[Funland] 1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly - HD Google Map

maybaygia

Xe hơi
htc ra cho lắm vào , thiết kế one x , one x+ giống nhau y chang ,cả con này nữa , ko có thẻ nhớ ; chả có gì đột phá ! Ra full HD hơi thừa thãi; với cái màn đó full HD và HD chả phân biệt được trừ khi các bác được trang bị ''công nghệ mắt đại bàng '' , quan trọng là các tính năng thông minh trong đt đó - điều mà chỉ có ss mới làm được
Hazz...bác cứ như ếch ngồi đáy giếng mà phán như thánh...thế bác đã tìm hiểu hết về One x và Onex+ khác nhau chổ nào chưa,thẻ nhớ ngoài thì làm gì khi bộ nhớ trong không dùng hết...full HD và HD :)) ...bác xem lại rùi phán nhé.:))

leemynho

Xe hơi
ô, thế bác cho em hỏi bác cầm được con nào trong 2 con đó chưa mà bảo em phán này phán nọ :-? dĩ nhiên em có dùng qua rồi mới vào đây mà đưa ra nhận xét ;)) bộ nhớ trong dùng không hết là bác dùng không hết, chứ em thì 16gb hay 32gb gì đều chả đủ, bác nghĩ game Android hạng nặng hiện nay bộ data của nó nhẹ lắm à? Chưa kể cho ra màn hình full HD vào làm gì rồi không dùng để xem clip full HD? Đừng nói bác bỏ mấy cái clip vớ vẩn 240p 360p vào mà coi nha :)) rồi thì quay video full HD làm gì, chụp ảnh độ phân giải cao làm gì, bác tưởng 1 clip full HD quay ra nhẹ lắm à? Hình vài tấm thì không nói, chụp chừng vài trăm tấm đi rồi ngồi đó mà than nha

fast&furious

Xe đạp
bộ nhớ trong tùy người sử dụng thôi,người xài ít người xài nhìu,em xài 16gb chả thấy bao giờ hết == vì máy em hầu hết là ứng dụng,chỉ có vài game hot để chơi ,chứ ko download tràn lan rồi để đó
với lại mình thấy bộ nhớ trong như thế rất tiện,bác xài thẻ nhớ ngoài em ko nói,nhưng vấn đề là thẻ nhớ giờ hơn 32gb thì ko có cái nào rẻ đâu,với lỡ mà thẻ của bác rút ra rút vào hư 1 cái là toi chứ chẳng chơi ==

payphone69

Xe máy
ô, thế bác cho em hỏi bác cầm được con nào trong 2 con đó chưa mà bảo em phán này phán nọ :-? dĩ nhiên em có dùng qua rồi mới vào đây mà đưa ra nhận xét ;)) bộ nhớ trong dùng không hết là bác dùng không hết, chứ em thì 16gb hay 32gb gì đều chả đủ, bác nghĩ game Android hạng nặng hiện nay bộ data của nó nhẹ lắm à? Chưa kể cho ra màn hình full HD vào làm gì rồi không dùng để xem clip full HD? Đừng nói bác bỏ mấy cái clip vớ vẩn 240p 360p vào mà coi nha :)) rồi thì quay video full HD làm gì, chụp ảnh độ phân giải cao làm gì, bác tưởng 1 clip full HD quay ra nhẹ lắm à? Hình vài tấm thì không nói, chụp chừng vài trăm tấm đi rồi ngồi đó mà than nha
em nghĩ bác nào xài ít thì 16 Gb hợp lý rồi
còn game, ảnh ọt nhiều thì 32 Gb là chuẩn cmn chỉnh
64Gb chỉ có thừa thôi bác -_- phí tiền

Meo Dien

Xe đạp
em nghĩ bác nào xài ít thì 16 Gb hợp lý rồi
còn game, ảnh ọt nhiều thì 32 Gb là chuẩn cmn chỉnh
64Gb chỉ có thừa thôi bác -_- phí tiền
Tớ chưa bao h làm gì cho đầy được cái thẻ 16GB cả =.=, kể cả chép phim này nọ ...

fast&furious

Xe đạp
nhiều bác để tùm lum thứ trong đt của mình,đa số là app và game down về để đó,có khi ko đụng đến luôn
thế nên mới ko đủ bộ nhớ == chứ em nghĩ chịu khó ngồi chọn lọc những thứ ko dùng cho đt,xóa bớt đi thì 16gb là dùng ko hết ấy chứ

leemynho

Xe hơi
bác nói thế là không đúng, thực tế chả máy nào có được đủ đúng 16Gb bộ nhớ trong để sử dụng cả, cao lắm là 11.5 ~ 12Gb thôi, với người khác không biết thế nào, chứ với em thì game và app một khi đã cài vào máy chắc chắn phải có sử dụng, và kết quả là 11.5Gb bộ nhớ trong + 8Gb thẻ nhớ em dùng không đủ :))

payphone69

Xe máy
thế mới nói dùng nhiều như bác thì mua 32 gb đi
nhưng em nghĩ, game hạng nặng bây giờ đa số là chơi theo cốt truyện rồi, chơi xong rồi xóa tải khác về chơi chứ để trong máy làm gì bác.
phim ảnh cũng thế.

