1 bài học ko được chủ quan khi thi lái xe

zaizaifoco

Xe đạp
Số e phải nói là quá đen các bác ạ! Trong lúc học và trước khi thi lái xe em đều cảm thấy an tâm và tự tin vào tay lái của mình. Minh chứng là 2 cuộc thi thử va thi chính chỉ em đều đạt đc 100 điểm. E chỉ lo mỗi phần lý thuyết vì e lười học( thi thử 2 lần đều tẹo) Mà e thì nghèo ko có tiền đóng thi chống trượt. Xót tiền chính vì vậy trước mấy hum thi mấy hum e quyết tâm chăm chỉ ôn luyện để đỡ mất tiền ngu.:-B
Kết quả ngoài sưc mong đợi, Thi lý thuyết e đc 30/30:-"lúc đấy trong đầu nghĩ quả này đỗ chắc rồi. Ai ngờ.... hix :(:(( khi xuống thi thực hành lại quang tèoX_X.
Mà lỗi thi của e cũng rất chi là vớ vẩn, có 1 ko 2. Người ta thi trượt hầu hết ở phần đề 3 lên dốc hoặc phần lùi chuồng. Còn e thì ngược lại, qua 2 phần đó rất đơn giản nhưng lại trượt ở những phần có nằm mơ e cũng ko bao giờ nghĩ tới:
- Trừ 5 điểm vì đỗ quá non ở chỗ dừng xe cho người đi bộ
- Trừ 10 điểm vì để bánh chạm vạch lúc chỗ cua khi qua hàng đinh
- Trừ tiếp 5 điểm vì đỗ chạm vạch ở chỗ giao nhau với đường sắt
- Trừ nốt điểm ở bài kết thúc vì quên ko bật xi-nhan:((
Những lỗi này e chưa bao giờ 1 lần mắc phải trong lúc học và thi thử. Vậy mà đúng lúc thi thật lai mắc phải. Buồn quá. E viết những lời tâm sự này mong các bác nào sắp và đang chuẩn bị lấy bằng rút kinh nghiêm tránh mắc phải những lỗi như e. Đừng có chủ quan.
Mà nhân tiện đây, bác nào có kinh nghiêm trong việc thi lại ở c500 thì cho e hỏi khoảng bao lâu thì sẽ có đợt thi lại và phải đóng mất bao nhiêu tiền? E thi hum 23/2 ma bây giờ hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa có đợt. Đợi lâu quá:-/

tichop

Xe buýt
Chúc thi đỗ lần sau

TÔN

Xe container
Số e phải nói là quá đen các bác ạ! Trong lúc học và trước khi thi lái xe em đều cảm thấy an tâm và tự tin vào tay lái của mình. Minh chứng là 2 cuộc thi thử va thi chính chỉ em đều đạt đc 100 điểm. E chỉ lo mỗi phần lý thuyết vì e lười học( thi thử 2 lần đều tẹo) Mà e thì nghèo ko có tiền đóng thi chống trượt. Xót tiền chính vì vậy trước mấy hum thi mấy hum e quyết tâm chăm chỉ ôn luyện để đỡ mất tiền ngu.:-B
Kết quả ngoài sưc mong đợi, Thi lý thuyết e đc 30/30:-"lúc đấy trong đầu nghĩ quả này đỗ chắc rồi. Ai ngờ.... hix :(:(( khi xuống thi thực hành lại quang tèoX_X.
Mà lỗi thi của e cũng rất chi là vớ vẩn, có 1 ko 2. Người ta thi trượt hầu hết ở phần đề 3 lên dốc hoặc phần lùi chuồng. Còn e thì ngược lại, qua 2 phần đó rất đơn giản nhưng lại trượt ở những phần có nằm mơ e cũng ko bao giờ nghĩ tới:
- Trừ 5 điểm vì đỗ quá non ở chỗ dừng xe cho người đi bộ
- Trừ 10 điểm vì để bánh chạm vạch lúc chỗ cua khi qua hàng đinh
- Trừ tiếp 5 điểm vì đỗ chạm vạch ở chỗ giao nhau với đường sắt
- Trừ nốt điểm ở bài kết thúc vì quên ko bật xi-nhan:((
Những lỗi này e chưa bao giờ 1 lần mắc phải trong lúc học và thi thử. Vậy mà đúng lúc thi thật lai mắc phải. Buồn quá. E viết những lời tâm sự này mong các bác nào sắp và đang chuẩn bị lấy bằng rút kinh nghiêm tránh mắc phải những lỗi như e. Đừng có chủ quan.
Mà nhân tiện đây, bác nào có kinh nghiêm trong việc thi lại ở c500 thì cho e hỏi khoảng bao lâu thì sẽ có đợt thi lại và phải đóng mất bao nhiêu tiền? E thi hum 23/2 ma bây giờ hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa có đợt. Đợi lâu quá:-/
kinh nhiệm là đóng 5 lít và chờ 1 tháng sau thi lại :D
kinh nhiệm nữa là lần 2 chỉ cần thi lại thực hành,nhưng lại tạch thì lại có thêm kinh nhiệm là đóng 5 lít và chờ 1 tháng nữa thi lại :)) đc ôn lại cả lí thuyết lần nữa cho chắc chắn =))

xe thủng lốp

Xe container
Lý do chính ở đây là gì hả cụ cụ chủ quan hay là do tâm lý :-B

SHTP

Xe buýt
Do tâm lý thôi, chứ ai đã học và có bằng rồi thì thấy việc thi lấy bằng lái thực ra cũng không khó lắm!

zaizaifoco

Xe đạp
Lý do chính ở đây là gì hả cụ cụ chủ quan hay là do tâm lý
do e chủ quan và cũng 1 phần do vận e nó kém:(

Civic TN

Xe lăn
MÌnh nghĩ là do chủ quan thôi, chúc thi tốt lần sau

nhuhiepbando

Xe máy
Website
shtcomputer.com
Đó là khi bác đi thi, đi ngoài đường mà như vậy mất nhiều tiền rồi đó

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ là tâm lý. Ví như em, đi xe máy cũng không bao giờ quên bật xi nhan, thế mà vừa bắt đầu vào thi 4b đã mất 5 điểm vì khởi hành không bật xi nhan ! May mà các phần sau em làm tốt nên không sao.

kriss

Xe buýt
chia bùn và chúc cụ may mắn lần sau ^^, em thấy thi lái xe đơn giản cực (theo chủ quan của em)

private1985

Xe tải
Em nghĩ do tâm lý, chủ quan cũng chết mà bi quan quá , căng thẳng cũng dễ tạch. Em đi thi yên tâm lắm vì lý thuyết ôn rất kĩ và thi được luôn 30 điểm trong khi vợ em chả học hành gì sáng hôm đấy vợ em ôm quyển luật rồi đi thi cuối cũng cũng được 26/30 vừa đủ qua(vợ em có cái biệt tài nhớ rất nhanh trong một khoảng thời gian ngắn nhưng cũng quên rất nhanh, vì thế mà kể cả học đại học cứ đến đýt vợ em mới học thi toàn hơn điểm bọn ôm đèn sách).
Thi thực hành vợ em được 100d còn em đang ung dung được 100d thì đến lúc gần về có tình huống nguy hiểm em tắt cái đèn sớm quá nên bị trừ 10 điểm còn 90 điểm

thanhtung19

Xe tải
chúc bác may mắn lần sau. hồi em học với 1 ông anh. lúc tập vs thi thử mình toàn 95 - 100, ông kia toàn trượt với 80 - 85. thế mà hôm thi thật em bị nhát hàng đinh với tăng tốc ( 2 cái lỗi mà khi tập em chả bị bao giờ), còn có 90, trong khi ông kia lại đc 100 tròn đẹp. từ đấy em thấy mình cần rút KN nhiều trong thực tế cụ ạ

sannguyen

Xe tải
Có phải bác thi tại sân của HVCS bên Tây Mỗ ko ạ ! Em cũng thi hôm đó, cũng trượt và lý do chuối hơn của cụ chủ cơ : Em thi lý thuyết được 29 điểm, tới thi thực hành thì lại bị xếp cho thi xe tải ( Trong khi fix lịch là thi Vios ) ! Em qua bài đề pa rồi tới lối rẽ vào hàng đinh, em đánh nguyên con xe tải Kia vào làn dành cho xe 4 bánh , bị trừ luôn 25 điểm và chờ thi lại. Tới hôm nay cũng chưa thấy có lịch thi, chờ lâu quá ạ !
Thực ra em cũng hơi chủ quan, nói tóm lại là cam tội ngu :D !

SPL

Xe container
Tâm lý cụ chán quá, nhóm em học cũng thế, hai ông lái ngon nhất lại tạch. Bọn em học sa hình thì cực chuẩn luôn, thi thế nào học thế đấy nên đến lúc thi nhắm mắt em cũng làm chuẩn được, em chỉ bị trừ 5 điểm tội cán vạch hàng đinh.

HangB2

Xe điện
chia bùn với cụ chủ song cũng phải nói thực là lần 2 cụ không nên chủ quan như vậy nữa

zaizaifoco

Xe đạp
Có phải bác thi tại sân của HVCS bên Tây Mỗ ko ạ ! Em cũng thi hôm đó, cũng trượt và lý do chuối hơn của cụ chủ cơ : Em thi lý thuyết được 29 điểm, tới thi thực hành thì lại bị xếp cho thi xe tải ( Trong khi fix lịch là thi Vios ) ! Em qua bài đề pa rồi tới lối rẽ vào hàng đinh, em đánh nguyên con xe tải Kia vào làn dành cho xe 4 bánh , bị trừ luôn 25 điểm và chờ thi lại. Tới hôm nay cũng chưa thấy có lịch thi, chờ lâu quá ạ !
Thực ra em cũng hơi chủ quan, nói tóm lại là cam tội ngu :D !
Minh cũng thi tại sân HVCS bên tây mỗ. Đến tháng 4 mới có lịch thi lại. Chúc bác thi đỗ đợt tới:D

zaizaifoco

Xe đạp
có bác nào thi o ben HVCS bên tây mỗ hum 23/2 bi trượt ko?:D