàpre audio note M6

2- pow Halcro DM 58

3- Loa Focal Jmlab NovaUtopia

3- Tổng thể dư lày ạ.

Chất âm nồng nàn, trầm ấmđầy truyền cảm. Mạnh mẽ và rộng mở, chi tiết sống động.

vietnamarc

Xe điện
Con ơi nhơ lấy câu này
Cướp đêm là giặc
Cướp ngày là quan

Nghe sao chua sót vậy.

Cuối cùng rồi cũng lại trắng tay, buồn chán, thất vọng và đầytâm trang em lại quay về với áu dì ô. Cócái xã hôi nào mà một buổi sáng thức dậy vì thấy trời mưa nhà nồm quá khó chịura ngay một cái nghị định thế là đã có ước chừng 7.000.000 đồng bào thất nghiệpvới 60.000 doanh nghiệp ra đi và cũng chừng đó doanh nghiệp chuẩn bị ra đi. Số còn lại ở tình trạng chết lâm sàng.Thôi thì tựan ủi mình vẫn thuộc dạng chế lâm sàng.
Giờ ngồi nghe KhánhLy hát bài Đời gọi em biết bao lần mới thấy thấm thía làm sao.

Tiếp tục chia sẻ với các cụ thú chơi au dì ô với hệ thống mớicủa em:

1- D/A Accustic arts vàpre audio note M6

2- pow Halcro DM 58

3- Loa Focal Jmlab NovaUtopia

3- Tổng thể dư lày ạ.

Chất âm nồng nàn, trầm ấmđầy truyền cảm. Mạnh mẽ và rộng mở, chi tiết sống động.
Ôi em ngất đây! Trắng tay như cụ em cũng muốn lắm!:D Cặp loa lần đầu em thấy ảnh chụp thật, trước toàn xem trên mạng! Cụ review chất âm cái!
Tổng thiệt hại dư lào hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:
KHiếp .. bộ các cụ gấu thía nhà cháo toàn hàng .. đại cỏ ạ ...

pupil

Xe điện
Nhân tiện bác cho em hỏi em định làm bộ như thế này có ổn không với ạ ( em mới vào đầu đường thôi :) , chủ yếu nghe nhạc nhẹ , nhạc không lời , jazz .. )

cdp : accuphase 655
am ; accuphase 306
loa ; Magnat quantum 607

Có thể có bộ nào khác hợp lý hơn trong tầm 120tr không bác .

em cam on bác
Cụ dùng Mắt Lác Quantum 607 để nghe những dòng kia còn đòi gì nữa, 93dB còn dải tần thì đầy đủ luôn, tiếng loa Đức thì chi tiết thôi rồi. Phòng em nhỏ và hẹp dùng có nhõn đôi Mắt Lác Monitor Supreme 200 nghe mấy dòng kia của cụ còn phê nữa là, sau Tết em sẽ oánh Mắt lác Motion 880 hoặc 990 cho nó máu ! Em đang muốn làm hội Fan loa Đức đây . :D

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoaftp

Đi bộ
Bác có nhiều đồ đẹp quá

chymku

Xe hơi
Ko thấy ảnh cụ ơi :(

chymku

Xe hơi
Ko thấy ảnh cụ ạh :(

cuopbien05

Xe tải
Em vào hóng các cụ, mê thiết kế một bộ từ lâu rồi mà chưa thành, lang thang khắp các diễn đàn nên giờ em đang muốn mua về Diy cặp loa Nirvana 12 neo, sau đó đến âm ly sau, cụ nào có kinh nghiệm hướng dẫn em cái! Vảm ơn các cụ!