[Thảo luận] 1 tháng cầm lái và lần đầu tiên bị xxx vịn

chitom

Xe tăng
xxx: có phải anh là ....
E: Đúng rồi

.............................................................................
.................................................................................
.........................................................................

xxx: Vâng anh, mất điện nên bọn em vất vả từ sáng đến giờ. anh ký vào đây, .... Thế anh làm ở cơ quan nào
E: anh làm ở .....
xxx: Thế thì nhờ anh nói giùm hộ bọn em. Bọn em cũng làm công việc thôi chứ có làm gì đâu

E: OK, anh hiểu. Cảm ơn nhé. Bắt tay cái cho lịch sự.

Em về xe, kể lại cho V1. V1 cười tít "hôm nay anh may thế". Em thì cũng nghĩ. Sao hôm nay xxx lại nice thế không biết.

Lần đầu tiên của em nhẹ nhàng thế thôi các cụ ạ. Kể lại hầu các cụ cho vui
cụ làm ở đâu mà oách thía ạ.:-B
Em nghĩ xxx nhẹ nhàng vì có đoạn hỏi nhân thân thôi, không thì.....:P
Vì chả tự dưng lại có câu:".....nhờ anh nói giùm hộ bọn em. Bọn em cũng làm công việc thôi chứ có làm gì đâu...."

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Cũng chưa có gì hoành, nhưng mới như vậy là cứng òi ...

LeHoang3010

Xe hơi
Cứ công bằng là thoải mái đúng không các cụ, mình sai thì mình chấp nhận phạt! Người bình thường ai chả muốn chấp hành đúng luật.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ về Hải Phòng quê tớ thì khác

Getz30p

Xe buýt
Em cũng xin chia sẻ một chút kinh nghiệm: Hôm qua em đi qua ngã 4 Ngô Duy Tự-Việt Hưng, khi xe vào ngã tư thì đèn vàng (3 giây đèn vàng mới sang đèn đỏ), một chú XXX trẻ đội 5 tên phi ra chỉ cạp nong.
Em xuống xe: Chào đồng chí, có việc gì vậy?
XXX trẻ: Anh cho kiểm tra hành chính.
Em: Anh có lệnh thực hiện chuyên đề KTHC không?
XXX:...ơ ..anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ.
Em (mặt hiền từ): tôi nói cho đồng chí rõ là chắc chắn xe tôi qua vạch thì đèn mới vàng...
XXX: Vạch nào? Vạch cho người đi bộ à, làm gì có vạch nào? (láo toét thật vì cái vạch ngang liền quy định vị trí dừng xe khi đèn đỏ lù lù ra đó) anh có cần tôi cho anh đi lại xem không?
Em: có thật không có vạch nào không?
XXX: Thôi anh làm ở đâu? cho tôi xem giấy tờ rồi nếu đủ em chỉ nhắc nhở...
Em: Giấy tờ của tôi đầy đủ đây?
XXX: (giằng giấy tờ và trở mặt) anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, nếu cần tôi cho xem camera của VOV giao thông (không hiểu có hay không, vừa cướp giật vừa lừa đảo), anh vào đây chúng tôi lập biên bản (đi về phía 3 đồng chí khác đứng trên hè đường).
Em: Quyền lập biên bản là quyền của các đc, tôi chỉ nói là tôi sẽ ghi ý kiến vào biên bản và sẽ gặp đội trưởng đội 5 để khiếu nại và phản ảnh về cách làm việc của các đc. Mà các đồng chí lập biên bản nhanh lên để tôi còn đi làm.
xxx trẻ: (lúc này đã đến chỗ 3 đồng đội) Anh quen Anh T và anh T ah?
Em: Tôi không quen ai cả nhưng tôi biết ai là lãnh đạo của các anh và họ ở đâu. Các anh lập biên bản đi.
XXX già hơn: (có thể là trưởng nhóm, đeo bảng tên nhưng tên bị ve áo che mất) Anh đã vi phạm, chúng tôi sẽ lập biên bản. Em: (Vừa nói xin lỗi vừa thò tay vạch ve áo anh ta lên xem tên gì) Xin lỗi anh Bình, các anh cứ làm đúng đi, tôi chỉ nói là tôi sẽ có ý kiến.
XXX tên Bình: bla, bla...đèn vàng báo các phương tiện giảm tốc độ để dừng nên nếu trong ngã tư lúc đèn vàng cũng vi phạm (bậy bạ hết chỗ)....bla. bla. Chúng tôi muốn nhắc anh là đến ngã tư phải giảm tốc độ nếu không thì có đi đúng luật vẫn phải đền khi đâm vào xe máy (bậy bạ hết nói)....
Em: (kiễn nhẫn nghe mà không vặc lại) nếu anh có súng bắn tốc độ thì chắc chắn anh biết tôi chỉ đi vào ngã tư với tốc độ 20 km/h.
XXX tên Bình: Chúng tôi chỉ nhắc nhở anh thôi, chào anh.
Em: Các đồng chí làm việc nhé... (và nhận lại giấy tờ, lên xe).
Kết luận: không thể yêu các đc XXX này vì các đc chẳng khác phường trấn lột và lừa đảo, cứ bắt dân khi người ta không có lỗi và đe dọa đủ trò đề dân chấp nhận nộp phạt (có thể vì mọi người đã đi đúng luật nên có quá ít người để bắt).

