[TNGT] 10 xe tai nạn liên hòa tại Cao Tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ

khoa68

Xe buýt
Sáng nay em về quê, đi tảo mộ
Hôm nay mồng 10-3, ngày giỗ Tổ Hùng Vương, cũng là 1 ngày đẹp, cả nhà em vè quê tảo mộ
Khởi hành 7h sáng từ Khâm Thiên mà đến ngã 3 Pháp Vân là 8h30, tắc đường kinh khủng, 2b thì cứ len lỏi, còn hội 4b thì cứ đứng dài ra :102:
(Em nghĩ hômnay dân tình về quê nhiều vi được nghỉ 3 ngày liền) nên đành chấp nhận , tiếp đến ngã 3 Pháp Vân (đoạn bến xe nước ngầm) thì nó chắn không cho rẽ, đành phải đi lên tầm 1km nữa mới được rẽ, có 1 đoạn chõ Honda thì có biển cấm quay đầu + với 3 chú xxx đứng điều khiển nên không 4b cứ là ngoan ngoãn không chú nào quay đầu cả.
ra đến cao tốc rồi thì phóng nhưng không tẹt ga được vì quá nhiều xe, đi đến cách Cầu Giẽ tầm 5km thì tắc, cứ giền giứ mất 2 tiếng đồng hồ mới thoát được 4km, thì ra có vụ tai nạn toàn là 4b
100m mà tận 3 vụ đâm nhau, tổng cộng có 10 chiếc 4b dính chưởng
- Vụ 1 : 5 chiếc đâm liên hoàn (5 chú đâm nhau thế này: Altis -> Pajero -> ? -> Matiz -> Xe tải)
- Vụ 2 : 3 chiếc dồn toa (3 cái này em chỉ kịp nhìn thây chú đầu tiên là BMW seris 5 đời 2008 thì phải, còn 2 chú sau không rõ lắm: thứ tự: ? -> ? -> BMW)
- VỤ 3 : chiếc sau dúi đít chiếc trứoc (2 cá này em nhớ , chú camry húi đít chú Zace bênh cả 2 bánh sau)
ĐT lởm mới bị rồi chụp ảnh rất mờ nenem không chụp, với lại đi cho nhanh không tắc đường

Chắc là 1 kỷ lục ở đường cao tốc về tai nạn
Sợ thật

Đã lên xe là phải cẩn thận đi đâu mà vội mà vàng .
Không những ảnh hưởng đến mình mà ảnh hưởng đến cả người khác.
Cảm ơn bác nhắc nhở ae, dẫu không có ảnh nhưng cũng rất thời sự.

MrKien_Trung

Xe điện
Hik làm cho lái xe bên em đi từ HN về Hưng Yên mất hơn 3 tiếng đồng hồ

series3

Xe tăng
Em cũng bị tắc nhưng chắc lúc đó em qua rồi nên không chứng kiến vụ dồn toa này, em đi từ 7h mà 11h30 mới về tới Thái Bình :77: Trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ lúc em qua cũng có 2 vụ em chụp được có 1 ảnh, vụ còn lại là chú Maitiz rúc đít xe chuyển phát nhanh Tín Thành, rơi vãi tùm lum :( các cụ xem tạm 1 tấm Everet tông bẹp mông em Altis:

Còn tắc đường ở đoạn qua trạm thu phí Cầu Giẽ là vì các xe đi từ HN thấy đông quá đã trèo sang làn đường đối diện mặc dù đoạn này có giải phân cách cứng, gặp xe đi ngược từ hướng Nam ra là tắc 1 đống luôn, bó tay vì bài học ý thức :102: Em đang bò xuôi chiều thấy 1 thằng Transit phóng như rồ ở làn đối diện đã lẩm bẩm chửi thằng mất dạy đã đông lại còn đi láo thì một lúc sau thì kìn kìn xe lớn xe bé nối đuôi nhau tràn hết cả sang làn bên kia và kết cục thì mời các cụ xem tiếp ảnh :mad:

pmhunghero

Xe buýt
Em cũng bị tắc nhưng chắc lúc đó em qua rồi nên không chứng kiến vụ dồn toa này, em đi từ 7h mà 11h30 mới về tới Thái Bình :77: Trên đường Pháp Vân - Cầu Giẽ lúc em qua cũng có 2 vụ em chụp được có 1 ảnh, vụ còn lại là chú Maitiz rúc đít xe chuyển phát nhanh Tín Thành, rơi vãi tùm lum :( các cụ xem tạm 1 tấm Everet tông bẹp mông em Altis:

Còn tắc đường ở đoạn qua trạm thu phí Cầu Giẽ là vì các xe đi từ HN thấy đông quá đã trèo sang làn đường đối diện mặc dù đoạn này có giải phân cách cứng, gặp xe đi ngược từ hướng Nam ra là tắc 1 đống luôn, bó tay vì bài học ý thức :102: Em đang bò xuôi chiều thấy 1 thằng Transit phóng như rồ ở làn đối diện đã lẩm bẩm chửi thằng mất dạy đã đông lại còn đi láo thì một lúc sau thì kìn kìn xe lớn xe bé nối đuôi nhau tràn hết cả sang làn bên kia và kết cục thì mời các cụ xem tiếp ảnh :mad:
Đây gọi là vi phạm luật lệ giao thông dây truyền

