[TNGT] 07/10/2012 - Camry gây tai nạn trên đường vào Khu ĐTM Định Công. Em thoát chết.

Website
www.facebook.com
Bẩm các cụ các mợ, cả nhà em vừa thoát chết trong gang tấc. Hú hồn hú vía.

Sáng nay sau khi ăn sáng, cà phê cà pháo với Tour de Linh Đàm xong thì em chở Gấu và 2 F1 đi vào khu ĐTM Định Công. Em đi 2B với tốc độ khá chậm. Đi trước em là 1 xe 2B khác.
Qua cầu Định Công, rẽ phải theo bờ sông, còn cách ngã 3 rẽ trái vào khu ĐTM ĐC tầm 30m thì thấy 1 chiếc Camry biển 30T-x99x lao ra từ khu ĐTM với tốc độ khá cao, quặt phải cực gấp, táng sượt cột biển chỉ đừng đi Lê Trọng Tấn, đâm sượt xe 2B đi trước em. Em phanh gấp lại thì chiếc Camry vèo qua cách mũi xe em có vài mét, đâm vào 2 cụ già đi bộ rồi đâm sầm vào tường. Cụ bà bay lên rồi rơi xuống trước mũi xe Camry. Bà cụ rơi nghiêng, ko bị đập đầu xuống đất. Xe cam chiếm gần hết phần đường xe chạy, chỉ đủ cho xe máy lách qua. Em chỉ đi nhanh hơn chừng vài giây hoặc ko phanh kịp là chắc chắn cả nhà em xuống sông Tô.:77:

Hiện trường như thế này

Em cho Gấu & F1 xuống xe, xua hết vào trong cổng của nhà buôn phế liệu cạnh đấy rồi đẩy luôn xe máy vào. Sau đó đi ra chỗ bà cụ, ngăn cản mấy người đang định xốc bà cụ lên. Em a lô ngay cho xxx và 115 nhưng 115 báo là ở tận Phan Chu Trinh, xuống được đến nơi phải mất tầm 20 phút. A lô tiếp cho cụ vauhoi thì được biết bệnh viện Bưu Điện ko có đội xe cấp cứu. Đánh giá sơ qua tình trạng của bà cụ, thấy vẫn tỉnh táo, chân phải bị gẫy hở xương phần cẳng chân, phần trên ko có dấu hiệu tổn thương nên quyết định gọi taxi đưa cụ đi viện. Lúc này bác lái xe Cam cũng ra đến nơi, bác này tầm hơn 50, trạng thái ko có biểu hiện của cồn, khá mất bình tĩnh. Em hô mấy thanh niên vào hàng cho thuê cốp pha lấy 1 tấm ván, lấy luôn cái chiếu nhựa của nhà đồng nát đặt lên tấm ván rồi cùng mấy người nữa khiêng bà cụ đặt lên chiếu, khiêng ra xe taxi Vạn Xuân. Đến xe thì bỏ ván lại, mấy người khiêng cả chiếu vào xe để tránh xê dịch vết thương ở chân bà cụ. Ông cụ đi cùng chỉ bị xây xát nhẹ cũng lên luôn taxi, em yêu cầu bác lái xe đi cùng lên luôn Việt Đức, người đi cùng bác tài ở lại để giải quyết.
Sau khi taxi chạy đi được 1 lúc thì xxx phường mới ra đến nơi, em bàn giao lại cho xxx rồi chở Gấu và F1 về nhà, ko đi đâu nữa.
Về đến nhà mà vẫn thấy ớn lạnh trong người. Tai bay vạ gió chả biết thế nào mà lần.:77: Về đến nhà là Gấu đi mua đồ thắp hương tạ các cụ phù hộ.

Có mấy cái ảnh post lên đây để mong các cụ mợ cẩn thận hơn khi điều khiển xe, giữ an toàn cho mình và người khác.

Vị trí cuối của xe. Xe bét nhè đầu, tường bị nứt. Ông cụ này cũng bị đâm nhưng chỉ xây xát nhẹ do đi trước bà cụ.

Bà cụ này tầm hơn 80, chuyên bán trứng ở chợ Xanh Định Công. Ngồi sau bà cụ là bác lái xe. Theo người đi cùng nói lại là bác ý mới lái nên bị cuống. Em để ý thấy không hề có biểu hiện gì của việc đạp phanh.

Đây là chiếc taxi đưa cụ đi viện. 2 thanh niên này và mấy người khác cũng rất nhiệt tình trong việc giúp đỡ bà cụ bị nạn

Lốp trước bên phụ bị vỡ. Phía dưới là túi cá, thịt của bà cụ, chắc vừa đi chợ về.

Hiện trạng đầu bên phải.

Đầu bên trái.

