[CCCĐ] 07.2018 Xuyên Việt: Hà Nội - Phú Quốc 15 ngày

wild nature

Xe điện
Chuyến đi này nhà em hết khoảng 80tr.
Xe đương nhiên là chật rồi nhưng thôi cố khắc phục mà cụ, đi được đại gia đình có nhau cảm giác nó vui sướng bao nhiêu. Tiếc em ko có tiền mua con kia sendona.
Vâng cụ. Kể ra đổi đc quả sedona cho anh bạn nào đó thì tốt quá.

Cụ làm đc vc ý nghĩa với cụ ông quá. Vậy là thanh thản quá cụ ạ.

kisianhtrangls

Xe máy
em cũng cực thích đi xuyên việt, sau này sắp xếp được thời gian cũng muốn xách xe làm một chuyến. Cụ cho hỏi em đi sedan thì có vấn đề gì không? Quốc lộ chắc không vấn đề nhưng các tuyến tỉnh lộ hay cung đường ven biển thì thế nào hả cụ?

tuanpat

Xe tải
Cảm ơn các cụ, em chỉ tiếc là Bố không được khỏe để đi cùng gia đình tiếp, từ trước em cũng chỉ đưa được cho bố em đi các tua rẻ như Thái Lan, và Nam Ninh - TQ và các vùng Tây Bắc thôi, do đk kinh tế cũng bình thường và để đi được thì phải đi cả nhà nên các tua đi Nhật Mỹ khó thực hiện được. Để thực hiện chuyến đi này em cùng em em phải cố hết sức, quán triệt trong gia đình luôn là ông chả còn nhiều thời gian đâu, ông cứ khỏe là lên đường. Tiền nhiều để làm gì - nhưng làm gì để có tiền. Chú em cũng bán đi vài chỉ vàng để dành để lên đường, em thì ổn hơn chút giật thêm bạn bè 50 để trong TK cùng 1 loạt thẻ TD để lên đường. Xác định đi ăn chơi thoải mái về trả nợ cũng được. Quan trọng cho ông vui là được.
Em nghĩ lúc còn sống thì phải báo hiếu hết mình, lúc khuất đi rồi làm cỗ to hay đốt nhiều mã thì cũng chả có tác dụng gì. Giờ muốn báo đền cho ông đi Nhật, Mỹ thì làm gì còn cơ hội.
Chuẩn cụ ạ,lúc sống con kể cả nghèo mà có hiếu với cha mẹ,vẫn hơn là giàu mà bất hiếu xong các cụ mất làm ma to hay giỗ to cũng ko là gì đâu,thích câu nói củ cụ.Chúc cụ và gia đình luôn khỏe an toàn trên những chuyến đi!

xuanha_ng

Xe điện
em cũng cực thích đi xuyên việt, sau này sắp xếp được thời gian cũng muốn xách xe làm một chuyến. Cụ cho hỏi em đi sedan thì có vấn đề gì không? Quốc lộ chắc không vấn đề nhưng các tuyến tỉnh lộ hay cung đường ven biển thì thế nào hả cụ?
Đường giờ đi ổn lắm cu ơi, không vấn đề gì ạ, Em thấy civic và másda 3 các cụ trên này vẫn Xuyên như thường ạ. Miền trong sông nước nhiều phà thì ngại chạm cẩn trước thôi chứ em nghĩ sedan đi vô tư. Cung ven biển thì cụ đi xe xe gì cũng được

Chỉnh sửa cuối:

xuanha_ng

Xe điện
Vâng cụ. Kể ra đổi đc quả sedona cho anh bạn nào đó thì tốt quá.

Cụ làm đc vc ý nghĩa với cụ ông quá. Vậy là thanh thản quá cụ ạ.
Bạn và khách của em không có ai có xe đấy nhưng vác con đấy của người khác đi thì mình cũng ngại và người cho mượn cũng ngại, đi 15 ngày rồi trên đường bao thứ. Thôi nhà có gì dùng đấy là sướng nhất. Chật nhưng vui lắm. Trên xe ca hát suốt cho vui. Vì nếu ngủ sẽ rất chật xe hihih

ngocdaihiep

Xe hơi
Chuyến đi của cụ nhiều ý nghĩa quá, cám ơn cụ đã chia sẻ và cầu mong bác nhà được siêu thoát!

caubevang06

Xe máy
Có cụ nào đã xuyên việt đường tây trường sơn chưa ạ