1,2 tỷ nên mua đất nền hay chung cư??? Các cụ cho e xin ý kiến

soulstar

Xe hơi
tầm tiền này chỉ có chung cư thôi, đất nền HN mà giá này thì đi xa lắm cụ ơi

quangkiet

Xe tải
Chả là nhà em dành dụm cũng được chút vốn muốn mua đất nền để ở hoặc mua chung cư. Đất nền thì sâu sâu bên trong mà diện tích hơi nhỏ, còn chung cư thì e đang tham khảo nhà bác Thản nhưng chưa sổ nên cứ lo lo các cụ ạ.
Các cụ cho em xin ý kiến với ạ, tiền ít nên khó chọn ạ.
Các cụ đừng chặt chém em nhé.
Em có nhu cầu thật!!!
Cụ mua nhà e ko? Chcc 70m2, 2 pn 2wc, ... noiij thất đầy đủ ở CT5 Xala. Sắp tới thông đường ra nguyễn xiển, văn quán. Giá thấp hơn con số cụ tiết kiệm kia ạ.

24082010

Xe tải
Em hóng, có cầm 1toi3, em muốn mua bên long biên cụ nào có ới em nhé

mất hút

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em hóng, có cầm 1toi3, em muốn mua bên long biên cụ nào có ới em nhé
Long Biên nếu Cụ ko hứng thú với HN Homeland thì em có CT2A Thạch Bàn 1033tr căn 70m2 thông thuỷ hoặc bên này cầu Vĩnh Tuy thì quá nhiều dự án với giá 1,3 tỏi ạ

maiyeu_1982

Xe buýt
Chả là nhà em dành dụm cũng được chút vốn muốn mua đất nền để ở hoặc mua chung cư. Đất nền thì sâu sâu bên trong mà diện tích hơi nhỏ, còn chung cư thì e đang tham khảo nhà bác Thản nhưng chưa sổ nên cứ lo lo các cụ ạ.
Em có nhu cầu thật!!!
Cụ mua tập thể nhà em . Gần hồ đền lừ thoáng mát, gần trung tâm. Giá tầm tiền của cụ

Phongland

Xe đạp
Option1: Để ra 300 triệu thuê căn cc trong 5 năm, còn 900 triệu mua miếng đất tầm nhìn 5 năm lên hơn 1.6tỷ, bán đi rồi tiếp tục tính đất or cc.
Option 2: mua tập thể cũ xuống cấp, chấp nhận sống khổ. 5 năm sau hi vọng bán dc 1.2 tỷ, cộng thêm tiền tích cóp tiếp tục tính đất or cc
Bác có tâm quá!!!! Đọc từ trên xuống ms thấy có bác là ng tư vấn thật sự! Em mời bác chén rượu nhé

re_alhambra

Xe đạp
Kinh nghiệm trải qua thôi cụ! Với 1.2 tỷ thực sự khó có lựa chọn có chỗ ở nó đàng hoàng ở tt ngoài việc đi thuê. Vậy bài toán sau khi thuê thì sử dụng 1.2 tỷ ntn là hiệu quả, ít nhất phải đẻ ra hơn lãi đi vay ngân hàng và trượt giá lạm phát.
Bác có tâm quá!!!! Đọc từ trên xuống ms thấy có bác là ng tư vấn thật sự! Em mời bác chén rượu nhé

benjen

Đi bộ
Em có nhu cầu thật!!!
Nếu chung cư thì tránh bên bác THản bác ạ, bên đó đất niền, bt, liền kề thì đc, còn chung cư thì thực sự k nên đâu, nếu tài chính đó bác lên khu Hà Đông có mấy dự án sắp bàn giao, chất lượng tốt hơn bên bác THản nhiều đấy

Mr.Piez

Xe tải
Còn tùy vào thu nhập của cụ nữa ạ, nếu mà khá giả thì chung cư, còn không thì đất nền :). ( cái này e hơi ngược so với phần đông ý kiến)

24082010

Xe tải
Long Biên nếu Cụ ko hứng thú với HN Homeland thì em có CT2A Thạch Bàn 1033tr căn 70m2 thông thuỷ hoặc bên này cầu Vĩnh Tuy thì quá nhiều dự án với giá 1,3 tỏi ạ
Cụ inbox em thêm thông tin chi tiết nhé, nhà vào ở đc chưa cụ, nội thất thế nào.

