[Funland] 15. Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Getzcoi.

Xe tăng
500 còn nhạc nhẹ đới ! Năm ngoái xe nhà a bị chọc vào mà mất 100 $ cho ổ khoá (SH mode). :(
Lại an ủi câu mọi người hay nói " của đi thay người". :D
Em cảm ơn anh chị đã an ủi em. Em vừa lên đến cty, giờ em ko còn tiếc tiền nhưng thấy mệt mỏi quá. Chắc tại trời nắng nóng kéo dài, với lại cũng chán. Giờ em chẳng thiết gì kể cả tiền :((.
Cả nhà cho em bán than tý hị hị,
Em đi chợ mà đầu óc vẫn nghĩ việc công ty nên quên khóa cổ khóa càng, bay luôn con xe LEAD mới tậu mợ ạ. Mọi người hỏi thăm thì em nói thật chắc là do em quên khóa, thế lại toàn được khen là thật thà vì nhiều người cứ kêu là khóa vẫn bị mất :((

• Vodka
Reactions: Kuu

Pumzen

Xe ba gác
Em cảm ơn anh chị đã an ủi em. Em vừa lên đến cty, giờ em ko còn tiếc tiền nhưng thấy mệt mỏi quá. Chắc tại trời nắng nóng kéo dài, với lại cũng chán. Giờ em chẳng thiết gì kể cả tiền :((.
Cả nhà cho em bán than tý hị hị,
Công nhận thời tiết nóng bức ngột ngạt rất dễ khiến mọi người chán nản vì mệt mỏi. Có 1 cách để anti tâm trạng khó chịu này đi, giúp cho tinh thần luôn lạc quan. Đó là cách tự tạo cho mình một động lực thúc đẩy. Chẳng hạn như a, cứ nghĩ đến cảnh dắt cháu tập đi, loanh quanh ra góc phố gần nhà tệp 1 ngụm bia hơi là tự nhiên tinh thần a lại phấn chấn lên đến lạ kỳ, quên hết sự mệt mỏi nóng bức mà cơ thể đang phải gánh tải. \:D/

• Vodka

Getzcoi.

Xe tăng
Công nhận thời tiết nóng bức ngột ngạt rất dễ khiến mọi người chán nản vì mệt mỏi. Có 1 cách để anti tâm trạng khó chịu này đi, giúp cho tinh thần luôn lạc quan. Đó là cách tự tạo cho mình một động lực thúc đẩy. Chẳng hạn như a, cứ nghĩ đến cảnh dắt cháu tập đi, loanh quanh ra góc phố gần nhà tệp 1 ngụm bia hơi là tự nhiên tinh thần a lại phấn chấn lên đến lạ kỳ, quên hết sự mệt mỏi nóng bức mà cơ thể đang phải gánh tải. \:D/
À thì ra anh sắp lên ông ngoại dồi :D

Em chúc mừng anh và gia đình %%-

Chẳng nhẽ em cũng ước có cháu :P :))

Ớt xanh

Xe điện
Sáng nay em uống cốc cf 500k các cụ mợ ạ, :(
Em đỗ xe khoá cổ vào 3ph mua cf mang đi. Ra thì thấy ổ khoá nát be bét. Nó chưa kịp/ ko kịp phá cả ổ để lấy xe.
Nên ông thợ xe bảo em là mất 500k nhưng nên ăn mừng.
Em chả thấy mừng chỉ thấy tiếc tiền. Giờ này em còn chưa đến cty :((
Bao nhiêu chữ giá mà đang trong đầu em,
Sau mợ nhớ lưu ý gửi bảo vệ, các thành phố giờ trộm cắp nhiều.

Ớt xanh

Xe điện
Em đi chợ mà đầu óc vẫn nghĩ việc công ty nên quên khóa cổ khóa càng, bay luôn con xe LEAD mới tậu mợ ạ. Mọi người hỏi thăm thì em nói thật chắc là do em quên khóa, thế lại toàn được khen là thật thà vì nhiều người cứ kêu là khóa vẫn bị mất :((
Em thì hiếm khi quên, rời xe là khóa, đứng dậy là sờ túi.
Như robot ợ.

• Vodka

114hangbong

Xe cút kít

Hôm qua chị đi thăm cô cháu ruột mới sinh. Thật sự chị chưa sẵn sàng lên chức bà tý nào. Vừa dứt tã bỉm được hơn chục năm mà đã quay lại thì chết! :((

Getzcoi.

