Chi hội 1 tuần 3 ngày nằm đường cùng e matiz. tí kinh nghiệm góp với mscer

bacabong

Xe tải
Dạ. Ý em là cái nắp khả năng nó bị phá cái lớp chịu áp suất khi nhiệt độ nc tăng cao nên giờ nó bị rỉ nc thôi ạ.
Dạ em cũng nghi thế, nhưng không hao nước làm mát nhiều như trước, trước là do em bị một đoạn ống rạn, khi nhiệt độ và áp suất lên cao nó mới chảy, bình thường thì không.

Lucas_lee

Xe tăng
Rất cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm.

min18vn

Xe điện
cụ nghĩ các thánh trong này tự nhiên lên thánh ạ. :) các cụ ấy cũng lang chạ nằm đường mã rồi :)
nhưng tầm suất dày thế này e nghĩ chắc cũng hiếm :))) nhưng e thấy vẫn yêu e nó, tội là do mình ko chăm sóc kỹ :)
Em chưa nằm đường phát nào mà cụ phong thánh cho em chả oan lắm ru :))

adng

Xe điện
Dạ em cũng nghi thế, nhưng không hao nước làm mát nhiều như trước, trước là do em bị một đoạn ống rạn, khi nhiệt độ và áp suất lên cao nó mới chảy, bình thường thì không.
Hôm trước em có viết vào bài của cụ thomas hỏi rồi nhưng không thấy báo cáo kết quả gì.
Xe đầu tiên của em cũng bị hao nước mát, thay hết ống rồi vẫn bị, nghi cuối cùng là bị hút vào buồng cháy, và trước khi tìm ra kết quả cuối cùng thì em đã cân sắt vụn con xe đó cho đỡ mệt.
Xe cụ thế nào? thay ống rồi thì chạy sau bao nhiêu km thì lại phải bổ sung nước mát tiếp?
Còn vụ đọng giọt ở nắp cụ đừng lo, hơi ngưng tụ thôi.

Em chưa nằm đường phát nào mà cụ phong thánh cho em chả oan lắm ru :))
Hiệp sỹ thôi, thánh thì lên bàn thờ trong miếu rồi, ha ha ha

thomas.tran

Xe tải
Hôm trước em có viết vào bài của cụ thomas hỏi rồi nhưng không thấy báo cáo kết quả gì.
Xe đầu tiên của em cũng bị hao nước mát, thay hết ống rồi vẫn bị, nghi cuối cùng là bị hút vào buồng cháy, và trước khi tìm ra kết quả cuối cùng thì em đã cân sắt vụn con xe đó cho đỡ mệt.
Xe cụ thế nào? thay ống rồi thì chạy sau bao nhiêu km thì lại phải bổ sung nước mát tiếp?
Còn vụ đọng giọt ở nắp cụ đừng lo, hơi ngưng tụ thôi.

Hiệp sỹ thôi, thánh thì lên bàn thờ trong miếu rồi, ha ha ha
Em có comment báo đã xử lý xong rồi đấy thôi. Mụ trách em không báo cáo thì oan quá. Hiện không bị hao nước mát nữa cụ ạ. Chỉ bị mấy giọt nước đọng trên nắp bình nước mát thôi, em cũng đoán là do hơi nước bay qua 2 lỗ van trên nắp rồi ngưng tụ đọng thành nước trên nắp.

thomas.tran

Xe tải
Hóa ra cụ mua con matiz 1 cvt đấy à.
Mà cụ yên tâm sẽ gần như ko lăn quay nữa đâu.
Xem thêm và dự tình huống bơm xăng vì cũng gần tới tuổi rồi thôi.
Em đọc tổng hợp trên này về các bệnh thường gặp của Matiz thì thấy ít có khả năng chết bơm xăng lắm.
Thấy biểu bơm xăng Matiz bền lắm, em dự phải 2 năm nữa mới phải thay.
Hôm nào Off MSC cho xe em đến gặp để các cụ check choác tý đi ạ.
Trong này có mỗi cụ min18vn là đã xem em nó trực tiếp thôi. Hôm vừa rồi sau khi thay cầu chì,
em có chỉnh lại cái garanti giờ nổ rất êm, cò thì gõ hơi to 1 tý nhưng thợ tư vấn để nguyên cho máy nó khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

thlm

Xe đạp
đúng đi xe này là phải biết về kỹ thuật,

blackcat1603

Xe hơi
cụ làm em thấy sợ em MATIZ rồi! hic

mr.hung14

Xe buýt
Thực ra nằm đường là do lỗi chủ quan là chính, đây là theo ngu ý của iem
Còn không muốn nằm thì cứ mạnh dạn đầu tư ban đầu là két nước, bugi, bộ chia điện + cao áp, bơm xăng, và 1 số cảm biến khi tét máy...:D

duongmark44

Xe tải
Cầu chì phải mua loại xin tháo xe. Các cụ mú càu chì tầu ba hôm nó oxy hoá mủn ra. Chập chờn không tiếp xúc là lại nằm đường đấy

clever

Xe tải
của em chạy mấy tháng nay chả vấn đè gì mà của em cave hoàn lương đấy nhé

bacabong

Xe tải
cụ làm em thấy sợ em MATIZ rồi! hic
Matiz cũng như VC cụ ạ, thỉnh thoảng cũng trái gió trở trời tí
Thực ra nằm đường là do lỗi chủ quan là chính, đây là theo ngu ý của iem
Còn không muốn nằm thì cứ mạnh dạn đầu tư ban đầu là két nước, bugi, bộ chia điện + cao áp, bơm xăng, và 1 số cảm biến khi tét máy...:D
Em mạnh dạn đầu tư nhiều rồi cụ ạ, tại bắt chưa hết bện thôi :)

Cầu chì phải mua loại xin tháo xe. Các cụ mú càu chì tầu ba hôm nó oxy hoá mủn ra. Chập chờn không tiếp xúc là lại nằm đường đấy
Thỉnh thoảng em lại đảo ngói cho cầu chì cũng được cụ ạ, mua sơ cua dự phòng thôi.
của em chạy mấy tháng nay chả vấn đè gì mà của em cave hoàn lương đấy nhé
xe em chạy từ lúc mua tới giờ mới bị mà :)

Visi

Xe tải
Hồi mới lấy xe em không để ý đến nước làm mát cũng 1 lần nằm đường, giò thì ngon rồi chạy cả năm ko vấn đề gì!

mr.hung14

Xe buýt
Giờ xe cụ đang bị vấn đề gì nhỉ. E chưa nhìn ra?

giangdev

Xe hơi
Cụ nào có kinh nghiệm, up một vài ảnh các dụng cụ cần thiết để phòng thân khi xe phải nằm đường đi ạ

ruanphuonganh

Xe hơi
thế này mua matiz đi xong là tự nhiên biết sửa xe. Lợi cả đôi đường =))

thomas.tran

Xe tải
Cụ ơi mua cầu chì loại tháo xe ở đâu cụ ơi.Hôm em lên Chợ giời thấy toàn hàng anh Tập.

duongmark44

Xe tải
Cụ ơi mua cầu chì loại tháo xe ở đâu cụ ơi.Hôm em lên Chợ giời thấy toàn hàng anh Tập.
Cụ đi đường Chùa Vua vào, đên chỗ bán phụ tùng xe máy. Đi qua đấy cụ đến ngã 3 có bà già chuyên bán cầu chì. Hỏi mua loại tháo xe. Cầy chì nhìn cũ và số A nó in bằng sơn . Ví 20A in bằng sơn trắng. Cụ cạo vào số nó không bay chữ đi là hàng xịn