[Thảo luận] 14/10 xxx thịt vịt ở ngã ba HQV

AVLINK

Xe máy
em ngày nào cũng đi qua ngã 3 HQV-PVD này mà ko hiểu tình huống chủ thớt mô tả như thế nào ??:77::77:

Carens2009

Xe điện
Cái lỗi này có 400k thôi mà.Em cũng không hiểu định nghĩa vượt phải của xxx như vậy là như thế nào.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Sai lòi ra rồi bác a. Kêu làm dề.

khoavq

Xe điện
xxx bắt như vậy thật là vớ vỉn.
Cháu cãi cho bằng chết thì thôi.
Cháu thề.
Quá vớ vỉn.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Sai lòi ra rồi bác a. Kêu làm dề.
Bác Sóc Nhỏ giải thích rõ hơn dùm em, em cũng thắc mắc như bác Carens ở dưới.

Cái lỗi này có 400k thôi mà.Em cũng không hiểu định nghĩa vượt phải của xxx như vậy là như thế nào.
Theo như cụ chủ thớt mô tả thì xe tập lái kia đi thẳng theo hướng từ Phạm Hùng -> Cầu Thăng Long, nhưng chưa đi tới chỗ giao nhau giữa ngã rẽ riêng từ HQV ra P.V.Đồng mà vẫn đang lùng bùng hoặc vừa vượt qua ngã tư.

Cụ chủ thớt rẽ từ HQV ra PVD, bật signal trái để hòa vào làn đường và rẽ ra làn ngoài.

Tóm lại cụ chủ thớt đi rẽ ra đường ưu tiên nhưng ...không nhường xe ưu tiên, còn lỗi vượt phải thì em nghĩ xxx sai. Xe kia đã đi đến đó đâu mà bảo vượt phải????

Chẳng nhẽ trong tình huống đó xe từ HQV phải dừng lại chờ tới khi ...đèn đỏ và không có 1 xe nào đi nữa thì mới được rẽ ra à? Em là em cãi ngay, sao phải ngại????

ga.quay

Xe tải
xxx sai lòi pha rồi, em là em ** đưa giấy tờ gì hết, đứng đó cầm máy ảnh ngó mấy cụ ấy làm việc :mad:

nguyenanhson113

Xe tăng
Chủ thớt xem lại mình đi! Ông đang góp phần cổ vũ cho cái sự khốn nạn của bọn xxx đấy!:102:

dienthoaihn

Xe đạp
Cầu vượt Dịch Vọng chiều Mỹ Đình đi Phạm Văn Đồng, trên cầu có cái camera để cho đẹp, nhưng vượt phải trên cầu thì các chú đứng ngay chân cầu tóm liên các bác chú ý nhé

Đậu đại ka

Xe buýt
Cụ chủ thớt nói cháu mới nhớ đi qua đoạn soát vé NB sao thấy xxx hay đứng thế, may mà nhà cháu hay đi cổng ngoài cùng hoặc có đi cổng trong thì ở làn ngoài đi nhanh hơn... nên chưa lần nào bị vịn (chứ không phải nhà cháu cẩn thận). Sau vụ này có 2 trường hợp:
1. Tài xế đi trên đường ưu tiên (hoặc kể cả không phải ưu tiên) đi vừa kịp đèn đỏ thì bò chầm chậm, cho thằng nào ở đường giao rẽ phải đi nhanh hơn sẽ bị lỗi vượt phải:77:
2. Mình mà rẽ phải thì lấn luôn sang trái, đè đầu xe hướng kia luôn cho đỡ bị lỗi vượt phải:^)
Đấy, các chú xxx bắt chúng em làm thế đới. Nếu lỡ dính vụ này thì cãi sao hở các cụ ?

Van Ngoc

Xe hơi
Chuyện mãi vưỡn rứa:102:

duytrong

Xe lăn
mưa bão thế này anh em kiếm chút, thông cảm cụ nhé.(k)

TNTuan

Xe điện
cụ chủ hiền thật ,em là em cãi chết thôi chứ sợ j,mờ ngày nào em cũng chạy qua đó vài lần thấy xxx đứng đấy bắt mấy chú xe khách thôi vì có nhìu đồng bào vưỡn tưởng đấy là bến xe mờ

dragon2f

Xe đạp
Bác Sóc Nhỏ giải thích rõ hơn dùm em, em cũng thắc mắc như bác Carens ở dưới.

Theo như cụ chủ thớt mô tả thì xe tập lái kia đi thẳng theo hướng từ Phạm Hùng -> Cầu Thăng Long, nhưng chưa đi tới chỗ giao nhau giữa ngã rẽ riêng từ HQV ra P.V.Đồng mà vẫn đang lùng bùng hoặc vừa vượt qua ngã tư.