Xe tăng
Sau mợ nhớ lưu ý gửi bảo vệ, các thành phố giờ trộm cắp nhiều.
Từ sau vụ covid đến giờ cửa hàng họ cắt mất bảo vệ cụ ạ. Thôi em cũng đỡ buồn rồi. Cụ lên ăn cá lăng nhớ gọi em là được :D
Hôm qua chị đi thăm cô cháu ruột mới sinh. Thật sự chị chưa sẵn sàng lên chức bà tý nào. Vừa dứt tã bỉm được hơn chục năm mà đã quay lại thì chết! :((
Thế nên em cũng ko muốn thành bà ngoại sớm, một phần cũng vì thương con gái nữa, có gia đình vào vất vả, nên cứ cứng cáp hơn tý nào tốt tý ấy,

Ớt xanh

Xe điện
Từ sau vụ covid đến giờ cửa hàng họ cắt mất bảo vệ cụ ạ. Thôi em cũng đỡ buồn rồi. Cụ lên ăn cá lăng nhớ gọi em là được :D

Thế nên em cũng ko muốn thành bà ngoại sớm, một phần cũng vì thương con gái nữa, có gia đình vào vất vả, nên cứ cứng cáp hơn tý nào tốt tý ấy,
OK mợ, trước khi lên em sẽ biên vào inbox nhá.

L.C.D

Xe container
Em thì hiếm khi quên, rời xe là khóa, đứng dậy là sờ túi.
Như robot ợ.
Em thì khá ẩu tả, thường xuyên ko rút chìa khóa, cứ dựng xe là em phi vào hàng thịt thà rau cỏ. Nhưng chắc con Lead của em nó ghẻ lở hắc lào quá nên ko thằng trộm nào thèm liếc tới. Con Lead này em xin của bà chị chồng từ 7 năm trước, xe vứt dưới sân phơi mưa phơi nắng, đi tới giờ chưa hỏng hóc gì, mà thực ra em chỉ đi chợ chứ ko đi đâu xa. Nói chung là em tín nhiệm độ bền của xe Honda.

Kuu

Xe lăn
Thích em bé thì nên kế hoạch đẻ thêm thèng cu nữa đi. Tội giề mà phải bế cháu, lên chức bà làm cái gì cho nó già người :|

Chỉnh sửa cuối:

Ớt xanh

Xe điện
Em thì khá ẩu tả, thường xuyên ko rút chìa khóa, cứ dựng xe là em phi vào hàng thịt thà rau cỏ. Nhưng chắc con Lead của em nó ghẻ lở hắc lào quá nên ko thằng trộm nào thèm liếc tới. Con Lead này em xin của bà chị chồng từ 7 năm trước, xe vứt dưới sân phơi mưa phơi nắng, đi tới giờ chưa hỏng hóc gì, mà thực ra em chỉ đi chợ chứ ko đi đâu xa. Nói chung là em tín nhiệm độ bền của xe Honda.
Mợ giống y vợ em ợ.
Hay quên và xuề xòa, nhưng mà em ưng ợ.
Trong nhà em chả làm được việc gì ra hồn đã vậy còn khó tính nữa..
Nhưng vợ em tính tình phóng khoáng vô tư chiều em tất ợ.
Theo em là cũng có may mắn bù trừ nên cửa nhà cũng yên ấm gần hai chục niên rồi hihi

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Mợ giống y vợ em ợ.
Hay quên và xuề xòa, nhưng mà em ưng ợ.
Trong nhà em chả làm được việc gì ra hồn đã vậy còn khó tính nữa..
Nhưng vợ em tính tình phóng khoáng vô tư chiều em tất ợ.
Theo em là cũng có may mắn bù trừ nên cửa nhà cũng yên ấm gần hai chục niên rồi hihi
Vợ chồng hay bù trừ cho nhau mà. Nhà em thì vợ lanh chanh như hành không muối. Chồng lừ khừ như ông từ vào đền ý ! Nhưng em thấy hợp nhau lắm. Mỗi tội giờ có tuổi đâm ra chả nhường nhịn nhau như xưa, cãi em ra trò. :))

Ớt xanh

Xe điện
Vợ chồng hay bù trừ cho nhau mà. Nhà em thì vợ lanh chanh như hành không muối. Chồng lừ khừ như ông từ vào đền ý ! Nhưng em thấy hợp nhau lắm. Mỗi tội giờ có tuổi đâm ra chả nhường nhịn nhau như xưa, cãi em ra trò. :))
Cuối giờ chiều em thường gọi điện cho vợ hỏi hôm nay nhà có (món) gì.
Ngon thì về không ngon lại lượn.
Nhưng thường thì em nghe vợ tả qua cái là lao về ngay ợ.