[Funland] Oto mât giá quá các cụ nhỉ

88Fun

Xe buýt
Có gì đâu cụ, cái xe nó vận hành được còn nhiều yếu tố, giá xe chỉ là 1 phần, còn nuôi, sửa chữa, bảo dưỡng, phụ tùng thay thế, cộng đồng để còn chia sẻ lỗi vặt, hệ thống đại lí gara, lỗi quen thuộc chỗ nào cũng sửa được.
Chi phí nuôi xe và khấu hao của em morning thấp hơn nhiều, đi vài năm nữa có khi bán lại vẫn 300 tr, vì cái xe chạm ngưỡng thấp nhất cho nhu cầu cơ bản. Như em fadil giá gần như đi ngang, đi 2-3 năm bán lại lỗ 20-30 tr.
Còn em sabaru kia chi phí bảo dưỡng, sửa chữa, vận hành phức tạp và tốn kém hơn nhiều, đi vài năm nữa có khi về còn 400-500 tr. Chưa kể dòng này cũng kén người, thực tế chủ yếu dành cho ae chơi xe, có điều kiện kinh tế hẳn, chứ xe gia đình, chơi hàng thiết kế lạ, động cơ độc thế này cũng rén, đại lí gara thì ít. Chính ra xe nó hay nhưng nó chưa phù hợp với ae VN nhiều, bán chậm là vậy. Càng bán chậm, ít xe chạy , nhiều lỗi phải vào hãng thì đắt, ra ngoài thì ae không fix được hết do ít được tiếp cận, phụ tùng hiếm, càng khó, thị trường xe cũ càng ảm đảm, lại càng ít người mua lại. Khổ vậy.
Thị trường oto VN còn non trẻ, xe đi gia đình là chủ yếu, nên kinh tế chưa khá hẳn để chơi xe, nhà 3-4 cái thì đương nhiên ai cũng có xu hướng mua top 10 , hoặc top 3 phân khúc cho chắc ăn rồi.
Với xe điện chắc phải tính thêm cả CF cơ hội/ thời gian xạc nữa cụ nhỉ

Em đi ăn bát bún hàng bên cạnh, thấy cụ chủ xe cũng tranh thủ cắm sạc xe vào nhà. Vất vả thiệt!

Xe gia đình

Xe điện
Ô tô là tiêu sản không phải là đầu tư.

--Lamborghini--

Xe cút kít

--Lamborghini--

Xe cút kít
Khen nhưng mua xe khác.
Subaru nó thuộc thị trường ngách như Australia cát sỏi lạo xạo dưới bánh xe.
Ở VN thì chẳng hợp nên ít người quan tâm.
Su tk ko hợp mắt ng Việt.
Gần đây W bắt đầu phân phối xe ở Vn nhưng với giá khá ngáo :)
Không tính xe nhật, hàn, mỹ thì các thương hiệu khác có mỗi anh bơ giô của Pháp gọi là có tý thành công ở Vn

tieudaovnt

Xe tăng

Em đi ăn bát bún hàng bên cạnh, thấy cụ chủ xe cũng tranh thủ cắm sạc xe vào nhà. Vất vả thiệt!
Xe điện mới quá nên chưa đánh giá được. Nhưng nó thành trend toàn cầu rồi, đặc biệt phù hợp cho đô thị, quãng ngắn hàng ngày, không khói thải. Nó mới ở đầu đoạn đường từ xe stupid car thành smart car giống như điện thoại ấy mà. Dần dần nó sẽ thông minh, kết nối liên tục với người lái, tự hành, hay đơn giản là tự chạy đi sạc rồi quay lại đón mình, kiểu vậy với muôn vàn công nghệ
Em đoán vậy, sắp tự hành cấp 5 rồi.
Còn ở ngoài đô thị xe hydrid của toy chắc trong tương lai xa vẫn ngon nhờ sự linh hoạt và chi phí rẻ hơn, nơi hệ thống trạm sạc kém

Hacking

Xe tăng

Chưa quen thôi cụ. Khi đã thành xu thế thì việc ở đâu cũng sạc là bình thường. Giống như thời xưa sạc con Nokia dc 1 tuần, giờ 1 ngày - đi đâu cũng sẵn nơi sạc / pin dự phòng

Hự.

Xe điện
Xe điện mới quá nên chưa đánh giá được. Nhưng nó thành trend toàn cầu rồi, đặc biệt phù hợp cho đô thị, quãng ngắn hàng ngày, không khói thải. Nó mới ở đầu đoạn đường từ xe stupid car thành smart car giống như điện thoại ấy mà. Dần dần nó sẽ thông minh, kết nối liên tục với người lái, tự hành, hay đơn giản là tự chạy đi sạc rồi quay lại đón mình, kiểu vậy với muôn vàn công nghệ
Còn ở ngoài đô thị xe hydrid của toy chắc trong tương lai xa vẫn ngon nhờ sự linh hoạt và chi phí rẻ hơn, nơi hệ thống trạm sạc kém
Được thế này thì chuẩn này. Đi nn, trước khi xuống xe quát "mày đi đâu xạc thì đi, 2 tiếng nữa quay lại đón tao. Cứ liệu hồn, ko xạc được thì chết mới tao". Sau đó ung dung vào nn. Đúng giờ xuống check out là thấy xe nem nép chạy đến đỗ xịch ở cửa đón. Pin căng full.

