[Thảo luận] 01-04-2010 Chia buồn với óp phơ 30L-7899

khoavq

Xe điện
Zace phải đền roài nhể, nếu không đền thì kéo cả OF đến gây sự.
OF mà lỵ, đi có bao giờ sai đâu. (trích nguồn: Nghị Quế =)))

MaxMax

Xe tải
Chia buồn cùng Bác civic.

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
Cụ chủ xe sao vưỡn chưa thấy đâu nhẩy :-/

Dogia

Xe điện
Lúc đấy tắc đường kinh khủng. chẳng xe nào có thế di chuyển đc, đi qua đấy thấy xe của OF thì tiện tay chụp ảnh lại đc thôi. Xe buýt còn fải đi sang làn đg bên kia nữa là...
Nếu nói như các kụ thì lần sau không cần fải post ảnh, đăng bài lên forum làm j cả
các kụ thông cảm, em cũng là OFer coi như biết nhau trong một nhà, thấy thế nào thì nói như vậy. Thực ra nhờ có tinh thần "mình vì mọi người" của OFer chúng ta mới được cơ hội cập nhật những thông tin đường xá xe cộ, tình hình giao thông hằng ngày như thế này, và em dám chắc thớt "An toàn giao thông-tình huống trên đường-kinh nghiệm lái xe" này là hot nhất, thời sự nhất và rất có ích cho anh em chúng ta khi tham gia giao thông.
Tuy nhiên, ý em muốn nói ở đây là mong muốn, khuyến khích tinh thần tương trợ giữa các OFer trong quá trình tham gia GT, coi là một phần quan trọng để xây dựng "văn hóa OtoFun", bất cứ lúc nào có thể. Em thấy một số kụ hăng hái lập FUNS để mục đích trợ giúp nhau, và một số kụ khác thì ko tham gia FUNS nhưng in danh sách để trong xe để sử dụng, nhờ FUNS khi hữu sự. Nếu thành viên FUNS chỉ giúp đỡ hội của FUNS thôi, mà bỏ qua các OFer khác thì cũng buồn; nhưng nếu các OFer chỉ muốn được nhận giúp đỡ, mà không chủ động giúp hội viên khác, thì còn buồn hơn.
có kụ xem ảnh và cho rằng va chạm nhẹ, chả cần tham gia làm gì. Nhưng e hỏi giả sử zace sai, OFer nhà mình đúng về lý, nhưng lúc đó zace cãi, áp đảo, dọa dẫm...OFer nhà mình thì thân cô thế cô, lúc đó mà có thêm một người bạn bên cạnh thì tốt biết mấy đúng ko ạ? đấy là nói nếu mình đúng, còn nếu mình sai thì càng cần bạn bên cạnh, ko phải để dọa lại người, mà để hỗ trợ nếu như bên zace bức xúc quá làm bậy.
Dài dòng tí ti, mong kụ chủ thớt đừng hiểu lầm, và rất cám ơn kụ vì nhờ có thông tin của kụ em mới được phát biểu ý kiến ý cò như vậy.
Chúc kụ phát huy tinh thần OFer hơn nữa.

alo_club

Xe buýt
^:)^^:)^^:)^
Nhường đường cho xe đi trên đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.
Thứ tự ưu tiên: xe ưu tiên, đường ưu tiên, xe đi thẳng, xe rẽ phải, xe rẽ trái, xe quay đầu.
Vậy OF - Civic nhà mình nằm trong trường hợp nào (theo cụ) mà phải nhường ông đi zace kia??
Thứ tự của cụ thiếu rồi ợ :D

convoi

Xe buýt
Chia buồn với cụ óp phờ 30L

Thật xót ruột khi vợ 2 xinh đẹp của cụ bị trêu ghẹo và chia buồn với cụ. Mong tài xe Zace đi sai và bồi thường thỏa đáng cho cụ trong hòa bình.
Mong chúng ta đi đường không ai bị trêu ghẹo như vậy và khi chẳng may bị thì có ofers giúp đỡ và nên giúp mọi người tương tự (thông cảm cho các cụ vì hoàn cảnh không thể làm được nhưng điều mong muốn)

xeboxit

Xe hơi
Kụ 30V-6773 cũng là OFer sao ko dừng lại (hoặc tìm chỗ dừng thuận tiện nhất), ra hỏi thăm xem quân nhà mình thế nào để nếu cần gì thì trợ giúp chứ? Kụ thấy logo nhà mà lại chỉ chụp cái ảnh rồi đi luôn, xong lại còn lên đây mới chia buồn thì em thấy buồn hơn. Em cứ tưởng các kụ dán logo vào là để anh em nhận nhau, hỗ trợ nhau khi có chuyện dọc đường chứ, nếu ko thì tìm mọi cách để kiếm cái logo dán vào xe để làm gì, chẳng lẽ để thấy oai hơn so với xe nào ko có logo OF ?
Nếu đây là cách giải quyết chung của OFer với nhau thì em xin phép bóc cái logo OF ở xe em ra, biếu kụ nào thích oai.
Kụ lúc nào bóc thì PM cho em qua lấy nhé...:-bd

giangsuki

Xe ngựa
Đã vodka cụ Dogia vì tinh thần rất OF, tuy nhiên cụ cũng không nên trách cụ chủ thớt. Theo em lúc đó cụ chủ thớt chắc vì có việc gấp và sợ tắc đường với cả thấy sự việc không nghiêm trọng nên không dừng lại thôi

trongkhanh09

Xe tăng
cụ OF nhà ta đi thế là đúng roài :D

ManRoland

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ xe, tiền không hẳn là vấn đề mà ở chỗ là mất thời gian đi mông má lại vợ hai.

xedep_

Xe tải
Bây giờ nhiều 4b tạt đầu chẳng khác gì 2b, e bị quá nhiều và toàn phải nhường cho lành. Những 4b hay có thói quen len lên tạt đầu có ngày gặp phải hung thần mới biết x-(

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ không đi nhanh đỗ lại chụp ảnh tắc đường bây giờ , mà nếu không thì đỗ dẹp vào rồi qua xem OFer có cần giúp đỡ gì không đi chứ ???