1 chuyến bay

Em đi khách trong SG ... ko có việc gì làm buổi tối ... post mấy cái ảnh chiều mới chụp cho các cụ ngắm. Với lại lâu ko post cái gì hay hay

1. Dù cho cấm các thiết bị điện tử em vẫn cố bật cái này lên xem anh cơ trưởng Francis bay thế nào. Cất cánh 1 phát, anh ấy bay qua Hưng Yên, Nam Định và ra biển, đoạn này anh ấy bay tốc độ cao nhất gần 950km/h để nhanh đạt độ cao cho bà con còn ăn trưa.

2. Bay chán trên biển anh ấy chuẩn bị rẽ vào đất liền, đoạn lên đỉnh cao là khoảng gần 12.000m, tốc độ đoạn này giảm chậm lại 1 chút.

3. Đây là chỗ anh ấy rẽ vào đất liền đoạn giữa Huế và Đà Nẵng (có lẽ là Lăng Cô), ko có GPS thì chỉ có ngồi ngủ chứ chịu ko biết lúc nào anh ấy rẽ mà chụp :D

4. Đoạn này bay cắt trên đầu Tây Nguyên, sát Lào. Từ sau này nó cứ bay thẳng tới SG. Bi giờ mới biết lái máy bay dễ. Trừ cất cánh và hạ cánh, đi từ HN vào SG rẽ đúng 1 phát :D

5. Bay trên đầu Kon Tum, cái cửa kính máy bay lởm quá nên ảnh hơi xấu

6. Cảnh đẹp, ko biết đây là sông gì mà to thế. Chảy từ Tây Nguyên or Lâm Đồng xuống

7. 1 đô thị quy hoạch rất đặc trưng là bám lấy đường quốc lộ

8. Sân Golf đang làm dở

9. Lại sân Golf ... nghèo nhưng hơi bị nhiều sân golf

10. Quy hoạch đặc trưng của VN, nhìn như trẻ con 2 tuổi vẽ lên tường

11. Bay over sông Sài Gòn

12. Cảng

13. Quận 2 là khu vực xanh, sau này sẽ thành trung tâm hành chính của TP HCM

Em ngủ,

Chỉnh sửa cuối:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com

Quả này chắc là pác Noza bay ngang qua La Ngà! (b)

Sông La Ngà là tên một con sông ở miền Đông Nam Bộ, Việt Nam, là phụ lưu cấp I của sông Đồng Nai.

Sông La Ngà bắt nguồn từ cao nguyên Di Linh ven khu vực thuộc thị xã Bảo Lộc thuộc tỉnh Lâm Đồng, chảy qua các tỉnh Lâm Đồng, Bình Thuận, Đồng Nai với chiều dài trên 272 km và lưu vực 4.710 km² rồi đổ vào hồ Trị An.

Ở thượng nguồn sông La Ngà là hợp lưu của hệ thống nhiều sông suối nhỏ, nhưng về tổng thể có thể coi là ba sông nhánh bắt nguồn từ phía tây, đông bắc và đông thị xã Bảo Lộc. Chúng hợp lưu ở phía nam thị xã Bảo Lộc, theo đường chim bay khoảng 7 km. Từ đây sông La Ngà chảy ngoằn ngoèo theo hướng bắc tây bắc-đông đông nam trên chiều dài khoảng 30 km tới hồ chứa nước cho nhà máy thủy điện Hàm Thuận công suất 300 MW của cụm nhà máy thủy điện Hàm Thuận-Đa Mi nằm trên địa phận hai tỉnh Lâm Đồng và Bình Thuận. Từ hồ chứa nước này sông La Ngà tách làm hai nhánh, một nhánh chảy theo hướng đông bắc-tây nam để dẫn nước tới hồ chứa nước cho nhà máy thủy điện Đa Mi công suất 175 MW (ở phía tây tây nam hồ chứa nước của nhà máy thủy điện Hàm Thuận). Nhánh phía đông chảy vòng thúng rồi hợp lưu với nhánh thoát nước của nhà máy thủy điện Đa Mi trong địa phận huyện Tánh Linh tỉnh Bình Thuận. Sau đó sông La Ngà đổi hướng thành đông nam-tây bắc tới ranh giới với tỉnh Đồng Nai. Từ đây nó đổi hướng thành đông bắc-tây nam, tạo thành ranh giới tự nhiên giữa hai tỉnh Đồng Nai và Bình Thuận rồi sau đó chảy theo hướng đông nam-tây bắc trong địa phận tỉnh Đồng Nai tới hồ Trị An. - Wikipedia

Quả này chắc là pác Noza bay ngang qua La Ngà! (b)
Thanks bác, lúc nào có dịp xiên vịt em sẽ vào đây ngắm. Trong ảnh nhìn kỹ thấy đoàn thuyền đi hàng đôi, nhìn bên ngoài đẹp lắm

Sư Thầy

Xe hơi
Đúng là có cái GPS đó cũng hay thật Cụ nhỉ. Rổ rá bao nhiêu hả Cụ? Ảnh Cụ chụp xem thích thật đấy. :41::41::41:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Ko phải thuyền đi hàng đôi ạ, nhà ng ta ở nuôi cá bè đấy!(b)
Ko biết phải sông La Ngà ko nhỉ, nhìn thì giống (e nhìn cái nuôi cá bè em đoán thế)...

