1001 Hỏi - Đáp về film (phim) cách nhiệt & dán kính (nghiêm cấm quảng cáo)

weekdaysman

Xe buýt
Năm 2007, em dán Huper Optik ở CRD được 1 ngày, thấy có bọt sạn ra bảo mấy chú thợ, mấy chú ấy bảo anh cứ về đi, bảo hành 10 năm cơ mà, không cần sửa đâu:77::77:. Em bảo 1 ngày còn không xong mong gì 10 năm:102:. Chào thua cài bảo hành 10 năm
Cái bảo hành chỉ là để tham khảo thêm thôi bác ạ, cái cần quan tâm đầu tiên là thương hiệu của phim và thương hiệu của cửa hàng. Về cửa hàng thì CRD có nhiều bác nói đến rồi nên bác nói em cũng không lạ. Thương hiệu phim thì bác có vô số cách tìm thông tin, các bác OS cũng thử nghiệm mấy chuyến rồi.

khoangtrang

Xe hơi
3M bây giờ đa số là hàng tàu:102:bác muốn dán film thì alo cho em 0946201177,em sẽ làm cho bác film classis chất lượng ko thua kém v-kool và LLumar,em có cả máy đo chất lượng film để bác kiểm tra,về giá cả thì em lấy bác 5000k toàn bộ xe,bảo hành cho bác 10 năm,nếu bác nào dán kính lái em chỉ lấy 2000k với mã film JASPER 75 ,đây là thông số kỹ thuột của film mời các cụ tham khảo , - Visible Light Transmission 73,2% -Visible Light Reflectance 19,6% Ultraviolet Light Tranmission <1% U_Value Sammer 0,88%, Shading Coefficent 0,69% Infrared Rejectinon 51%,Solar Energy tranmission 51,40%, solar Energy Absorpion 31,70%,solar Energy Reflectance 16,9%, Total SoLar Energy Rejected 40%
Em chẳng hiểu mấy về cái Cụ đưa ra dưng cũng muốn xem giá, sao nick Cụ lại bị treo thế này :102: nếu tốt tương đương thì sẽ là lựa chọn tốt cho anh em mà giá lại hạt rẻ (b)

nguyen_kia

Xe điện
Liệu khi dán phim rồi thì ngồi trong xe có đỡ nóng nhiều hơn ko? hay chỉ là chống được 1 số tia gì đó ko các bác. Nếu ko giảm đc nhiẹt hấp thụ vào thi cũng ko rõ tác dụng lắm nhỉ. Vậy thì có nên dán hay ko hả các bác. Hay là dán rồi vẫn phải dùng miếng dính chống nắeng!
Các bác cho ý kiến nhé! Vì e đi vân xthấy nóng tưởng chưa dán, ai dè nhìn ký thì chủ cũ họ dán rồi.

weekdaysman

Xe buýt
...ai dè nhìn ký thì chủ cũ họ dán rồi.
Quan trọng là dán rồi là dán cái gì chứ cụ! Người Trung Quốc người ta làm ra nhiều cái để dán lắm cụ ạ (hình như giá chỉ khoảng 100K một tấm). Còn nếu là phim cách nhiệt "có thương hiệu" (giá tiền gấp dăm bảy lần mức trên tùy từng loại) thì cụ có thể tham khảo thêm kết quả kiểm nghiệm của mấy cụ OS

http://www.otosaigon.com/forum/m527659.aspx

http://www.otosaigon.com/forum/m1164815.aspx

cocsku

Xe cút kít
Iem mới dán Eurocool, thấy xài được, giá cả cũng hợp lý chứ Vkool chắc là tốt nhưng giá chát quá.

tuanvhv

Xe máy
Hôm trước mình ra 31 Lê Văn Lương dán phim cách nhiệt 3M, hậu quả là kính lái đi đêm thấy chói quá, cứ như có sương mù mấy hôm nay quen rồi thấy đỡ chứ hôm đầu chỉ muốn đi bóc luôn ra, các bác cho hỏi địa chỉ đó có tin cậy không? mình dán ở đó toàn bộ xe phim 3M hết 3tr. Nếu phải đồ china thì bóc ra có ảnh hưởng gì tới kính lái không? thanks

hixlo

Đi bộ
chậc em đang có đợt khuyễn mãi fiml eu đây có bác nào dán thì phone cho em giá cả hợp lý chất luơng miến bàn có giấy bão hành và giấy chứng nhận chính hãng từ đức
Bác Eurcool cho hỏi chút
Film 3m chính hãng của bác cung cấp là mã film gì? được nhập từ đâu ạ
Theo em biết nếu dán film 3 M thì kính lái có mã film sau
1. PR70, PR60 - là film ứng dụng công nghệ nan Ceramic với thông số kỹ thuật rõ ràng. Đề nghị bác Post thông số lên anh em kiểm tra chính xác
2. Kính sườn thông thường 3M cung cấp là FX-HP và FX-ST hoặc là dòng CS film ( mã film tương tự ký hiệu VK của V-Kool hay AIR, ATR, ATN, PP của LLUMAR hoặc C60, C40 của Huper optik)
Film chính hãng phải có mã film và thông số kỹ thuật kèm theo bác ạ

