1 Tuần nữa thi mà em vẫn chưa biết lái!!

calibrationwater

Xe điện
Thế này thì chết rồi ! em cực kỳ cẩn thận biết lái, có xe từ 2007 ... tập luyện chán chê tầm 5 vạn đến 2010 mới thi lấy bằng ! :))

quangtayho

Xe container
Cụ ấy thi đỗ rồi còn đâu nữa cụ :))
Vậy thì không nên lái.
Em biết lái, mà lái đủ loại (từ xe Jeep đến xe 45 chỗ), đương niên là toàn lái trong bãi hoặc lái lúc 2 -3h sáng, gần 5 năm sau em mới lấy bằng. Lấy bằng xong còn bắt mấy cậu lái xe ở cơ quan nó kèm cho 3 - 4 tháng đi trong phố rồi mới dám tự lái. Thế mà lắm lúc vẫn bị Gấu càu nhàu: anh lái như bà già ấy ....

lamborghini_GT

Xe tăng
Thế này thì chết rồi ! em cực kỳ cẩn thận biết lái, có xe từ 2007 ... tập luyện chán chê tầm 5 vạn đến 2010 mới thi lấy bằng ! :))
Cảm ơn các cụ em sẽ cẩn thận khi ra đường. chậm mà chắc :D tính ra em mới đc ngồi trên xe tập và xe chíp có 6 tiếng thôi ạ :D

lamborghini_GT

Xe tăng
EM chân thành khuyên cụ không nên thi vội. Cụ nên lái thao rồi hãy thi. Làm sao mà cái bằng nó chỉ là tờ giấy, chứ đừng để cái bằng nó cho mình lái xe. Chắc cụ hiểu ý em.
Cảm ơn cụ nhưng mà em thi đỗ mất rồi :)) em sẽ cẩn thận khi lái ra đường nếu có xe để lái :D

jinyo89lie

Xe tăng
ôi cái kiểu học, dạy lái xe ở VN thật là đáng buồn :(

hoinhap

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhưng mà em thi đỗ mất rồi :)) em sẽ cẩn thận khi lái ra đường nếu có xe để lái :D
Khi nào cụ lái xe thì nhớ in cái Nick của cụ dán vào kính trước và sau để em biết còn tránh nhá! :D

buu

Xe hơi
Lái xe không chỉ an toàn cho bản thân cụ, người nhà cụ (ngồi trên xe) mà còn an toàn cho người khác, cụ nên delay thi cùng đợt sau thì hơn, các trung tâm sát hạch thì cứ 1 tháng có 1 lần thi, cụ có bằng mà ko dám ra đường thì cũng vẫn phải học lại nên có bằng trước hay sau thì khác gì

Mà thời này rồi các cụ vẫn học lái với cái tâm lý đóng tiền đến hôm thi thì đi thi như xe máy, bảo sao nhiều tai nạn, buồn cho suy nghĩ :(

lamborghini_GT

Xe tăng
Lái xe không chỉ an toàn cho bản thân cụ, người nhà cụ (ngồi trên xe) mà còn an toàn cho người khác, cụ nên delay thi cùng đợt sau thì hơn, các trung tâm sát hạch thì cứ 1 tháng có 1 lần thi, cụ có bằng mà ko dám ra đường thì cũng vẫn phải học lại nên có bằng trước hay sau thì khác gì

Mà thời này rồi các cụ vẫn học lái với cái tâm lý đóng tiền đến hôm thi thì đi thi như xe máy, bảo sao nhiều tai nạn, buồn cho suy nghĩ :(
Em vẫn dám ra đường đấy cụ ạ, dù mới có bằng nhưng mà em thấy tự tin, ko hề cảm thấy sợ, ngay cả lúc đi thi mà đi thi thì tâm lý rất quan trọng với người thi. ko biết ý cụ là thế nào, giờ đại đa số là đóng tiền rồi đến hôm thi thì thi ko phải do những học viên muốn như vậy mà do các trung tâm làm như vậy, để rút ngắn kinh phí đào tạo, em cũng muốn đóng tiền rồi đi học đàng hoàng nhưng mà ko được chứ có phải là mình coi thường việc học hành đâu. còn lái xe thì chẳng ai nói tài đc đâu ợ có những người lái xe đến 30 năm mà vẫn đâm chết người đấy ạ.

