[Funland] 14 chất Vinamilk pha vào sữa học đường có sao không ạ?

kophanhkocoi

Xe buýt
Từ bao giờ việc bổ sung vitamin, khoáng chất hàm lượng chưa dính móng tay lại trở thành điều đáng nghi, thành tội vậy? Trong sữa bột công thức mà các cụ, các mợ cho con uống hằng ngày ấy, cũng có tất cả những vi chất này đấy, thậm chí nhiều hơn, và giá đắt hơn mà các cụ, các mợ vẫn hài lòng mua cho con mình.

Em thật, đọc báo cũng cần phải chắt lọc ko lại bị dắt mũi như chơi.

MrMilan

Xe điện

Em chơi đủ công văn VNM kiện báo giaoduc

Chim Trích

Xe tăng
Niềm tin sứt mẻ thì dù có làm tử tế vẫn bị soi mói.

Đằng nào chả bị soi mói thôi thì cứ bớt tử tế chút vậy :D

kophanhkocoi

Xe buýt
Tối qua em thấy tivi đọc to là VNM nói làm đúng quy định và theo tiêu chuẩn. Nhưng mà rất chung chung!
Vấn đề là Tại sao tự dưng đi trộn những 14
chất vào làm gì? Phải chăng họ định nghiên cứu chui 1 việc gì đó!???

14 vi chất đó là taurine, kẽm, đồng, i ốt, biotin...

Chương trình sữa học đường để nâng cao thể chất, nên khác với sữa bán trên thị trường có gì là khó hiểu đâu. Ngoài ra, ngay từ đầu chương trình đã công khai rồi, giờ bọn báo giáo dục nó đánh đấm nên bới bèo ra bọ đấy thôi.

MrMilan

Xe điện
14 vi chất đó là taurine, kẽm, đồng, i ốt, biotin...

Chương trình sữa học đường để nâng cao thể chất, nên khác với sữa bán trên thị trường có gì là khó hiểu đâu. Ngoài ra, ngay từ đầu chương trình đã công khai rồi, giờ bọn báo giáo dục nó đánh đấm nên bới bèo ra bọ đấy thôi.
Hãng sữa khác nó thuê bọn này viết bài thôi.

Thỏ móm

Xe điện
Đáp án ở mấy chị trượt thầu chương trình sữa học đường thôi

Mr.luckk

Xe tải
Ơ thế thì theo như chủ chương này của hn thì hóa ra con em chúng ta ở hn ngheo đói và kém phát triển hơn các tỉnh khác ạ. Các thầy lo cho con em chúng ta quá. Toshiba cái thằng pgd. Em hỏi các cụ thông thái khí ko phải chứ cái thằng viên chức con con này sao nó làm dc nhiều việc mà ko ai ủng hộ thế nhỉ.

xichhoptau

Xe tăng
em hóng được thì không sao, toàn B1,B2,B6,B12, acid folic....

BravoVN

Xe máy
Hãng sữa khác nó thuê bọn này viết bài thôi.
Em cũng nghi có mùi đánh đấm nhau!
Em ko rành nhưng cũng thấy hơi vô lý là trong khi CP ko quy định thì VNM cho thêm chất làm gì!?
Liệu các cá thể khác nhau mà bổ sung các vi chất với cùng 1 hàm lượng trong 1 thời gian dài thì có ảnh hưởng gì ko nhỉ!!

QXPro

Xe tải
Trong 1 diễn biến khác, Coca Cola vừa tuyên bố sẽ ra mắt sản phẩm sữa mới trên toàn cầu, địa điểm giới thiệu đầu tiên là Việt Nam :)
Các cụ hiểu rồi chứ, vụ của Vinamilk cũng có bàn tay xấu xa hãm hại như THP mà thôi.

