[Funland] 14 chất Vinamilk pha vào sữa học đường có sao không ạ?

tientung000

Xe điện
Ngu ý của em là Mc milk > th milk > vinamilk. :D

Cụ ở hà nội mà thích sữa tươi thì cứ Ba vì mà mua, không lo hết date.
Ngu ý của cụ nên lâu lâu theo dõi update nhé. VNM đang đòi mua lại cty mẹ của Mộc châu đó. Tiền đè chết người, mua lại xong thì như nhau tất.

NVV

Xe tăng
Vnm là cty hàng đầu và thương hiệu hàng đầu Việt Nam về sữa. Mọi Sp đều được nghiên cứu và kiểm nghiệm rất nghiêm túc nên cháu nghĩ không có vấn đề gì. Cháu đã từng làm trong bộ phận kinh doanh cho vnm từ năm 2012 đến 2017.

hahuyhung1234

Xe tải
Ngu ý của cụ nên lâu lâu theo dõi update nhé. VNM đang đòi mua lại cty mẹ của Mộc châu đó. Tiền đè chết người, mua lại xong thì như nhau tất.
Nhưng vẫn chưa mua được cụ ah, lúc nào VNM xong đã thì mới can thiệp vào dây chuyền sản xuất của mc được cụ nhỉ. Mc tuy đắt nhưng cháu thấy chất lượng vẫn ổn định. Mà cháu nói rồi, nếu là sữa tươi thì mấy cụ ở Hà Nội cứ "Ba Vì" mà mua. lăn tăn gì mấy thương hiệu kia. :D

Bocuthanh

Xe máy
Vnm là cty hàng đầu và thương hiệu hàng đầu Việt Nam về sữa. Mọi Sp đều được nghiên cứu và kiểm nghiệm rất nghiêm túc nên cháu nghĩ không có vấn đề gì. Cháu đã từng làm trong bộ phận kinh doanh cho vnm từ năm 2012 đến 2017.
Vấn đề là tại sao VNM lại tự ý pha 14 chất vào sữa học đường để làm gì?! Việc pha thêm các chất này cũng ko đúng phê duyệt của TTgCP và Bộ YT, nhỡ nó ko ảnh hưởng ngay mà nó ảnh hưởng về sau đến con em mình thì ai chịu trách nhiệm!?
Việc cụ nghĩ xem ra chỉ là cảm tính thôi, chứ đã thêm thắt chất nọ chất kia thì phải có đánh giá khoa học, đc phép thì mới cho vào chứ!

TNT_123

Xe buýt
Chắc ko vấn đề gì, sữa bột các cụ mua về cho f1 uống cũng pha thêm đầy chất, toàn quảng cáo là bổ sung dha, vitamin các thứ còn gì.

NVV

Xe tăng
Pha sữa không giống như pha nước đường đâu ạ. Trc khi pha chắc chắn đã có các nghiên cứu từ các bác sỹ và đội ngũ chuyên gia dinh dưỡng đảm bảo an toàn mới triển khai cụ ạ. Theo em có một số vđề sau người đọc cần lưu ý:
- một số báo nói pha thêm 14 chất nhưng không nói rõ là chất gì hàm lượng bao nhiêu. Có lẽ mấy tay lều báo cầm 2 hộp sữa 1 hộp bán ngoài tt 1 hộp là sữa trong CT SHĐ rồi viết bài thôi.
- Chưa có 1 chuyên gia về dinh dưỡng nào lên tiếng về việc này cả.
- Có lẽ vì là CT SHĐ nên có thể biết chính xác độ tuổi các em sử dụng nên cty thêm khoáng chất, vtm phù hợp giúp các em phát triển tốt hơn. Còn sữa bán ngoài tt cho mọi đối tượng nên không thể làm thế được.
Với quy mô và danh tiếng của VNM cùng với những cái em trải nghiệm trong quá trình làm việc em vẫn tin tưởng vào VNM ạ.

sonnt06

Xe tải
theo cháu chắc lại chơi nhau thôi các cụ ạ

poiuy

Xe ba gác
F1 nhà mình lớp 5 ko tham gia sữa học đường, chẳng thấy ai ép buộc. Cụ nào ko tin tưởng thì cũng nên thôi không tham gia cho yên chuyện.

