[Thảo luận] 10 lý do khiến đàn ông thích xe số sàn

minhtuong

Xe máy

Thứ nhất, hộp số sàn cho phép bạn kiểm soát xe tốt hơn, và nắm quyền kiểm soát trong tay là điều rất quan trọng với đàn ông nói chung. Hộp số sàn giúp người lái chủ động kiểm soát tình huống trên đường, như việc sang số đúng lúc và khiến xe có phản ứng tức khi sau khi người lái nhấn chân ga.

Thứ hai, khả năng lái được xe số sàn khiến cánh nam giới thấy mình thông minh trong mắt phái yếu. Việc luôn tay sang số khiến người lái trông rất nam tính hơn.

Thứ 4, sử dụng xe số sàn dạy chúng ta cách làm nhiều việc cùng lúc: đánh giá tình hình trên đường, điều khiển chân ga, chân côn, và tay chuyển số, nhả côn từ từ và nhấn ga.

Thứ 10, các cô gái thường bị quyến rũ bởi đàn ông có đôi tay khéo léo.

Kết 4 điểm này nhất. Em thì mỗi và chỉ mỗi số sàn.

Đậu đại ka

Xe buýt
Em thích limousin tự động lái, tự động kéo vách ngăn, tự động dừng lại, mở cửa khi xong việc với một chân dài ở khoang sau :69:

coolpix8700

Xe ngựa
Xe số sàn cũng có chỗ để nghỉ chân côn, chủ yếu dùng trên đường cao tốc. Tụi em chạy đường cao tốc cũng nhiều, cứ từ trên 60 km/h thì còn mỗi chân ga, chỉ khí ép ga vượt nhanh (chủ yếu trong trường hợp "đua" thôi) thì mới kéo lên đến 90km/h, còn sau đó lại gác chân trái lên chỗ "nghỉ" như số AT bây giờ (em cũng rất nhiều lần "được" giữ nguyên chân ga để chạy 180km/h trong khoảng gần nửa tiếng mới phải giảm xuống - hối ấy mà xe em có nút Cruiser như bây giờ có khi cũng khoanh cả 2 chân trên ghế lái luôn!).

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
không thể nói một cách chủ quan như vậy được. mỗi cái có một cái hay riêng....

coolpix8700

Xe ngựa
Nhưng đây cũng chỉ là ý kiến riêng của mõi người thôi mà bác!
Ít nhất ai cũng công nhận số AT khong phải định kỳ thay mấy lá côn, nhàn hơn khi tắc đường.... cơ mà!
Nhưng mà cũng như xe máy, đàn ông phần lớn thích xe côn tay, phần lớn thì chưa phải tất cả, nhiều người vẫn thích đi xe ga, tiện hơn rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

quatmo212

Xe điện
Sai toét, có 2 lý do mà người ta thích số sàn, đó là:

- Chưa lái xe ở Hà Nội bao giờ.
- Chưa biết trên đời có cái xe số tự động.

:))
quá chuẩn luôn vote cụ nhá (b)(b)
tội gì nhỉ nhàn 1 tay chả dùng dc vào ối việc ý chứ

trongkhanh09

Xe tăng
lý do thứ 6 sai bét rồi
xe số tự động thì chân phải cũng vừa nhấn ga vừa đạp phanh chứ, chân trái có làm gì đâu

người viết bài này chắc chưa đc đi xe tự động bao giờ rồi :)):))

ntlong2000

Xe tải
Em thích số sàn hơn vì cảm giác lái thật hơn hẳn số tự động.

Đi số tự động AT thì bao giờ cũng có độ trễ, còn số sàn MT thì mình thích đi tốc độ nào là đúng tốc độ đó, khi vượt xe khác rất tự tin. Còn AT mà loại vô cấp thì em chưa thử nên không biết là cảm giác thế nào ...

Em đang đi Fiat Sienna 1.6 MT, chuyển sang Altis 2.0 AT thấy cứ như đang chơi trò Need for Speed trên máy tính netbook, cảm giác chẳng thích thú tẹo nào. Đành là Altis thì tiện nghi hơn ...

Cũng tùy từng người. Bác nào thích cảm giác mạnh, thích đi tốc độ thì sài MT. Bác nào thích tiện nghi, nhàn hạ thì sài AT. Các hãng vẫn sản xuất cả hai loại mà, cũng phải nghiên cứu chán chê rồi.

