[Funland] 1 tháng trải nghiệm HD cùng HTC Butterfly - HD Google Map

payphone69

Xe máy
Không hiểu mấy cái ĐT thiết kế tròn tròn,tù tù đầu mà có nhiều người thích (ngoại trừ Nexus4) Tôi thấy vuông vắn sẽ sang hơn.(Nếu LG đầu tư chất liệu tốt cho dòng L seri thì ngon) Thỏa mãn nhu cầu đó thằng Xperia Z tạm thời đạt tiêu chí nam tính sang trọng một tý. Ko thể gọi nó là ĐT hay Smartphone nữa mà phải nói đây là 1 thiết bị giải trí đa phương tiện mới chuẩn. Kể cũng lạ thật,mấy anh marketing của các hãng ĐT chẳng có nhẽ ko biết khách hàng thích gì hay sao mà cái nào cũng thấy hình thức xấu.nhất là hàng của mấy ông Hàn Quốc.Mình thấy dòng Lumia thiết kế đẹp nhưng do HĐH còn mới nên chưa thuyết phục đc đa số khách hàng.Em Xperia này được cả hình thức và nội dung
Toàn là cảm nhận và sở thích của riêng bác thôi, rất nhiều người khác không nghĩ như bác đâu nên đừng có chủ quan mà phán "Kể cũng lạ thật, mấy anh marketing của các hãng chẳng có nhẽ ko biết khách hàng thích gì hay sao mà cái nào cũng thấy hình thức xấu...", cả cái thế giới này cũng không cần đợi bác đổi lại tên cho điện thoại, bản thân từ "smart" cũng đã nói lên nhiều điều rồi. :>

payphone69

Xe máy
Mà cho mình hỏi là tính năng stream lên tv là cần phải smart tv luôn hay là có thêm cục thu phát gì đó gắn vô tv của mình =.=
ừ đúng rồi bạn, cần smart tv đó. ví dụ như là Samsung, toshiba hay LG gì đấy :)

chvr.captiva

Xe hơi
Không hiểu mấy cái ĐT thiết kế tròn tròn,tù tù đầu mà có nhiều người thích (ngoại trừ Nexus4) Tôi thấy vuông vắn sẽ sang hơn.(Nếu LG đầu tư chất liệu tốt cho dòng L seri thì ngon) Thỏa mãn nhu cầu đó thằng Xperia Z tạm thời đạt tiêu chí nam tính sang trọng một tý. Ko thể gọi nó là ĐT hay Smartphone nữa mà phải nói đây là 1 thiết bị giải trí đa phương tiện mới chuẩn. Kể cũng lạ thật,mấy anh marketing của các hãng ĐT chẳng có nhẽ ko biết khách hàng thích gì hay sao mà cái nào cũng thấy hình thức xấu.nhất là hàng của mấy ông Hàn Quốc.Mình thấy dòng Lumia thiết kế đẹp nhưng do HĐH còn mới nên chưa thuyết phục đc đa số khách hàng.Em Xperia này được cả hình thức và nội dung
đấy là cảm nhận của riêng bác, chứ mỗi người 1 kiểu hứng thú riêng. người thích vuông vức, người thích bo tròn, người thì màn to, người thích màn nhỏ .... Đừng đem ý kiến chủ quan của riêng bác đi áp đặt cho người khác! Đơn giản thấy thích là mua! Vậy thôi

fast&furious

Xe đạp
đúng vậy,mỗi người mỗi kiểu,mình thì ko thích kiểu vuông vuông của xperia z ,cũng ko thích bo tròn lắm kiểu của Galaxy s3,s4
mình chỉ thích bo cạnh mà vẫn có nét vuông vuông nửa này nửa kia như ip5 thôi :D
Nhưng mà mình thích HTC ở chỗ màu đỏ đen,nhìn rất lạ hay bắt mắt :D

vocal_driver

Xe máy
Toàn là cảm nhận và sở thích của riêng bác thôi, rất nhiều người khác không nghĩ như bác đâu nên đừng có chủ quan mà phán "Kể cũng lạ thật, mấy anh marketing của các hãng chẳng có nhẽ ko biết khách hàng thích gì hay sao mà cái nào cũng thấy hình thức xấu...", cả cái thế giới này cũng không cần đợi bác đổi lại tên cho điện thoại, bản thân từ "smart" cũng đã nói lên nhiều điều rồi. :>
đấy là cảm nhận của riêng bác, chứ mỗi người 1 kiểu hứng thú riêng. người thích vuông vức, người thích bo tròn, người thì màn to, người thích màn nhỏ .... Đừng đem ý kiến chủ quan của riêng bác đi áp đặt cho người khác! Đơn giản thấy thích là mua! Vậy thôi
vâng, đó là ý kiến riêng của em, 2 bác phản ứng ghê quá ;)) nhưng quả thật, cầm 1 chiếc đt thiết kế vuông vức và nguyên khối trên tay, thấy sang hơn hẳn so với các máy có thiết kế khác ;)

Meo Dien

Xe đạp
vâng, đó là ý kiến riêng của em, 2 bác phản ứng ghê quá ;)) nhưng quả thật, cầm 1 chiếc đt thiết kế vuông vức và nguyên khối trên tay, thấy sang hơn hẳn so với các máy có thiết kế khác ;)
Mình cũng thấy thiết kế vuông vức nó mạnh mẽ sang trọng hơn, nhưng thiết kế kiểu cong cong lượn lượn thì thoải mái hơn khi dùng lâu. Mỗi cái đều có ưu điểm riêng mà, cãi nhau làm gì =.=

maybaygia

Xe hơi
Em nghĩ ko đơn giản...em thấy thích mà có mua được đâu ^^!.