sonxe

Xe buýt
bọn bạn em bay từ cảng SG, lúc đêm, chụp cảnh cả TP đẹp mê hồn (b)(b)(b)

Cục gạch

Xe tải
Ko phải thuyền đi hàng đôi ạ, nhà ng ta ở nuôi cá bè đấy!(b)
Ko biết phải sông La Ngà ko nhỉ, nhìn thì giống (e nhìn cái nuôi cá bè em đoán thế)...
không phải sông la ngà ạ. sông la nga bè nuôi cá kín mặt sông. cũng ko có đoạn mở rộng như thế ạ.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
không phải sông la ngà ạ. sông la nga bè nuôi cá kín mặt sông. cũng ko có đoạn mở rộng như thế ạ.
Em cũng phân vân..
Nhưng dò tìm từ Google Earth thì chắc e đúng khoảng 95% :P

Hình từ Google Earth đây... Đi xe thì tầm nhìn giới hạn nên ko thấy bao la được rồi!

Cái chú thích dính chùm lại là chỗ cây cầu đấy! (k)

enti

Xe đạp
Hình thì đẹp nhưng em thấy ý thức của bác kém quá, bác đang đù với sinh mạng của mình và hàng trăm người ngồi chung, nếu trên máy bay có mình bác thì không sao, nhưng có chuyện gì mà mọi người không biết lý do thì tội nghiệp quá, bác làm thế còn đăng lên thì không biết sẽ có bao nhiêu người làm theo.

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
@noza: chắc em nhầm thật pác ạ... :102::102:
E cứ đinh ninh nó là sông La Ngà, nhưng so từ GoogleEarth và hình của pác thì đoạn trên nó khá là bao la chứ ko có nhiều doi đất ra..
Hay là mùa này chưa có nhiều nước nhề??
Sông này mà trên Lâm Đồng em đóng đập thì cũng khô queo í chứ!

Dù sao em vẫn tin nó là La Ngà - hehe! :21:

Chỉnh sửa cuối:

scorpion2011

Xe tải
hay

Em đi khách trong SG ... ko có việc gì làm buổi tối ... post mấy cái ảnh chiều mới chụp cho các cụ ngắm. Với lại lâu ko post cái gì hay hay

ko được quote ảnh .. lần sau sẽ xóa ....

bài và ảnh hay quá bác ah(b)(b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

SjeuXeHg

Xe buýt
@noza: chắc em nhầm thật pác ạ... :102::102:
E cứ đinh ninh nó là sông La Ngà, nhưng so từ GoogleEarth và hình của pác thì đoạn trên nó khá là bao la chứ ko có nhiều doi đất ra..
Hay là mùa này chưa có nhiều nước nhề??
Sông này mà trên Lâm Đồng em đóng đập thì cũng khô queo í chứ!

Dù sao em vẫn tin nó là La Ngà - hehe! :21:
He He sai bét rồi la ngà đâu sông ấy đấy ...... :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

shopmuabanhn

Xe máy
Website
www.shopmuaban.com.vn
Cụ có quả bộ ảnh đẹp quá, mà cụ chụp giỏi nhảy, hơi bị lét của ló

Hình thì đẹp nhưng em thấy ý thức của bác kém quá, bác đang đù với sinh mạng của mình và hàng trăm người ngồi chung, nếu trên máy bay có mình bác thì không sao, nhưng có chuyện gì mà mọi người không biết lý do thì tội nghiệp quá, bác làm thế còn đăng lên thì không biết sẽ có bao nhiêu người làm theo.
He he .... cụ này quan trọng hóa vấn đề rồi. Người ta chỉ cấm thiết bị thu phát các loại sóng lăng nhăng rồi tiện thể cấm cả các thiết bị điện tử cá nhân (trong lúc cất cánh và hạ cánh) ... nếu mà em bật cái này mà làm nổ được máy bay thì chả cần đến Bin Laden nữa :))

Tại cụ làm em đang ngủ say thế nào em lại tỉnh dậy để vào OF ... he he
Mà em thấy OF rất hay, độ xe tốn bao nhiêu xèng post lên chẳng thấy ai vote. Chụp mấy cái ảnh lăng nhăng thì lại nhận được rõ lắm vote ... chả biết thành cái gì nữa rồi ... :D :D

chickenfly

Xe máy
GPS của cụ bật chế độ offline, ko cần sóng vệ tinh ạ?

He he .... cụ này quan trọng hóa vấn đề rồi. Người ta chỉ cấm thiết bị thu phát các loại sóng lăng nhăng rồi tiện thể cấm cả các thiết bị điện tử cá nhân (trong lúc cất cánh và hạ cánh) ... nếu mà em bật cái này mà làm nổ được máy bay thì chả cần đến Bin Laden nữa :))

monster_bd

Xe tải
trước em cũng nghĩ như cụ ...ko dám bật cái gì hết...từ sau khi chuyến bay mẽo về, e thấy bọ khoai tây no xài thả ga có ai noi gì dau ah..nào la laptop..máy game, máy chup hình các thứ cả dt khi máy bay đang bay ah....e nghỉ người ta chỉ cấm khi cất cánh và hạ thôi ah :^):^) cứ xài thả ga, bắn vô tư:21::21::21::21:
Ảnh đẹp lắm ah..vote cu chủ thớt