ngoc.an.bka

Xe tải
Chắc ý cụ chủ muốn nói là đang làm ở... Otofun nên xxx nhờ nói với OFers là đừng có nghĩ xấu cho xxx vì "Bọn em cũng làm công việc thôi chứ có làm gì đâu" :D
Chuẩn luôn cụ ợ , khổ thân , đợt này em thấy căng thẳng giữa offer và xxx leo thang lắm

ngoc.an.bka

Xe tải
Em cũng xin chia sẻ một chút kinh nghiệm: Hôm qua em đi qua ngã 4 Ngô Duy Tự-Việt Hưng, khi xe vào ngã tư thì đèn vàng (3 giây đèn vàng mới sang đèn đỏ), một chú XXX trẻ đội 5 tên phi ra chỉ cạp nong.
Em xuống xe: Chào đồng chí, có việc gì vậy?
XXX trẻ: Anh cho kiểm tra hành chính.
Em: Anh có lệnh thực hiện chuyên đề KTHC không?
XXX:...ơ ..anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ.
Em (mặt hiền từ): tôi nói cho đồng chí rõ là chắc chắn xe tôi qua vạch thì đèn mới vàng...
XXX: Vạch nào? Vạch cho người đi bộ à, làm gì có vạch nào? (láo toét thật vì cái vạch ngang liền quy định vị trí dừng xe khi đèn đỏ lù lù ra đó) anh có cần tôi cho anh đi lại xem không?
Em: có thật không có vạch nào không?
XXX: Thôi anh làm ở đâu? cho tôi xem giấy tờ rồi nếu đủ em chỉ nhắc nhở...
Em: Giấy tờ của tôi đầy đủ đây?
XXX: (giằng giấy tờ và trở mặt) anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, nếu cần tôi cho xem camera của VOV giao thông (không hiểu có hay không, vừa cướp giật vừa lừa đảo), anh vào đây chúng tôi lập biên bản (đi về phía 3 đồng chí khác đứng trên hè đường).
Em: Quyền lập biên bản là quyền của các đc, tôi chỉ nói là tôi sẽ ghi ý kiến vào biên bản và sẽ gặp đội trưởng đội 5 để khiếu nại và phản ảnh về cách làm việc của các đc. Mà các đồng chí lập biên bản nhanh lên để tôi còn đi làm.
xxx trẻ: (lúc này đã đến chỗ 3 đồng đội) Anh quen Anh T và anh T ah?
Em: Tôi không quen ai cả nhưng tôi biết ai là lãnh đạo của các anh và họ ở đâu. Các anh lập biên bản đi.
XXX già hơn: (có thể là trưởng nhóm, đeo bảng tên nhưng tên bị ve áo che mất) Anh đã vi phạm, chúng tôi sẽ lập biên bản. Em: (Vừa nói xin lỗi vừa thò tay vạch ve áo anh ta lên xem tên gì) Xin lỗi anh Bình, các anh cứ làm đúng đi, tôi chỉ nói là tôi sẽ có ý kiến.
XXX tên Bình: bla, bla...đèn vàng báo các phương tiện giảm tốc độ để dừng nên nếu trong ngã tư lúc đèn vàng cũng vi phạm (bậy bạ hết chỗ)....bla. bla. Chúng tôi muốn nhắc anh là đến ngã tư phải giảm tốc độ nếu không thì có đi đúng luật vẫn phải đền khi đâm vào xe máy (bậy bạ hết nói)....
Em: (kiễn nhẫn nghe mà không vặc lại) nếu anh có súng bắn tốc độ thì chắc chắn anh biết tôi chỉ đi vào ngã tư với tốc độ 20 km/h.
XXX tên Bình: Chúng tôi chỉ nhắc nhở anh thôi, chào anh.
Em: Các đồng chí làm việc nhé... (và nhận lại giấy tờ, lên xe).
Kết luận: không thể yêu các đc XXX này vì các đc chẳng khác phường trấn lột và lừa đảo, cứ bắt dân khi người ta không có lỗi và đe dọa đủ trò đề dân chấp nhận nộp phạt (có thể vì mọi người đã đi đúng luật nên có quá ít người để bắt).
Cả 1 lũ bố láo thế nhỉ , nói không thể nghe được