Nhưng trước khi làm ra sản phẩm này thì các bộ phận đánh giá thị trường đã đánh giá đc thị trường cần gì theo số đông rồi bác àhh...nó ko phải là ý kiến chủ quan của riêng đâu bác.

chvr.captiva

Xe hơi
Em nghĩ ko đơn giản...em thấy thích mà có mua được đâu ^^!.

Nhưng trước khi làm ra sản phẩm này thì các bộ phận đánh giá thị trường đã đánh giá đc thị trường cần gì theo số đông rồi bác àhh...nó ko phải là ý kiến chủ quan của riêng đâu bác.
thì như em đã nói, mỗi người có sở thích riêng để lựa chọn sản phẩm phù hợp cho mình mà, còn về các hãng sản xuất nói riêng, năm nay có vẻ ngoài SS vẫn trung thành với thiết kế bo tròn 4 và tháo rời + vỏ nhựa thì tình hình chung có vẻ như các ông lớn khác đang đi theo thiết kế nguyên khối, vỏ kim loại hoặc bọc kính rồi. Còn việc em bảo thích là mua, đó còn tùy vào điều kiện kinh tế nữa chứ bác :D

Meo Dien

Xe đạp
thì như em đã nói, mỗi người có sở thích riêng để lựa chọn sản phẩm phù hợp cho mình mà, còn về các hãng sản xuất nói riêng, năm nay có vẻ ngoài SS vẫn trung thành với thiết kế bo tròn 4 và tháo rời + vỏ nhựa thì tình hình chung có vẻ như các ông lớn khác đang đi theo thiết kế nguyên khối, vỏ kim loại hoặc bọc kính rồi. Còn việc em bảo thích là mua, đó còn tùy vào điều kiện kinh tế nữa chứ bác :D
Ấy thế mà nó vẫn ăn hết mấy em nguyên khối kia cho xem =.=

chauchau

Xe điện
mấy ku vất vả với HTC bứớm nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

chvr.captiva

Xe hơi
Ấy thế mà nó vẫn ăn hết mấy em nguyên khối kia cho xem =.=
SS giờ mạnh quá rồi mà, lĩnh vực nào cũng thấy có mặt SS ;)) nói vậy chứ nghe đâu có tin thế hệ note tiếp theo sẽ đổi vật liệu thiết kế đấy, để xem lúc đấy nếu mà là vỏ nhôm các Sfan sẽ tung hô thế nào :-"

vocal_driver

Xe máy
SS giờ mạnh quá rồi mà, lĩnh vực nào cũng thấy có mặt SS ;)) nói vậy chứ nghe đâu có tin thế hệ note tiếp theo sẽ đổi vật liệu thiết kế đấy, để xem lúc đấy nếu mà là vỏ nhôm các Sfan sẽ tung hô thế nào :-"
thì lúc đấy lại tung hô vỏ nhôm và nguyên khối chứ sao nữa :-j ngẫm lại thì đua cấu hình cho lắm, dùng có hết đâu ==" HTC tập trung cải thiện chất lượng pin thì tốt hơn, giao diên Sense quá nặng, thêm cái màn hình SLCD ngày càng phình to, con Droid DNA này pin có 2020mAh trụ được 1 ngày cũng giỏi. Còn về thiết kế tính tới con One là ổn rồi, HTC cũng đã chuyển hướng trong cuộc đua cho số "chấm" cho Camera trên smartphone :))

chvr.captiva

Xe hơi
trước giờ e biết thừa cái vụ số chấm chả liên quan gì tới ảnh chụp đẹp hay không, nhưng đợt này HTC ra em One 4mp cũng hơi tiếc, hình zoom không được nhiều cho lắm, dù review ảnh chụp khá nét và đẹp

nobitaxuka

Xe đạp
Nói về chụp ảnh thì HTC đứng đầu trong các dòng smart phone....
Em cũng định làm con bướm or con one mà hok biết lương bổng tới sao đây ^^!.

fast&furious

Xe đạp
mà cái vụ ultrapixel này là sao vậy các bác,có ai giải thích hộ em cái này ko ạ :D em cũng đang tò mò lắm

payphone69

Xe máy
em one chụp hình trong điều kiện đủ sáng đẹp lắm các bác, sắc nét cực kì. kết em ấy khoản này.
nhưng mà chụp ngoài trời thì cũng tùy, nhiều khi không đẹp bằng S4 hay lu920 :(

maybaygia

Xe hơi
em one chụp hình trong điều kiện đủ sáng đẹp lắm các bác, sắc nét cực kì. kết em ấy khoản này.
Cụ lấy thông tin này ở đâu thế....HTC one chưa có mặt ở Việt Nam mà.

chvr.captiva

Xe hơi
chụp ngoài trời và chụp đủ sáng có gì khác nhau???