[Funland] 13/2/2017, Kim Jong-Nam bị ám sát tại Kuala Lumpur, Malaysia

Visser III

Xe tăng
Thứ nhất, có rất nhiều linh mục là người được cài vào, leo sâu luồn cao. Lý lịch ko có ảnh hưởng nhiều, khi cần có 1 vỏ bọc hoàn hảo.

Thứ hai, về động cơ cho mượn: quan hệ VN - BTT là 1 mối quan hệ ít được nhắc tới trên truyền thông. Lâu lâu mới thấy có 1 tin, nhưng cũng đủ làm em ngã ngửa, ví dụ như việc VN đã mua Scud hay đã mua tàu ngầm BTT từ rất lâu trước khi sở hữu tàu ngầm Kilo. Với mức độ quan hệ như vậy, thì việc cho mượn người cũng chỉ là khoản trà nước thêm thắt cho thắm tình đồng chí thôi.

Về thắc mắc thứ ba của cụ: Em cho rằng H. cố tình để bị bắt. Bởi vì Bắc Triều Tiên muốn có những dấu hiệu rõ ràng cho thấy họ là bên chủ mưu vụ ám sát. Đó là cách răn đe của họ đối với những kẻ chống đối, và đối với những quốc gia che chở cho Kim Jong-Nam.
Em bổ sung thêm bố cô Hương là thương binh nặng.như thế có thể nói thuộc diện "gia đình Công giáo yêu nước" mà chính quyền hay nhắc đến.
Nhiều cụ cứ nói sao không bắt máy bay để té về.em nghĩ cách đó có thể về được nhưng sẽ dẫn tới vô vàn rắc rối ngoại giao sau này.cách tốt nhất là để bị bắt,sau đó đi các bộ ban ngành hai nước thỏa thuận hay đi đêm gì đó là hợp lý hơn.

wildcat74

Xe điện
Từ ngày đó đến giờ ko thấy có tin tức gì nữa về cô này!

Lái xe máy

Xe tăng
Thứ nhất, có rất nhiều linh mục là người được cài vào, leo sâu luồn cao. Lý lịch ko có ảnh hưởng nhiều, khi cần có 1 vỏ bọc hoàn hảo.

Thứ hai, về động cơ cho mượn: quan hệ VN - BTT là 1 mối quan hệ ít được nhắc tới trên truyền thông. Lâu lâu mới thấy có 1 tin, nhưng cũng đủ làm em ngã ngửa, ví dụ như việc VN đã mua Scud hay đã mua tàu ngầm BTT từ rất lâu trước khi sở hữu tàu ngầm Kilo. Với mức độ quan hệ như vậy, thì việc cho mượn người cũng chỉ là khoản trà nước thêm thắt cho thắm tình đồng chí thôi.

Về thắc mắc thứ ba của cụ: Em cho rằng H. cố tình để bị bắt. Bởi vì Bắc Triều Tiên muốn có những dấu hiệu rõ ràng cho thấy họ là bên chủ mưu vụ ám sát. Đó là cách răn đe của họ đối với những kẻ chống đối, và đối với những quốc gia che chở cho Kim Jong-Nam.
1. VN và BTT là mối quan hệ đặc biệt. Đúng. Nhưng theo hướng tiêu cực. Năm 1979 thì BTT là 1 trong những nước adua nhất.
2. BTT có thể tự tuyển dụng bởi H khá là thích nổi bề ngoài nên có mác Hàn quốc, có xèng, được xuất ngoại là cắn câu thôi.
3. VN bảo hộ công dân ở thế bị ép buộc. Công dân Indo ra tòa, được phóng thích, đón về, được tổng thống gặp.
Còn Hương bị giam lại và xét xử như 1 nghi phạm duy nhất. VN để quốc tế trông vào k hay nên buộc phải bảo hộ. Được thả sau cô gái Indo cũng khá lâu.
4. Nếu là của cty 2 thì làm gì có đoạn quay lại sân bay sau 2 ngày nữa. Đã cao bay xa chạy cùng lúc với đám BTT rồi.

hoilamgithe

Xe đạp
Các cụ cứ thích thuyết âm mưu về em Hương, em người thật việc thật nên có thể khẳng định em Hương là một cô bé bình thường, hơi hâm chút, lên Hà Nội ăn chơi và đàn đúm thôi. Trước sự việc này xảy ra mấy tháng, tuần nào nhậu bọn em cũng gọi em Hương này đến rót bia và đàn hát, em Hương hát tệ nhưng uống tốt nên chỉ rót và uống, xong việc thì thưởng cho tầm 1tr, đều như vắt chanh hàng tuần. Ngày trước còn seventeen ai hay qua ngồi thì gặp suốt.
Các cụ đừng có thuyết âm mưu quá :)

