[Thảo luận] 1 - 7 đôi điều ghi nhận

nhoem1277

Xe buýt
Sáng em có thắt nhưng chiều về lại quên may quá không chú xxx nào hỏi :21:

sirandy

Xe đạp
Chiều nay trên đường về mấy anh em công ty hò nhau ra làm mấy cốc. Xong xuôi cả em cả anh tài mặt đều có tí đỏ. Về đoạn Tôn Thất Tùng - Trường Chinh vừa qua đèn đỏ thấy có anh xxx cầm gậy đi ra chỉ thẳng xe mình. Em nghe loáng thoáng anh tài lẩm bẩm gì đó nhưng vẫn đi thẳng. Thấy mắt anh ý nhìn ra sau xe mình 2 anh em đi chầm chậm nhìn lại thấy 1 em taxi bị tuýt vào chả hiểu lí do.
Lúc đó mới chợt nhớ ra 1 - 7 : dây an toàn và ko bia rượu :102:

mê utu

Xe tải
Hôm nay taxi thắt dây an toàn rất nhiều đặc biệt các hãng lớn như Mai Linh, CP, Hà Nội ah, kể cả các hãng taxi nhỏ e quan sát thắt khá đầy đủ, có thể do các hãng taxi quy định cho lái xe, họ nhạy bén với Luật giao thông lắm các cụ ah.
Chỉ mỗi xe con là thắt ít (buồn quá) xe bus và tải thì thôi rồi, chưa bị phạt chưa biết sợ
Thôi, nhà ta cứ thắt đi cho đúng tinh thần ofer "lái xe an toàn"

Chân Đất

Xe hơi
Ngày hôm nay em thất hầu hết đều sử dụng dây an toàn khi điều khiển xe. Hòan toàn ủng hộ việc thắt dây an toàn khi lái xe.

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Trước 1/7 em chỉ thắt dây an toàn khi lái đường trường, sau 1/7 thì cứ lên xe là em thắt, tuy nhiên đi trong phố thì cũng hơi bất tiện chút, nhưng riết cũng thành quen thôi ạ. Em lại nhớ ngày xưa ở NN có cậu bạn, lên xe nó là thấy có tờ tiền ở táp lô, hỏi ra thì đó là tiền để nộp phạt nếu không thắt dây an toàn. Để thế cho nó nhớ, chứ nhiều khi mải ĐT lại quên mất!

forwin

Xe buýt
Sáng nghe VOV 91 em thấy các bác tài taxi nhắn nhau thắt dây an toàn nhiều lắm. Cũng nhiều lái xe có ý thức và nhắc nhở nhau qua kênh thông tin giao thông hữu ích này.

Vợ Bộ đội

Xe tải
Em thì cứ lên xe là nhắc nhở lão NB911 thắt ... an toàn, còn e thì ... quên.:)):)):))

mr_limo

Xe buýt
Trước đây, khi chưa thắt dây bảo hiểm tớ chỉ dám chạy 40km/h, từ ngày thắt dây bảo hiểm tớ thấy tự tin hơn hẳn, toàn chạy 80 thôi.:21::21::21:
Bác chủ thớt nhầm dư lào chứ, địa bàn hoạt động của em (Tây Hồ,Cầu Giấy, Ba Đình) cũng nhiều người thắt đấy chứ, tính cả xe thường và taxi khoảng 60%, các chú taxi nghiêm chỉnh phết đấy ạ, cả các hãng nhỏ lẫn lớn đều thấy thắt nhiều. Cơ quan ô già em, mấy bác tài biển xanh cũng chấp hành nghiêm chỉnh đấy nhé, vô đến cổng mới tháo (em trêu: phải vào chuồng chú mới được tháo:21:).
Một điều ghi nhận nữa là, đặc biệt mấy ngày hum nay em đi toàn đường chả có ông CSGT nào, toàn gặp CA phường giải tỏa gt thoai, Với chả thấy ông nào bị bắt vì không thắt cái ấy lại cả. :^):^):^)

Laixe

Xe tải
Sau vài ngày quan sát các xe đi đường em nhận thấy đã có khá nhiều xe 4B chấp hành cài dây an toàn, tuy nhiên còn có vài hiện tượng sau:

1. Tất cả các xe mà em để ý quan sát, nếu có cài dây an toàn, thì đều là nam giới, tất cả các bác tài nữ cũng như các chị em ngồi ghế phụ, em đều không thấy cài dây an toàn. Chắc 1 là các chị em ít vào otofun, 2 là ít nghe VOV 91, 3 là có thể một số người biết nhưng ngại hoặc sợ nhàu quần áo, nên còn quá ít người cài dây. Cá nhân em mới chứng kiến mỗi vợ cả nhà em cài dây an toàn khi lái xe hoặc ngồi ghế phụ thôi. :21:

2. Em nhận thấy khá nhiều xe tầm tầm tiền chấp hành rất nghiêm chỉnh, nhưng phần lớn các xe xịn mà em để ý như Bim, Merc, Lexus... chưa thấy cài dây an toàn. Chắc các bác ỷ xe mình an toàn hơn, tiện nghi hơn... nên thấy chưa cần???

(b)

BlankMan

Xe hơi
Hôm nay, luật giao thông đường bộ mới có hiệu lực, nhưng qui định về sử phạt hành chính vẫn chưa được trình chính phủ vì vậy nếu bây giờ các Cụ nhà mình phạm lỗi thì vấn chỉ bị sử lý phạt theo mức cũ các Cụ ạ. ( Em nghĩ luật lá cũng vậy :21: )
Sáng nay Em leo lên xe việc đầu tiên là thắt giây an toàn. Ra ngoài đường Em để ý đếm xem bao nhiêu người chấp hành luật mới thì thấy :

Xe tải = chả có ai. :77:
Xe con = khoảng 20%. :69:
Tacxi = 100% không thắt :77:

Không biết anh em nhà ÔF thắt được bao nhiêu % nhỉ?

Các Cụ tự giác đăng đàn xem nào?

Em Lái đêm : Có thắt dây an toàn (b)
Cái em bôi nâu không đúng à nha. Ngày 01 thì không rõ nhưng mấy ngày sau em đi đường cũng thấy vài bác thắt đai đấy chứ.
Em cũng thắt, lúc đàu chưa quen cảm giác không thoải mái lắm, sau thì vô tư

9Dragon

Xe tăng
Trứơc đây thì đi đường dài em mới thắt dây. Từ 1.7 thì đi trong phố cũng thắt cả, tuy ngày đầu còn đôi khi quên, đi vài trăm mét mới nhớ. Đi taxi mlinh, cp26, 35 em thâý mấy bác tài cũng thắt. Nhưng em thấy hay nhất là quả: sau 1.7 bọn em (có cả mấy ông anh là ofer cả) toàn bi bộ đi nhậu, . Ps: vì bọn em toàn nhậu gần nhà :)
Nh

el_cascader

Xe đạp
Em đi xe 2B, nhưng em cam đoan sáng nào em cũng thắt dây lưng vào quần !!!