[CCCĐ] 12 ngày đêm xuyên Đông Dương!

197716102003

Xe container

thaihana

Xe điện
Màn đêm buông xuống cũng là lúc lên đường đi ăn tối, hình như các thành viên còn lại trọn cách đi bộ lang thang ngắm phố phường. Em chọn phương tiện giao thông phổ biến ở Siêm Riệp là tắc xi túc túc. Xe túc túc khi chạy phát ra âm thanh đặc trưng tuk tuk nên người ta lấy luôn âm thanh này làm tên gọi cho nó.

Giá cả cũng rất rõ ràng: 2$ từ chỗ nghỉ đến chợ đêm và khu phố tây. Tất nhiên quãng đường ngắn tầm 1-3km có giá khá giống nhau. Nhưng đặc biệt ở hầu hết Campuchia nói chung và Siêm Riệp nói riêng đều không nhận tờ 2$. Chỉ nhận 2 tờ 1$.
Sao lại không nhận tờ 2$, chỉ nhận 2 tờ 1$ nhỉ, Cụ có tìm hiểu không Cụ.

ATM

Xe buýt
Thớt hôm nay gim lên đầu tiên, làm cháo tìm mãi. :x

sonnq74

Xe tăng
Chúc mừng thớt đã được lên trang đầu :D

WTA

Xe buýt
Em chúc mừng cụ chủ. :)

Ut.Minh

Xe container
Khu chợ về đêm sẽ thu hút du khách ngay bởi cơ man nào là hàng hóa, quần áo, khăn quàng, đồ trang sức và đồ lưu niệm như tượng Phật, tượng Bayon, Apsara... nhưng sức hấp dẫn đặc biệt với du khách là những món đồ may mặc như quần áo, khăn rằn đủ màu sắc với giá chỉ 1 đến 2$. Rất hợp ví!

Đọc đến đây Út cũng muốn đi. Thứ nhất là đọc chuyến đi của Anh cuốn hút :). Thứ 2 là Út dự định đi thăm dò thị trường về thời trang bên này nhất là khu chợ đêm. Vì có nhiều người buôn hàng thời trang ( hàng sale) qua đây rất mạnh . Dự định mà mãi chưa đi được í Anh

rfs

Xe điện
tìm mãi mới thấy thớt, hóa ra được ghim, chúc mừng các cụ, hệ thống rót rượu của OF sáng nay có vấn đề, rất chậm

laixe01

Xe container
Khu chợ về đêm sẽ thu hút du khách ngay bởi cơ man nào là hàng hóa, quần áo, khăn quàng, đồ trang sức và đồ lưu niệm như tượng Phật, tượng Bayon, Apsara... nhưng sức hấp dẫn đặc biệt với du khách là những món đồ may mặc như quần áo, khăn rằn đủ màu sắc với giá chỉ 1 đến 2$. Rất hợp ví!

Nhìn hấp dẫn quá lão ơi, mà ko biết họ có mặc cả như bên mình ko hở lão.
Đọc đến đây Út cũng muốn đi. Thứ nhất là đọc chuyến đi của Anh cuốn hút :). Thứ 2 là Út dự định đi thăm dò thị trường về thời trang bên này nhất là khu chợ đêm. Vì có nhiều người buôn hàng thời trang ( hàng sale) qua đây rất mạnh . Dự định mà mãi chưa đi được í Anh
Còn anh thì ao ước mà chưa biết khi nào đi được đây.

Ngoc Anh 95

Xe buýt
Em vào xem ảnh và hành trình của các cụ

Ut.Minh

Xe container
Nhìn hấp dẫn quá lão ơi, mà ko biết họ có mặc cả như bên mình ko hở lão.

Còn anh thì ao ước mà chưa biết khi nào đi được đây.
Em thì từ lúc nhà em làm áo thun em có biết đến bên đây. Bên đây họ tiêu thụ hàng sale mạnh và sòng phẳng lắm. Bên đây họ quan trọng may đẹp chắc mà lại không quan tâm lắm chất liệu vải. Cũng trùng hợp tối hôm kia em mới ngồi nói chuyện với 1 chị cũng đóng hàng qua bên đó. Dự định em cũng qua đó thám hiểm chuyến mà do giờ cấn lịch học chưa biết sao Anh ạ. Bên đây tiền bạc sòng phẳng nhanh gọn lẹ :)

laixe01

Xe container
Em thì từ lúc nhà em làm áo thun em có biết đến bên đây. Bên đây họ tiêu thụ hàng sale mạnh và sòng phẳng lắm. Bên đây họ quan trọng may đẹp chắc mà lại không quan tâm lắm chất liệu vải. Cũng trùng hợp tối hôm kia em mới ngồi nói chuyện với 1 chị cũng đóng hàng qua bên đó. Dự định em cũng qua đó thám hiểm chuyến mà do giờ cấn lịch học chưa biết sao Anh ạ. Bên đây tiền bạc sòng phẳng nhanh gọn lẹ :)
Anh mới đi chợ cửa khẩu Mộc Bài có 1 lần thôi, chứ ko có cơ hội đi sâu vô trong Cam em à, ko biết chợ cửa khẩu đó giờ có đông như trước ko nữa.