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Pha sữa không giống như pha nước đường đâu ạ. Trc khi pha chắc chắn đã có các nghiên cứu từ các bác sỹ và đội ngũ chuyên gia dinh dưỡng đảm bảo an toàn mới triển khai cụ
ạ. Theo em có một số vđề sau người đọc cần lưu ý:
- một số báo nói pha thêm 14 chất nhưng không nói rõ là chất gì hàm lượng bao nhiêu. Có lẽ mấy tay lều báo cầm 2 hộp sữa 1 hộp bán ngoài tt 1 hộp là sữa trong CT SHĐ rồi viết bài thôi.
- Chưa có 1 chuyên gia về dinh dưỡng nào lên tiếng về việc này cả.
- Có lẽ vì là CT SHĐ nên có thể biết chính xác độ tuổi các em sử dụng nên cty thêm khoáng chất, vtm phù hợp giúp các em phát triển tốt hơn. Còn sữa bán ngoài tt cho mọi đối tượng nên không thể làm thế được.
Với quy mô và danh tiếng của VNM cùng với những cái em trải nghiệm trong quá trình làm việc em vẫn tin tưởng vào VNM ạ.
Vinamilk là thằng mất dậy nhất trong số những thằng làm sữa từ những năm 98 thì nhập sữa bột rẻ tiền làm thức ăn chặn nuôi về hoàn nguyên làm sữa tươi đấy, nó cũng là thằng cầm đầu về dùng sữa bột hoàn nguyên và lừa dối ghi nhãn là sữa tươi đấy! Tất nhiên cụ làm kinh doanh cho nó thì phải ca ngợi nó hay thôi.

Dan du an

Xe ba gác
Vinamilk là thằng mất dậy nhất trong số những thằng làm sữa từ những năm 98 thì nhập sữa bột rẻ tiền làm thức ăn chặn nuôi về hoàn nguyên làm sữa tươi đấy, nó cũng là thằng cầm đầu về dùng sữa bột hoàn nguyên và lừa dối ghi nhãn là sữa tươi đấy! Tất nhiên cụ làm kinh doanh cho nó thì phải ca ngợi nó hay thôi.
Một lần bất tín, vạn lần bất tin. Nhưng cũng chả biết uống sữa nào.

longhai

Xe tăng
Sao nó không công bố từ đầu khi đấu thầu cccm nhỉ, giờ mới lòi ra, nhỡ nó cho mấy chất bảo quản, hoặc sữa kém phẩm chất phải bổ sung cho đủ thì sao nhỉ.
Chắc phải có bên nào đó kiểm định lại mới chắc chứ nghe mỗi vinamilk nói thì không ổn

_AHA_

Xe điện
Thêm cho khác biệt và hỗ trợ thôi. Chắc cũng chả có nhiều lắm đâu. Tất nhiên mọi việc cũng cần khoa học và rõ ràng. Việc nói chung chung như GS hay VNmilk cũng ko nên. Cứ cái gì muốn chê là lại so với thế giới nó ko hay chút nào.
Chất thêm là cái gì? Lượng bao nhiêu?

tunggiang185

Xe tăng
Chết cười với cụ. Em quote còm này để thiên hạ xem kiến thức của 1 seeder. Dốt còn thích bi bô.

BILY.HD

Xe hơi
Có mùi chơi nhau, cạnh tranh ko lành mạnh. Cái quan trọng nhất là bổ sung chất gì, hàm lượng bao nhiêu, với hàm lượng đó có nguy hiểm cho sức khoẻ ko thì ko nói. Trẻ con uống sữa vẫn được bố mẹ thỉnh thoảng cho uống thêm thuốc bổ đó thôi. Theo tài liệu em đọc thì uống nhiều mấy vitamin tan trong dầu có thể gây ngộ độc (ví dụ A, D, E). Còn mấy vitamin tan trong nước như B1, C, hay vi chất như canxi được đào thải rất nhanh, hầu như ko gây ngộ độc bao giờ,
Trong thực tế các chuyên gia cũng đã cảnh báo về những mối nguy hiểm với sức khỏe khi bổ sung quá liều các vi chất.

Thừa can-xi có thể bị sỏi thận, tăng huyết áp và xương cốt hóa sớm; thừa sắt dẫn đến gan nhiễm sắt, tim nhiễm sắt dẫn đến suy tim; thừa vitamin D có thể bị thiểu năng, kém trí tuệ, thậm chí suy thận và tử vong nhanh...[6]

Mỗi ngày một hộp sữa có thể chưa gây ra vấn đề gì trông thấy ngay, nhưng cả năm uống sữa bổ sung thừa vi chất tích lũy trong cơ thể mới gây ra các vấn đề sức khỏe sau này thì sao?

https://giaoduc.net.vn/Giao-duc-24h/Ai-phai-chiu-trach-nhiem-ve-viec-pha-them-14-chat-khac-vao-Sua-hoc-duong-Ha-Noi-post197350.gd

tienaka

Xe điện
Đúng là báo ráo rục. Viết bài báo mà đọc cứ lủng củng thế nào ấy

MrMilan

Xe điện
Bài này có mùi, sặc mùi đập nhau của 2 hãng sữa.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em méo biết,nhưng từ khi có chương trình đó,em đóng tiền cho cháu tham gia( chủ yếu là cho nó bớt tủi với bạn bè). Chái uống đâu được 2 lần rồi về kêu k ngon,k thích uống nữa! Mặc dù ở nhà em vẫn mua thì nó uống.
Cháu e cũng vậy . Kêu ko ngon nhưng vẫn phải uống hết vì sợ bảo mẫu .

Patriots

Xe lăn
Chắc toàn chất bổ, càng tốt chứ sao, bổ quá nên cháu cũng cho f1 dừng rồi, vì bổ quá cơ thể không hấp thụ hết cũng phí và không tốt