[CCCĐ] 12 ngày đêm xuyên Đông Dương!

thanh040506

Xe trâu
đuổi mâĩ đến đây mới túm đc lão chủ thớt :D

2 lão vừa xem thớt vừa tranh thủ ngó phim tài liệu "Chung 1 dòng sông" ở VTV1 lúc 8h sáng đê, nhất là mấy tập nói về Lào với Cam và đồng bằng sông Mê Kông quá tuyệt nuôn ạ ... hôm qua đang đến đoạn lịch sử Ăngkovat roài, phải công nhận quá đẹp và hùng vĩ

lão Dê Vịt quá sướng, được đến tận nơi chiêm ngưỡng, chộp choạch và nhậu ợ :D
8g sáng phải đi làm rồi. Tối e xem lại trên Mytv.

dmdviet

Xe cút kít
ọp nhiều mí vui chớ.
Mọi người phải cảm ơn cụ mới đúng chứ ạ :D
Cụ lướt super quá :D
Cụ nào còn thiếu chén ới em mai em bù nhé :D
E vô hóng. Thớt rất hay bổ ích.
mãi e mới rót dc ziệu cho cụ :) tranh thủ hóng bài mới :)
Em dự là thớt này phải lên tới version 2 là ít.
Mợ cứ đi thì sẽ quen, đường đâu tự nhiên mà có :)
E dư trên. Khuya e nhẩn nha vào thẩm.
Cảm ơn các cụ :D, thớt khả năng 100 tầng thôi ạ, chủ yếu các khu đền đài và di tích mới có nhiều thứ để viết chứ ra biển thì chỉ có ấy và ấy thôi ạ :))

đuổi mâĩ đến đây mới túm đc lão chủ thớt :D
2 lão vừa xem thớt vừa tranh thủ ngó phim tài liệu "Chung 1 dòng sông" ở VTV1 lúc 8h sáng đê, nhất là mấy tập nói về Lào với Cam và đồng bằng sông Mê Kông quá tuyệt nuôn ạ ... hôm qua đang đến đoạn lịch sử Ăngkovat roài, phải công nhận quá đẹp và hùng vĩ
lão Dê Vịt quá sướng, được đến tận nơi chiêm ngưỡng, chộp choạch và nhậu ợ :D
8h sáng thì chịu rồi ạ :)

Đọc một lèo đến trang 61 mà chả thấy chán tẹo nào.cực hấp dẫn cứ như là mình đang đi thăm trực tiếp vậy.
Em nghe đồn chánh dừng chơi ộp nhá ;))

echnikj

Xe container
Cảm ơn các cụ :D, thớt khả năng 100 tầng thôi ạ, chủ yếu các khu đền đài và di tích mới có nhiều thứ để viết chứ ra biển thì chỉ có ấy và ấy thôi ạ :))

8h sáng thì chịu rồi ạ :)

Em nghe đồn chánh dừng chơi ộp nhá ;))
Cụ DMD là một ẩn số, chưa già mà đã có "thời gian và tiền bạc" nhiều đến thế, cụ í bảo cụ í cũng phải đi làm mà em chưa nghĩ ra cụ í làm nghề gì ~X(

dmdviet

Xe cút kít
Cụ DMD là một ẩn số, chưa già mà đã có "thời gian và tiền bạc" nhiều đến thế, cụ í bảo cụ í cũng phải đi làm mà em chưa nghĩ ra cụ í làm nghề gì ~X(
He he lúc nào gặp thì cụ biết ngay ấy mà :)). Thời gian và tiền bạc có liên quan gì đến việc đi đâu nhể cụ :)) :)). Có nhiều người có đủ cả đấy chứ nhưng có đi như này đâu cụ :)). Cơ mà em sắp làm chuyến mới đến nơi rồi, cụ cứ ngồi thắc mắc thôi ợ =))

VIKO L

Xe điện
Đại da đấy, chú ngưỡng mộ thì t7 này mang xe tăng đến rước dê cụ đi đánh chén nhá!

2 tai 8 banh

Xe container

trinhhunghb

Xe lăn
Ngày nào em cũng vào ngó thớt vài lần

dmdviet

Xe cút kít
Lũ trẻ yên tâm chơi ở hồ nước phía ngoài nên người lớn cứ thoải mái vào trong khám phá, vừa chui qua cửa vừa cười cái câu táo quân đang chém:

Bên ngoài trông rất ra gì....Bên trong nội thất cực kì hoang sơ...
Bên ngoài nội thất hoang sơ....Bên trong cảnh vật nên thơ trữ tình :))

Không biết có được áp dụng trong trường hợp đi thăm thú các đền đài ở quần thể Angkor không?

Qua cổng phía phải theo đường vào có 1 tòa tháp nhỏ nhìn khá nguyên vẹn, có cảm giác giống như một thư viện cũ

Nhìn tổng thể cũng điêu tàn thật

dmdviet

Xe cút kít
Đi qua nhiều khu đền trong vòng 2 ngày liên tục, gặp rất nhiều các bộ rễ cây lớn. Nhưng khi đến Preah Khan ngoài độ khổng lồ, bộ rễ cây ở đây còn cho cảm giác hơi ma mị

dmdviet

Xe cút kít
Hơi tiếc vì cây này đã chết, nếu còn sống chắc nó sẽ nuốt chọn dãy tháp phía dưới. Cứ tưởng tượng đêm thanh gió mát, dưới gốc cây cổ thụ một bóng áo trắng lượn lờ... chắc ai nhìn thấy cũng phải toát một số thứ :D

Vũ Khiêm

Xe tải
He he lúc nào gặp thì cụ biết ngay ấy mà :)). Thời gian và tiền bạc có liên quan gì đến việc đi đâu nhể cụ :)) :)). Có nhiều người có đủ cả đấy chứ nhưng có đi như này đâu cụ :)). Cơ mà em sắp làm chuyến mới đến nơi rồi, cụ cứ ngồi thắc mắc thôi ợ =))
Cụ chuẩn bị đi đâu đấy? Cho em bám càng với? Mà cụ dmdviet làm công việc gì mà cụ nhớ và mô tả tỷ mỉ như hươngs dẫn viên du lịch thế nhỉ.

dmdviet

Xe cút kít
Preah Khan được bao bọc bởi lớp tường thành có chiều dài 800m chiều ngang 700m và một hào nước xung quanh, theo như các ký tự trên bia để lại thì nơi đấy có hơn 90 ngàn người sống trong vòng đai ngôi đền, vì thế ngôi đền này được xem là một thành phố nhỏ lúc bấy giờ. Ngoài vị thần thờ chính của ngôi đền là Lokesvaravara thì ngôi đền còn thờ đến 430 vị thần khác.

Hành lang dẫn vào phái trong sâu hun hút, các bức tường đều ở trạng thái đổ nát

dmdviet

Xe cút kít
Một góc khác cho cảm giác như hình hài một con khủng long cổ dài thời tiền sử đang đứng trên nóc tòa thành

dmdviet

Xe cút kít
Ngoài bộ rễ khổng lồ phía ngoài, phía trong vẫn còn tàn dư của những bộ rễ khác, có vẻ như đây cũng là một trong những khi đền bị bỏ hoang lâu ngày

Nhìn đúng như một đống đổ nát