[Thảo luận] 141 lập quyết định xử phạt luôn chứ không có biên bản vi phạm hành chính ???

batmancar

Xe điện
Xe tải của em bị 141 gọi vào đoạn hà đông , chẳng có vi phạm gì cả nhưng vẫn cho xe vào bãi mất 20 k và gặp tổ trưởng bảo tính thế nào thì tính, cả đội đấy, lại phải 5 lít để vào dưới gói kẹo chỗ quán nước. Em buồn lắm!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ở đây là xxx chưa chứng minh được cụ chủ phạm lỗi, vì vậy không thể có quyết định xử phạt. Cần phải hiểu quyết định xử phạt là dành cho các lỗi dưới 200k và trong trường hợp người vi phạm thừa nhận lỗi. Còn ở đây, việc áp quyết định xử phạt là hoàn toàn sai khi chưa chứng minh được lỗi của cụ chủ. Thực ra để ghép tội cho cụ chủ thì không khó, xxx (ở bất kỳ đâu) luôn có thể lôi ra một ông xe ôm, thậm chí là gọi luôn chính trinh sát mặc thường phục đóng vai người làm chứng. Nhưng ở đây xxx lại tuyên bố thẳng thừng là áp luôn quyết định xử phạt khi chưa chứng minh được vi phạm. Cụ chủ đã ghi được rồi, lẽ ra cứ nhận quyết định, sau đó gà thêm một câu vào trong băng ghi âm là: các anh ra quyết định xử phạt trong khi tôi không sai phạm và các anh cũng không chứng minh được tôi vi phạm, tôi sẽ khiếu nại việc này. Thế là xong. Lúc đó thì cụ muốn làm thế nào chẳng được.

Nói tóm lại, không biết cụ có sai không, nếu cụ sai, cụ đừng thắc mắc. Nhưng nếu cụ đúng (hoặc sau này có trường hợp tương tự nhưng cụ đúng) thì cứ để xxx lập biên bản, nếu xxx không có bằng chứng chứng minh cụ sai phạm, thì cứ bình tĩnh nhận biên bản hoặc quyết định. Có trong tay biên bản rồi, cụ hoàn toàn có thể khiếu kiện sai phạm của xxx dựa trên 2 vật chứng rõ ràng là ghi âm và chính văn bản sai quy định mà xxx đã ký rồi giao cho cụ. Kể cả xxx có không giao bất kỳ giấy tờ gì cho cụ (trường hợp xxx quá bẩn), cụ cũng có thể la làng lên, quay phim, ghi âm để sau này xác định xxx đó là đứa nào, gọi người qua đường làm chứng hành vi ăn cướp đó để khiếu kiện. Cụ đừng lo mất xe, cụ làm ầm lên, xxx khiếp lắm ấy chứ. Để được có quân hàm, để được làm ăn chỗ ngon, cũng phải bỏ cả trăm triệu rồi, chưa kể còn thăng tiến (đứa nào dính kiện tụng với kỷ luật thì cứ yên tâm mà nôn tiền cho cấp trên).

Cụ chủ nên nhớ là các xxx nó chẳng sợ dân đâu, thực chất nó sợ là sợ cấp trên, chính những thằng đó luôn tìm cơ hội đề đì đẹt và ăn tiền cấp dưới. Chứ nếu bọn nó mà đoàn kết với nhau, thì có kiện giời chúng nó vẫn ung dung như thường. Cho nên việc cụ kiện tụng sẽ coi như là cơ hội để mấy thằng ở trên nặp bóp lũ thuộc hạ ở dưới.
Cụ quá chuẩn :D

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Xe tải của em bị 141 gọi vào đoạn hà đông , chẳng có vi phạm gì cả nhưng vẫn cho xe vào bãi mất 20 k và gặp tổ trưởng bảo tính thế nào thì tính, cả đội đấy, lại phải 5 lít để vào dưới gói kẹo chỗ quán nước. Em buồn lắm!
Cụ nào yêu 141 vào đây mà đọc này :D
Cụ Nguyễn Du viết Kiều quá đúng, đúng đến tận bây giờ :"Làm cho khuất hại chẳng qua vì tiền" :(