buu

Xe hơi
Em vẫn dám ra đường đấy cụ ạ, dù mới có bằng nhưng mà em thấy tự tin, ko hề cảm thấy sợ, ngay cả lúc đi thi mà đi thi thì tâm lý rất quan trọng với người thi. ko biết ý cụ là thế nào, giờ đại đa số là đóng tiền rồi đến hôm thi thì thi ko phải do những học viên muốn như vậy mà do các trung tâm làm như vậy, để rút ngắn kinh phí đào tạo, em cũng muốn đóng tiền rồi đi học đàng hoàng nhưng mà ko được chứ có phải là mình coi thường việc học hành đâu. còn lái xe thì chẳng ai nói tài đc đâu ợ có những người lái xe đến 30 năm mà vẫn đâm chết người đấy ạ.
Ý e là TT họ có lịch nhưng các cụ bận nọ bận kia có khi mất thêm tiền để ko phải đi học, chỉ mong là các cụ đi học cẩn thận thì an toàn cho mọi người, vì ít nhất cũng có > chục buổi các cụ được ra đường lái với thầy, kinh nghiệm thì giảm thiểu tai nạn thôi, còn cụ bảo dám ra thì ai chả dám kể cả ko có bằng (có chăng chỉ sợ xxx sờ gáy thôi)

E ko để ý là cụ đã thi xong, coi như bàn vì ATGT, thôi cũng chúc mừng cụ :D

hoinhap

Xe tăng
Cụ nói chí phải, bây giờ đi học cái gì cũng phải đóng tiền ngu hết, cho dù anh giỏi đến đâu cũng không bằng thầy được, cho nên không đóng tiền ngu thầy nó cho cụ đi ngay!
Ngày trước em học lái, chả được ra sân buổi nào cả, đến hôm thi lên trung tân sát hạch thuê xe 1 buổi chạy vòng thứ 3 là đỗ, từ đó chạy toàn 90-100 diểm hết. Ra đường emlàmm 1 vỏng lên Tân thanh vòng về ngon choét, thằng em đi cùng đi là thầy dạy lái không nói gì!

Chỉnh sửa cuối:

fuji

Xe hơi
Siêu nhỉ, học có 1 tuần đã đỗ, bái phục :)

lamborghini_GT

Xe tăng
Cụ nói chí phải, bây giờ đi học cái gì cũng phải đóng tiền ngu hết, cho dù anh giỏi đến đâu cũng không bằng thầy được, cho nên không đóng tiền ngu thầy nó cho cụ đi ngay!
Ngày trước em học lái, chả được ra sân buổi nào cả, đến hôm thi lên trung tân sát hạch thuê xe 1 buổi chạy vòng thứ 3 là đỗ, từ đó chạy toàn 90-100 diểm hết. Ra đường emlàmm 1 vỏng lên Tân thanh vòng về ngon choét, thằng em đi cùng đi là thầy dạy lái không nói gì!
Đúng là cái gì cũng tiền thật, em bổ 500k tiền chọn xe thực ra chọn xe chip mình tập để thi đi cho nó yên tâm chứ xe nào cũng như xe nào, xong hết cái bằng khoảng gần 10tr vì em mất thêm 1 tr vì đi giám định sức khỏe để lấy giấy khám sức khỏe

taurus214

Xe hơi
Vãi, tự tin như cụ đây chẳng trách có nhiều xe điên....

Quân Đuôi

Xe điện
Các kụ nén đá gớm quá , không có lái mới sao có tài già được chớ ! Vote mừng kụ chủ nhé ! (b)

alecom

[Tịch thu bằng lái]
1 tuần từ khi cụ lập thớt thì qua lâu rồi ợ, kết quả thế nào cụ phọt lên cái để a e bít