[Funland] 1 câu chuyện vui về XXX

Gefland

Xe tải
Đã đi nhiều nơi , em thấy xxx HN chuẩn nhất.Từ tác phòng , tư duy luật , hành động.Em nghĩ căn bản thủ đô nên tri thức ( dân trí ) của xxx cũng tiệm cận tri thức xã hội

goodbyept

[Tịch thu bằng lái]
Các a khôn số 2 ai dám nhận số 1 , lỡ nó khóc oe oe ra đấy rồi cả làng cả tổng rút đt quay phin chộp hình vỡ mồn à
Có mỗi cụ này nói đúng. Cơ bản là mềm nắn rắn buông thôi. Khúc nạc thì xơi, khúc nào khó thì bỏ qua, kiếm khúc khác. Lằng nhằng đứng lâu quá thì 1 ca không chạy đủ chỉ tiêu đâu :))

Các trường hợp mà xxx hay bỏ qua cơ bản đều thuộc loại "ca khó", rủi ro cao
Trẻ con nó mà khóc rẻ lên thì vỡ mồm
Người già gặp đúng cụ cáu kỉnh thích chửi thì cố mà nghe chứ đếch bật lại được, khả năng cao là móm
Phụ nữ có thai.. cũng tương tự

Em còn biết nhiều trò nữa.. Cơ bản đều là khiến các anh thấy khó nhằn nên đành nhắm mắt bỏ qua.. Có điều không tiện chia sẻ trên này
Nhưng các cụ nói chung cũng đừng dựa vào đấy để chạy ẩu nhé, tuân thủ luật vẫn là tốt nhất. :)

kduc

Xe Cứu Trợ
Lần e chạy cao tốc, có biển 60 nhưng đang lỡ trớn nên bắn 67, xuống cũng nhẹ nhàng bảo thông cảm, sau cũng đi thôi.
Việc gì mình cũng nên gq theo tinh thần tôn trọng lẫn nhau là được.

Xe bọ xít

Xe container
Sáng Hôm nay em đi qua Lê hồng phong. Thấy các đ/c Xxx đã chốt ở đấy rồi. bác xxx vẫy xe máy của 1 đôi vợ vào. Nhưng khi thấy trên xe có 1 em bé khoảng 1 tuổi. Bác lại phủi tay cho đi.
Việc nhỏ thôi, nhưng em thấy hành động của bác xxx vẫn còn có tình người ❤
Trẻ E và người già, thôi thì cả thế giới đều ưu ái, chẳng lẻ thịt tất ko tha

accord1992

Xe tăng
Vợ chồng kia có vi phạm ko cụ? Nếu vi phạm thì kể cả xxx ko cho đi cũng là đúng luật.
E từng bị vẫy 1 lần ở đoạn rẽ, chở đứa cháu. Lúc vẫy e định cãi, nh chú xxx bảo "có cam ngay đầu rẽ, cãi khó lắm a ơi. A chở đứa nhỏ, nói câu là e cho đi chứ cãi làm gì" :))
Vi phạm giao thông nhẹ, không gây nguy hiểm cho người khác thì xxx hoàn toàn có quyền bỏ qua hoặc nhắc nhở

Huyalibaba

Xe buýt
Cái này đúng này. Công an Hà Nội rất văn minh ở điểm này. Nhưng bọn công an Nam Định thì không. Bọn c.a Nam Định thì nó ko quan tâm đến cháu nhỏ, kể cả có 3 tháng tuổi nó cũng vẫy vào nó hành. Mình bị 1 lần về quê Nam Định, cách đây gần 10 năm, đi mượn xe máy để vào cái chùa trong chợ gạo, có chở vợ và con nhỏ. Mình đi đội mũ đầy đủ, đi ở đường liên xã. Bọn c.a nó ra vẫy vào, xe mình không giấy tờ, vì xe đi mượn, mặc dù mình đang đi bình thường và đội mũ đầy đủ. Mình xin hết nước hết cái bọn nó cũng không cho mặc cho trời nắng nôi, cháu thì mới được 9th. Mình cay thực sự với bọn chó c.a đấy, rút 200k đưa nó thì nó mới cho đi. Đúng là không ở đâu chó bằng công an Nam Định

hamcuare!