Chủ yếu lưu một số game thường chơi, game hot rồi nhạc nhủng, hình ảnh... thôi ==

Đối với em thì 16gb là hơi bị dư xăng :]]

fast&furious

Xe đạp
bác nói thế là không đúng, thực tế chả máy nào có được đủ đúng 16Gb bộ nhớ trong để sử dụng cả, cao lắm là 11.5 ~ 12Gb thôi, với người khác không biết thế nào, chứ với em thì game và app một khi đã cài vào máy chắc chắn phải có sử dụng, và kết quả là 11.5Gb bộ nhớ trong + 8Gb thẻ nhớ em dùng không đủ :))
thì em nói thế là bao gồm dung lượng cả cái hệ điều hành luôn rồi :D bởi trên em có nói tùy ng` sử dụng nữa,em thì cái nào thường sử dụng mới giữ lại thôi,game thì chơi hết cái nào thì xóa ngay cái ấy :D

chvr.captiva

Xe hơi
htc ra cho lắm vào , thiết kế one x , one x+ giống nhau y chang ,cả con này nữa , ko có thẻ nhớ ; chả có gì đột phá ! Ra full HD hơi thừa thãi; với cái màn đó full HD và HD chả phân biệt được trừ khi các bác được trang bị ''công nghệ mắt đại bàng '' , quan trọng là các tính năng thông minh trong đt đó - điều mà chỉ có ss mới làm được
thứ nhất, con này có hỗ trợ thẻ nhớ :| rõ ràng bác chưa hề cầm nó trên tay mà phán như thánh :-j
thứ hai, full HD đúng là chưa thật sự cần thiết, nhưng hiện nay thì các sản phẩm đầu bảng đều chạy theo full HD rồi, miễn bàn tiếp nhé
thứ 3, các chứ năng "thông minh" mà bác bảo chỉ SS làm được thì xin lỗi, các chức năng đó chỉ để nghịch cho vui 1 thời gian thôi, sau rồi ai cũng tắt hết cho đỡ hao pin ;))

maybaygia

Xe hơi
thứ nhất, con này có hỗ trợ thẻ nhớ :| rõ ràng bác chưa hề cầm nó trên tay mà phán như thánh :-j
thứ hai, full HD đúng là chưa thật sự cần thiết, nhưng hiện nay thì các sản phẩm đầu bảng đều chạy theo full HD rồi, miễn bàn tiếp nhé
thứ 3, các chứ năng "thông minh" mà bác bảo chỉ SS làm được thì xin lỗi, các chức năng đó chỉ để nghịch cho vui 1 thời gian thôi, sau rồi ai cũng tắt hết cho đỡ hao pin ;))
Bác nói đúng...nhưng ai có sở thích nào thì sẽ chọn cho mình thui ^^

leemynho

Xe hơi
Tắt hết? bác có chắc là tắt hết không? hay chỉ có bác là tắt hết thôi?
Nói như bác thì SS cho vào dòng galaxy 1 loạt tính năng smart chỉ để bác nghịch cho vui à

payphone69

Xe máy
bác có thể nói rõ ra xem là tính năng thông minh nào mà bác đã tắt hết luôn rồi ko ;;)

payphone69

Xe máy
Em thắc mắc tại sao em htc One lại không hỗ trợ thẻ nhớ giống em Bướm vậy ???
dù 32gb đúng là nhiều thật nhưng mỗi lúc cài thêm nhiều quá hay chưa có tgian dẹp mấy game, phim cũ đi thì chắc cũng có áp lực!

maybaygia

Xe hơi
Em thắc mắc tại sao em htc One lại không hỗ trợ thẻ nhớ giống em Bướm vậy ???
dù 32gb đúng là nhiều thật nhưng mỗi lúc cài thêm nhiều quá hay chưa có tgian dẹp mấy game, phim cũ đi thì chắc cũng có áp lực!
32 gb là dùng được rùi...thêm nữa nặng máy lag chạy hok nỗi đó mà.

payphone69

Xe máy
em thì cũng có sở thích ảnh ọt này nọ lắm nên hồi trước cũng phân vân nếu có dk thì hốt Bướm hay One đây
mà giờ nghe ngta chê camera ultrapixel quá nên chắc là ;))

chvr.captiva

Xe hơi
bác có thể nói rõ ra xem là tính năng thông minh nào mà bác đã tắt hết luôn rồi ko ;;)
bảo là tắt hết thì không hẳn, đại loại như là smart stay, double tap to top, shake to update, turn over to mute,... sắp tới chắc còn smart sroll và nghe đâu còn chém fruit ninja bằn mắt trên SIV nữa cơ :))
em thì cũng có sở thích ảnh ọt này nọ lắm nên hồi trước cũng phân vân nếu có dk thì hốt Bướm hay One đây
mà giờ nghe ngta chê camera ultrapixel quá nên chắc là ;))
đính chính 1 điều là camera trên bướm không thể chụp đêm tốt như trên One ;)