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Cụ chủ lại làm hư xxx rồi. Hà hà

P911

Xe hơi
Cụ chủ lại làm hư xxx rồi. Hà hà
Em đâu dám làm hư xxx cụ ơi. Em vẫn nộp phạt như bình thưởng. Nhưng mà là lỗi không cài dây an toàn nên ít xiền hơn thôi :) . Như vậy là vẹn cả 3 đường: Em thì bớt được ít xiền, nhà nước thêm được 1 ít ngân sách, xxx thì được 1 chút tiếng thơm cho đỡ *** . Qua đây em rút ra được 1 ít kinh nghiệm:
- Lên OF thật nhiều để lấy kinh nghiệm + dũng khí (cái này là quan trọng nhất)
- Học luật thật tốt (để đi đúng + còn tranh luật với xxx).
- Luôn bình tĩnh và tỏ ra coi trọng xxx. Tranh luận thật sự đúng mực. Cái này các cụ đã dạy rồi "Muốn người khác đối xử với mình như thế nào thì hãy đối xử với người ta như thế"

PAsingle

Xe hơi
cụ đưa hối lộ thế mà còn lên đây khoe ....

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
xxx vớ vẩn, vi phạm lỗi nào thì phạt lỗi đó, sao lại có kiểu xin cho như vậy nhỉ?
Đây là xã hội VN mà, ngành nào mà chẳng còn xin cho. Anh sống ở "bển" nên chắc không biết tình hình thực tế trong nước rồi.

