140 triệu mua SH 150vn hay 125 Ý :(

shopdangviet

Xe buýt
đã từng lăn tăn giống chủ thớt, sau đó mua 150VN và thấy k sai lầm, đổ dầu Motul vào chạy bốc, ăn đứt xe nhập luôn :))

giaclai

Xe hơi
em thì luôn ủng hộ made in italy :D

yêu xe máy

Xe hơi
Chào các Cụ. e phân vân quá, khoảng 140tr thì nên mua SH 150vn hay 125 Nhập ạ.
cả 2 con sau khi ra biển giá hơi chênh nhau 1 chút. 125i màu mận không biết chính xác mấy hôm nay là bao nhiêu Các Cụ nhỉ? hay tìm sh150 Ý đời 2009-2010 được không các Cụ?
các Cụ vào phán giúp e để e có thêm động lực nha :)
về vấn đề này thì theo nhà cháu nghĩ thì mua 125 thôi, trong thành phố đi cho nhẹ nhàng và đỡ tốn xăng. con nhập hay Vn thi ko nói. Sh VN thì chế độ bảo hành e nghe cũng kinh hoàng lắm. nói chung xe mà có vấn đề thì cứ Obama ma đưa ra chứ bảo hành thì ...
Chúc bác có quyết định sáng suốt :D

winter1989

Xe tải
Theo mình thì 125 Việt là ổn cụ ợ, trừ khi cụ thích oai hơn chút :D

tudepzai

Xe hơi
em biết cụ này là ai rồi nhớ :P . Vote cho 1 phiếu cho su hào việt nam , dành tiền mời anh em đi rửa xe hehe

adidas.

Xe máy
vào đây thì lấy đâu ra động lực vào đây hỏi thì càng bất lực thôi =)) theo em bác thêm tiền mua con 150 nhập

cũng như con li vn và nhập đấy ạ đi vn chán vài tè ra. em mua rồi phải chịu chứ biết thế mua con nhập cũ mà rẻ hơn nhiều con li vn mới rồi thay đồ vào quá tội.

mà đi con li thì chán nhưng chả dám kêu ai dc mua hơn tháng thôi mà chán kinh người về cái hàng vn rồi. hết bệnh này đến bềnh khác.

con sh cũng thế thôi bác ạ ngta cứ kêu là sính ngoại. nhưng vì sao ngta sính ngoại chứ đi nó thích hơn hẳn đáng đồng tiền bát gạo. mà mua sh thì tốt nhất lấy 150

mà đi. mua xe lướt cũng dc rồi tầm tiền này là mua dc 150 ý lướt ngon lành. đi xem thì dẫn a nào biết xem là ok. đừng mua vn thật đấy ko lại kêu em ko nói. tại em

đi 2 con là hàng vn rồi chán vãi tè ra ko có tiền phải chịu chứ có như bác thêm tí nữa là ok mà.

hungdance1987

Xe hơi
vào đây thì lấy đâu ra động lực vào đây hỏi thì càng bất lực thôi =)) theo em bác thêm tiền mua con 150 nhập

cũng như con li vn và nhập đấy ạ đi vn chán vài tè ra. em mua rồi phải chịu chứ biết thế mua con nhập cũ mà rẻ hơn nhiều con li vn mới rồi thay đồ vào quá tội.

mà đi con li thì chán nhưng chả dám kêu ai dc mua hơn tháng thôi mà chán kinh người về cái hàng vn rồi. hết bệnh này đến bềnh khác.

con sh cũng thế thôi bác ạ ngta cứ kêu là sính ngoại. nhưng vì sao ngta sính ngoại chứ đi nó thích hơn hẳn đáng đồng tiền bát gạo. mà mua sh thì tốt nhất lấy 150

mà đi. mua xe lướt cũng dc rồi tầm tiền này là mua dc 150 ý lướt ngon lành. đi xem thì dẫn a nào biết xem là ok. đừng mua vn thật đấy ko lại kêu em ko nói. tại em

đi 2 con là hàng vn rồi chán vãi tè ra ko có tiền phải chịu chứ có như bác thêm tí nữa là ok mà.
Chán ở chỗ nào hả cụ, thích oai thì oai thôi, em đi xe nhập nhưng đi xe Việt thấy không khác gì, khác cái vỏ thôi cịu không biết đừng chém.