Simson

Xe buýt
Xe giá rẻ đi là tốt mà các bác. Năm sau e mới có kế hoạch đổi xe nên vẫn muốn nó rẻ dài.

88Fun

Xe buýt
Toy vừa bền vừa công nghệ :))

tieudaovnt

Xe tăng
Được thế này thì chuẩn này. Đi nn, trước khi xuống xe quát "mày đi đâu xạc thì đi, 2 tiếng nữa quay lại đón tao. Cứ liệu hồn, ko xạc được thì chết mới tao". Sau đó ung dung vào nn. Đúng giờ xuống check out là thấy xe nem nép chạy đến đỗ xịch ở cửa đón. Pin căng full.
Em thấy bên TQ là ở đô thị là có taxi tự hành rồi đấy. Tức là mình đặt như grab, nó chạy qua đón mình rồi đưa về đúng điểm, và nó tự biết đi sạc khi hết pin. Mà qui mô taxi tự hành của TQ là con số không nhỏ đâu. Nói chung TQ dẫn đầu thế giới về công nghệ xe điện. Cạnh tranh và trăm hoa đua nở. Nó thị trường gần 30 tr xe một năm thì chả mấy tí nó hoàn thành việc taxi tự hành 100% ở thành phố loại 1,2.
Kỉ nguyên lên xe lướt youtube hoặc hát kara, xem phim, làm việc chắc chả mấy tí thành sự thật
Toy vừa bền vừa công nghệ :))
Toy đổi CEO để bắt kịp trend xe điện, hãng này nền tảng tốt lắm, nên sân chơi vẫn là rất lớn, dù đi sau nhưng chưa biết đâu được. Đặc biệt ngoài châu âu, bắc mỹ và đông á hạ tầng tốt, điện hạt nhân, nl mặt trời, gió phát triển, chứ các vùng khác kém thì xe xăng hydbrid chắc vẫn sống ngon.

Coxetang

Xe tải
Tầm 300 h mua được con gì số tự động các cụ

88Fun

Xe buýt
Em thấy bên TQ là ở đô thị là có taxi tự hành rồi đấy. Tức là mình đặt như grab, nó chạy qua đón mình rồi đưa về đúng điểm, và nó tự biết đi sạc khi hết pin. Mà qui mô taxi tự hành của TQ là con số không nhỏ đâu. Nói chung TQ dẫn đầu thế giới về công nghệ xe điện. Cạnh tranh và trăm hoa đua nở. Nó thị trường gần 30 tr xe một năm thì chả mấy tí nó hoàn thành việc taxi tự hành 100% ở thành phố loại 1,2.
Kỉ nguyên lên xe lướt youtube hoặc hát kara, xem phim, làm việc chắc chả mấy tí thành sự thật

Toy đổi CEO để bắt kịp trend xe điện, hãng này nền tảng tốt lắm, nên sân chơi vẫn là rất lớn, dù đi sau nhưng chưa biết đâu được. Đặc biệt ngoài châu âu, bắc mỹ và đông á hạ tầng tốt, điện hạt nhân, nl mặt trời, gió phát triển, chứ các vùng khác kém thì xe xăng hydbrid chắc vẫn sống ngon.
E thấy có con Hybrid của họ lâu rồi mà
Con Prius

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Các năm trước vay bank mua khá phổ biến, giờ thu nhập giảm và lãi tăng nên xe ế nhiều. Các cụ có tin chỉ khoảng 50% xe mới lăn bánh là tiền tươi ko? chưa kể một số xe lướt qua xâu rum vẫn làm bank đấy.
10% anh nhé! Đừng nói 50%

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Em độ này đi lại ko nhiều lắm nên mua xe mới thì thấy hơi lãng phí nên muốn kiếm con xe cũ CRV 2.4 TG đi, em thì ko thích CRV đời mới vì máy Tubor ạ.

Nghe các cụ khen Subaru mà cũng rug rinh quá, không biết SUbaru có hơn CRV nhiều ko ạ. Các cụ đi cả hai cho em xin tí review với ạ, em chưa leo thử lên Subaru bao giờ.
Kém mỗi cái hộp số vô cấp!

Gionam72

Xe lăn
Ông bạn cafe của em vừa mang 1 tỷ tiền tươi đi mua xe. Tiền mặt không chuyển khoản ấy.

robertlang8282

Xe tải
ăn thua gì

lux SA full 2019 lăn bánh 1.7 tyr, h còn 900

nói về đạp giá bóp dá.i khách mua xe tiên phong, a của em số 2 ko ai chủ nhật
Công nhận giảm quá mạnh. Nhưng lại là cơ hội cho ae bắt đáy. Tầm giá này tội gì mà vơ mấy con xe nhật đi ồn bỏ mẹ