[Funland] 17 tuổi đuối nước bể bơi

gld

Xe điện
Tội nghiệp, em nó giã gạo cả phút mà k ai can thiệp, có người cách có vài m. Mà bảo vệ và cứu hộ bể bơi mắt để đi đâu, nuôi con lớn tướng như thế, quá đau lòng

Mountain Men

Xe buýt
Rip!
Bể sâu vậy mà không thấy cứu hộ đâu!
Không phải cháu nó thì ai đó cũng sẽ dính!

lum..zzz

Xe điện
rip cháu bé, có lớn éo có khôn. Con em thì nó học bơi trước học chữ. Thôi cháu nó dại đã đành nhưng bể bơi thế là vi phạm quy định an toàn khi ko bố trí bảo vệ, cứu hộ ngồi canh rồi
Có phúc đẻ con biết lội, 3 tuổi con em học bơi và bơi ok rồi cả 3 đứa

Hummer

[Tịch thu bằng lái]
17 tuổi không biết bơi, cũng không tự biết mà đi học. Thằng này chắc thần kinh có vấn đề.

Voi coi HN

Xe tăng
Trẻ em ở HN giờ muộn nhất là cuối tiểu học phải hoàn thành khoá học bơi biết những kỹ năng cơ bản có chứng chỉ nộp cho nhà trường, tầm lớp 3 chưa có là nhà trường bắt hè phải đi học các khoá học do các trung tâm thể thao quận tổ chức.
Học gì thì học nhưng học bơi là một trong những kỹ năng sinh tồn quan trọng nhất, và thứ cần thiết nhất phải học.
Em có mấy ông bạn cao to vạm vỡ, suốt ngày gym nọ gym kia nhưng éo biết bơi, em trêu kiểu các ông trẻ con nó xô xuống vũng nước cũng tạch.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ em ở HN giờ muộn nhất là cuối tiểu học phải hoàn thành khoá học bơi biết những kỹ năng cơ bản có chứng chỉ nộp cho nhà trường, tầm lớp 3 chưa có là nhà trường bắt hè phải đi học các khoá học do các trung tâm thể thao quận tổ chức.
Học gì thì học nhưng học bơi là một trong những kỹ năng sinh tồn quan trọng nhất, và thứ cần thiết nhất phải học.
Em có mấy ông bạn cao to vạm vỡ, suốt ngày gym nọ gym kia nhưng éo biết bơi, em trêu kiểu các ông trẻ con nó xô xuống vũng nước cũng tạch.
Ko biết bơi là 1 rủi ro lớn cho cuộc đời. Trong đời ko ai ko mon men gần nc sâu cả, ra biển, đi hồ, sông đều có nguy cơ.
Con e 1 gái, 1 trai, trộm vía cứ sau 2-3 buổi xuông nc là tự nổi, tự bơi đc ko cần dạy khi chúng 5-6 tuổi. Bớt đi 1 nỗi lo khi con bơi đc đấy cc ợ.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bạn em bơi hồ bị hẫng chân tí chêt đuối. May có em với 1 thằng nữa bơi cạnh đó ra dìu kịp. 3 thằng ngụp lặn giã gạo trồi lên trồi xuống mãi mới đưa được thằng kia vào bờ, vì lúc nó giã gạo uống nhiều nước đuối sức rồi người lả đi mới không vùng vẫy được nữa. Mà nó cao 1m80 to khỏe cứ nhằm đầu 2 thằng mà kéo xuống, kinh hãi vô cùng.