trinhhunghb

Xe lăn
Nhảy múa ở đường đi luôn cho nhanh :)

Có sạp bán hàng rong: kiểu như côn trùng nướng, chắc bị chụp ảnh nhiều quá treo luôn biển chụp anh 0.5$

Côn trùng nướng em lại nhớ đến An giang cụ ạ

sudoai

Xe tăng
Em chưa hiểu ăn cam là ăn rì. Phải đọc từ đầu mí được :))
Các Gấu ko thích chồng chén Cam.
Nên các cụ chén Cam phải tự bóc và trốn Gấu.:))
Theo em hiểu ý các cụ ấy ăn Cam là ăn dì đới :))

Đoàn ở Phnompenh có 1 đêm thôi cụ ạ nên cũng ko hiểu thủ đô lắm. Mà lão chứ đi Siêm Riệp a? Nếu chưa đến thì coi như chưa đi Cam he he

Bảo_Ngân

Xe buýt
Hôm nay chủ thớt nghỉ chăng :bz:bz:bz

NHON 2012

Xe điện
Tìm mãi chẳng thấy thớt đâu, tưởng bị xóa vì vi phạm :))

Chúc mừng cụ chủ đã được treo lên tường.

ngotiteo

Xe điện
Em đang ở đèo thung khe, cũng vào hóng hớt tí ;))

dmdviet

Xe cút kít
Em góp tí bia với cụ :)

Thớt hay quá.
CHuẩn quá cụ, bên Cam hay xếp 1 loạt như này :D

Sao lại không nhận tờ 2$, chỉ nhận 2 tờ 1$ nhỉ, Cụ có tìm hiểu không Cụ.
Có cụ ạ. Riêng tờ 2 Đô Mỹ, ở đây người dân Cam không xài, vì họ cũng như Việt Nam cho rằng 2USD là đồng tiền may mắn, đồng tiền quý hiếm nên mọi người thường cất giữ ở chỗ kín (em cũng không rõ chỗ kín là chỗ nào :)) ), vì thế rất xúi quẩy.

Chúc mừng thớt đã được lên trang đầu :D
Thớt hôm nay gim lên đầu tiên, làm cháo tìm mãi. :x
tìm mãi mới thấy thớt, hóa ra được ghim, chúc mừng các cụ, hệ thống rót rượu của OF sáng nay có vấn đề, rất chậm
Em vào xem ảnh và hành trình của các cụ
Tìm mãi chẳng thấy thớt đâu, tưởng bị xóa vì vi phạm :))
Chúc mừng cụ chủ đã được treo lên tường.
Em cũng tìm mãi không thấy :(

Anh mới đi chợ cửa khẩu Mộc Bài có 1 lần thôi, chứ ko có cơ hội đi sâu vô trong Cam em à, ko biết chợ cửa khẩu đó giờ có đông như trước ko nữa.
Buôn bán bên đó khá thích, mặc cả thoải mái nên nói chung đi chợ tâm lý khá thoải mái :)

Côn trùng nướng em lại nhớ đến An giang cụ ạ
Em không dám thử :(

Chú D không được vợ cấp quota đi chơi ah?
Qua cửa khẩu cụ ấy bị cắt 1 số thứ ;))

Các Gấu ko thích chồng chén Cam.
Nên các cụ chén Cam phải tự bóc và trốn Gấu.:))
:)) :)) :))

Hôm nay chủ thớt nghỉ chăng :bz:bz:bz
Em vẫn đây ạ, em tưởng các cụ đi xem lai chym vụ Cường Bazoka gì đó hết rồi :D

Gia đình cụ chủ thớt tuyệt quá. Các thế hệ đều chung chí hướng và niềm đam mê. Như thế mọi việc sẽ đều thành công.
Cảm ơn cụ :0

Em đang ở đèo thung khe, cũng vào hóng hớt tí ;))
Xa quá :)