RomeoT

Xe tải
xe nhập nói chung là chuẩn châu âu. còn xe việt thì chuẩn vịt. thế thôi. chuẩn nào hơn các bác tự hiểu. nên vì sao mà oto họ cũng toàn chọn xe nhập đấy thôi.

chichvn

Xe buýt
lại nhập vs việt rồi =))

BoyHn

Xe máy
ôi zời tầm tiền nào thì mua xe ý thế thôi đỡ lằng nhằng nhập với việt :)) bác nào muốn thử độ bền 2 con thì cứ vác búa ra chốt 2 phát vào mỗi con xem con nào ra ít mảnh vỡ hơn thì là xe đấy ngon :))

chảnh.boy

Xe buýt

cho hỏi chán chỗ nào :-" .. đi còn hay hơn xe ý là cái chắc , kiểu dáng nó k bằng thôi, chắc bác này đi xe nhập , sợ mất giá dân chơi nên chê ý mà

Nam_Can

Xe buýt
Sau một thời gian cân đong đo đếm em quyết định mua 1 em SH VN 125 + với 2 củ qua 55 Tây Sơn làm bộ chuông, bi, dầu lap, bugi Denso Irdium Power - Giờ xe mạnh quá là mạnh.

Số tiền dư 25cc còn lại em mua 1 cái Vaio cho Gấu nhà em.

Vậy là vẹn cả đôi đường.

Nên hãy là người tiêu dùng thông minh nhất.

boytaplai179

Xe hơi
Sau một thời gian cân đong đo đếm em quyết định mua 1 em SH VN 125 + với 2 củ qua 55 Tây Sơn làm bộ chuông, bi, dầu lap, bugi Denso Irdium Power - Giờ xe mạnh quá là mạnh.

Vậy là vẹn cả đôi đường.

Giờ xe cụ đi có khỏe và êm như 150i k cụ ? e cũng đang băn khoăn, muốn độ lên cho nó khỏe n ko biết có động chạm đến máy k hả cụ ???

xperiax10

Xe hơi
Cứ làm con 150 đi cho máu cụ ạ

adidas.

Xe máy
Chán ở chỗ nào hả cụ, thích oai thì oai thôi, em đi xe nhập nhưng đi xe Việt thấy không khác gì, khác cái vỏ thôi cịu không biết đừng chém.
ko phải là oai hay ko là ai đi xe việt thì uh xe việt đi ngon lắm sướng lắm =)) nhưng trong tất cả mọi người ở đây nói thẳng căng ra nếu giá 2con xe việt và nhập bằng tiền nhau xem có lao đầu vào lấy nhập ko.. ko có tiền lấy nhập thì đi việt thôi chứ đừng so sánh làm gì =)) chứ bác đừng kêu oai em đi vn rồi đây em đang chê nó đây, sự thật nó chán thì mình chê thôi chứ đâu phải bảo là xe ngon thì minh chê. còn để so sánh 2 con thì nhập an đứt vn rồi. điều quan trọng là mình có tiền lấy con nào thế thôi. chứ bằng tiền nhau thì đã ko có nhưng cái topic như này hiểu ko.

michealvac

Xe hơi

Vậy là vẹn cả đôi đường.

Bác tự tin quá!

dimghe

Xe đạp
125 nhập + 5 triệu tiền doa nòng lên 150 luôn . vừa đỡ tốn kém mà lại cưỡi 150 nhập.

bravochan

Xe buýt
Theo e cụ cứ mua 150 VN đi, nếu có đk thì làm con 150 nhập còn ko thì thôi.

cupheu

Xe tăng
ko phải là oai hay ko là ai đi xe việt thì uh xe việt đi ngon lắm sướng lắm =)) nhưng trong tất cả mọi người ở đây nói thẳng căng ra nếu giá 2con xe việt và nhập bằng tiền nhau xem có lao đầu vào lấy nhập ko.. ko có tiền lấy nhập thì đi việt thôi chứ đừng so sánh làm gì =)) chứ bác đừng kêu oai em đi vn rồi đây em đang chê nó đây, sự thật nó chán thì mình chê thôi chứ đâu phải bảo là xe ngon thì minh chê. còn để so sánh 2 con thì nhập an đứt vn rồi. điều quan trọng là mình có tiền lấy con nào thế thôi. chứ bằng tiền nhau thì đã ko có nhưng cái topic như này hiểu ko.
Chả biết ntn chứ xe Lib việt hay nhập nhìn thì đẹp thật,cơ mà nhựa lỏng lẻo quá,hôm trc cưỡi Lib nhập của thằng bạn gẩy xinhan mà cứ sợ nó rơi ra ngoài @@