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn
Em cx ko phải sales gì đâu nhg em thì tư vấn cho cụ thế này
Nếu mua nhà đất thì cụ phải mua ở trg ngõ , ngõ nhỏ oto ko vào đc , khá xa trung tâm ( vì tầm tiền này mua ở các quận nội thành rất khó )
Mua chung cư thì tầm tiền này cụ cx phải mua ở xa ( vì tầm tiền này để mua ở trung tâm rất khó nếu mua ở trung tâm thì lại diện tích nhỏ vd Vin green bay 25m2 tầm 1 tỷ ) , nếu ở xa thì f1 đi học rất vất vả nhất là cụ muốn cho học các trg công tốt , ....
Mua tập thể đc gần trung tâm gần chợ gần trg gần nơi cụ làm , Nhg ở đó đã xây lâu rùi nên khá cũ
Nếu là em thì em sẽ chọn phương án mua tập thể
P/s: các cccm đừng ném đá em nhé =))))
cụ phán đúng ý em

AnhKDDX

Xe đạp
Em cx ko phải sales gì đâu nhg em thì tư vấn cho cụ thế này
Nếu mua nhà đất thì cụ phải mua ở trg ngõ , ngõ nhỏ oto ko vào đc , khá xa trung tâm ( vì tầm tiền này mua ở các quận nội thành rất khó )
Mua chung cư thì tầm tiền này cụ cx phải mua ở xa ( vì tầm tiền này để mua ở trung tâm rất khó nếu mua ở trung tâm thì lại diện tích nhỏ vd Vin green bay 25m2 tầm 1 tỷ ) , nếu ở xa thì f1 đi học rất vất vả nhất là cụ muốn cho học các trg công tốt , ....
Mua tập thể đc gần trung tâm gần chợ gần trg gần nơi cụ làm , Nhg ở đó đã xây lâu rùi nên khá cũ
Nếu là em thì em sẽ chọn phương án mua tập thể
P/s: các cccm đừng ném đá em nhé =))))
Em cũng từng nghĩ như cụ đấy nhưng mà ck em ko đồng ý. ko muốn ở tập thể, nghĩ tương lai lâu dài ông cứ đòi cố ở Chung cư hoặc đất nền cụ ạ....em chưa đổi được tư tưởng của cụ nhà:((

AnhKDDX

Xe đạp
Nếu bác ở hn , muốn mua gần chung tâm thì có dự án FLC green home, ngay cạnh bến xe mỹ đình, khoảng 1,1 tỷ thôi nhưng là thuê trong 50 năm. còn với hơn 1 tỷ mà bác muốn mua chung cư thì phải lùi za 1 thêm 1 chút mạn Phương Canh hay Hà Đông. khoảng này mua đc chung cư ổn ổn, gần đường to r , đi vào nội thành cũng thuận tiện
Cái này em cũng tham khảo rồi cụ ạ....đúng là tiền ít cũng khó tìm quá cụ ạ.

AnhKDDX

Xe đạp
Đấy khổ thế đậy cụ ạ. E cũng muốn cố thêm nhưng sợ hàng tháng gánh nợ cũng chết.
Túm lại, 1.2 tỷ nó = xa+nhỏ, dù là nền hay cc. Tầm tiền này muốn ở gần thì chỉ có nền quanh 30m2, ngõ nhỏ. Hoặc nhà tập thể cũ, cc thì gần như là KHÔNG THỂ
thế

AnhKDDX

Xe đạp
Đấy khổ thế đậy cụ ạ. E cũng muốn cố thêm nhưng sợ hàng tháng gánh nợ cũng chết.
Túm lại, 1.2 tỷ nó = xa+nhỏ, dù là nền hay cc. Tầm tiền này muốn ở gần thì chỉ có nền quanh 30m2, ngõ nhỏ. Hoặc nhà tập thể cũ, cc thì gần như là KHÔNG THỂ
thế