Xe container
K hiểu sao nhiều người có tâm lý chống csgt làm gì :)).
E tháng rồi bị vẫy 3 nháy :))... 2 nháy quá tốc độ vs 1 là chốt ktra hành chính bt.
Cứ xuống xe hợp tác, tôn trọng họ đã vì đó là cv của họ. Còn lại đúng sai cứ từ tốn mà cãi :))... nếu tin chắc mình k sai :).
Lỗi e quá tốc độ 1 cái gửi 5 lít =)) mà xxx còn k tìm đc ảnh quá tđ của xe e trên zalo:-))... thậm trí còn báo sai bs xe e, 1 cái kia thì xxx bảo e đi đi (bắn mồm chăng)!

minhchaukhang

Xe máy
E nghĩ cũng phụ thuộc vào thái độ của mình nữa

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Công an thì cũng có người nọ người kia. Cccm đi đúng luật thì không việc gì phải sợ ạ. Mình mắc lỗi nhỏ xuống mình nói chuyện bình thường với các đồng chí thì bị nhắc nhở bình thường thôi. Đâu phải ai cũng làm khó và $ đâu.

xebetong

Xe container
Sáng Hôm nay em đi qua Lê hồng phong. Thấy các đ/c Xxx đã chốt ở đấy rồi. bác xxx vẫy xe máy của 1 đôi vợ vào. Nhưng khi thấy trên xe có 1 em bé khoảng 1 tuổi. Bác lại phủi tay cho đi.
Trẻ con nó khóc be be gây chú ý, làm việc sao dc :)

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá, a di đà Phật, lâu rồi mới đọc thấy cái tin vui như này. Chúc các cụ mợ hoan hỉ.

Pachooc1

Xe hơi
Chả cứ đâu cụ.
Hôm em với thằng con 10 tuổi đi xe máy, ông con không đội mũ bảo hiểm vẫn bị phạt bình thường, lại còn phạt cao nữa là đằng khác, nên đúng là tùy hôm các anh ý mát tính hay không.

Mà hôm đấy thằng con em cầm lái.

Azeglio

Xe điện
Em có lần còn được 141 chở về nhà cơ.

Chuyện là em đi uống bia gần nhà, tiện mượn con Super Cub của bà mẹ vợ sang chơi. Quán bia cách nhà khoảng 1km thôi. Bia xong cũng hơi phê, ra lấy xe thấy chốt 141. Thôi thì dắt cho lành.

Hai chú nghĩa vụ phi lên hỏi giấy tờ và tại sao lại dắt. Em thành thực là xe đi mượn, uống hơi say nên dắt cho lành. Một chú nghĩa vụ bảo, thôi chú lên đây cháu chở về, chú nghĩa vụ kia cưỡi Super Cub. Bồi dưỡng trăm bạc quyết không nhận.

Chỉ hơi cú là gọi mình bằng chú. Anh mày đã già mie đâu.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Cơ bản bọn đấy liều lĩnh, bất chấp. Làm quá nhỡ gây tai nạn cho chính mình hoặc người khác thì lại lên báo. Bị cư dân mạng chửi, bị cấp trên bắt tường trình, cũng mết
Đúng rồi cụ, đầu xanh đầu đỏ nó cứ tốc độ cao thông chốt mà không cho xử lý mạnh tay thì bắt kiểu gì, chưa kể nó bị sao lại còn rách việc, hoặc nó tông vào mình, thế nên né cho lành, mình phải đặt mình thử vào vị trí của xxx mới biết.

ubisapro

Xe trâu
Số e toàn bị vẫy đểu và đều tốn nước bọt. Thế mới nhọ :(

VCHDHN

Xe container
Một lần e đi đón F1 học gần nhà vào buổi tối nén k mũ mão gì. Đang đi thì 2 xe chiều kia nó lừ lừ tạt sang chặn mịa nó đầu xe mình. Vừa mở miệng đ...í......t....chưa tròn tiếng thì nhìn ra mấy chú cơ động :)), cười thôi và bảo a đón cháu học ngay đây nén k đội mũ, OK đi tiếp.