Matizcoi

Xe cút kít
Sáng nay em về quê, đi tảo mộ
Hôm nay mồng 10-3, ngày giỗ Tổ Hùng Vương, cũng là 1 ngày đẹp, cả nhà em vè quê tảo mộ
Khởi hành 7h sáng từ Khâm Thiên mà đến ngã 3 Pháp Vân là 8h30, tắc đường kinh khủng, 2b thì cứ len lỏi, còn hội 4b thì cứ đứng dài ra :102:
(Em nghĩ hômnay dân tình về quê nhiều vi được nghỉ 3 ngày liền) nên đành chấp nhận , tiếp đến ngã 3 Pháp Vân (đoạn bến xe nước ngầm) thì nó chắn không cho rẽ, đành phải đi lên tầm 1km nữa mới được rẽ, có 1 đoạn chõ Honda thì có biển cấm quay đầu + với 3 chú xxx đứng điều khiển nên không 4b cứ là ngoan ngoãn không chú nào quay đầu cả.
ra đến cao tốc rồi thì phóng nhưng không tẹt ga được vì quá nhiều xe, đi đến cách Cầu Giẽ tầm 5km thì tắc, cứ giền giứ mất 2 tiếng đồng hồ mới thoát được 4km, thì ra có vụ tai nạn toàn là 4b
100m mà tận 3 vụ đâm nhau, tổng cộng có 10 chiếc 4b dính chưởng
- Vụ 1 : 5 chiếc đâm liên hoàn (5 chú đâm nhau thế này: Altis -> Pajero -> ? -> Matiz -> Xe tải)
- Vụ 2 : 3 chiếc dồn toa (3 cái này em chỉ kịp nhìn thây chú đầu tiên là BMW seris 5 đời 2008 thì phải, còn 2 chú sau không rõ lắm: thứ tự: ? -> ? -> BMW)
- VỤ 3 : chiếc sau dúi đít chiếc trứoc (2 cá này em nhớ , chú camry húi đít chú Zace bênh cả 2 bánh sau)
ĐT lởm mới bị rồi chụp ảnh rất mờ nenem không chụp, với lại đi cho nhanh không tắc đường

Chắc là 1 kỷ lục ở đường cao tốc về tai nạn
Sợ thật

Đã lên xe là phải cẩn thận đi đâu mà vội mà vàng .
Không những ảnh hưởng đến mình mà ảnh hưởng đến cả người khác.
Em xin bổ sung thêm: 13 chiếc (
Nguồn: Dantri.com)

HieuSantaFe

Xe hơi
Em đi từ Phương Mai lúc 7h00 mà về đến Ga Cầu họ (qua thị trấn Bình Mỹ khoảng 2km rẽ trái) mà tận chính ngọ mới tới nơi:77::77::77:kinh khủng quá
Thoát khỏi đường Giải phóng 7h00 đến 8h50(4b đi 4 làn cùng chiều luôn)
Giải phóng Thường Tín 8h50 đến 10h30
Thường Tín Cầu Giẽ 10h30 đến 11h30
Bác cùng quê với e đấy (b)

bizviet

Xe điện
Nếu kiềm chế được thì tốt nhất là ngày lễ không nên ra ngoài Hà nội. Cứ ở nhà mà ngủ hoặc lên OF mà tán phét. Đi đâu chơi thì chọn ngày người ta đi làm mà đi

dlamtv

Xe buýt
He te hôm nay em cũng vừa đi NĐ về đến nhà xong, phù ...căng thẳng vãi.
Đường xá đã đông, trời thì mưa tắc liền mấy đoạn trên đường, em đi mất hẳn 4 tiếng.
Cách chỗ tai nạn hôm qua không xa thấy lại ùn trên đường...ai dè có 1 chú buýt liên tỉnh chẳng biết đâm thế nào mà kính văng cả sang bên này, em thấy bác 116 đang chuẩn bị làm việc đông quá nên em cũng hok chụp ảnh.
À mà hôm nay em gặp cụ Mút xôi có cái tem Ma tịt nhưng cũng lại ko kịp chào...hi hi em vượt cụ đó mấy lần ( cụ thông cảm vì đường đông quá nên em phải vượt láo :P).
Tóm lại là đường Pháp Vân - Cầu Giẽ càng ngày càng thấy tệ các cụ nhể...:'(

chaoban123

Xe máy
Em có ông anh đi ăn cưới họ hàng, bị tắc từ thường tín, nhảy xe ôm lần mới về được hà nội. Trên đường đi ko biết làm gì đếm được hơn 600 ô tô tắc đường.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Còn hôm nay nữa, xe các tỉnh lại ùn ùn về HN, ở nhà cho lành

tungcalo

Xe điện
Ha ha. Ông anh này vui vãi. Lần tới nhớ đếm cột điện nữa nhá :))

accord_89

Xe tăng
Các bác nhà OF cần giữ khoảng cách an toàn. An toàn cho chính mình, an toàn cho người khác. Đặc biệt các bác lái mới cần chú ý chạy đều ga mới khó, chạy nhanh dễ .... lắm.