Cụ chủ thớt rẽ từ HQV ra PVD, bật signal trái để hòa vào làn đường và rẽ ra làn ngoài.

Tóm lại cụ chủ thớt đi rẽ ra đường ưu tiên nhưng ...không nhường xe ưu tiên, còn lỗi vượt phải thì em nghĩ xxx sai. Xe kia đã đi đến đó đâu mà bảo vượt phải????

Chẳng nhẽ trong tình huống đó xe từ HQV phải dừng lại chờ tới khi ...đèn đỏ và không có 1 xe nào đi nữa thì mới được rẽ ra à? Em là em cãi ngay, sao phải ngại????

Quả đúng là lúc ý em chưa vượt ku tập lái kia. Khi rẽ phải, thấy trước mặt trống, xe tập lái cách 1 đoạn thế là em xi nhan trái, vào lane của oto luôn. Ku xxx bảo là mày phải đợi thằng kia và nối vào đuôi nó. Dog die thế.

luxery_HNT

Xe buýt
chia buồn với cụ chủ thớt, thôi xem như biếu nó ít tiền nó uống nước, (c) hạ hỏa cụ ạ

GvD.SCVN

Xe hơi
Những bài bị xxx bắt vớ vẩn cãi được thì bị xóa ngay ạ em có 1 bài như thế :102::102::102:.
Còn bài của cụ thì mop vẫn để chắc để biểu dương tinh thần đóng góp cho xxx của cụ:102::102::102:

etran

Xe buýt
Bác dragon2f lúc nào thử xem lại cái chỗ bác rẽ từ HQV ra PVD đấy xem có cái biển tam giác lộn ngược không, nếu không có thì bác chả việc gì phải nhường đường cả.
Nhưng theo em cái chỗ rẽ như thế để tránh đèn xanh đèn đỏ thì kiểu gì cũng có biển đấy và bác phải nhường đường cho xe đi trên PVD, bất kể chiều nào, làn nào. Bác phải đợi nó đi qua mới được rẽ vào PVD, chú xxx bắt bác tội vượt phải cũng không đúng đâu, thế nào là vượt? bác đã ở trên đường đấy đâu mà gọi là vượt, nó nói linh tinh đấy :P, ra đường giờ tốn tiền nhỉ :(

caotangnha

Xe tải
Bác dragon2f lúc nào thử xem lại cái chỗ bác rẽ từ HQV ra PVD đấy xem có cái biển tam giác lộn ngược không, nếu không có thì bác chả việc gì phải nhường đường cả.
Nhưng theo em cái chỗ rẽ như thế để tránh đèn xanh đèn đỏ thì kiểu gì cũng có biển đấy và bác phải nhường đường cho xe đi trên PVD, bất kể chiều nào, làn nào.
Trong tình huống này, cụ chủ thớt đã hoàn toàn chiếm lĩnh giao lộ nên có là đường không ưu tiên cũng là phần đường của cụ.
XXX có lẽ là rình, hoặc đang chữa "bệnh cho cây" nên nó thấy cụ ngóc từ làn trong ra tưởng vượt nên toét thôi. Không đáng phải mất xiền. Chia buồn với cụ, cụ lành quá! Vụ này không phải cãi, chỉ tả tình huống là xxx phải chho cụ đi mới phải, làm người, ai lại cầm tiền của nhau như thế!

Matizcoi

Xe cút kít
Trong tình huống này, cụ chủ thớt đã hoàn toàn chiếm lĩnh giao lộ nên có là đường không ưu tiên cũng là phần đường của cụ.
XXX có lẽ là rình, hoặc đang chữa "bệnh cho cây" nên nó thấy cụ ngóc từ làn trong ra tưởng vượt nên toét thôi. Không đáng phải mất xiền. Chia buồn với cụ, cụ lành quá! Vụ này không phải cãi, chỉ tả tình huống là xxx phải chho cụ đi mới phải, làm người, ai lại cầm tiền của nhau như thế!
Đau bụng quá, cấp cứu, cấp cứu :)):)):)):)):))

nguyenakin

Xe buýt
. Lúc em xuống nộp phạt thất 1 trong kẹp của xxx có 1 đống tiền
Riêng cái này thì cụ có thể bắt xxx nộp phạt lại cho cụ roài !!! Theo e đc biết trong quy định trong ngành xxxGT thì trong người CSxxxGT khi làm nhiệm vụ chỉ đc phép có 50k vnd trong túi thui đới ! :69:

Chỉnh sửa cuối: