1 Cảnh Báo Cho Các Cụ Đi Xe Q7, Cayenne

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Liên tiếp gần đây có mấy chú Audi Q7, Porsche Cayenne bị tèo do...chết đuối! Nguyên nhân ko phải là do đại hồng thủy, ko phải do các cụ cho xe lao xuống ao tắm mà vì một nguyên nhân rất đơn giản: tắc đường thoát nước. Trên đầu xe, ngay phía chân kính chắn gió có 2 lỗ thoát nước mưa từ trên cabo xuống gầm xe ( tiếc là hôm nay ko có xe nào để em chụp ảnh cho các cụ tiện kiểm tra), lâu ngày những bụi bẩn, lá cây bịt kín lỗ này lại làm nước ko thoát đi được tạo thành cái ao ở 2 bên. Nước tích dần dần nâng cao... và đến 1 ngày đẹp trời sẽ xảy ra 2 trường hợp:
1, Nhẹ:
- Biểu hiện: Các cụ tự nhiên thấy trong xe( phía dưới sàn ghế trước lái, hoặc phụ) thảm ướt
- Xử Lý: Tháo ghế, bóc thảm để sấy, phơi, kiểm tra xì khô các giắc hộp điều khiển nằm dưới ghế. Tháo xả nước, vệ sinh sạch lỗ thoát nước
2, Nặng:
- Biểu hiện: Xe tịt luôn hoặc chạy được 1 lúc rồi nằm im
- nguyên nhân: hộp điều khiển động cơ của xe nằm ở trong hốc phía trước bên phụ trong khoang động cơ, Nước dâng cao làm hộp điều khiển bị chập
- Xử lý: Cụ nào bị dính trường hợp này thì hơi bị tốn nhiều Obama đấy... Đầu tiên là phải mua hộp điều khiển động cơ, nhưng vấn đề nó nằm ở chỗ hộp thay mới phải được cài đặt nhận dạng thì xe mới nổ được. Nếu các cụ mua xe trong hãng hoặc đã mua thẻ Member thì vào hãng cài là ok. Nhưng cụ nào mua xe ngoài mà chưa mua thẻ thì vấn đề lại khác .. nói chung thiệt hại khó lường
Chia xẻ cùng các cụ: PHÒNG BỆNH HƠN CHỮA BỆNH, thỉnh thoảng các cụ đi bảo dưỡng xe thì nhờ họ vệ sinh đương thoát nước luôn

viper2007

Xe điện
Bổ ích quá, thank bác
Sau này có điều kiện mua Q7 hay cayenne thì em sẽ chú ý cảnh báo này

f40fd

Xe điện
Xe xịn mà hộp điều khiển lởm thế hả bác, mấy cái xe bình dân như Honda với Nissan người ta còn xịt nước rửa máy luôn có sao đâu.

btek

[Tịch thu bằng lái]
bãi đỗ xe Mỹ Đình 1 ( cạnh sân vận động Mỹ Đình )
Website
www.b-tek.vn
Xe xịn mà hộp điều khiển lởm thế hả bác, mấy cái xe bình dân như Honda với Nissan người ta còn xịt nước rửa máy luôn có sao đâu.
NHững dòng xe như bác nói khi rửa máy người ta đã lấy túi li lông bọc hộp điều khiển lái mà khi xịt cũng có ý tránh ko xịt thẳng vào giắc hộp. Nhưng với những em Q7, Cayenne thì vấn đề nó lại khác, khi nước dềnh lên, hộp điều khiển và giắc hộp bi ngâm trong nước lên mới chập bác ạ

xe365vn

Xe container
khi nào có xe này e sẽ lưu ý ah
hiện giờ cứ lưu tạm trong đầu đã :D

pippolinus

Xe tải
Em chép lại vào sổ tay sau này để lại cho F1 rồi ợ. Chứ đời em thì ko với đc Q7 với Cayenne rồi :-<

f40fd

Xe điện
Em chép lại vào sổ tay sau này để lại cho F1 rồi ợ. Chứ đời em thì ko với đc Q7 với Cayenne rồi :-<
Bác lo xa quá, đến đời con bác thì Audi nó có bán ô tô nữa đâu mà chuyển sang chế tạo xe lội nước cho quân đội rồi, lúc đó có ngâm cả xe xuống nước cũng ko hề hấn gì :))

C63 BlackSeries

Xe đạp
Tôi đồng ý với bác về bệnh này của Cayenne. Năm ngoái thằng bạn mới mua, đưa bồ đi chơi. Đến nơi hoang vắng thì dừng lại để thử nghiệm "cảm giác" trên xe mới. Gặp cơn mưa to, nước chảy tong tỏng vào trong, cu cậu hoảng tưởng cửa sổ trời bị hở. Lên Google tìm lỗi thì nó có 1 đường thoát nước từ nóc xuống gầm. Dưới gầm xe có 1 nắp nhựa phải mở ra nước với thoát được.

vuila9

Xe tăng
Tôi đồng ý với bác về bệnh này của Cayenne. Năm ngoái thằng bạn mới mua, đưa bồ đi chơi. Đến nơi hoang vắng thì dừng lại để thử nghiệm "cảm giác" trên xe mới. Gặp cơn mưa to, nước chảy tong tỏng vào trong, cu cậu hoảng tưởng cửa sổ trời bị hở. Lên Google tìm lỗi thì nó có 1 đường thoát nước từ nóc xuống gầm. Dưới gầm xe có 1 nắp nhựa phải mở ra nước với thoát được.
Cảm giác mới ấy như thế nào bác

billnantes

Xe container
cái này mà không để ý là tốn tiền ngay ,em chẳng có xe xịn nhưng cũng cảm ơn bác vì thông tin này .

captivaltz

Xe điện
Rất có ích cho cộng đồng
Thank
Ơ mà sao xe CAP của em ứ có bộ phận này nhỉ

cháu lên 3

Xe container
30 năm nữa mua xe em sẽ tìm lại thớt này đọc ạ

ferrari 599 GTB

Xe tăng
thông tin bổ ích :)
Vodka cụ nào :x ...