[Thảo luận] 1 tháng cầm lái và lần đầu tiên bị xxx vịn

P911

Xe hơi
Thưa các cụ. Sau đúng 1 tháng cầm cái bằng lái và leo lên V2 thì hôm nay em lần đầu tiên bị xxx vịn. Từ khi cầm lái đến bây giờ, em luôn tuân thủ đúng các kinh nghiệm mà các cụ trên OF đã chuyền lại: đi đúng tốc độ - đúng làn. Hôm nay, do có việc về quên nên em chạy đường trên cao rồi xuống giao cắt Thanh Xuân. Nhìn thấy cái ngã tư to đùng trước mặt, bình thường có đèn và tầm 8h30 là đông lắm. Sao hôm nay vắng thế, lại chẳng thấy đèn đâu cả. Thế là em phóng ầm ầm định vượt qua đi thẳng. Thì oạch 1 cái, ở đầu bên kia cả một đoàn người lao sang. Nhấn phanh nhìn xuống đường thì thấy cái vạch rẽ trái to tổ bố trước mặt. Định sang làn giữa thì đã quá muộn. Cả 1 đống ùn trước mặt. Thôi đành vậy. Y như rằng, vừa vượt qua thì 1 chú xxx chỉ thẳng vào mặt. Biết lỗi rồi nên em ra hiệu rẽ sang phải để đỗ. Thế mà chú xxx cứ bắt em đỗ bên trái. Theo đúng tinh thần OF, em thủ sẵn điện thoại, xuống xe. Nhưng do sai rồi nên em không bật ghi âm (chỉ để dọa xxx thôi :) )
xxx: em chào anh nhé. Anh có gọi điện cho ai thì gọi đi (chú này vui tính phết)
E: Không cần đâu em. Em cho hỏi anh mắc lỗi gì
xxx: Anh đi sai làn. Anh cho kiểm tra giấy tờ
E: Anh biết rồi. Nhưng mà lỗi này chỉ là không tuân thủ hiệu lệnh của vạch kẻ đường thôi. Mà em thấy đấy, đường đông như thế thì anh chuyển thế nào được. Giấy tờ anh đây
xxx: Vâng, em biết. Mời anh ra kia để giải quyết
E: OK, để anh đưa xe vào bên phải đã. Bụng bảo dạ, lỗi này chỉ mất 200K - 400K thôi. Không phải xoắn. Vào xe bảo V1 và cụ thân sinh cứ ngồi chờ tí thôi

Sang bên đường, gặp xxx đang ngồi trong bốt.
xxx: có phải anh là ....
E: Đúng rồi
xxx: anh mắc lỗi đi sai làn
E: Không đúng. Lỗi này chỉ là lỗi không tuân thủ hiệu lệnh vạch kẻ đường thôi. Mà anh đã nói với đồng chí kia rồi. Đường đông thế này thì anh chịu. Thôi, em cứ lập biên bản đi
xxx: anh nói thế không đúng, vạch sơn thế này, vạch sơn thế kia....
E: Thôi, anh em mình thừa biết lỗi gì rồi. Giải quyết cho anh đi nhanh lên
xxx: tay viết biên bản. Em móc ví lấy ra 300K đưa ra.
xxx: thôi, em viết cho anh cái lỗi "Không cài dây an toàn chỉ 150K" anh cầm lại tiền thừa đi
E: Thế à. Cảm ơn em. Nhưng sao hôm nay không có đèn à
xxx: Vâng anh, mất điện nên bọn em vất vả từ sáng đến giờ. anh ký vào đây, .... Thế anh làm ở cơ quan nào
E: anh làm ở .....
xxx: Thế thì nhờ anh nói giùm hộ bọn em. Bọn em cũng làm công việc thôi chứ có làm gì đâu
E: OK, anh hiểu. Cảm ơn nhé. Bắt tay cái cho lịch sự.

Em về xe, kể lại cho V1. V1 cười tít "hôm nay anh may thế". Em thì cũng nghĩ. Sao hôm nay xxx lại nice thế không biết.

Lần đầu tiên của em nhẹ nhàng thế thôi các cụ ạ. Kể lại hầu các cụ cho vui

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Gầy

Xe điện
Hôm nay XXX tốt bụng với cụ quá. CHắc cũng mệt phờ ở ngã tư này rồi. Cháu vừa đi qua, nhìn đèn tín hiệu như đồ chơi trẻ con, xanh đỏ vàng bật hết cả lên :))

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Học phí lần đầu thế là quá nhẹ. Sau gần chục niên cầm lái, em rút ra kinh nghiệm: Mình không thuộc luật thì XXX dạy luật cho :D

dongkijote

Xe điện
Vod cụ!
Em thắc mắc câu này:"Em về xe, kể lại cho F1. F1 cười tít "hôm nay anh may thế"". :)).