xuxuxinhxinh

Xe tải
Thưa các cụ. Sau đúng 1 tháng cầm cái bằng lái và leo lên V2 thì hôm nay em lần đầu tiên bị xxx vịn. Từ khi cầm lái đến bây giờ, em luôn tuân thủ đúng các kinh nghiệm mà các cụ trên OF đã chuyền lại: đi đúng tốc độ - đúng làn. Hôm nay, do có việc về quên nên em chạy đường trên cao rồi xuống giao cắt Thanh Xuân. Nhìn thấy cái ngã tư to đùng trước mặt, bình thường có đèn và tầm 8h30 là đông lắm. Sao hôm nay vắng thế, lại chẳng thấy đèn đâu cả. Thế là em phóng ầm ầm định vượt qua đi thẳng. Thì oạch 1 cái, ở đầu bên kia cả một đoàn người lao sang. Nhấn phanh nhìn xuống đường thì thấy cái vạch rẽ trái to tổ bố trước mặt. Định sang làn giữa thì đã quá muộn. Cả 1 đống ùn trước mặt. Thôi đành vậy. Y như rằng, vừa vượt qua thì 1 chú xxx chỉ thẳng vào mặt. Biết lỗi rồi nên em ra hiệu rẽ sang phải để đỗ. Thế mà chú xxx cứ bắt em đỗ bên trái. Theo đúng tinh thần OF, em thủ sẵn điện thoại, xuống xe. Nhưng do sai rồi nên em không bật ghi âm (chỉ để dọa xxx thôi :) )
xxx: em chào anh nhé. Anh có gọi điện cho ai thì gọi đi (chú này vui tính phết)
E: Không cần đâu em. Em cho hỏi anh mắc lỗi gì
xxx: Anh đi sai làn. Anh cho kiểm tra giấy tờ
E: Anh biết rồi. Nhưng mà lỗi này chỉ là không tuân thủ hiệu lệnh của vạch kẻ đường thôi. Mà em thấy đấy, đường đông như thế thì anh chuyển thế nào được. Giấy tờ anh đây
xxx: Vâng, em biết. Mời anh ra kia để giải quyết
E: OK, để anh đưa xe vào bên phải đã. Bụng bảo dạ, lỗi này chỉ mất 200K - 400K thôi. Không phải xoắn. Vào xe bảo V1 và cụ thân sinh cứ ngồi chờ tí thôi

Sang bên đường, gặp xxx đang ngồi trong bốt.
xxx: có phải anh là ....
E: Đúng rồi
xxx: anh mắc lỗi đi sai làn
E: Không đúng. Lỗi này chỉ là lỗi không tuân thủ hiệu lệnh vạch kẻ đường thôi. Mà anh đã nói với đồng chí kia rồi. Đường đông thế này thì anh chịu. Thôi, em cứ lập biên bản đi
xxx: anh nói thế không đúng, vạch sơn thế này, vạch sơn thế kia....
E: Thôi, anh em mình thừa biết lỗi gì rồi. Giải quyết cho anh đi nhanh lên

xxx: tay viết biên bản. Em móc ví lấy ra 300K đưa ra.
xxx: thôi, em viết cho anh cái lỗi "Không cài dây an toàn chỉ 150K" anh cầm lại tiền thừa đi
E: Thế à. Cảm ơn em. Nhưng sao hôm nay không có đèn à
xxx: Vâng anh, mất điện nên bọn em vất vả từ sáng đến giờ. anh ký vào đây, .... Thế anh làm ở cơ quan nào
E: anh làm ở .....
xxx: Thế thì nhờ anh nói giùm hộ bọn em. Bọn em cũng làm công việc thôi chứ có làm gì đâu
E: OK, anh hiểu. Cảm ơn nhé. Bắt tay cái cho lịch sự.

Em về xe, kể lại cho V1. V1 cười tít "hôm nay anh may thế". Em thì cũng nghĩ. Sao hôm nay xxx lại nice thế không biết.

Lần đầu tiên của em nhẹ nhàng thế thôi các cụ ạ. Kể lại hầu các cụ cho vui
Em thích nhất cái màu đỏ, cụ ghi âm lại là chú kia tèo. Nhưng mình thì sai chuẩn 100% rồi nên em cũng sẽ ko ghi âm nếu em là cụ.

quanduc

Xe buýt
Không được, hoàn toàn phản đối việc này.

Thứ nhất: Cụ đi sai hoặc một tí đi ẩu

Thứ nhị hoa đào: Cụ rất pro hiểu như là có bằng 1 tháng nhưng đã lái 1 năm mà cụ vẫn đồng lõa với anh em XXX. Đưa hối lộ với tỉ giá thấp

Thứ 3 văn gọi thất sách: Em tin là khi về kể với F1 đại ca chỉ bảo mất nửa số tiền đại ca mất và với 1 gương mặt cực kỳ cũng XXX

Nói đùa thôi. Em mới cho và trả F1 về nơi sản xuất nên góp vui với đại ca . Xưng anh với 1 vài XXX trẻ là em biết đại ca có NÔNG NÁCH rồi :)
Cụ này vừa học tiếng Trung vừa còm men hả? Văn, vạn, sách loạn cả lên:-|