[Thảo luận] 02-04-2010 Phạm Hùng - Cãi XXX phần thắng thuộc về . . .

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Qua đây cháu cũng xin lỗi đa số có cụ phải nói những lời đối đáp lỗ mãng của cháu. Cháu cũng chẳng ra gì, nhưng có cụ (cháu biết là nhiều tuổi hơn) ăn nói cũng chẳng có chút lễ độ nào. Thiết nghĩ cũng nên có nội quy dành riêng cho những bình luận yếu văn hoá như thế!

thanh1609

Xe tải
Bác gửi cho em xem quả clip cái.

:D

ECO-arch

Xe tăng
Dear bạn 30V-6773
xem xong đoạn Clip này thật tình buồn khi biết diễn đàn có 1 thành viên như bạn:
1. CA chỉ chặn lại khi phát hiện ra người giao thông vi phạm (có thể họ nhìn nhầm chứ kg bao giờ bắt bậy)
2. chuyện bác tranh cãi với XXXX để tìm cái lý về mình là đúng và sẽ đẹp hơn nữa nếu mình tranh cãi với thái độ nghiêm chỉnh và có chừng mực cũng như thể hiện là người có văn hóa
3. XXX đúng hay sai khó có thể nói trong trường hợp này tuy nhiên hình ảnh của bạn cũng như những lý luận của bạn để lại trong suy nghĩ của mình thật buồn.
Tôi mong rằng bạn sẽ có những thái độ khác hơn sau này khi ra đường tham gia lưu thông
Trân trọng
1. Cụ ạ, cụ cứ đứng cạnh chốt của xxx khoảng một giờ xem họ bắt bậy thế nào, nhất là các chốt bắt xe tải. Còn các bác xe con mới lái, nhìn nước đi là biết, gần như 100% các bác mới lái bị xxx vẫy lại dọa dẫm những lỗi vu vơ.
2. Tùy trường hợp cụ ạ. Một lần em chạy 2B, sang đường theo đèn xanh nhưng không để ý đến hướng điều khiển của xxx, thế là nó vụt dùi cui vào tay em và chửi " Đ M mày mù à? ". Tất nhiên em trả đũa ngay, và chửi nó như hàng tôm hàng cá, tắt điện luôn. Trong Clip em thấy cụ chủ thớt ăn nói cứng cỏi, khá gấu, nhưng chẳng có gì là thiếu văn hóa cả. Ở đấy cũng không phải phòng họp, việc nhai kẹo cao su hoàn toàn bình thường. Tất nhiên, khi nói chuyện với những người mình không tôn trọng, mình vẫn có quyền nhai kẹo, cũng như hút thuốc lá ấy mà, phỏng cụ?
3. Tình huống này xxx bắt mò. Nếu cụ chủ thớt đi sai còn lâu chúng nó mới cho đi, cụ ạ.

gạch đỏ

Xe hơi
Cụ cổ vũ cho tính cực đoan, cửa quyền như này là không đúng rồi!!
Dân có thể sai, nhưng xxx là đại diện cho Pháp luật, cho sự đúng đắn, đúng mực không được phép trả đũa nhân dân trong bất kỳ hoàn cảnh nào!!!
Đồng ý là em cũng ủng hộ bác chủ thớt đấu tranh phòng chống tiêu cực hehe, ý em chỉ là chê bác chủ thớt hơi thái quá (chắc để quay video, bệnh phóng viên otofun roài). Nhỡ nó điên lên nó rê về cửa chì thì có phải là xôi hỏng bỏng không không? :D

khoai.feat

Xe tải
XXX Phạm hùng chỉ bắt nạt bác nào khg biết cãi thôi ;)

hellangel

Xe tăng
Không bao giờ cụ ạ! Chuyện đã qua nhưng các cụ khác muốn tranh luận thì em sẵn sàng đấu tranh đến cùng! Sống mà không được nói những gì mình muốn thì đẻ ra câm điếc còn hơn.
Riêng câu này thì tớ vốt ka cho đồng chí! Sống ở trên đời mà bị bịt miệng thì về thắt cổ chân tự tử cho xong nhể! Nhưng nếu không muốn thắt cổ chân tự tử thì làm như cụ chủ thớt là hay nhất. Nên đưa ra công luận cái hư, cái xấu để xã hội tốt hơn lên. Đúng không đồng chí. Tớ nhớ là: ở đâu có áp bức, ở đó có đấu tranh. b-( hihihi copy của vĩ nhân đấy!

hellangel

Xe tăng
Cụ nào rảnh khoảng 18h ra đầu Cầu Giấy săn tin với em nhá! Em đi làm về đến đấy khoảng 18h thấy nhiều cái hay lắm. Xe không đèn: tuýt. Xe ngược chiêu: tuýt. Không nồi cơm điện tuýt. Nhưng XXX chỉ mất 15 giây để lôi bb ra rồi lại đút bb vào thôi. Chẳng thấy ký cọt gì, yêu ghê! Em mấy lần lân la ra đứng xem mà các chú í chẳng ngán, việc ta ta cứ làm.