Nếu em mua xe cho em đi thì em mua MT. Nếu cả vợ em đi thì em mua AT. Nếu có tiền thì em mua AT cho vợ, mua MT cho em.

ntlong2000

Xe tải
Em thích số sàn hơn vì cảm giác lái thật hơn hẳn số tự động.

Đi số tự động AT thì bao giờ cũng có độ trễ, còn số sàn MT thì mình thích đi tốc độ nào là đúng tốc độ đó, khi vượt xe khác rất tự tin. Còn AT mà loại vô cấp thì em chưa thử nên không biết là cảm giác thế nào ...

Em đang đi Fiat Sienna 1.6 MT, chuyển sang Altis 2.0 AT thấy cứ như đang chơi trò Need for Speed trên máy tính netbook, cảm giác chẳng thích thú tẹo nào. Đành là Altis thì tiện nghi hơn ...

Cũng tùy từng người. Bác nào thích cảm giác mạnh, thích đi tốc độ thì sài MT. Bác nào thích tiện nghi, nhàn hạ thì sài AT. Các hãng vẫn sản xuất cả hai loại mà, cũng phải nghiên cứu chán chê rồi.

Nếu em mua xe cho em đi thì em mua MT. Nếu cả vợ em đi thì em mua AT. Nếu có tiền thì em mua AT cho vợ, mua MT cho em.

cuhaifus

Xe container
Xe số sàn cũng có chỗ để nghỉ chân côn, chủ yếu dùng trên đường cao tốc. Tụi em chạy đường cao tốc cũng nhiều, cứ từ trên 60 km/h thì còn mỗi chân ga, chỉ khí ép ga vượt nhanh (chủ yếu trong trường hợp "đua" thôi) thì mới kéo lên đến 90km/h, còn sau đó lại gác chân trái lên chỗ "nghỉ" như số AT bây giờ (em cũng rất nhiều lần "được" giữ nguyên chân ga để chạy 180km/h trong khoảng gần nửa tiếng mới phải giảm xuống - hối ấy mà xe em có nút Cruiser như bây giờ có khi cũng khoanh cả 2 chân trên ghế lái luôn!).
Đường ở đâu mà tốt thế cụ? Hay ở bển? 180km/h trong 30 phút thì đoạn đó dài 90 km cơ à?

Aji Ngon

Xe tải
đọc bài này xong cháu thấy mình nam tính là là:thích đi xe số sàn,nếu đổi xe vẫn mua số sàn,k trợ lực tay lái vẫn thấy bình thường.Lại còn mê ếch và Ráp nữa chứ.Chết cháu rùi

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
em khoái đi số sàn chắc tại đi lâu quá thành quen.mà cũng chẳng có số tự động mà đi.:21:

Em thích số sàn vì thỉnh thoảng có chướng ngại vật phải chuyển số, sờ cần số hay được sờ nhầm vào đùi bên cạnh mà ko sợ bị ăn tát ạ

vauhoi

Xe container
Em quen chạy số sàn nên chạy số tự động không dám chạy nhanh :102:

Steven

Xe tăng
Em quen chạy số sàn, mấy hôm nay em chạy xe số tự động thấy chán chết, mà chạy trong HN nhé !
Em cũng giống bác. Tắc đường ở HN thì 1-2 tiếng là cùng, tắc lâu quá kéo phanh tay ngồi chơi. Hồi trước e ở châu Âu có lần còn tắc 5 tiếng từ tối sang sáng hôm sau cũng có sao đâu.

Nhà e có cái AT chẳng mấy khi em đi.

Fiat_tempra

Xe buýt
Một đặc điểm nữa là đi xe số sàn chân sẽ rất to, đặc biệt là chân trái. Phụ nữ thường thích đàn ông chân to :69:

Chân em to quá rồi nên em chọn xe số tự động :21:
hơ hơ đi số sàn to chân dưng mà buồn thay lại to đúng cái chân chả cần to lắm ợ :21::21::21:

coolpix8700

Xe ngựa
Đường ở đâu mà tốt thế cụ? Hay ở bển? 180km/h trong 30 phút thì đoạn đó dài 90 km cơ à?
Đoạn đường không hạn chế tốc độ em thường hay đi độ dài khoảng 160km. Còn phần lớn họ giới hạn ở 130km/h bác àh!

Website
maytinhthudo.vn
Đi số sàn chứ, số tự động chân tay thừa thãi làm nhiều việc linh tinh lại gây tai nạn :)):)):))