1 tuần với xứ sở Kim Chi. (12/8/2012 - 19/8/2012).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em tiếp đây ạ:
Toàn cảnh đảo Nami.

Lại những hàng cây cao vút:

Phương tiện chính trên đảo:

Cảnh phim trường "Bản Tình ca mùa Đông":

Đi dạo quanh đảo thấy có quả bếp này, trông có giống bếp của Bác Hoàng Cầm không các Cụ?;;)

giacmoxe4

Xe điện
Tiếp đi mợ chủ ơi.Mợ lại làm em nhớ xứ sở Kim Chi rồi.Em đi sang Hàn đã hơn 10 năm rồi bây giờ chắc thay đổi nhiều lắm.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
"Mợ" câu giờ quá! Mợ cho biết luôn tình hình chiến sự bên đó thế nào đi :!!
Các Cụ thông cảm, em vừa làm việc vừa tranh thủ, với lại mạng bên em rất phập phù, lúc được lúc không. Các Cụ cứ từ từ ... Hà Lội không vội được đâu.:))

Mợ có chuyến đi vui nhỉ, trời thì xanh thật nhưng cho em hỏi cái vụ thói quen nghề nghiệp nhìn trời là như thế nào nhỉ? Em tò mò quá.. :P
He...he....Em biết thể nào cũng có Cụ théc méc điều này. Bật mí với Cụ em làm nghề Điên nặng, nghề của em đi đâu cũng ngước mắt lên nhìn trời Cụ ạ:)), Cụ hiểu ra vấn đề rồi chứ?:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếp đi mợ chủ ơi.Mợ lại làm em nhớ xứ sở Kim Chi rồi.Em đi sang Hàn đã hơn 10 năm rồi bây giờ chắc thay đổi nhiều lắm.
Vâng, em vẫn đang tác nghiệp đây ạ. Cụ chờ em tí:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếp: Phong cảnh trên Đảo.

Cây cối bắt đầu đổi màu: Giá mà em đi chậm hơn 1 tháng thì đẹp lắm đấy!

Càng ngắm càng tiếc các Cụ ạ.

Đang say sưa với cảnh bỗng thấy đôi này. Nhìn họ nắm tay nhau trông tình củm quá!:x

Bữa sáng vừa mệt vừa không hợp khẩu vị nên đi dạo 1 lúc đã thấy bụng đói cồn cào. Có hàng xúc xích nướng hấp dẫn quá, tụi em mỗi đứa chén 1 chiếc. Tính ra tiền Việt khoảng 60k 1 chiếc. Ăn rất ngon các Cụ ạ:)

Tienthinh

Xe tăng
Mợ sành điệu quá ,hóng ảnh từ mợ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Trên đảo cũng có Sen các Cụ ạ. Bông này chắc là bông cuối vụ.

Loanh quanh 1 hồi rồi cũng tới bữa trưa. Tiệc nướng các Cụ ạ.

Bếp nướng kiểu Hàn, rất tiện lợi và không có khói bởi mỗi 1 bếp có 1 ống khói treo tít trên cao. Khi nào nướng họ sẽ hạ cái ống xuống để hút toàn bộ khói ra ngoài.

Gia vị ăn kèm đây: Không thể thiếu Kim Chi nhá!

Ở bên này ngày 3 bữa, bữa nào cũng có cơm. Bất kể là ăn nướng hay ăn lẩu. Mợ nào khó ăn nhất định phải mang ruốc thịt ở VN sang mới ăn được nhá!

Thịt nướng ăn kèm với rau xà lách xoăn, 3 người 1 bàn, chén mệt nghỉ miễn đừng bỏ thừa.

2 chị đi cùng em chén nhiệt tình, riêng em thì cứ đi xa là lại nhớ rau Muống nên ăn qua quít cho lấy lệ.

taductoan

Xe điện
Không mất tiền mà em được đi du lịch Hàn Quốc, Cảm ơn mợ nhiều

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Sau bữa trưa, nghỉ ngơi 1 chút tới chiều cả đoàn lại quay về Seoul ăn tối nhận phòng và nghỉ ngơi.
Về Seoul tụi em được đón tiếp ở khách sạn này:

1 đêm trên máy bay, một ngày đi dạo thế là quá đủ so với sức của chúng em rồi. Sau khi tắm táp tụi em rủ nhau đi dạo phố, tìm hàng Massage chân mà không tìm được. Ở bên này tiếng Anh hầu như không phát huy được hết, hỏi mấy bác tài taxi thì các bác ấy bảo lên xe các bác ấy đưa đi nhưng tụi em toàn ái nên sợ chẳng dám đi.