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Em suy từ tâm lý của em nếu được mời đóng phim thì sau khi hành động xong thường sẽ le te ra phía máy quay xem mình diễn đạt chưa, có cần diễn lại không, hoặc ít nhất cũng ngó nghiêng xung quanh xem team mình thế nào chứ lao vào WC rửa tay xong chạy 1 mạch về khách sạn cũng hơn bất thường nhỉ.
Cái này hay đó, cộng với civil đã học trung cấp dược, quả là không đơn giản đâu :)

odaiba

Xe tăng
Cụ nào xúi dại cháu Hương xong việc lên máy bay về nước hay trốn cùng mấy điệp viên của BTT thì đánh giá thấp tổng công ty 2 quá. Làm thế có mà thành xì căng đan tình báo mất. Trừ trường hợp cháu H nhập cảnh Mã lai bằng hộ chiếu giả (để cắt thông tin khi nhập cảnh), mà như vậy cũng quá rủi ro nếu tóm đc 1 trong các điệp viên BTT đồng phạm.
Bên Mã Lai thì camera an ninh chắc cũng rải khắp nơi, nhất lại là sân bay, việc cơ quan an ninh Malai tìm ra thông tin cháu H chỉ là sớm hay muộn. Bỏ trốn lúc đấy quá bằng “đầu thú”.
Ngược lại, “đầu thú” khéo lại thành “bỏ trốn” hợp pháp.

Belat Missan

Xe điện
Em suy từ tâm lý của em nếu được mời đóng phim thì sau khi hành động xong thường sẽ le te ra phía máy quay xem mình diễn đạt chưa, có cần diễn lại không, hoặc ít nhất cũng ngó nghiêng xung quanh xem team mình thế nào chứ lao vào WC rửa tay xong chạy 1 mạch về khách sạn cũng hơn bất thường nhỉ.
Em nghĩ nó game vui kiểu camera giấu kín thôi. =))

Lái xe máy

Xe tăng
Cụ nào xúi dại cháu Hương xong việc lên máy bay về nước hay trốn cùng mấy điệp viên của BTT thì đánh giá thấp tổng công ty 2 quá. Làm thế có mà thành xì căng đan tình báo mất. Trừ trường hợp cháu H nhập cảnh Mã lai bằng hộ chiếu giả (để cắt thông tin khi nhập cảnh), mà như vậy cũng quá rủi ro nếu tóm đc 1 trong các điệp viên BTT đồng phạm.
Bên Mã Lai thì camera an ninh chắc cũng rải khắp nơi, nhất lại là sân bay, việc cơ quan an ninh Malai tìm ra thông tin cháu H chỉ là sớm hay muộn. Bỏ trốn lúc đấy quá bằng “đầu thú”.
Ngược lại, “đầu thú” khéo lại thành “bỏ trốn” hợp pháp.
Thế ở lại k thành scandal tình báo à? 2 nước bắt cóc công dân làm con tin, đuổi đại sứ... Cụ đánh giá thấp hoạt động phản gián của các nước quá
Nếu em Hương là của cty 2 liệu Mỹ, Hàn, TQ, Mã Lai... có biết không? Nó giam đến chết.
Chưa kể Mã lai là nước Hồi giáo, Luật pháp rất nghiêm. Giết người rất dễ phải tử hình. Kể cả người nước ngoài. Vậy có nên mạo hiểm k?
Hơn hết nữa mqh VN - BTT là mqh đặc biệt theo hướng tiêu cực. VN luôn k đồng ý (phản đối) về đường lối, cách truyền ngôi... của BTT. Ngược lại BTT cũng phản đối cách thức quá độ của VN, cách quan hệ với Mỹ và phương Tây. 1979 là đỉnh điểm, sự adua của BTT với Tq... Nên chả có lí do gì VN phải hậu thuẫn cho BTT kiểu vậy.

Loe_hờ lú

Xe điện
Các cụ cứ thích thuyết âm mưu về em Hương, em người thật việc thật nên có thể khẳng định em Hương là một cô bé bình thường, hơi hâm chút, lên Hà Nội ăn chơi và đàn đúm thôi. Trước sự việc này xảy ra mấy tháng, tuần nào nhậu bọn em cũng gọi em Hương này đến rót bia và đàn hát, em Hương hát tệ nhưng uống tốt nên chỉ rót và uống, xong việc thì thưởng cho tầm 1tr, đều như vắt chanh hàng tuần. Ngày trước còn seventeen ai hay qua ngồi thì gặp suốt.
Các cụ đừng có thuyết âm mưu quá :)
Nghĩa là em ấy làm gái à cụ

z300

Xe điện
Cụ có phân tích khá có lý, nhưng vẫn thiếu thiếu cái gì đó!

em phản biện chút.