Còn film Eurocool của bác thì em chắc chắn là film Tầu khựa.

ở Đức không có hãng film nào là EuroCool cả
Bác cho biết nhà máy sản xuất EURCOOL ở đâu ạ

Cám ơn

MinhPT

Xe tăng
Bác Google bảo là không biết EuroCool ở đâu ngoại trừ Việt Nam nhà mình ạ.

mcv30

Xe điện
bác dán loại có 3 củ thì không ăn thua rồi

Lungcu

Xe điện
Hôm trước mình ra 31 Lê Văn Lương dán phim cách nhiệt 3M, hậu quả là kính lái đi đêm thấy chói quá, cứ như có sương mù mấy hôm nay quen rồi thấy đỡ chứ hôm đầu chỉ muốn đi bóc luôn ra, các bác cho hỏi địa chỉ đó có tin cậy không? mình dán ở đó toàn bộ xe phim 3M hết 3tr. Nếu phải đồ china thì bóc ra có ảnh hưởng gì tới kính lái không? thanks
Găp bác V-K00L hoạc bác LLumar VN. đảm bảo ngon ngay(b)(b)(b)

zhao

Xe tải
Ối giời ơi ! Bác này giống tui wa ! dán vào chỉ muốn bóc ra... dạo này rât hay hoa mắt cứ tưởng tại sức khỏe kém nhg hóa ra tại phim cách nhiêt...Có hôm tui phải dừng lại để kiểm chứng sức khỏe có ổn ko mới dám lái tiếp.Bây giờ sao đây nhỉ? Bóc ra có hỏng kính nguyên thủy của xe ko nhỉ ?

Carens2009

Xe điện
Em đang quan tấm đến Llumar .Địa chỉ chắc lên đường Giải Phóng cho đúng,còn giá cả thì chưa biết chính xác.Có bác nào mới dán Llumar cho em biết với

DOxetrau77

Đi bộ
bóc ra dán lại đi bác ơi .chứ đi vậy nguy hiểm lắm. bác cần gì alo cho em 1 tiếng,em tư vấn cho,em có máy đo film để biết được đồ tốt hay xấu đấy, số dt của em 0946201177

tom_nongdan

Xe tải
Em cũng dán ở chỗ xịn các bác đã nêu, giấy bảo hành 10 năm đàng hoàng.

Sau 2 năm thì bọt bắt đầu nổi lên ở kính lái, chán chả buồn đi bảo hành bóc ra luôn. Nhìn rõ ràng hơn nhưng mà công nhận nóng hơn thật. Mấy hôm nay để dưới nắng ra nóng bỏng taplo. Ghế thì mát hơn hẳn. Chắc lại phải đi dán lại vậy.

Tôm

Lungcu

Xe điện
Em cũng dán ở chỗ xịn các bác đã nêu, giấy bảo hành 10 năm đàng hoàng.

Sau 2 năm thì bọt bắt đầu nổi lên ở kính lái, chán chả buồn đi bảo hành bóc ra luôn. Nhìn rõ ràng hơn nhưng mà công nhận nóng hơn thật. Mấy hôm nay để dưới nắng ra nóng bỏng taplo. Ghế thì mát hơn hẳn. Chắc lại phải đi dán lại vậy.

Tôm
dán chố xịn, có bảo hành thì Bác mang BH sao lại chán? chố sịn em nghĩ chắc không BH mồm:6::6::6:

Iem mới dán Eurocool, thấy xài được, giá cả cũng hợp lý chứ Vkool chắc là tốt nhưng giá chát quá.
Cụ so sánh Eurocool với V-Kool thì em cũng :77:cụ. Hai loại này chênh nhau cả mấy tr đó cụ ạ. Em mới đi dán V-kool cho con Lac ghẻ của em, (gói xịn nhất của V-kool 498$). Sở dĩ em quyết chơi gói đó vì em đã tham khảo kỹ rồi, V-Kool so với mấy loại phim khác (đây em đang nói các hãng phim có tên tuổi chứ ko so với mấy cái phim Tàu vớ vỉn nhé) chỉ chênh nhau có vài ba tr, chỉ hơn bữa nhậu của anh em mình tý chứ mấy. Nhậu ít đi tý cho vợ con nó ngồi mát tội gì ko chơi, mà cái trò dán phim sau này ko vừa ý bực mình lắm, đã ko dán thì thôi chứ nếu đã quyết thì nên chơi hàng xịn, đã khẳng định được thương hiệu trên thị trường chứ đừng tiếc vài tr mà sau này lại bóc ra dán lại mất thời gian lắm.
Hôm đó đích thân bác Tiến V-Kool HN xuống chọn thợ và giám sát việc dán phim cho em. Phim được mang từ trên phòng kinh doanh xuống, đã được cắt đúng theo kích cỡ của từng loại xe (phim xịn có khác, được kiểm tra kỹ lưỡng chứ ko như mấy loại phim khác cứ mang cả cuộn to tướng ra cho thợ cắt vô tội vạ). Xe được dán trong phòng điều hòa để tránh bụi, làm khoảng 45p là xong cả xe em. Bác V-Kool giảm giá 5% cho Ofer nữa. Cảm nhận của em là khác hẳn lúc chưa dán, màu kính xe trông cũng sang lên bao nhiêu. Em chạy về HP trời nắng chang chang vưỡn OK. Đúng là tiền nào của nấy các cụ ạ.
Em ko dám quảng cáo cho bác V-Kool mà chỉ thực sự ko muốn anh em tiết kiệm được tý mà hiệu quả mang lại chẳng được bao nhiêu. Vậy nên các cụ cứ cân nhắc kỹ nhé (b)

Lungcu

Xe điện
Em dán Llumar 787 giải phóng gói tiêu chuẩn kính lái AR80 còn lại PP35 =5.6 củ được giảm 15% .:6::6:

Carens2009

Xe điện
hix thế mà em cũng dán Llumar 787 giai phóng mà chỉ được giảm giá có 10% mà còn bị dán nhấm nữa chứ.Chưa biết sản phẩm có tốt hơn hay không nhưng cảm giác ức chế thì đã bị

KJNBIN

Xe tải
Cụ so sánh Eurocool với V-Kool thì em cũng :77:cụ. Hai loại này chênh nhau cả mấy tr đó cụ ạ. Em mới đi dán V-kool cho con Lac ghẻ của em, (gói xịn nhất của V-kool 498$). Sở dĩ em quyết chơi gói đó vì em đã tham khảo kỹ rồi, V-Kool so với mấy loại phim khác (đây em đang nói các hãng phim có tên tuổi chứ ko so với mấy cái phim Tàu vớ vỉn nhé) chỉ chênh nhau có vài ba tr, chỉ hơn bữa nhậu của anh em mình tý chứ mấy. Nhậu ít đi tý cho vợ con nó ngồi mát tội gì ko chơi, mà cái trò dán phim sau này ko vừa ý bực mình lắm, đã ko dán thì thôi chứ nếu đã quyết thì nên chơi hàng xịn, đã khẳng định được thương hiệu trên thị trường chứ đừng tiếc vài tr mà sau này lại bóc ra dán lại mất thời gian lắm.
Hôm đó đích thân bác Tiến V-Kool HN xuống chọn thợ và giám sát việc dán phim cho em. Phim được mang từ trên phòng kinh doanh xuống, đã được cắt đúng theo kích cỡ của từng loại xe (phim xịn có khác, được kiểm tra kỹ lưỡng chứ ko như mấy loại phim khác cứ mang cả cuộn to tướng ra cho thợ cắt vô tội vạ). Xe được dán trong phòng điều hòa để tránh bụi, làm khoảng 45p là xong cả xe em. Bác V-Kool giảm giá 5% cho Ofer nữa. Cảm nhận của em là khác hẳn lúc chưa dán, màu kính xe trông cũng sang lên bao nhiêu. Em chạy về HP trời nắng chang chang vưỡn OK. Đúng là tiền nào của nấy các cụ ạ.
Em ko dám quảng cáo cho bác V-Kool mà chỉ thực sự ko muốn anh em tiết kiệm được tý mà hiệu quả mang lại chẳng được bao nhiêu. Vậy nên các cụ cứ cân nhắc kỹ nhé (b)
Bác có thể cho em cái địa chỉ và sdt cảu bác Tiến V Kool để em tiện liên lạc và tiến hành không ah!

Thanks bác nhé (b)