_Boeing_

Xe buýt
Cụ này trình bày và xxx chưa đủ bằng chứng nên cho cụ đi chứ bả bối gì mà cụ chém ghê quá.bọn nó cũng sai là chưa lập biên bản đx ra quyết định sử phạt.nếu ko chống đối,đi nộp phạt thì ko sao.còn chống đối là chúng nó sai vì như vậy là làm càn.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Nó đã mất công đi ra đứng đường thì có thằng nào ăn riêng, cả đội với nhau chẳng nhẽ cái thằng làm chứng lại đi nói ngược (mà thằng làm chứng mặc thường phục ngày thường thì chuyên đi nhận tiền 'bảo kê", "mãi lộ"...ở địa bàn, xách cặp như cán bộ với trí thức ấy ). Toàn cá mè một lứa với nhau cả.

techcombak

Xe buýt
Em nghĩ bây giờ mà đối đầu với xxx thì kiểu gì mình vẫn là người thiệt, nhất là với 141 nữa, bằng chứng với xxx bây giờ quá ư là đơn giản. Tóm lại là nhờ cụ có bùa thì cụ mới thoát được thôi chứ chẳng bao giờ mơ được dân chủ và công bằng với người dân đâu ạ.

Lexus14P2558

Xe tải
Hic, có vẻ như các Cụ ko tin em lắm :(
Đã tham gia OF rồi thì phải chấp hành nghiêm chỉnh chứ ạ.
Trong khi đang nc vs XXX em vẫn còn đội mũ bảo hiểm cơ mà.
Em đã update file ghi âm hầu các Cụ ah.

Nói như Cụ thì mình không có quyền ghi ý kiến người vi phạm ah ??? Mà em thấy mấy ng vi phạm toàn phải ra kho Bạc nộp là thế nào vậy nhỉ ???
ko pải e ko tin cụ nhưng nói thật cụ nói rất mâu thuẫn . Nghe cụ nói là e có thể suy đoán ra 2 trường hợp như sau :
1. Cụ đang đi từ xa và ko đội mũ bảo hiểm nhưng thấy xxx ở cách đó 100m cụ mới lò dò đội vào và bị xxx bắt
2. Cụ bị bắt khi trên đầu ko đội mũ nhưng vẫn cố vào cãi là cố đội mũ và đòi có camera ( hình ảnh ) mình vi phạm . ( ko pải lỗi nào cũng cần pải có camera đâu cụ nhé , trong thông tư 65 có ghi trực tiếp phát hiện hoặc thông qua hình ảnh kĩ thuật nghiệp vụ , mà lỗi ko có mũ bh ko cần pải có hình ảnh đâu nha cụ )
Còn cái quyết định vi phạm hành chính họ viết luôn chứ ko lập biên bản là vì lỗi của cụ dưới 200 ngàn , giờ theo luật mới là viết quyết định xử phạt với người có đủ thẩm quyền rồi xé biên lai trực tiếp đưa cho cụ luôn . Còn việc người ta viết biên bản là dành cho người ko đủ thẩm quyền xử phạt trên mức 500 ngàn ( trưởng phòng mới đc xử phạt viết quyết định chứ các tổ viên trong đội chỉ phạt trưc tiếp viết quyết định dưới 200/ 1 lỗi thôi thế nên người ta thường lập biên bản những lỗi đó rồi về cho xếp ký rồi ra quyết định ) Tại gấu của e cũng bị bắt 1 lần rồi khi lên người ta còn giải thích nua cơ . Chúc cụ lần sau đi an toàn và nhất là giữ gìn an tòa gt .

Chỉnh sửa cuối:

babeaffair

Xe hơi
Cụ chủ còn thắc mắc gì không?

Các cụ ở đây tư vấn hầu như sai hết, có mỗi cụ ở trang trước viện dẫn điều khoản đầy đủ, hiện hành thì lại không ai để ý;):). Tóm lại, xxx trinh sát đúng sai chưa biết nhưng có dấu hiệu của cả vú và kém pháp luật. Cụ chủ cũng không biết pháp luật nên cứng mà lại là không cứng.

Tuy nhiên, hoan nghênh tinh thần chia sẻ và kỳ công up file cho bà con, riêng điều này em hài lòng. Tuy nhiên, nếu đúng như lời xxx nói trong clip đại loại nếu anh không ký thì mời anh về, nếu đây mà là cách ứng xử chung trong lực lượng thì đúng là 1 vết ố đối với CAND.

Muốn trừng phạt liên quân 141? Hãy vào đây nè: http://www.otofun.net/threads/588892-ban-ve-phat-canh-sat-giao-thong-co-dong-lien-quan-141?p=15436457#post15436457