HoangApr

Xe buýt
Tại sao chỉ có thằng báo giadinh mới đăng loạt bài này, nếu nó hấp dẫn thực sự thì các ông Vnexpress, vietnamnet, Dantri... đâu dễ bỏ qua.
Con nhà em học mẫu giáo 20/10 cũng đky cho uông. Rẻ hơn mình mua suqax ở đại lý, chả tội gì.
Lớp con em cháu mào ko uopngs mang về cũng ok, cháu nào ko đăng ký uống cũng đc.
Thời gian đầu còn thu hộp, gấp bẹt. Gần đây toàn thấy bỏ túi nilon vứt sọt rác.
Hơi đé.0 đâu ai đi kiểm đếm hộp.
Bạn em làm bên nhà máy Vinamilk, sáng nay nó share cái này

Thế này thì cần gì VNM phải đính chính, kiện bỏ mợ cái thằng báo lá cải cho chừa tội ngu, kém hiểu biết còn láo toét

HoangApr

Xe buýt
Vào siêu thị đến bục bầy sữa mà xem,
Cả VM và TH đều bán sữa tươi tiệt trùng.
Hầu như không thấy bóng dáng sữa tươi thanh trùng.
Sữa tiệt trùng là sữa đã được xử lý ở nhiệt độ cao (cao hơn 100oC khá nhiều nên có thể coi như sữa đã bị đun nấu).
Còn sữa tươi thanh trùng là sữa tươi chưa bị xử lý ở nhiệt độ cao, các tính chất của sữa vừa được vắt ra còn được giữ nguyên.
Ai để ý đến cái ngân hàng sữa mẹ, đó sữa đầu của các bà mẹ có nhiều sữa hiến tặng được bệnh viện bảo quản để cấp cho những bé mẹ bị mất hay chưa có sữa sau khi sinh. Với bé vừa sinh ra việc được ăn sữa đầu rất quan trọng, vì trong sữa có kháng thể chống bệnh được mẹ truyền cho và ruột của trẻ sơ sinh có khả năng hấp thụ để nhận được khả năng kháng các loại bệnh trong năm đầu tiên khi vừa sinh. Những trẻ không được ăn sữa này rất hay ốm. Sữa đầu (của các mẹ vừa sinh) được sử lý bằng thanh trùng để sữa giữ nguyên các tính chất thật sự của sữa tươi và kháng thể mẹ truyền vào. Nếu mà thanh trùng sữa này thì các dụng của sữa đầu sẽ mất, không còn tác dụng giúp bé kháng bệnh nữa!
Cả VN và TH đều có sữa thanh trùng cụ nhé, chẳng qua cụ không để ý thôi

vasco

[Tịch thu bằng lái]
E thấy có bài này. Chả biết thực hư ra sao liền hỏi các cụ
Ai phải chịu trách nhiệm về việc pha thêm 14 chất khác vào Sữa học đường Hà Nội?
(GDVN) - Với 14 loại vi chất bổ sung vượt quy định vào sữa tươi cho Sữa học đường mà chưa qua lâm sàng, nếu có vấn đề gì về sức khỏe học sinh, ai sẽ chịu trách nhiệm?
http://giaoduc.net.vn/Giao-duc-24h/Ai-dung-sau-vu-pha-them-14-chat-khac-vao-Sua-hoc-duong-Ha-Noi-post197350.gd
vinamilk đang đã gửi đơn lên Bộ CA liên quan đến bài báo này

fundraiser

Xe container

Em chơi đủ công văn VNM kiện báo giaoduc
dm làm theo pháp luật. Nếu là kiện thì gửi đơn lên tòa án chứ gửi đơn lên bộ trưởng công an làm gì? Cái này là để dằn mặt thì đúng hơn. VNM chi cho marketing rất lớn nên các báo lớn lẫn truyền hình ko đăng là đúng rồi. Kiện ra tòa để chứng minh Báo giáo dục nói đúng sai thế nào? Không ủng hộ cách làm của VNM. Hành động trẻ con.
Việc tự động pha thêm chất theo quy định thì báo đặt câu hỏi là đúng rồi. Nhiệm vụ của hãng sửa là phải chứng minh việc này không sao, ý đồ trong sáng ra sao... Để cho các phụ huynh hiểu. Chứ không phải đi bịt miệng cái thằng đặt câu hỏi.

Sol

Xe tải
Đồ cho trẻ nhỏ ăn uống mà phó mặc doanh nghiệp tự tung tự tác là không ổn, trước sau gì cũng có vấn để
Nguyên chuyện một công thức áp dụng cho tất cả các cháu là đã thấy ghê răng. Người đâu phải cái máy!

Vũ Mai Hương

Xe đạp
chắc mai em cũng mua Ba Vì thôi, em đang cho uống TH hic