[Funland] 10 kiểu nghỉ Hưu, các cụ chọn kiểu nào?

hd-vt

Xe container
Em muốn đến một cái làng be bé, thuê căn nhà ở chừng 1 vài tháng sống hòa vào cùng dân địa phương, một số làng đánh cá, vài cái làng miền núi, mấy cái làng miền Tây, miền Trung....
Làng bích họa Tam Thanh cụ ạ. Có nắng có gió có cái ấy...gần Tam Kỳ. :D
Nói chung cũng tạm mọi thứ...đụ lẹ tẹ

Tony_Le

Xe container
Làng bích họa Tam Thanh cụ ạ. Có nắng có gió có cái ấy...gần Tam Kỳ. :D
Nói chung cũng tạm mọi thứ...đụ lẹ tẹ
Không biết về hưu rồi thì còn cần cái đó nữa không nhưng em sẽ đến những nơi mà tuổi trẻ không đến được. Sống chậm lại, la cà chém gió bú bia cùng dân địa phương và tận hưởng không khí thôi. Nếu có cái đó mà sức khỏe còn cho phép thì tốt quá. He he!

hd-vt

Xe container
Không biết về hưu rồi thì còn cần cái đó nữa không nhưng em sẽ đến những nơi mà tuổi trẻ không đến được. Sống chậm lại, la cà chém gió bú bia cùng dân địa phương và tận hưởng không khí thôi. Nếu có cái đó mà sức khỏe còn cho phép thì tốt quá. He he!
Em nói cái chuyện lớn như cụ muốn đấy ạ, cái kia là phần râu ria...em đùa mà. Làng ấy, em chấm thấy được, 3 cùng với dân luôn nếu cụ thích. Thân thiện lắm.

Tony_Le

Xe container
e thích cái số 5 nhưng không kiêng rượu , bia , thuốc lá , thuốc lào .
Về vùng quê miền tây nam bộ vì e bị viêm khớp dạng thấp + dạng gút nên sống ở miền nam hợp khí hậu hơn , xây căn nhà 2 tầng 1 tum , nuôi vịt gà gối đầu để đánh chén , rượu thì mua từ miền bắc gửi vào :D .
Đã ước mơ to thì xây nhà 1 trệt rộng rộng chút, đã viên khớp dạng thấp với gout thì leo trèo kiểu gì. :))

kienvinh

Xe lăn
Em về quê nhà, đào cái ao to to, xây cái nhà nho nhỏ. Câu cá, xúc cua xúc ôc nuôi vịt nuôi gà rồi hàng ngày lướt OF chém gió với các cụ.
... hàng tuần con, cháu về lấy rau sạch, thịt sạch, trứng sạch mang ra thành phố ăn.

Hôm nọ tôi gặp một cụ có hoàn cảnh y như thế.

Tony_Le

Xe container
... hàng tuần con, cháu về lấy rau sạch, thịt sạch, trứng sạch mang ra thành phố ăn.

Hôm nọ tôi gặp một cụ có hoàn cảnh y như thế.
Trồng được rau nuôi được gà/heo với cá sạch không dễ tý nào. Làm được là quá xuất sắc!

Tony_Le

Xe container
Bình thường mà cụ. Ở quê em vẫn nuôi gà vịt heo sạch. Nuôi số lượng lớn mới khó thôi ạ
Vâng, được chứ cụ, nhưng vất vả và giá thành cao vãi. Em trồng có mấy cây rau mà sểnh ra là sâu ăn sạch.

Tony_Le

Xe container
Không quan tâm đến lỗ lãi thì khó gì cụ.
Vâng, cụ cứ làm thực tế đi rồi biết, cái gì cũng làm được cả nhưng khó thì vẫn khó chứ. Bỏ qua chuyện lỗ lãi (nhưng đôi khi không thể bỏ qua được cơ vì nó quá đắt) thì công sức và thời gian bỏ ra không hề nhỏ và có thể không được ăn miếng nào luôn.

danleduc

Xe điện
Em đang đi làm, mà thằng cu nó nằng nặc đòi nghie hưu...thế mới bố láo chứ. Trên bảo, dưới nó không nghe. :D

hell_angel0910

Xe buýt
Em muốn đến một cái làng be bé, thuê căn nhà ở chừng 1 vài tháng sống hòa vào cùng dân địa phương, một số làng đánh cá, vài cái làng miền núi, mấy cái làng miền Tây, miền Trung....
mình cũng đang suy nghĩ hướng như cụ
Mỗi nơi ở vài tháng...

RAVA

Xe ba gác
-E chắc sẽ là số 5,5, gọi là “hưu nghé” chứ ko như số 6 là “hưu trâu” đc? Vẫn phải kết hợp lv với luyện tập, nghỉ ngơi và đi chơi hưởng thụ, chứ lv nhiều hay rong chơi nhiều cũng chán? Mà giờ ăn uống tốt, tập luyện siêng, chịu khó giữ gìn thì sk vẫn còn tốt chán, nghỉ sớm nó cũng phí? :-" :bz

chim-ưng

Xe tăng
Đã ước mơ to thì xây nhà 1 trệt rộng rộng chút, đã viên khớp dạng thấp với gout thì leo trèo kiểu gì. :))
vì viêm khớp nên mới phải ngủ tầng 2 cụ ơi , ngủ tầng 1 bị hơi đất ảnh hưởng đến khớp dễ toi :D .

chim-ưng

Xe tăng
Vâng, cụ cứ làm thực tế đi rồi biết, cái gì cũng làm được cả nhưng khó thì vẫn khó chứ. Bỏ qua chuyện lỗ lãi (nhưng đôi khi không thể bỏ qua được cơ vì nó quá đắt) thì công sức và thời gian bỏ ra không hề nhỏ và có thể không được ăn miếng nào luôn.
nuôi lợn mới vất cụ ạ , nuôi vịt gà ngan ngỗng thì đơn giản , trồng vài luống rau theo mùa không khó , cụ có thể thấy nuôi khó nhưng để ý thì không đến nỗi nào , hồi bé e còn nuôi cá vàng đầu xù đẻ được , e nuôi cá chọi cũng đẻ , nuôi gà đẻ và ấp nở 1 đàn 10 mấy con :)) .

doccocuukiem

Xe điện
Thích nhất là kiểu Hưu Dê
Say sưa hoan lạc đê mê thằng người
Mặc cho thiên hạ chê cười
Sáng ba chiều bẩy bằng mười khi xưa
Bao giờ củ héo như dưa
Mười thang minh mạng vẫn chưa gật gù
Bấy giờ lại đổi Hưu Tu
Thiền am vũ trụ vân du sớm chiều