[Funland] 1500 tỷ của Mỹ đã không đủ để cứu thị trường, kinh tế chính thức bước vào giai đoạn suy thoái

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Trông đỏ lòm thế này thì tất tay đầu tư thôi, chả có nhẽ giảm nữa :))
Hãy tham lam khi người khác sợ hãi
Thấy sách dạy thế cụ ạ, cụ bán nhà nhanh mua cổ đi =)) =)) =))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

VuQuybn

Xe buýt
Bác đếch nói sớm.

Tôi vừa ôm mấy triệu cổ của anh Quyết còi và Bamboo rồi.
Bác đầu tư dài hạn thì sợ gì ko có tiền tiêu ( với điều kiện bác ko nằm ở sơn tây hoặc Đông anh. :))

VuQuybn

Xe buýt
Suy thoái có lẽ chỉ là võ đoán (vì chỉ khi 2 quý liên tiếp suy giảm) nhưng chắc khó tránh...trừ khi vaccin ngừa covid19 kịp sx đại trà đúng như Đức công bố (dự kiến từ tháng 6/2020)... Tuy nhiên, CK đỏ đậm thế này cũng là dịp đổi đời cho người "to gan lớn mật" dám bắt đáy đúng thời điểm?! ;)
P/S: Hướng đầu tư triển vọng lúc này có lẽ là...lò đốt xác+ dịch vụ "hậu sự" (và cả kinh doanh hàng 2hand từ G7) chăng?!:-?
Bác có làm cái dịch vụ P/S này ko. Chuẩn bị giàu k có chỗ cất tiền hoặc được các cụ bao trọn gói trong cả vài năm tới đới. =))

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Còn liều thuốc nào cao hơn không cụ?
liều liều cái con tiều
quê em mà bơm 1500 tỏi, em khẳng định bốc cmn hơi gần nửa, đél biết bọn 100 và đồng đội có biết cách xơi mà hưởng ko?

Mandalord

Xe điện
Còn liều thuốc nào cao hơn không cụ?
Đối với FED thì hết võ rồi, vì lãi suất của FED đã là 0%. FED không thể giảm lãi suất xuống âm được, vì như vậy không khác gì cho không tiền. Ở lãi suất âm người cầm tiền không có động lực đầu tư kinh doanh, chỉ nhét tiền vào một chỗ, đến hạn thì đem ra nộp cho FED thế là lời được một khoản.

Võ còn lại của Mỹ là chính sách tài khoá, nói cách khác là tăng chi tiêu NS. Tuy nhiên, Mỹ đã mấy chục năm bội chi nặng nề, thời Obama đã bội chi khủng để chống khủng hoảng, mới năm vừa rồi CP Mỹ đóng cửa vì không thống nhất được NS, thế nên chắc là không tăng chi tiêu nổi. Chưa hết, nếu muốn tăng chi tiêu thì CP Mỹ phải tăng thuế, điều này sẽ rất bất lợi cho Trump vì 2 năm gần đây Trump luôn vỗ ngực quảng cáo là giảm thuế.

Ngoài 2 CS trên thì Mỹ liệu có còn lại gì? Cá nhân em nghĩ là Mỹ hết võ rồi, nhưng em cũng không chắc chắn lắm.

Crusaderland

Xe điện
Bơm 1500 tỏi chưa đủ thì Trump sẽ bơm thêm 1000 tỏi nữa, cơ bản nhà chả có gì ngoài đô la in thêm được nên kiểu gì cũng sẽ ném thêm vào thị trường.

VNM

Xe điện

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ tầm này suy thoái kinh tế thì ko, chỉ là phút dao động ban đầu thôi, Cơ mà em ko hiểu sao vàng trong nước lúc nào cũng giảm chậm hơn TG, mà vẫn cao hơn TG, đến giờ vẫn cao hơn TG đến 6tr/lượng, có cụ nào giải thích hộ em với??