Equus

Xe buýt
Nói thật, bác còi chíp rất to còi. Em chỉ là ko bằng lòng về khoản ấy, còn tranh luận thì ok

Mình ko phải là bênh người nhà, nhưng nếu xxx toàn làm đúng thì chúng ta cần gì bàn, xã hội đã văn minh quá.
Bản thân em trải qua việc chặn xe này và cũng có 1 thớt tiêu đề là xicalo, bác có thể tham khảo. XXX bắt rất vu vơ và nếu ai ko hiểu luật thì chỉ có ra tiền thôi.
Làm căng thì lại cho qua hoặc "Thôi chú thông cảm anh trót dừng xe rồi ghi lỗi ko cài dây an toàn nhé "(50k) mà thực ra mình lại có cài và việc ko cài dây an toàn trong phố giờ hình như đã là ko bị phạt nữa.
Ai cũng có quan điểm của mình nhưng 1 số bác cứ nghĩ mình đúng, duy ý chí quá thì cũng cần xem lại

Dogia

Xe điện
Không bao giờ cụ ạ! Chuyện đã qua nhưng các cụ khác muốn tranh luận thì em sẵn sàng đấu tranh đến cùng! Sống mà không được nói những gì mình muốn thì đẻ ra câm điếc còn hơn.
Tranh luận là tranh luận, đấu tranh nó lại là rẽ hướng khác. Kụ cứ nói những gì muốn nói cũng như em đang nói vì em đang muốn nói, nhưng kụ dùng câu chữ thế em thấy kụ "nọng trong người" quá, làm tăm phầm tăm hai vại nhá kụ nhá, vui đi :D

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Nói thật, bác còi chíp rất to còi. Em chỉ là ko bằng lòng về khoản ấy, còn tranh luận thì ok

Mình ko phải là bênh người nhà, nhưng nếu xxx toàn làm đúng thì chúng ta cần gì bàn, xã hội đã văn minh quá.
Bản thân em trải qua việc chặn xe này và cũng có 1 thớt tiêu đề là xicalo, bác có thể tham khảo. XXX bắt rất vu vơ và nếu ai ko hiểu luật thì chỉ có ra tiền thôi.
Làm căng thì lại cho qua hoặc "Thôi chú thông cảm anh trót dừng xe rồi ghi lỗi ko cài dây an toàn nhé "(50k) mà thực ra mình lại có cài và việc ko cài dây an toàn trong phố giờ hình như đã là ko bị phạt nữa.
Ai cũng có quan điểm của mình nhưng 1 số bác cứ nghĩ mình đúng, duy ý chí quá thì cũng cần xem lại
Tất nhiên là chẳng ai đúng hết cả. Ví dụ trong trường hợp này, bác vẫn bị phạt 50k tiền dây-cứu-tử đấy thôi. XXX chẳng thể vịn bác nếu bác không sai. Và bác cũng sẽ không để bị mất 50k tiếp theo nếu bác tin rằng 50k đó đủ sức răn đe mình.
Em không nghĩ là em không sai, nhưng em luôn hy vọng mình sẽ nói nhiều cái đúng nhất có thể. Em đã từng chứng kiến XXX nhận tiền, một cách khá trắng trợn. Không biết người đưa và người nhận cảm thấy thế nào? Nhưng em có cảm giác mình bị xúc phạm.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Tranh luận là tranh luận, đấu tranh nó lại là rẽ hướng khác. Kụ cứ nói những gì muốn nói cũng như em đang nói vì em đang muốn nói, nhưng kụ dùng câu chữ thế em thấy kụ "nọng trong người" quá, làm tăm phầm tăm hai vại nhá kụ nhá, vui đi :D
:) Em có phần hơi hỗn láo với các cụ. Có lẽ do còn non nớt, không cân bằng được những gì mình nghĩ, mình nói, và mình phải làm. Có gì không phải mong các cụ chỉ dạy và bỏ quá cho em!

Khi bị bắt vì lỗi vượt đèn đỏ chẳng hạn, xxx có đưa ảnh ra không cụ ơi?
Không cụ ạ, công an nhân dân được chính phủ cho phép xử phạt thông qua quan sát bằng mắt thường và cảm nhận cá nhân. Trước tiên là cứ phạt còn muốn kiện thì tự đi kiện sau. Không nộp tức là chống người thi hành công vụ

Em cãi mấy lần toàn thế.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Theo quan sát của em thì người ta đã nhường roài bác còn nói nhiều, lại quay phim nữa chứ, phải em là em cứ củ hành cho bác chán roài tới đâut thì tới ;))
Thế ở đấy có cái biển cấm quay phim không?
Liệu công dân có quyền đặt máy tự quay không?
Chúng ta đang trong quá trình xây dựng nhà nước PHÁP QUYỀN nha.

Nếu không đặt máy thì tên cái thớt này có khi lại là khác.
Em bị xxx xơi ngày 2-4...chẳng hạn

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đồng ý là em cũng ủng hộ bác chủ thớt đấu tranh phòng chống tiêu cực hehe, ý em chỉ là chê bác chủ thớt hơi thái quá (chắc để quay video, bệnh phóng viên otofun roài). Nhỡ nó điên lên nó rê về cửa chì thì có phải là xôi hỏng bỏng không không? :D
Chúng ta phải đấu tranh với xxx xấu cụ ợ! Sợ họ là không ổn cho mình đã đành, đến đời con cái mình lại khổ tiếp!

chen_jun

Đi bộ
Em xin lỗi chứ e xem lại lịch sử ông coi_chip rồi, cứ phát biểu câu nào em lại buồn nôn phát đó :77::77:

tuananh88vn

Xe hơi
vót cụ chủ thớt.
HN ko phải đất của em, nhưng có lời nhắc XXX là chúng mày vẫn phải mặc thường phục đấy. Đừng để đến lúc phải nhờ đến luật của dân den.
sr các cụ, em còn trẻ và bị bọn XXX chơi 1 vố đau nên nuốt ko trôi

tuananh88vn

Xe hơi
Không cụ ạ, công an nhân dân được chính phủ cho phép xử phạt thông qua quan sát bằng mắt thường và cảm nhận cá nhân. Trước tiên là cứ phạt còn muốn kiện thì tự đi kiện sau. Không nộp tức là chống người thi hành công vụ

Em cãi mấy lần toàn thế.
vót cụ...............................