Có hàng bánh này bên hè phố, tụi em vào ăn thử mỗi đứa 1 chiếc. Bánh ngon nhưng to quá, ăn xong no căng cả bụng. Đến giờ em vẫn còn ấn tượng với nó ...:P

Có 1 điều làm em rất ấn tượng, đó là việc thanh toán ở bên này. Bất cứ cửa hàng nào dù là Shop hay những cửa hàng bình dân như thế này các Cụ đều có thể thanh toán bằng thẻ Visa, rất tiện lợi. Qua chuyến đi này em thấy mình thật sáng suốt khi không mang theo nhiều tiền mặt và thế là cái thẻ của em được dịp phát huy hết công suất:). Quá văn minh phải không các Cụ?

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngày thứ 3: Sau bữa ăn sáng, tụi em chính thức đi thăm quan thủ đô Seoul.
Đi đến đâu tụi em cũng được chào mừng các Cụ ạ:)), thích ghê....:P

Đầu tiên là tới cửa hàng Sâm và Linh Chi: Tour nào thì cũng phải tới đây, mua ít mua nhiều người nào cũng mua bởi Sâm ở đây mới là Sâm chính hãng được chính phủ bảo hộ. Còn các cửa hàng khác toàn là Sâm trôi nổi không rõ xuất xứ (loại đó rẻ như rau). Em lúc đầu ở nhà dặn lòng nhất quyết không mua vì nhà em không có nhu cầu dùng. Ấy vậy mà loanh quanh thế nào cuối cùng tổng thiệt hại của em ở cửa hàng này là hơn 500 ÔBaMa.

Bước vào cửa lại thấy em này ra chào.:x Chừng đó thôi cũng xứng đáng để mua rồi phỏng các Cụ?:))

Tại đây họ trưng bày rất nhiều sản phẩm Sâm có giá trị, tuy nhiên tụi em không được phép chụp hình vì họ có qui định cấm chụp hình.

Qua bên này là các sản phẩm về Linh Chi. Riêng Linh Chi thì thoải mái chụp.

Các thành viên trong đoàn em mua nhiệt tình lắm. Riêng em không mua vì em huyết áp thấp không dùng được loại này.

Riêng quả này làm tụi Em được 1 phen cười vỡ bụng:))

Done, tour mua sắm Sâm và Linh Chi.

Chỉnh sửa cuối:

rainsea

Xe hơi
Cụ nên đi vùng Kumsan để mua sâm, đây là vùng trồng sâm nổi tiếng nhất Hàn Quốc, đến khu chợ sâm chất như đống khoai. Từ Seoul có xe tầu điện ngầm chạy đến vùng này.

Inox75

Xe tăng
Thời tiết bên ấy mùa này như thế nào? Mợ có ảnh cuộc sống đời thường của dân củ sâm k ạ?

bim_vip

Xe tải
Ngày thứ 3: Sau bữa ăn sáng, tụi em chính thức đi thăm quan thủ đô Seoul.
Đi đến đâu tụi em cũng được chào mừng các Cụ ạ:)), thích ghê....:P

Đầu tiên là tới cửa hàng Sâm và Linh Chi: Tour nào thì cũng phải tới đây, mua ít mua nhiều người nào cũng mua bởi Sâm ở đây mới là Sâm chính hãng được chính phủ bảo hộ. Còn các cửa hàng khác toàn là Sâm trôi nổi không rõ xuất xứ (loại đó rẻ như rau). Em lúc đầu ở nhà dặn lòng nhất quyết không mua vì nhà em không có nhu cầu dùng. Ấy vậy mà loanh quanh thế nào cuối cùng tổng thiệt hại của em ở cửa hàng này là hơn 500 ÔBaMa.