VuQuybn

Xe buýt
Em nghĩ tầm này suy thoái kinh tế thì ko, chỉ là phút dao động ban đầu thôi, Cơ mà em ko hiểu sao vàng trong nước lúc nào cũng giảm chậm hơn TG, mà vẫn cao hơn TG, đến giờ vẫn cao hơn TG đến 6tr/lượng, có cụ nào giải thích hộ em với??
Thế cụ k thắc mắc luôn giá xăng dầu.
Cơ chế MỞ của NN thế mà. Cái j độc quyền đều thế cả.

matnickroi

Xe hơi
Nay có khi xanh rồi, quan trọng lúc nó xanh thì VNi đỏ, lúc nó đỏ thì VNi rớt

Embebandiem

Xe tăng
Fed cắt giảm lãi suất không kích thích kinh tế mà ngược lại làm cho giới đầu tư hoảng loạn hơn, vì họ cảm giác đây chính là tín hiệu của tình trạng tồi tệ hiện tại. Đến liều thuốc này còn bị nhờn thì thời gian tới không mấy sáng sủa
E dự ko phải do động thái FEB, mà chính do động thái của Chum chống dịch Cô Vit. Ai mà chả có lòng tham, nhưng khi gần tới hố thì mạng sống quan trọng hơn.
A Trum này trình kinh tế thì giỏi chứ trình dân túy thì quá kém, dịch Co Vit là bằng chứng xác thực nhất tài năng a Chum.

Airbus A350

Xe điện
liều liều cái con tiều
quê em mà bơm 1500 tỏi, em khẳng định bốc cmn hơi gần nửa, đél biết bọn 100 và đồng đội có biết cách xơi mà hưởng ko?
Bọn 100 không được học chánh chệ chánh em, xơi thì có thể nhưng chắc không đủ trình để xơi đến 50% như quê lão đâu.:))

thangtran1986

Xe tải
Đối với FED thì hết võ rồi, vì lãi suất của FED đã là 0%. FED không thể giảm lãi suất xuống âm được, vì như vậy không khác gì cho không tiền. Ở lãi suất âm người cầm tiền không có động lực đầu tư kinh doanh, chỉ nhét tiền vào một chỗ, đến hạn thì đem ra nộp cho FED thế là lời được một khoản.

Võ còn lại của Mỹ là chính sách tài khoá, nói cách khác là tăng chi tiêu NS. Tuy nhiên, Mỹ đã mấy chục năm bội chi nặng nề, thời Obama đã bội chi khủng để chống khủng hoảng, mới năm vừa rồi CP Mỹ đóng cửa vì không thống nhất được NS, thế nên chắc là không tăng chi tiêu nổi. Chưa hết, nếu muốn tăng chi tiêu thì CP Mỹ phải tăng thuế, điều này sẽ rất bất lợi cho Trump vì 2 năm gần đây Trump luôn vỗ ngực quảng cáo là giảm thuế.

Ngoài 2 CS trên thì Mỹ liệu có còn lại gì? Cá nhân em nghĩ là Mỹ hết võ rồi, nhưng em cũng không chắc chắn lắm.
Chém cả tầm vĩ mô Mỹ thì e sợ cụ thật. Ko phải lo bọn tài phiệt siêu giàu nó ko biết cách kiếm tiền đâu cụ. Rồi từ từ nó sẽ diễn các bước tiếp theo, tưởng vô lý mà lại rất hợp lý

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
Bọn 100 không được học chánh chệ chánh em, xơi thì có thể nhưng chắc không đủ trình để xơi đến 50% như quê lão đâu.:))
đừng có nhét chữ vào tay người lương thiện ná
đây biên gần nửa chứ đél ai biên 50/50 :))

dongphuong031

Xe tăng
Theo em hiểu có sự chênh lệch là vẫn còn 1 vài rào cản nào đó mà ko dễ mua bán trao đổi thông thương ở tầm vĩ mô giữa các thị trường. Nếu ko có rào cản thì đơn giản mua chỗ thấp bán ở nơi cao, càng khó thì chênh lệch càng cao, dễ thì chênh lệch ít, thậm chí ko có sự chênh lệch. Em lờ mờ đoán đc là gì nhưng ko hình dung cụ thể đc nó là những lý do gì, tầm vĩ mô mất rồi.