[Funland] 15. Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Dan du an

Xe ba gác
Nói chung Hải sản là số 1, longlon là số 2, thịt chó là số 3.... Còn gì nữa không các cụ nhỉ.

TayBac_CQ

Xe buýt
Bia này nhiều bia giả cụ nhé!
Cho nên cụ check cẩn thận, Tết em mua mấy trăm thùng, bị giả nhiều lắm, hixx. Công nghệ làm giả giờ siêu tinh vi :P
Em làm ở vùng không điện,không nước...may còn có sóng điện thoại .Tắm thì xuống suối,bảo công nhân đi mua hộ két bia phải châms thêm cho 1/2 công đấy cụ ah.Hôm nay em bắt trượt con Hoẵng khoảng 15kg.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mùa hè thích quá... Đi ra sân chơi gần nhà với bọn nhóc tiện tay hái ít Kirschen...chín cả cây mà không ai thèm hái, chỉ để cho chim chóc và trẻ con vặt ăn chơi 😈😁😎

Em phát hiện ra mấy cây cherry chín ngon khi em đã ...tận năm cuối cùng của đời học hành :P

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mùa hè nhà em cũng khoái món nem cuốn này. Cuốn cuốn, chấm chấm... nhẩn nha ăn và nói chuyện...
Món nhà cụ món cuốn chuẩn pro thế :)
Nhà em trẻ con ko thể ăn củ cải và ớt chuông :P Nên chỉ có cà rốt và dưa chuột, còn dứa để ép nước với cà rốt thôi :)
Nhà em cả ngày qua chỉ nghỉ ăn gì mà vừa đủ mệt :)
Bữa tối qua, vetula, chỉ có món canh dắt là mới :P

L.C.D

Xe container
Em làm ở vùng không điện,không nước...may còn có sóng điện thoại .Tắm thì xuống suối,bảo công nhân đi mua hộ két bia phải châms thêm cho 1/2 công đấy cụ ah.Hôm nay em bắt trượt con Hoẵng khoảng 15kg.
Lâu lắm em mới thấy cụ vào bếp. Cụ vẫn biệt phái trong NS phải ko ạ? Bao giờ cụ về HN em mời cụ bữa cơm đạm bạc của thủ đô nhé!

TayBac_CQ

Xe buýt
Lâu lắm em mới thấy cụ vào bếp. Cụ vẫn biệt phái trong NS phải ko ạ? Bao giờ cụ về HN em mời cụ bữa cơm đạm bạc của thủ đô nhé!
Cảm ơn mợ,em cả NS và trong Ninh Thuận nữa.Lúc nào mợ có dịp qua hai nơi này thì alo em.Chứ từ tết đến giờ em mới về HN đc 1 ngày.

L.C.D

Xe container
Phòng em bổ quả mít mà thơm khắp cả tầng. Múi mít dày ngọt cắn ngập răng luôn :P

1.25 ton

Xe điện
Em.thích topic này, vì có nhiều món ngon.😂 Hôm nay em mạo muội post ảnh món này:
Sấu ngâm nước mắm.
Thành phần:
+ Quả sấu cây vườn nhà.
+ Nước mắm chắt thành Nam.
+ Ớt vườn nhà
+ Tỏi mua ở.chợ.
Món này chấm rau luộc ( rau muống ) ngon thôi rồi. sấu ngâm nhâm nhi cũng đi hết lon bia.😂

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nóng nực chả muốn ăn gì các bác ạ. Em nấu cho qua bữa chứ em chỉ uống sữa hạt sen là khỏi phải ăn cơm
Mùa này ăn cá kho, thịt kho ko vào được :)
Nhà em ế nguyên nồi cá kho, chắc phải vứt :P Giờ sốt cà chua thả cá tươi vào còn ăn được, chứ rán cũng sợ :(
Tối qua ko có bà nội, 3 mẹ con lại xõa, ko nấu cơm bình thường mà ăn lung tung :P
Vẫn ko tinh bột, canh để có đủ rau và ăn lăng nhăng như này đây :D
Ngày nào cũng hỏi nhau: tối nay ăn gì và rồi ko biết ăn gì, hixx.

Kitcat

Xe container
Phòng em bổ quả mít mà thơm khắp cả tầng. Múi mít dày ngọt cắn ngập răng luôn :P
P mợ chăm thế, có tý mít k bóc ăn luôn lại còn bóc cất hộp ^^
Qua em dc cho quả mít đến là đểu xơ ngọt sắt múi thì ăn lào phào. Hôm nay em lại mua hai quả mít ta ăn. Em thích ăn mít, hạt mít cũng thích ăn luôn!
Nghe nói mít xanh làm dc nh món ngon lắm mà e chưa ăn bao giờ. Hôm nọ mua quả mít chín cây mà số xui, thấy cái vỏ nó hơi thâm thâm sợ hỏng, cụ nhà e bảo bổ ra đi thế là e bảo ông a bổ ra lun, k thèm nhìn nó tnao. Xanh két k có vị, mà chả b nấu món gì cả. Cccm có món ji làm từ mít xanh để sau nhỡ bổ nhầm e thử nấu v ah!

L.C.D

Xe container
P mợ chăm thế, có tý mít k bóc ăn luôn lại còn bóc cất hộp ^^
Qua em dc cho quả mít đến là đểu xơ ngọt sắt múi thì ăn lào phào. Hôm nay em lại mua hai quả mít ta ăn. Em thích ăn mít, hạt mít cũng thích ăn luôn!
Nghe nói mít xanh làm dc nh món ngon lắm mà e chưa ăn bao giờ. Hôm nọ mua quả mít chín cây mà số xui, thấy cái vỏ nó hơi thâm thâm sợ hỏng, cụ nhà e bảo bổ ra đi thế là e bảo ông a bổ ra lun, k thèm nhìn nó tnao. Xanh két k có vị, mà chả b nấu món gì cả. Cccm có món ji làm từ mít xanh để sau nhỡ bổ nhầm e thử nấu v ah!
Hi hi quả mít to lắm, ăn 1 lúc ko hết được nên bọn em bóc ra cất tủ lạnh, ăn lạnh ngon hơn nhiều mợ ạ