[CCCĐ] 12 ngày đêm xuyên Đông Dương!

manchester6868

Xe tăng
Dọc theo con đường chính - vẫn là con đường rắn Naga tiếp, nhìn quay ra phía ngoài

Cụ Dê nhìn trẻ hơn so với tuổi nhỉ. Đúng là bài Cụ chi tiết quá kiểu này năm nay nhà em chuyển xuyên việt sang xuyên Cam thôi

zenda081008

Xe buýt
Nắng lên, bầu trời xanh lét báo hiệu một ngày nắng nóng. Cái gờ giảm tốc hôm trước đi sớm quá nên lao xe
qua tý nữa thì vỡ đầu :D, hôm nay chụp lại :))

Phía xa xa không biết ở đây có dịch vụ bay với khinh khí cầu không

Chắc có dịch vụ khí cầu đấy cụ ạ, đợt em qua thấy khí cầu lượn vù vù mà em ko có thời gian để hỏi làm thử chuyến. Cụ đến hôm thời tiết đẹp quá ạ :D

dmdviet

Xe cút kít
Cụ Dê nhìn trẻ hơn so với tuổi nhỉ. Đúng là bài Cụ chi tiết quá kiểu này năm nay nhà em chuyển xuyên việt sang xuyên Cam thôi
Giờ em mí biết cụ chủ, em đoán cụ í tầm 45 tuổi.
Trông chủ thớt trẻ thế thôi. 54 roài cụ trẻ ạ :)
Cụ Dê 54 sao các F còn nhỏ thế nhỉ.
T
Trong câu hỏi của cụ đã có câu trả lời :D
Quái sao mọi người cứ hạ tuổi của em thế nhể ;))

Chắc có dịch vụ khí cầu đấy cụ ạ, đợt em qua thấy khí cầu lượn vù vù mà em ko có thời gian để hỏi làm thử chuyến. Cụ đến hôm thời tiết đẹp quá ạ :D
vầng đi mùa này không mưa nên rất ổn cụ ạ :)

dmdviet

Xe cút kít
Bươc tiếp lên bậc thang bằng gỗ phía trên, nhìn con đường dẫn vào cũng xa gơm. Quả khinh khí cầu bắt đầu nhỏ dần

Các con đường nhánh dẫn ra phía cổng khác

dmdviet

Xe cút kít
Angkor Wat là hiện thân cho núi Meru, trung tâm của vũ trụ theo Hindu giáo. Kiến trúc quần thể Angkor Wat chia làm 3 tầng đại diện cho ba yếu tố quan trọng làm nên vũ trụ theo quan điểm Hindu là: đất, nước và gió với 5 ngọn tháp cao. Theo truyền thuyết, núi Meru nằm giữa đại dương trong vũ trụ và đại dương đó chính là lớp hào nước sâu và rộng được xây dựng xung quanh Angkor Wat.

Chính điện Angkor Wat là một kiến trúc ba tầng, kết nối với nhau nhờ những hành lang dài, sâu hút. ở đâu cũng thấy chạm trổ hoa văn, phù điêu theo tích truyện cổ xưa xuất phát từ sử thi ấn Độ Mahabharata và Raymana.

dmdviet

Xe cút kít
Tầng 1: Địa ngục - Có lẽ độc đáo nhất tại tầng này là những bức phù điêu trên tường của dãy hành lang tầng thấp nhất. Đây có thể xem là bức tranh điêu khắc trên đá to nhất, dài nhất của thế giới được điêu khắc hoàn toàn bằng tay. Nhờ được bảo vệ bởi mái của dãy hành lang chạy xuyên suốt, bức tranh dường như còn khá nguyên vẹn.