1/ Nếu thực sự H là đv của ta thì đúng là vô cùng lạ vì giai đoạn này cần điệp viên là những cá nhân học thức, có vị trí, có thể thâm nhập nền kinh tế khu vực để nắm bắt thông tin. Em đã từng vô tình lạc vào 1 bar đèn đỏ ở Bukit Bintang, cực nhiều gmd người Việt ở đó. Đúng là họ có thể gặp nhiều dân chơi Malay và khu vực đi công tác Malay nhưng những khách hàng đó không có vẻ gì là elite của nền kinh tế. Tất nhiên em không đủ dữ liệu để kết luận. Ngoài ra cảnh sát Malay truy quét gmd Việt nam rất dữ, rất dễ bị bắt và trục xuất. Nên có vẻ như chọn gmd làm điệp viên thời bình không logic lắm. Đáng nhẽ ra nên chọn các học giả, giáo sư đại học là những người dễ dàng qua bển hội thảo với giới tinh hoa và nắm bắt thông tin bậc cao.
2/ Về bảo hộ H nhanh: do truyền thông lúc đó bêu riếu cô H là người Việt và chúng ta có quan hệ NG tốt với BH, vì vậy theo em vụ này BNG nhanh chóng can thiệp làm rõ để tránh cho Việt nam mang tiếng thôi vì nạn nhân đình đám quá. Còn các vụ lao động phổ thông khác đành chịu vì chắc không có ngân sách và nguồn lực
Em nghĩ là điệp viên của phòng Hai. Vụ này cho Bắc Triều Tiên mượn người.

Cán bộ ĐSQ BTT ở Hà Nội thường làm việc và sinh hoạt lặng lẽ. Cho nên việc họ trực tiếp tiếp cận, trực tiếp tuyển dụng được 1 cô gái ham chơi và huấn luyện để trở thành điệp viên là việc khó xảy ra. Khả năng cao là H. đã được huấn luyện từ trước, và cho BTT mượn người.

Nhiều cụ mợ, thời điểm 2017 ko theo dõi vụ này, vì vậy em nhắc lại một số chi tiết đáng chú ý về H.:

1. Thứ nhất: H được ghi nhận là 1 cô gái xinh đẹp, ham chơi, có những hoạt động nhạy cảm. Hay đơn giản thì gọi là cave, gái gọi, dân chơi.

Nhưng khi phóng viên về quê của H.tìm hiểu, thì được biết H. rời quê từ nhỏ. Người nhà ko biết H. đi đâu, làm gì. H. rất ít khi về thăm quê. Có về cũng chỉ ở nhà, ít đi ra ngoài. Em thấy những chi tiết này không phù hợp với lối sống và diễn biến tâm lý của 1 cô cave gái gọi dân chơi. Vì cave khi về quê, thường sẽ khoe tiền khoe của.

2. Thứ hai là chính quyền đã can thiệp rất nhanh chóng và đặc biệt hiệu quả trong việc bảo hộ công dân ở nước ngoài.

Em xin lỗi chứ nếu chỉ là 1 em cave sang làm việc tại 1 hộp đêm ở Malay, thì khéo chết rũ xác bên đó, còn chưa có người quan tâm. Người Việt phạm tội và ngồi tù ở nước ngoài nhiều lắm, có ai can thiệp gì đâu.

Từ những chi tiết trên đây, em nghĩ rằng H. là người của phòng Hai.

z300

Xe điện
Em cũng nghĩ vậy
1. VN và BTT là mối quan hệ đặc biệt. Đúng. Nhưng theo hướng tiêu cực. Năm 1979 thì BTT là 1 trong những nước adua nhất.
2. BTT có thể tự tuyển dụng bởi H khá là thích nổi bề ngoài nên có mác Hàn quốc, có xèng, được xuất ngoại là cắn câu thôi.
3. VN bảo hộ công dân ở thế bị ép buộc. Công dân Indo ra tòa, được phóng thích, đón về, được tổng thống gặp.
Còn Hương bị giam lại và xét xử như 1 nghi phạm duy nhất. VN để quốc tế trông vào k hay nên buộc phải bảo hộ. Được thả sau cô gái Indo cũng khá lâu.
4. Nếu là của cty 2 thì làm gì có đoạn quay lại sân bay sau 2 ngày nữa. Đã cao bay xa chạy cùng lúc với đám BTT rồi.

otoormoto

Xe tải
Em nghĩ nó game vui kiểu camera giấu kín thôi. =))
Kể cả thế cụ ạ, em vẫn xem các clip như này mà, kiểu gì cũng phải nấn ná lại xem thế nào chứ không mất hút luôn (nhưng chắc hội kia đã nhấn mạnh việc em H phải rời đi ngay lập tức).

z300

Xe điện
Xin lỗi, cho em hỏi tý, nếu em upload 5 , 6 hình trong một comment có gây phiền hà cho các cụ không?
Em sẵn sàng giảm xuống 2, hoặc 3 hình nếu các cụ ưng ý?
Cụ up tuỳ hứng đi cụ

viet_ksxd80

Xe tải
tay nào làm chồng em H này nhỉ,ko biết thân thế sự nghiệp ra sao mà cưới được cả đặc vụ