Năm 2010 nhà cháu cứu 1 trường hợp còn là thanh niên chứ ko phải như cậu bé 17 tuổi này. Đợt đó nhà cháu đưa cả nhà vào nghỉ ở Vũng Tàu, nhớ buổi chiều nhà cháu với ô con F1 ra tắm biển, thuỷ triều rút khiến phải lội nước khá xa mới ra được đến khu vực nước ngập đến cổ. Đang phổ biến cho ô con mấy bài bơi sải, bướm thì thấy tiếng vùng vẫy tay đập loạn làm nước bắn tung toé cách 2 bố con 6-7m. Đầu tiên nghĩ cậu này trêu bạn vì có 1 đám con gái ngay gần đấy. Khoảng 10" sau vẫn thấy tiếng đập nước, đầu cậu tn y hệt cậu bé trong clip, cứ nhô lên thụt xuống, mặt tái mét kêu cứu, âm thanh có cảm giác còn bị nước biển chặn lại ú a ú ớ. Phía mấy cô gái cạnh đó túm lại sát nhau, nét mặt khá sợ hãi. Biết ngay cậu này ko biết bơi, đi bộ vào đúng vùng cát sụt, đường kính hố cát chỉ 2-3m là cùng, nhưng do bất ngờ và chính là ko biết bơi nên cậu ta vùng vẫy hoảng loạn ngay chính tâm hố cát. Nhà cháu liền bơi lại gần, đến sát cậu ta nhà cháu cẩn thận ko để cậu ta bám vào mình, chuyển sang bơi ngửa rồi cứ thế đạp mạnh vào ng cậu ta để đẩy vào. Chỉ 2-3 đạp là chân cậu ta đã chạm vào đáy, thế là cậu ta vội lao vào bờ, mặt mũi tái dại như mít nhái, thậm chí còn quên ko 1 lời cảm ơn, lẩn mất vào bờ. Chắc hôm đó cũng phải xơi cả bát nước biển.

• Vodka
Reactions: 202

toyennha

Xe lăn
Nhím : ba ba ba ab🤮🤮🤮🤧🛀🛀🛀🛀
Ba : 🐊🐊🐊
Nhím : ba làm gì vậy
Ba : thì Nhím đuối nước ba phải oánh cho Nhím xỉu ba mới cứu Nhím được
Nhím : s@o kỳ vậy
Ba : Nhím đuối nước Nhím đập tùm lum ba đâu có bơi được nên phải đập Nhím xỉu mới kéo Nhím vào bờ được Nhím nhớ nha. Đừng nghĩ mình bơi giỏi mà cứu bạn tầm bậy là ko có cơ hội ăn Bim Bim nữa đâu
Nhím : Giờ Ba mua khoai tây Phô Mai cho Nhím ăn Nhím mới nhớ :)
Ba: tự nghĩ đụ má lớn còn bị con nít dụ

khanhp90

Xe tăng
Hồi lớp 7 - lúc chưa biết bơi - em đi tắm ao trộm cũng gặp tình huống đuối nước như cậu này . Đang bình thường thì dẫm phải " thùng đấu " ( là cái hố sâu dưới ao do người ta múc bùn tạo thành ) . Lúc đầu hoảng loạn cũng cố ngoi lên , may đầu óc nảy số đúng lúc bèn lặn xuống bò vào bờ nên còn ngồi đây chém gió với các cụ . Hồi tối xem video này , em cũng lôi thằng con ra xem để truyền lại kỹ năng ngày xưa cho nó :D
Ít người được như cụ lắm ạ, thường lúc ấy ai cũng hoảng loạn. Ai mà cũng được bình tĩnh xử lý như cụ thì lại ngon :D

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ có Thầy dạy bơi nói: ai cũng có thể bị đuối nước kể cả người biết bơi, điều cần học là phải bình tĩnh khi ở dưới nước. Em cũng từng bị hụt 1 lần ở khu 2m... cảm giác mọi người rất gần mà ko gọi đc ai, ko bấu đc vào cái gì ... dã man thật sự, nên giờ cứ loăng ngoăng khu nước nông nông tý cho an toàn

E thì bơi biển quen r. Toàn biển sóng to.
Đúng là khó nói trc đc về bơi giỏi hay ko. Nhưng kinh nghiệm của dân biển là nếu gặp dòng nước chảy xiết or sóng ngầm thì cứ thả tự nhiên. Ko đc đấu sức lại vs thiên nhiên. Cứ thả lỏng theo dòng để nước cuốn ra chỗ khác cũng ko sao. Lúc đó thì ko bị mất sức n thì sẽ có người cứu.
Trc công ty e làm. Người đi tàu bị ngã ở cửa sông đổ ra biển, sông gì đổ ra ở trà vinh ấy, ở gần phao số 0. Sông to thôi r. Nước xiết thì thôi r nữa. Cuống chỉ có chết. Anh em vứt phao xuống phao trôi đi luôn. Ông thủ thủ đó cứ thả trôi. Trôi tận mấy km xong có thuyền cứu. Quả đấy mà cứ cố với lại mấy cái phao đuối sức chỉ có đi luôn

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chắc chuột rút các cụ ạ, chứ nhìn tự tin thế khó nói là không biết bơi.