Chỉnh sửa cuối:

P911

Xe hơi
Srr cụ, em sửa rồi ạ :).

panda007

Xe tải
cụ học kinh nghiệm trên of nhanh đấy.vod cụ

kraz255b

Xe điện
xxx vớ vẩn, vi phạm lỗi nào thì phạt lỗi đó, sao lại có kiểu xin cho như vậy nhỉ?

Máu Lạnh

Xe đạp
Website
me.zing.vn
Không được, hoàn toàn phản đối việc này.

Thứ nhất: Cụ đi sai hoặc một tí đi ẩu

Thứ nhị hoa đào: Cụ rất pro hiểu như là có bằng 1 tháng nhưng đã lái 1 năm mà cụ vẫn đồng lõa với anh em XXX. Đưa hối lộ với tỉ giá thấp

Thứ 3 văn gọi thất sách: Em tin là khi về kể với F1 đại ca chỉ bảo mất nửa số tiền đại ca mất và với 1 gương mặt cực kỳ cũng XXX

Nói đùa thôi. Em mới cho và trả F1 về nơi sản xuất nên góp vui với đại ca . Xưng anh với 1 vài XXX trẻ là em biết đại ca có NÔNG NÁCH rồi :)

kentdju

Xe điện
xxx chắc thấy cụ mới lái nên tha, em fun tý

mrto0ms

Xe buýt
Theo em đọc thì cụ chủ không phải là hối lộ xxx mà là xxx giảm nhẹ lỗi,vẫn lập biên bản với lỗi không cài dây an toàn và nộp phạt luôn chứ không phải là "làm luật" với các xxx nên chấp nhận được ạ.Cơ mà cụ cũng may mắn ghê :D

bigradeon

Xe tải
cũng do nhà mình biển báo thì không treo trên cao, hoặc vẽ xuống đường cách xa chỗ rẽ nhiều lần cho tài xế biết, nhiều khi đến sát nơi mới thấy cái dấu mờ tịt, biển thì lại khuất hoặc chẳng có

butchikim

Xe ba gác
Chắc do thành khẩn nên đc giảm án. Lần sau cụ chịu khó tuân thủ nhá :)

buicongchuc

Xe ba gác
May cho cụ chủ hôm nay toàn xxx trẻ!

longvu

Xe tăng
Hê hê, đọc thớt của cụ, em mới hiểu lý do ko có đèn là do mất điện, hèn nào đi lại qua ngã tư láo nháo quá. Cụ muốn bổ sung kinh nghiệm, lần sau đỡ mất thời gian thì vào đây chém đi cụ. Em cũng suýt đc xxx tuýt đấy, may lách sang phải đc nhờ có kinh nghiệm chém ở những thớt như thớt của cụ đấy

chigentra

Xe tải
theo em thì em k chấp nhận sử lý như vậy. vì mình đã chấp nhận lỗi không tuân thủ hiệu lệnh của vạch kẻ đường thôi thì 1 là xxx nhắc nhở và cho đi vì vi phamk lần đầu và không cố tình. 2 là nộp phạt đúng lỗi. chứ k chấp nhận lỗi k cài dây an toàn. vì mình k vi phạm lỗi đó. cụ lại làm hỏng cả xxx và f1 rồi. k đúng tuinh thần otofun. đáng lẽ cụ phải baỏ xxx lập bb dúng lỗi cụ mới ký. thế mới là of và dạy xxx luon chứ

Pigwalk

Xe container
Chắc đang trong đợt PR rửa sạch hình ảnh xxx HN nên mới thế. Ngã tư này giờ toàn xxx trẻ măng, chiều nay còn 1 em gái xinh tươi múa gậy điều khiển GT nữa còn đèn tín hiệu chỉ có vàng nhấp nháy. Chỗ này rất dễ dính lỗi như cụ chủ vì biển báo chẳng có mà ngã tư lại rộng.

BAOVIET_TAXI

Xe điện
chả phải cụ chủ may,chẳng qua cụ chủ cũng có tí vai vế,nếu ko sao xxx lại nhờ cụ chủ "nói hộ giùm bọn em"