[Thảo luận] 10-11-12 đã cụ nào gặp vấn đề về vụ cái đăng ký chưa ạ?

dung_taybien

Xe tăng
Hôm nay là ngày chính thức thi hành cái nghị định củ chuối mà đang bị toàn dân phản đối, sáng nay e đi làm cứ ngó ngang ngó dọc xem có xe nào bị bắt vì cái lỗi này ko? mà rất may là tất cả các ngã tư e đi qua đều ko thấy xe nào bị bắt, cũng có thể là t7 nên lượng ng tham ra giao thông ít hơn
Nếu cụ nào nhà mình bị bắt vì cái lỗi này thì vào báo cáo để mọi ng biết nhé

tkthetk

Đi bộ
từ sang đến giờ em k dám ra đường các cụ à,xe bố mẹ cho 2 a e đi đứng tên thằng em không biết bây giờ tính sao,bác bộ trưởng GT mình ngu quá ngu hết phần của người khác,chết mất

hoangtuanlong

Xe tải
Nói đi - cũng nghĩ lại - chẳng ai muốn mất tiền - nhưng thời buổi này lộn xộn quá nên thành ra bí - không phạt nặng thì không ai chấp hành, lúc tai nận chẳng biết tìm ai,

TL_Vietnam

Xe lăn

BMW530d

Xe tăng
Trước khi làm việc em có quyền hỏi, đề nghị anh chứng minh mình là công an đi đã, đưa thẻ ngành em yêu cầu CMT nữa có được không nhỉ? Nếu được em có quyền yêu cầu xem quyết định phạt xe không chính chủ, yêu cầu lệnh điều động công tác, làm việc tại địa điểm này đâu? Tóm lại phải chứng minh là công an đã, mà phải tất cả phải là chính chủ có được không. Tất cả phải dấu đỏ thể hiện đúng tên.

Nganha75

Xe buýt
Thế là cấm đi xe mượn à?

vesbo

Xe tải
Số 12 Nguyễn Văn Huyên - Nghĩa Đô - Cầu G - Hà Nội
havu viết
Chung quy lại sau 7 trang, em thấy có rất nhiều cụ hiểu chưa đúng về vấn đề xe chính chủ và xe mua bán chưa sang tên chuyển chủ.
Em nói ngắn thế này:
1. Các cụ chỉ bị coi là vi phạm nếu các cụ thừa nhận các cụ mua xe và chưa sang tên chuyển chủ (nhiều khi mất cảnh giác bị xxx "lừa" nhận. Tất nhiên, thật thì phải chịu thôi).
2. Nếu các cụ không thừa nhận (ngay cả khi có thật) và sự thật không phải vậy chẳng xxx nào dám lập biên bản và xử phạt các cụ (trừ những xxx thần kinh không bình thường và tất nhiên các cụ phải ghi rõ trong biên bản là xe tôi mượn trong phần ý kiến trong trường hợp các cụ buộc phải ký biên bản - vì nhiều lý do).
3. Cụ nào bị xxx lập biên bản lỗi này và trong biên bản cụ đã ghi đúng như em nói bên trên trong biên bản, em xin được hầu các cụ đi làm thịt đc xxx đó. Tất nhiên chi phí là do em tự lo.
4. Các cụ đừng vì một xxx nào đó dọa nạt hay làm bừa mà hiểu sai vấn đề nêu trên.
Luật sư Havu đã nói như thế này nên các cụ đừng xoắn nữa, cứ đúng như thế mà làm ợ :)

ngaynha

Xe tăng
Nói đi - cũng nghĩ lại - chẳng ai muốn mất tiền - nhưng thời buổi này lộn xộn quá nên thành ra bí - không phạt nặng thì không ai chấp hành, lúc tai nận chẳng biết tìm ai,
Cụ nói thế k đc. Đây k phải là việc chấp hành, mà thực chất nó là tận thu. K 1 đất nc nào ra cái luật tởm thế này.
Còn việc tai nạn là hy hữu, nếu có tai nạn, thực sự muốn xác minh khi đã có biển số thì k hề khó, chỉ có điều nó có muốn làm hay k mà thôi.

dung_taybien

Xe tăng
Dân vẫn là khổ, mọi ng cứ nói là khổ dân nghèo, e khảng định các cụ dầu có vẫn khỗ vãi, kiếm đồng tiền bây giờ đâu có đơn giản, ai cũng nợ loạn cả lên, mà cái gì cũng tăng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Xxx hay có bài đểu là hỏi, xe này anh mua bao xiền, xe nay anh mua lâu chưa, xe này anh có bán không....
Để cho chủ xe trả lời hớ, nếu xe không chính chủ, các cụ cứ thủ cái giấy mua bán viết tay, không điền ngày tháng, nếu bí quá mang ra điền thêm ngày vào, nhớ là ngày mua bán phải trong vòng 30 ngày, bố xxx cũng không phạt được

vietran

Xe ba gác
4b là phương tiện nguy cơ cao, chủ sở hữu phải có trách nhiệm vơis xe của mình, khi bán phải có trách nhiệm sang tên, nếu k cứ nhè chủ sở hữu mà quy trách nhiệm
4b k phải là đối tượng hạn chế chuyển đổi, đầu cơ như BĐS, vậy sao mức thu sang tên lên đến vài chục triệu là sao???
Phải lấy dân làm gốc chứ k nhăm nhe bắt lỗi dân dc.
Việc phải làm là thu phí sang tên bằng với chi phí chuyển quyền sở hữu để bảo vệ quyền lợi chính đáng và trách nhiệm dân sự của chủ sở hữu chứ k phải để tận thu cho NSNN, thu NSNN muốn tăng phải tập trung vào khuyến khích sx để thu thuế chứ k phải phí dư lày.
Cái sai lọ sẽ dẫn đến bất cập chai, gây khó cho dân và bất ổn cho xh

khkdgs

Xe điện
em rửa xe cất kỹ đợi xem thế nào đã.

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Luật củ chuối! Thằng ra luật cũng củ chuối!

haruharu

Xe buýt
Giờ nó hạ thuế sang tên thì có phải tốt k? Bọn làm luật tận thu chỉ khổ dân. Hic

ducletrung

Xe container
Đối với những chủ phương tiện lưu thông trên đường, nếu CSGT kiểm tra, phát hiện không làm thủ tục sang tên đổi chủ, sẽ ra quyết định xử phạt nhưng không tạm giữ phương tiện. Còn với những người đi xe của bạn bè, người thân đều phải chứng mình được chủ phương tiện là ai, như cần phải có sổ hộ hẩu, giấy chứng minh hoặc giấy khai sinh", đại tá Thắng CSGT nhấn mạnh.Đi đâu mang theo hộ khẩu và CMND của chủ xe đã công chứng là ok,Lách luật đi các cụ ơi =))

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em dự sau khi nghị định 71 ra đời, phí sang tên đổi chủ xẽ được hạ xuống