Em kể chuyện bản thân em, sinh ra và lớn lên gần sông nước, bơi lội từ bé. Thế mà có lần em bơi ở bể bơi, lên bờ đi mấy bước bị chuột rút, nó đau và cứng đơ người lại. Em bình thường tự tin trói 2 chân và 1 tay vứt em xuống nước mà không chìm nhưng riêng trải nghiệm chuột rút thì em tin chắc là tèo nếu ở dưới nước.
Bơi thì 1 bí quyêt nằm ở thở. 2 là nằm nhịp nhàng ở tay chân. 3. Khởi động kỹ, thấy mệt thì lên chứ cố quá lại chuột rút.
Chuột rút chắc chỉ có nằm im cho đỡ, thi thoảng quờ tay khỏi chìm mà thở thôi. Ở xa bờ thì khó cứu.

LongLH

Xe điện
Méo hiểu kiểu j luôn, xem clip mà bực cả mình!
Bực gì mà bực, thằng bạn đi cùng nó đi ra chỗ khác rồi, những người còn lại thì toàn đứa bé, chúng nó có hiểu chuyện gì sảy ra đâu

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Khổ thân cháu, nó có nhảy xuống và phao tuột khỏi tay. Cháu mất rồi, các cụ đừng trách cháu chứ :(
R.I.P cháu
Các bể bơi ở ở quê rất nguy hiểm đoạn cứu hộ.
Hè cách đây mấy năm về chơi nhà ông anh. Cho bọn trẻ con đi bơi. Bể bơi rất hoành tráng phải 25*50m là ít. Trẻ con lít nhít học theo lớp đàng hoàng. Nhưng đông. Mấy thằng cứu hộ ngồi tụ tập chém gió hút thuốc. Em thấy lo lo ngồi canh con sát nút.
Về bảo với anh chị cẩn thận. Nhiều nhà chỉ đến bàn giao cho thầy cô rồi về.
Đúng mấy ngày sau có trẻ đuối nước k ai biết. Khổ thân các cháu. Rồi cũng chả có thằng nào đi tù cả.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thấy bảo sâu có 1m9. Khổ, cách bờ có 1m chịu khó bước trở lại mấy bước là có cái thang ở ngay đấy cũng nên. Mà không thì cứ cố đi vài bước về hướng cái phao là với được tay mà. RIP
Cứ nhoi lên là hớp không khí. Hoảng nên k đúng nhịp toàn sặc nước. Sặc nước lại càng hoảng nên lại càng hớp nhiều. Lại càng sặc càng hoảng. K biết bơi thì bản năng chỉ là ngoi lên để thở.

LeTai1979

Xe cút kít
Hồi lớp 7 - lúc chưa biết bơi - em đi tắm ao trộm cũng gặp tình huống đuối nước như cậu này . Đang bình thường thì dẫm phải " thùng đấu " ( là cái hố sâu dưới ao do người ta múc bùn tạo thành ) . Lúc đầu hoảng loạn cũng cố ngoi lên , may đầu óc nảy số đúng lúc bèn lặn xuống bò vào bờ nên còn ngồi đây chém gió với các cụ . Hồi tối xem video này , em cũng lôi thằng con ra xem để truyền lại kỹ năng ngày xưa cho nó :D
Cụ chưa biết bơi mà biết lặn thì kinh khủng đấy, nhất là trong lúc hoảng loạn. :D

Dungha

Xe điện
Dù không biết bơi cũng nên học vài động tác bơi cơ bản. Gì chứ cứ học 1 buổi đạp chân kiểu bơi ếch thì thanh niên rơi xuống nước cách bờ tầm 5-7 m thì đạp 3-4 cái là vào bờ mà không cần thở.