Bước vào cửa lại thấy em này ra chào.:x Chừng đó thôi cũng xứng đáng để mua rồi phỏng các Cụ?:))

Tại đây họ trưng bày rất nhiều sản phẩm Sâm có giá trị, tuy nhiên tụi em không được phép chụp hình vì họ có qui định cấm chụp hình.

Qua bên này là các sản phẩm về Linh Chi. Riêng Linh Chi thì thoải mái chụp.

Các thành viên trong đoàn em mua nhiệt tình lắm. Riêng em không mua vì em huyết áp thấp không dùng được loại này.

Riêng quả này làm tụi được 1 phen cười vỡ bụng:))

Done, tour mua sắm Sâm và Linh Chi.
" Riêng quả này làm tụi được 1 phen cười vỡ bụng"
Nhìn quảng cáo hay thế Mợ mua mất 500$ là ít.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa nhìn thấy mợ trong ảnh nào cả, không biết có khác ngoài đời nhiều không ?!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Sau Sâm và Linh Chi lại tiếp Tour thăm quan TP:
Galaxy này các Cụ::)

Vẫn thói quen như bao Cụ Ô Phở:)), Em Taxi VIP này:x. Bên này Taxi được phân biệt theo màu. Màu đen là Taxi VIP, giá cao nhất. Tiếp đến là Taxi bình dân màu vàng và trắng. Sắp tới chính phủ Hàn Quốc có qui định thêm 1 loại Taxi màu Hồng chỉ dành riêng cho các chị em phụ nữ. Chị em nào sợ bị "quấy rối" thì cứ bắt xe màu Hồng mà đi:P

Thăm bảo tàng dân gian quốc gia.

Hôm đoàn em đến nơi đây vừa xảy ra 1 vụ nổ khí ga, chết 4 người. Nghe nói thế cả đoàn tụi em quyết định chỉ thăm quan phía bên ngoài chứ không vào trong nữa.

Thăm Phủ Tổng thống (còn gọi là nhà xanh). Nơi đây cũng cấm chụp ảnh nhé! Em chờ lúc mấy cậu an ninh sơ hở mới chụp trộm được vài tấm:P. Đứng từ xa room hết ống kính để chụp đấy các Cụ ạ.

Trước cửa dinh Tổng Thống lúc nào cũng có 1 em xinh tươi quay mít lại đứng gác :). Vì em ấy quay mít lại nên em chả biết mặt mũi em ấy dọc ngang ntn?:P

Cây cối 2 bên đường lúc nào cũng xanh và chi chít quả. Đố các Cụ biết quả cây này là quả gì? Thứ quả mà ngày tết các Mợ nhà mình hay chén đấy!:P. Thôi em bật mí luôn kẻo các Cụ/Mợ lại sốt ruột. Quả này chị hướng dẫn viên nói em mới biết, đó chính là quả hạt dẻ cười mà các Mợ hay ăn. Bên Hàn Quốc người ta gọi là quả Ngân Hạnh, sai quả lắm và được trồng rất nhiều 2 bên đường phố các Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Cụ nên đi vùng Kumsan để mua sâm, đây là vùng trồng sâm nổi tiếng nhất Hàn Quốc, đến khu chợ sâm chất như đống khoai. Từ Seoul có xe tầu điện ngầm chạy đến vùng này.

Vâng, như đã nói ở trên. Em xác định ngay từ nhà, đi thăm quan cho biết chứ thực sự nhà em không có nhu cầu dùng mấy món này. Cuối cùng vì yêu mến đất nước Hàn Quốc mà em đã phải rút hầu bao rồi Cụ ạ. Sâm ở đây thấy mọi người nói giá max nhưng yên tâm tuyệt đối về chất lượng chứ không như mấy chợ rau ở ngoài.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thời tiết bên ấy mùa này như thế nào? Mợ có ảnh cuộc sống đời thường của dân củ sâm k ạ?
Mùa này nhiệt độ ngoài trời lúc nào cũng từ 22 - 28o. Trời nắng nhưng không nóng lắm. Ảnh đời thường em có, từ từ rồi em sẽ Post để các Cụ coi sau ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website

danang194

Xe tăng
cảm ơn mợ đã cho em đi du lịch qua màn hình 15inch.Mợ cho hỏi giá tuor là bao nhiêu $ ạ?