Toàn cảnh. Chỉ có xe máy đi qua được. xxx và dân phòng cũng đã kịp thời chặn ko cho xe ô tô tiếp tục đi vào.

Tuy nhiên xe máy chả chịu nhường nhau nên vẫn tắc.

Cập nhật thông tin:

Bà cụ tên là Lợi, quê ở Phú Xuyên, hiện đang ở Định Công. Sau hơn 20 ngày nằm diều trị tại khoa HSCC BV Việt Đức, bà cụ đã mất. Xin chia buồn với gia đình bà cụ, cầu cho hương hồn cụ được bình an.

Thiệt hại của bác tài Camry là khá lớn, tiền viện phí suýt soát 70 triệu, gia đình nạn nhân đang đòi 100 tr nữa mới ký giấy bãi nại. Chưa kể chi phí sửa xe, lại là xe đi mượn. Chia buồn với bác tài.:(

Chỉnh sửa cuối:

amunike

Xe tăng
Mừng cụ thoát nạn, à quên vote cụ tinh thần cứu giúp người bị nạn.

Fiat

Xe buýt
em ở ĐC, thấy bị tắc nên quay đầu luôn! Chúc mừng nhà Bụp nhé!

Móp

Xe tăng
Mừng cụ thoát nạn :D, hiện trường thế mà xe máy 2 chiều vẫn cứ tranh nhau đi, vừa đi vừa hóng...haizzzz

5starsdba

Xe buýt
Ngay gần nhà em, nhưng sáng nay em không ra khỏi nhà.

tungfrance

Xe hơi
nhìn chân bà cụ như kiểu bị lòi xương ý . thương quá

calibrationwater

Xe điện
Cụ ngày nào cũng như a vantarr hay sao mà phúc lớn thế ! Vote bác vì tinh thần nghĩa hiệp !

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Hix, sáng anh Gia Doi gọi bảo xuống cafe Linh Đàm với anh, anh muadem và bác Bụp, cafe xong có vụ to thế này ạ :-s

May không sao rồi, mong 2 cụ, nhất là cụ Bà sớm bình phục.

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Đọc cụ tả kinh thế! Đoạn này giữ thẳng tay lái xuống mương luôn được không nhỉ

Website
www.facebook.com
Đọc cụ tả kinh thế! Đoạn này giữ thẳng tay lái xuống mương luôn được không nhỉ
Bác này đến đoạn cua phải rồi nhưng tốc độ hơi cao nên cua hết cả phần đường xe ngược chiều rồi mà vẫn táng vao cột chỉ đường, giữ nguyên hết lái phải nên em mới thoát nạn.
Đoạn này mà ko cua thì chỉ có xuống sông, được như thế thì đã ko có thiệt hại về người.:(

Website
www.facebook.com
Hix, sáng anh Gia Doi gọi bảo xuống cafe Linh Đàm với anh, anh muadem và bác Bụp, cafe xong có vụ to thế này ạ :-s

May không sao rồi, mong 2 cụ, nhất là cụ Bà sớm bình phục.
Thì vừa mới giải tán hội cà phê xong mà. Giadoi có nhắc đến bác, bẩu là mới tranh mua tranh bán vụ gì đấy.

cũng may cho cụ không bị thằng điên này nó đâm,khổ 2 cụ già quá,vote cho nhà chừa vì tình thần cứu người. (b)

The Civic Art

Xe tải
Chúc mừng cụ chủ thoát nạn, hú vía. Khu vực khó đi đường hẹp, đông người, mà xe đi nhanh, trả lái không kịp. Hoan hô tinh thần hỗ trợ người bị nạn của cụ

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Chúc mừng gia đình Bác thoát nạn trong tíc tắc. Sợ thật giờ đi ra đường luôn trong tình trạng báo động và phòng bị. Khổ thân bà cụ gãy chân thế mà tuổi cao rất lâu bình phục.

BabyAlo

Xe máy
Website
anninhtoancau.vn
Vote cho tinh thần của cụ chủ

muadem

Xe cút kít
Nhìn bà cụ gãy xương ghê quá :13: mong bà chóng bình phục :63:
Mà cà phê cà pháo xong hết dồi còn lang thang là gì nữa ???

tomhd

Xe buýt
Hoan nghênh tinh thần của cụ. Phẫn nộ việc lái xe của ông chóa kia

win_100

Xe điện
May cho nhà Bụp là sáng nay ko làm tý cồn đấy. Làm tý cồn ko khéo đi nhanh hơn thì dính chưởng ấy chứ lỵ.
Khổ thân bà cụ xui xẻo quá, mong bà nhanh khỏi ạ
Vod cho tinh thần nghĩa hiệp của nhà Bụp

TVPL

Xe container
Chúc mừng cả nhà cụ chủ thoát nạn & vote hành động của cụ !